ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อย .....สับสน  (อ่าน 6301 ครั้ง)

ออฟไลน์ mang

• ลองคุย
  • **
ขอความคิดเห็นหน่อย .....สับสน
« เมื่อ: วันพุธ 07 ตุลาคม 2009 เวลา 13:31 น. »
เรื่องมีอยู่ว่าผมจะนำเอวี sony str-db780 แลกกับ yamaha rx-v350 จะนำมาจับคู่กับ ชุด canival ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆมีความเห็นอย่างไร น่าจะแลกไหม ขอชี้คำแนะด้วยครับ สับสน / ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: ขอความคิดเห็นหน่อย .....สับสน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 07 ตุลาคม 2009 เวลา 13:36 น. »

ควรลองเทียบ spec ของทั้งสองแบรนด์ก่อนนะครับ....

และดูราคาตอนแรกๆที่ขาย...
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

Re: ขอความคิดเห็นหน่อย .....สับสน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 07 ตุลาคม 2009 เวลา 13:41 น. »

DISCONTINUED SONY STRDB780 HOME CINEMA RECEIVER

Yamaha RX-V350

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 07 ตุลาคม 2009 เวลา 13:53 น. »
แล้วSONY STRDB780 ที่ใช้อยู่ไม่ชอบหรือครับ....ผมว่าน่าจะไปกับคานิวัล ได้ดีอ่ะ
ฝากใว้หน่อยครับ..ถ้าจะเล่นยามาฮา  ขอแนะนำรุ่นใหญ่หน่อยครับ ถ้าซีรี่ส์เลข3ตัวนี่อยากให้เริ่มที่ rxv-5XX ขึ้นไปครับ
เมื่อก่อนตอนเล่นใหม่ๆ ผมใช้ rxv-359 ใช้แค่เดดือนกว่าๆเองครับ....แล้วก็ขายไปเล่น659

ออฟไลน์ mang

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 07 ตุลาคม 2009 เวลา 14:39 น. »
yamaha 350 ถ้าจะนำมาขับ canival มันจะออกแนวไหนครับ ดีกว่า sony หรือไม่ครับคุณ toss / admin

ออฟไลน์ Oatfunk

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 07 ตุลาคม 2009 เวลา 19:58 น. »
YAMAHA..น่าจะทำให้แหลมพริ้วกว่านะครับ SONY มันทื่อไปหน่อย.. (ฟังเพลงนะ) :m (81):
20 ปีเข้าให้แล้ว.. รอต่อไป

ออฟไลน์ jazz

• Moderator
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 10:58 น. »
yamaha 350 ถ้าจะนำมาขับ canival มันจะออกแนวไหนครับ ดีกว่า sony หรือไม่ครับคุณ toss / admin

ยามา๕ เมื่อนำมาใช้กับ คานิวาล....ผมคิดว่าน่าจะเข้าท่ากว่านะคับ...

เรื่องกำลังไม่รู้  แต่ความชัดความใส  ในรายระเอียดเสียง  น่าจะดีกว่า โซนี่

อย่างเห็นได้ชัดครับ........

ปล.  ผมจะขอเน้นคำว่าน่าจะหน่อย  เพราะ  ไม่เคยจับคู่กัน

แต่ เสียงมันน่าจะไปทางที่ผมบอกแน่ๆ  ทางที่ดี....ต้องลองครับ

ไหนๆ  จะแลกกันแล้ว.....แต่ผมเสียวว่า ยามา๕  กำลังจะสู้โซนี่ไม่ได้อะดิ... :m (26):

สรุปว่า  ลองดูดีกว่าคับ...

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ kitty

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 11:32 น. »
แล้ว เหตุผลที่จะเปลี่ยนละครับ เป็นในด้านไหน
ด้าน ฟีเจอร์  ด้าน น้ำเสียง ด้านคอสเมติก ด้านเบรนด์รอยัลตี้ หรือเปลี่ยนแล้วได้เงินบางส่วนกลับเข้ามา  หรืออะไรละครับ

ออฟไลน์ jazz

• Moderator
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 12:09 น. »
แล้ว เหตุผลที่จะเปลี่ยนละครับ เป็นในด้านไหน
ด้าน ฟีเจอร์  ด้าน น้ำเสียง ด้านคอสเมติก ด้านเบรนด์รอยัลตี้ หรือเปลี่ยนแล้วได้เงินบางส่วนกลับเข้ามา  หรืออะไรละครับ

ผมว่า  น่าจะเป็นโรคเดียวกันหมดทั้งบอร์ดครับ...น้าอิ๊ก.... :m (14):

คัน :m (29):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ kitty

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 12:33 น. »
อ้าว อย่างนั้น เองหรือครับ พี่แจ็ส   แม๊ ไอ้โรคนี้ นี่สุดยอดความร้ายกาจไปเลยครับ ไม่มียาแก้ มีอย่างเดียวครับ ภวนาให้ เกาให้ถูกที่ก็แล้วกันนะครับ ญาติโยมทั้งหลาย

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 13:22 น. »
ระยะแรกๆ อาการ คัน  ก็    ยาทา ครับ   
โบราณ นิยม  ขี้ฝึ้งครับพวก เบอร์ยี่สิบแปด

แต่ว่า  อันนี้คลาสิคและดังเดิม ยาสามัญประจำบ้าน วัยรุ่น บ้านนอก น้อยรายที่ไม่ผ่าน  มันครับ

สำหรับท่านที่คันเรื้อรังและ ต่อเนื่องอย่างน้อง ทอมโม่นี่ ต้องนี่ครับ ทาแล้ว  ไม่แสบร้อน  หายคัน 
ไมด้าบีครับ

ท้ายสุดถ้ายาทาไม่หายเป็นเรื้อรัง คันเพิ่มขึ้น เป็นวง มีขอบ ตั้งขึ้น รอบ ๆ  สรุปว่า เป็นกลากแน่ๆ
ก็ต้องกินครับ 
ไนโซรอล วันละ1เม็ด หลังอาหารทันที  ซัก2อาทิตย์ขึ้น หุหุ หายคันหายนาน

555 :m (4): :m (4): :m (4):

กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 19:49 น. »

เอ่อ...ขี้ผึ้งเบอร์ 28 นี่มัน .....แก้ ส      า        ง     ค    า      ง  นี่นา....

ได้ผลชมัด....หุหุ

ออฟไลน์ nnu

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 21:28 น. »

แหม...สงสัย..ท่านพี่เขียง..ผ่าน ส า ง ค า ง  กันมาอย่าง..โชกโชน.....ช่ำชอง.... :m (1): :m (1):

นับถือนับถือ    :m (88):

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 ตุลาคม 2009 เวลา 22:53 น. »

ตะก่อนเล่นกีฬาไงครับ.....สมัยนั้นใครไม่เป็น ไม่แมน.....

(แต่ว่าคัน สุด สุด)

ออฟไลน์ nu

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันศุกร์ 09 ตุลาคม 2009 เวลา 11:20 น. »
yamaha 350 กับ canival คำตอบมีอยู่แล้วครับ