คลับสำหรับคนชอบเครื่องเสียง > Member systems

ห้องดูหนัง ฟังเพลงของผมครับ

(1/38) > >>

oak:
สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกครับ ขออนุญาตเปิดห้องดูหนังฟังเพลงของผมให้ชมกันนะครับ
ห้องฟังมีขนาด สูง 2.95  ยาว 5.60 กว้าง 4.13  (เมตร) สร้างตามสูตร Robert Harley ( ความสูง =1 ยาว=1.9 ความกว้าง =1.4)  ผนังห้องฟังก่อด้วยอิฐมอญ 2 ชั้น (ระหว่างกลางของอิฐ 2 ชั้น กรอกปูน)
ตีโครงไม้หน้า 3 เป็นกล่องที่ผนัง มีการใช้วัสดุซับเสียง Micro Fiber และผ้านวมตามมุมของห้อง ติดแผ่นไม้อัด MDF เจาะรูตามสูตร ติดไม้อัดชานอ้อยทับแผ่นไม้อัด MDF อีกชั้นหนึ่ง (ไม้อัดชานอ้อยหุ้มด้วยผ้าตามที่ต้องการ)
SYSTEM ที่ใช้ครับ
ปลั๊กผนัง Watt Gate และ Cardas
Magnet IRG 600 (ใช้เฉพาะชุดดูหนัง)

ชุดดูหนังประกอบด้วย
เครื่องเล่น Bluray OPPO BDP-93
Pre Magnet CC-60
Power NAD 214 บริดจ์ MONO ขับ CENTER (NHT SC1)
Power NAD 214  SURROUND ขับ NHT SB2
FRONT ใช้ POWER MCINTOSH (ร่วมกับชุดฟังเพลง)
TV NEO PLASSMA PANASONIC (V SERIES) 50 นิ้ว
SUB WOOFER VELODYNE HGS-10

ชุดฟังเพลงครับ
เครื่องเล่น SACD/CD MCINTOSH MCD-301
เครื่องเล่นแผ่นเสียง MICRO SEIKI BL10X หัวเข็ม ORTOFON
Pre MCINTOSH C-2200
POWERAMP MCINTOSH MC-2102
ลำโพง NHT SB 3

HAPPY มากๆครับ กับ SYSTEM ชุดนี้

chatchawanb:
ยินดีด้วยครับ :yoyo(14):

pond:
ห้องสวยมากครับ :yoyo (80):

oak:
ครับ ขอบคุณครับที่ชม  :yoyo(65):

boonsak:
มีการเตรียมการมาเป็นอย่างดี ...  ถือว่า  สุดยอดมากๆ

นับถือครับ  ตั้งใจเล่น มีความแน่วแน่ ...  ของจริง !

:yoyo (80):

เล่นแบบนี้ ผมว่า ประสบกราณ์ โชกโชน   :yoyo(65):

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version