ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมแจมฟังชุด My Dream Comes True ที่ IAV  (อ่าน 49845 ครั้ง)

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
Re: ขอเชิญร่วมแจมฟังชุด My Dream Comes True ที่ IAV
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันจันทร์ 12 ตุลาคม 2009 เวลา 10:06 น. »
ขอรบกวนคุณโก้ด้วยครับ วันอาทิตย์ที่ 18 ช่วงเช้า 10.00-13.00 น  จำนวน 2 ที่ครับ

ขอบคุณครับ  :m (7):

เรียนคุณ Retard และ คุณ SuperToMMo

Add ให้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
Re: ขอเชิญร่วมแจมฟังชุด My Dream Comes True ที่ IAV
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันจันทร์ 12 ตุลาคม 2009 เวลา 10:13 น. »
Update รายชือผู้เข้าร่วมล่าสุด

ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง วัน หรือ เวลา เข้าร่วม ช่วยกรุณา โพสแจ้งด้วยครับ จะได้ปรับ List ใหม่ครับ

Sun 18 10.00
K. Robyrd
K. ช้าง
K. nutsaint
K. Retard 2 ที่
K. SuperToMMo

Sun 18 14.00
K. Yai-united
K. Redrum 2 ที่
K. dht_tubes
K. tetree_b
K. blackmore
k. moo

Fri 23 10.00
น้าเต่า
Admin
K. หมูหวาน
K. Turbo
K. เกร๋ mimic522

Fri 23 14.00
K. PandaZ
K. kr62
k. wut

Sat 24 10.00
K. hopper
K. bt5000
K. mono
K. Icerberger77

Sat 24 14.00
K. Martra - 2 ที่
K. dr.nop
K. kitty
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 12 ตุลาคม 2009 เวลา 15:39 น. โดย ADMIN »

ออฟไลน์ Retard

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันจันทร์ 12 ตุลาคม 2009 เวลา 15:24 น. »
ขอรบกวนคุณโก้ด้วยครับ วันอาทิตย์ที่ 18 ช่วงเช้า 10.00-13.00 น  จำนวน 2 ที่ครับ

คุณพี่ตั้งแต่เจอที่บ้านน้าเต่า ไม่ค่อยเข้ามาคุยเลยนะครับ แล้ว byston ป๋าเกาะยังอยู่หรือเปล่าครับ  :m (49):

หวัดดีครับ คุณ Redrum  พอดีช่วงหลังยุ่งมากเลยครับ  :m (71): ส่วนเครื่องก็ยังอยู่เหมือนเดิมไม่ได้อัพเกรดอะไรเลยครับ  :m (58):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันจันทร์ 12 ตุลาคม 2009 เวลา 15:33 น. »

คุณพี่ตั้งแต่เจอที่บ้านน้าเต่า ไม่ค่อยเข้ามาคุยเลยนะครับ แล้ว byston ป๋าเกาะยังอยู่หรือเปล่าครับ  :m (49):

หวัดดีครับ คุณ Redrum  พอดีช่วงหลังยุ่งมากเลยครับ  :m (71): ส่วนเครื่องก็ยังอยู่เหมือนเดิมไม่ได้อัพเกรดอะไรเลยครับ  :m (58):

อ้าวคุณพี่คือคุณบองโก้ หรือครับ ฮั่นแน่ .... เคยโทรมาหาผมหนนึง จำได้เปล่า? :m (65):

ถามว่า.... ขายคืนโบอิ้ง ได้กี่บาท? :m (49):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ Retard

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันจันทร์ 12 ตุลาคม 2009 เวลา 22:39 น. »

อ้าวคุณพี่คือคุณบองโก้ หรือครับ ฮั่นแน่ .... เคยโทรมาหาผมหนนึง จำได้เปล่า? :m (65):

ถามว่า.... ขายคืนโบอิ้ง ได้กี่บาท? :m (49):

จำได้ครับเฮีย ตอนนี้ไม่ขายแล้วครับ ลงตัวหมดแล้วครับผม อัพเกรดของดีกว่ายังไม่กล้าเลยครับ กลัวเซ็ทแล้วเสียงไม่ได้เหมือนเดิม  :m (71):

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันอังคาร 13 ตุลาคม 2009 เวลา 11:55 น. »
รายชื่อผู้เข้าร่วมคงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแล้วนะครับ

