คลับสำหรับคนชอบเครื่องเสียง > Member systems

ชุดหวานๆ ของผู้จัดการกองทุน

(1/37) > >>

FundTalk:
สมาชิกใหม่ครับ ทำงานจัดการกองทุนครับ เพิ่งมาจับเครื่องเสียงได้ไม่นาน

ตอนนี้แบ่งออกเป็นสองชุดครับ คือชุดแผ่นดำกับชุดไฟล์ ท่านใดผ่านมาคอมเมนท์ได้นะครับว่าควรจะไปทางไหนต่อดี (มือใหม่หัดฟัง)

FundTalk:
เริ่มที่ชุดแผ่นดำครับ ต้นทางเป็น turntable Micro Seiki รุ่นเล็ก DD-40 ไฟ 110 V ครับ

FundTalk:
จากเครื่อง TT ไปต่อที่พรีแอมป์ Dynaco PAS-3X ครับ ใช้เป็นโฟโนก็พอไหว

FundTalk:
Dynaco Stereo 70 (Factory Wired เจอใน ebay ครับ)
Power รุ่นยุค 70 เจ้าของฉายาแมคอินทอชคนยากครับ

FundTalk:
ชุดแผ่นดำมาจบที่ลำโพง ELAC EL-80
4 โอห์ม ความไวสูง ขับง่ายครับ
จริง ๆ อยากลองฮอร์น (ซักครั้งในชีวิต) แต่ยังไม่มีความรู้ว่าจะเอา dynaco ไปจับตัวไหนดี
แถมลำโพงฮอร์นที่เห็นขายมือสองกันก็แพงเอาเรื่องด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version