เดี๋ยวจะนำรายชื่อแผ่นและ Track ที่จะใช้เปิดในช่วง 70 นาทีแรก มาให้ดูกันครับ คงจะได้ประมาณ 14-15 เพลง ครับ จะได้เตรียมฟังใน track เดียวกัน จะได้มีบรรทัดฐานในการฟังดูครับ

รบกวนลองเตรียม track ที่จะนำมาฟังกัน คงได้ท่านละ 2 เพลงครับ

วันอาทิตย์เจอกันนะครับ สำหรับวันแรกทั้งรอบเช้า และบ่าย

:m (73): :m (73): :m (73):

ออฟไลน์ bt5000

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันอังคาร 13 ตุลาคม 2009 เวลา 16:11 น. »
ขอเปลี่ยนเป็นวันที่ 23  10โมงนะครับ
ความสุขอยู่ที่การเดินทาง...มิใช่เป้าหมาย

ออฟไลน์ kitty

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันอังคาร 13 ตุลาคม 2009 เวลา 17:00 น. »
คุณโก้ครับ แล้ว venue คือที่ไหนครับ แล้วมี แผนที่ไม๊ครับ อย่างไรต้องขอขอบคุณ คุณโก้ นะที่นี้ ที่มีการอุทิศ เวลาและประสพการณ์ เพื่อเป็น วิทยาทาน
ขอให้กุศลอันนี้ จงดลบันดาลให้ คุณโก้เจริญยิ่งๆขึ้นไปในอาชีพการงานนะครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันอังคาร 13 ตุลาคม 2009 เวลา 23:07 น. »
มาอธิบายทางโดยคร่าวๆนะครับ....

ท่านที่ขึ้นรถไฟฟ้ามานั้นให้ไปต่อรถไฟฟ้าใต้ดินที่อโศกแล้วมาลงที่สถานีหัวลำโพง

จากนั้นให้ออกมาที่ ประตู 1

ด้านซ้ายมือจะเป็นธนาคารนครหลวงไทย สาขาหัวลำโพง (อาคารตั้งฮั่วปั๊ก)

ให้ขึ้นไปชั้น 4 ครับ

สำหรับท่านที่มาทางเส้นพระรามสี่ ตรงมาเรื่อยๆจะเป็นห้าแยก ก่อนถึงหัวลำโพง...

ถนนพระรามที่ 4 บริเวณแยกหัวลำโพง จุดบรรจบ ถนนพระรามที่ 4, ถนนรองเมือง, ทางขึ้นทางด่วนหัวลำโพง และ ถนนมหาพฤฒาราม

ให้สังเกตุธนาคารนครหลวงไทย แล้วจึงเลี้ยวรถเข้าที่จอดรถก่อนถึงธนาคาร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 13 ตุลาคม 2009 เวลา 23:23 น. โดย ADMIN »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันอังคาร 13 ตุลาคม 2009 เวลา 23:11 น. »
ลองแวะมาฟังกันนะครับ...เป็นการมาฟังชุดดีๆ(ดีมากๆ)...และเราได้ฟังมากกว่าที่เราไปงานเครื่องเสียง

ต้องขอบคุณทางคุณโก้นะครับที่ให้ไปลองฟังกัน....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 13 ตุลาคม 2009 เวลา 23:23 น. โดย ADMIN »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ YOT

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 08:50 น. »
อ้างถึง
ลองแวะมาฟังกันนะครับ...เป็นการมาฟังชุดดีๆ(ดีมากๆ)...และเราได้ฟังมากกว่าที่เราไปงานเครื่องเสียง
ต้องขอบคุณทางคุณโก้นะครับที่ให้ไปลองฟังกัน....

แอบมาดูรูปที่แอ็ดมินลงไว้ โอ้โฮ!!! นี่มันชุดระดับเวริลด์คลาสนะครับเนี่ย ถ้าผมอยู่กรุงเทพฯหรือจังหวัดใกล้เคียง รับรองไม่พลาดเด็ดขาด แบบนี้ใครไม่ไปฟังน่าเสียดายนะครับ

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 09:03 น. »
ขอบทบรรยายสรุปหลังงานด้วยนาคร๊าบบ   เผื่อ คนบ้านนอกด้วยจ๊า :m (45): :m (45):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ YOT

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 09:08 น. »
อ้างถึง
ขอบทบรรยายสรุปหลังงานด้วยนาคร๊าบบ   เผื่อ คนบ้านนอกด้วยจ๊า

หัวอกเดียวกันครับ :m (61):

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 09:12 น. »
รายละเอียดและตารางเวลาในแต่ละ Session
05 นาที - Registration
15 นาที - อธิบายระบบ รายละเอียดอุปกรณ์ แต่ละชิ้น และเป้าหมายในการ Set up System นี้
20 นาที - อธิบายหลักคร่าวๆ ในการ Set up โดยใช้แผ่นมาตรฐาน ในการ Set up
70 นาที – เปิดแผ่น CD โดยใช้ Track ที่ทาง IAV เตรียมไว้
50 นาที – เปิดแผ่น CD โดยใช้แผ่นที่ทางผู้เข้าร่วมเตรียมมา โดยเฉลี่ย ได้คนละ 2-3 เพลง ขึ้นอยู่กับจำนวนคนแต่ละ Session
10 นาที – สรุปปิด Session พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็น

รายชื่อแผ่นและ Track ที่จะใช้เปิดในช่วง 70 นาทีแรก

Ana Caram - Postcard from Rio – Chesky
Trk. 5 – Meditation
Trk. 10  – Africando
Trk. 13 – Antonio’s Song

This is K2 HD – Fim
Trk. 1 Rachmaninoff Symphonic Dance No. 1
Trk. 6 Lift Your Veil / A Rose for Me
Trk. 8 Nah Youn Sun / Heart of Glass
Trk. 16 Pachelbel / Canon in D

The Ultimate Demostration Disc – Chesky
Trk. 1 Spanish Halem

ไช่ฉิน – ปกเขียว SACD
Trk. 6 เพลงที่มีกบร้อง
Trk. 7 เพลงบรรเลง Piano

Bitter Sweet – Tandun
Trk. 1 AGAINST TIME OF DESIRE
Trk. 4 N CHICA
Trk. 11 TO COME

Opus3 Test CD 4 Record – SACD
Trk. 15 Black Beauty
Trk. 16 House of The Rising Sun

The Perfect Sound – HK AV Show 08
Trk. 5 What A Difference A Day Made-Ingram Washington
Trk. 6. Take Five-The Dave Brubeck Quartet
Trk. 7. Fanfare For The Common Man-Seattle Symphony/Gerard Schwarz

Eden Atwood – Wave – SACD
Trk. 1 Here’s a Carioca
Trk. 2 O Pato

Manfredo Fest – Wave – SACD
Trk. 2 Wave
Trk. 7 The Girl From Ipanema

Stand By Disc
Audio Voice
TIS – This Masquarade
Manger
Chesky Test CD 3
The Vulture - SACD
Tony Trio

:m (32): :m (32): :m (32):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 09:23 น. »
ขอบคุณค้าบ

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 09:27 น. »
เ่รียนคุณ Yot

น่าเสียดายมากครับ ที่คุณ Yot ไม่มีโอกาศได้มาฟัง

มีโอกาศ ผมต้องขออนุญาติ ไปเยี่ยมห้องคุณ Yot บ้างนะครับ อยากไปลองฟัง Tyler คุณยศเหมือนกันครับ

ได้ยินชื่อคุณ Yot มานาน ไม่เคยมีโอกาศเจอสักทีครับ

ชุดที่ผม Set ไว้คราวนี้ ดีมากๆ ครับ เสียง Airy มาก ไม่มีขอบขึ้น และไม่มีอาการ amp ไม่พอเลยครับ ส่วน Sound Stage เองก้อสามารถเปลี่ยนไปตามแผ่นได้สุดๆ เลยคือ แผ่นไหนอัดในสตูจะฟังเป็น Near Field ได้เลยครับ ส่วนแผ่นไหน อัดใน Hall จะไ้ด้โถงที่ใหญ่มากๆ เลยครับ ชิ้นดนตรีจะอยู่ใกลเป็น Far Field เลย ผมเอง เล่นมาเยอะ ฟังชุดนี้ ทีไร ยังตื่นตาตื่นใจ เลยครับ

ส่วนเสียงนี่ บอกได้เลยครับ ว่าไม่มีการแบ่งแยกอีกแล้วครับ ระหว่าง CD กับ Record จุดสุดท้ายของ 2 Format ก้อคือให้เสียงที่เหมือนกับตอนที่บันทึก แค่นั้นครับ และกับชุดนี้ที่แปลกคือเวลาฟังเราไม่มีอาการอยากจะจับผิดเลยครับ เพราะเสียงมันจะสะกดเราเองครับ โดยเฉพาะคนที่นั่งตำ่่แหน่ง Sweet Spot ครับ

อยากให้คุณ Yot มาลองฟังจังครับ

ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกันนะครับ

ว่าแต่ว่าใครมีแผ่น Taboo อยากลองฟังจัง

:m (25): :m (25): :m (25):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 09:28 น. »

น่าเสียดายมากครับ ที่คุณ Yot ไม่มีโอกาศได้มาฟัง

มีโอกาศ ผมต้องขออนุญาติ ไปเยี่ยมห้องคุณ Yot บ้างนะครับ อยากไปลองฟัง Tyler คุณยศเหมือนกันครับ

ได้ยินชื่อคุณ Yot มานาน ไม่เคยมีโอกาศเจอสักทีครับ

ชุดที่ผม Set ไว้คราวนี้ ดีมากๆ ครับ เสียง Airy มาก ไม่มีขอบขึ้น และไม่มีอาการ amp ไม่พอเลยครับ ส่วน Sound Stage เองก้อสามารถเปลี่ยนไปตามแผ่นได้สุดๆ เลยคือ แผ่นไหนอัดในสตูจะฟังเป็น Near Field ได้เลยครับ ส่วนแผ่นไหน อัดใน Hall จะไ้ด้โถงที่ใหญ่มากๆ เลยครับ ชิ้นดนตรีจะอยู่ใกลเป็น Far Field เลย ผมเอง เล่นมาเยอะ ฟังชุดนี้ ทีไร ยังตื่นตาตื่นใจ เลยครับ

ส่วนเสียงนี่ บอกได้เลยครับ ว่าไม่มีการแบ่งแยกอีกแล้วครับ ระหว่าง CD กับ Record จุดสุดท้ายของ 2 Format ก้อคือให้เสียงที่เหมือนกับตอนที่บันทึก แค่นั้นครับ และกับชุดนี้ที่แปลกคือเวลาฟังเราไม่มีอาการอยากจะจับผิดเลยครับ เพราะเสียงมันจะสะกดเราเองครับ โดยเฉพาะคนที่นั่งตำ่่แหน่ง Sweet Spot ครับ

อยากให้คุณ Yot มาลองฟังจังครับ

ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกันนะครับ

ว่าแต่ว่าใครมีแผ่น Taboo อยากลองฟังจัง

คุณ JT มีครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 10:20 น. »

ว่าแต่คุณโก้ช่วยลงแผนที่ ที่ละเอียดกว่าที่ผมลงได้ไหม....

แผนที่ของเวปคุณโก้เองก้อ error อยู่นะครับ... :m (49):

ออฟไลน์ J.Teerawat

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 10:20 น. »

คุณ JT มีครับ

ใครสนใจอยากมีเก็บไว้ที่ cap ยังพอมีครับ :m (49):

http://www.cap.co.th/my/products_artist.asp?cdid=CA0002391&fp=products_search_subresult.asp&fp_p=1&s_string=Taboo&s_type=All&mc=c

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 10:23 น. »
ขอบคุณนะครับที่คุณเจมาบอก....ท่านใดอยากมีเก็บไว้เซิ้น....

ออฟไลน์ YOT

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 19:27 น. »
อ้างถึง
สวัสดีครับคุณโก้
     เคยได้ยินเจ้าต้นน้องชายผมพูดถึงคุณโก้เหมือนกันครับ ตั้งแต่ตอนที่เค้าร่วมก๊วนกะกลุ่มป๋าติ่งไปฟังชุดของเฮียเกษมน่ะครับ
    ชุดที่ผมใช้ฟังอยู่ปัจจุบันนี้มันต่ำต้อยจริงๆนะครับ
 แต่ก็ขอต้อนรับด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ผมสะดวกทุกวันยันตีสามเลยครับ

อ้างถึง
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะเคยให้นายต้นไปฟังร็อคพอร์ทมาแล้วทั้งสองรุ่น แต่ถ้าเป็นอย่างที่คุณโก้บรรยายแสดงว่าเที่ยวนี้มันต้องเยี่ยมมาก ผมไม่มีโอกาสได้มา แต่จะขอรบกวนคุณโก้เพิ่มเติมน้องซักสองคน(นายต้นกับคุณบัณฑิต)ไปฟังแทนผมในวันอาทิตย์ช่วงบ่ายจะสะดวกไหมครับ เป็นเก้าอี้เสริมหรือที่พอจะยืนด้านหลังได้ก็โอเคแล้วครับ

อ้างถึง
Update รายชือผู้เข้าร่วมล่าสุด
ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง วัน หรือ เวลา เข้าร่วม ช่วยกรุณา โพสแจ้งด้วยครับ จะได้ปรับ List ใหม่ครับ
K. Robyrd
K. ช้าง
K. nutsaint

K. tetree_b
k. moo

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 19:29 น. »

วันที่ 23 ที่มีน้าเต่าไป แกขอย้ายออกนะครับ เพราะแกไม่สะดวก...

เลยจะขอแทนที่ เป็นพี่ศักดิ์ ktt นะครับคุณโก้...

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 19:51 น. »
อ้างถึง
สวัสดีครับคุณโก้
     เคยได้ยินเจ้าต้นน้องชายผมพูดถึงคุณโก้เหมือนกันครับ ตั้งแต่ตอนที่เค้าร่วมก๊วนกะกลุ่มป๋าติ่งไปฟังชุดของเฮียเกษมน่ะครับ
    ชุดที่ผมใช้ฟังอยู่ปัจจุบันนี้มันต่ำต้อยจริงๆนะครับ
 แต่ก็ขอต้อนรับด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ผมสะดวกทุกวันยันตีสามเลยครับ

อ้างถึง
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะเคยให้นายต้นไปฟังร็อคพอร์ทมาแล้วทั้งสองรุ่น แต่ถ้าเป็นอย่างที่คุณโก้บรรยายแสดงว่าเที่ยวนี้มันต้องเยี่ยมมาก ผมไม่มีโอกาสได้มา แต่จะขอรบกวนคุณโก้เพิ่มเติมน้องซักสองคน(นายต้นกับคุณบัณฑิต)ไปฟังแทนผมในวันอาทิตย์ช่วงบ่ายจะสะดวกไหมครับ เป็นเก้าอี้เสริมหรือที่พอจะยืนด้านหลังได้ก็โอเคแล้วครับ

อ้างถึง
K. Robyrd
K. ช้าง
K. nutsaint

K. tetree_b
k. moo

ถ้าเป็นอย่างที่ คุณยศบอก ก็ดีมากทีเดืยวครับ  อยากไปพบคุณต้นกับคุณบัณฑิต เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 15 ตุลาคม 2009 เวลา 19:52 น. »
ผมไปฟังช่วงเช้าแล้วดึงเช็งรอเจอพี่ๆรอบบ่ายด้วยได้ไหมครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ nutsaint

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันศุกร์ 16 ตุลาคม 2009 เวลา 00:33 น. »
คุณโก้ครับ ผมขอเป็นสองที่นะครับ พอดีแฟนอยากไปด้วย
จะให้ยืนฟัง พิงกำแพงฟัง หรือเกาะประตูฟังก็ได้ครับ

หมายถึงผมหน่ะครับ ส่วนแฟนยกที่ Sweet spot ให้เลย  :m (26):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันศุกร์ 16 ตุลาคม 2009 เวลา 00:36 น. »
คุณโก้ครับ ผมขอเป็นสองที่นะครับ พอดีแฟนอยากไปด้วย
จะให้ยืนฟัง พิงกำแพงฟัง หรือเกาะประตูฟังก็ได้ครับ

หมายถึงผมหน่ะครับ ส่วนแฟนยกที่ Sweet spot ให้เลย  :m (26):

ใช่ครับ ท่านnutsaint เจ้านายต้องได้นั่งที่ดีสุด  :m (88): :m (88): :m (88): :m (88):

ออฟไลน์ IAV

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันศุกร์ 16 ตุลาคม 2009 เวลา 11:55 น. »
เรียนคุณ yot

สำหรับคุณต้นและคุณบัณฑิต ผมว่านัดให้มาช่วงวันธรรมดาหรือช่วงอื่นระหว่างวัน 18-25 ได้ไหมครับ คือพอดีวันที่ 18 นี้ ห้องมันรับคนมากกว่านี้ไม่ไหวแล้วครับ ใจจริงผมยังอยากให้มี session นึงแค่ 4-5 คนเองครับ แต่นี่เพิ่มไปเป็น 6 แล้วครับ ไปๆมาๆ เลยจะไม่ยินเสียงดีเลย เพราะจริงๆ ยิ่งมีคนเยอะจะทำให้ค่า RT60 ของห้องเปลี่ยนไปเยอะครับ

ลองให้คุณต้นลองหาผม 081-819-7440 ก้อได้ครับ จะได้ลองนัดวันกันดู คนคุ้นเคยกันอยู่แล้วครับ ไม่มีปัญหาครับ

ยินดีครับ

เรียน Admin

รับทราบครับเรื่องเปลี่ยนตัวเป็น คุณ KTT

ได้เลยครับ

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ตุลาคม 2009 เวลา 10:11 น. »
เฮ้ออ...เสียดายอดไปร่วมงานอีกแล้ว เซ็งจริงๆ  :m (30):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ YOT

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ตุลาคม 2009 เวลา 10:27 น. »
อ้างถึง
เรียนคุณ yot
สำหรับคุณต้นและคุณบัณฑิต ผมว่านัดให้มาช่วงวันธรรมดาหรือช่วงอื่นระหว่างวัน 18-25 ได้ไหมครับ คือพอดีวันที่ 18 นี้ ห้องมันรับคนมากกว่านี้ไม่ไหวแล้วครับ ใจจริงผมยังอยากให้มี session นึงแค่ 4-5 คนเองครับ แต่นี่เพิ่มไปเป็น 6 แล้วครับ ไปๆมาๆ เลยจะไม่ยินเสียงดีเลย เพราะจริงๆ ยิ่งมีคนเยอะจะทำให้ค่า RT60 ของห้องเปลี่ยนไปเยอะครับ
ลองให้คุณต้นลองหาผม 081-819-7440 ก้อได้ครับ จะได้ลองนัดวันกันดู คนคุ้นเคยกันอยู่แล้วครับ ไม่มีปัญหาครับ
ยินดีครับ
- คุณบัณฑิตแจ้งเบอร์โทร.คุณโก้ให้นายต้นไปแล้วครับ คงคุยกันอีกทีแล้วจะโทร.หาคุณโก้ครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ช้าง

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ตุลาคม 2009 เวลา 10:33 น. »
นานๆจะได้มีโอกาศไปฟังชุดเดียวกันเยอะๆและฟังในสภาพการตั่งใจฟังแบบนี้นะครับ

ถ้าเป็นไปได้และไม่เป็นการก้าวก่ายเจ้าของห้องเกินไป อยากให้มีการนำกลับมาตั่งกระทู้ คุยเรื่องเสียงเพื่อประโยชน์น้องๆที่ยังฟังไม่ค่อยเป็นได้ไหมครับ :) เพราะว่าผมคงต่ามอ่านอย่างเดียว วิจารณ์ไม่เป็น และไม่กล้าด้วยครับ

อาจมีความเสี่ยงเรื่องการติกระทบเจ้าของระบบ แต่ถ้ามีเหตุมีผล คุยกันแบบเปิดเผิย ไม่มีแอบแฟง ผมว่าน่าจะได้ประโยชน์นะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ตุลาคม 2009 เวลา 10:39 น. »
ยังไม่ได้ขอบคุณเฮียช้างเลยที่ให้การต้อนรับพวกเราอย่างดียิ่ง  :m (3):

อาหารอร่อยมากๆครับ  :m (17):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันเสาร์ 17 ตุลาคม 2009 เวลา 21:32 น. »
เห็นเมื่อกี๊คุยกะน้าเต่า น้าเค้าเบี้ยว

เดี๋ยวผมเสียบ 23 เช้าแทนแล้วกันคร๊าบ

อาจต้องเหน็บท่านไปด้วย (ลืมไปเลยว่า 23 เป็นวันหยุด)
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ tatree_b

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2009 เวลา 08:58 น. »
เรียน IAV
  ผมต้องชอโทษจริงๆ ที่บ่ายวันนี้ไม่สามารถจะเข้าไปได้  ความจริงผมพักโรงแรมแถวเยาวราช (Grande Ville) มาตั้งแต่วันพฤหัสแล้ว พอดีแฟนไม่สบายก็เลยองกลับด้วยกัน เพราะต้องกระเตงลูกมาด้วยกลัวจะไม่มีคนดูแล ขอโทษจริงๆ   :m (3): :m (3): :m (3):

อยากฟังมากๆๆๆ  แต่กรรมมาบัง
Tatree_b

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2009 เวลา 20:05 น. »
ผมต้องขอบคุณเฮียเม้งมากกว่าครับ ที่สละเวลาเข้ามาช่วยเซตระบบของผมครับ โอกาศหน้ามาเยี่ยมทานข้าวด้วยกันอย่างเดียวก็ได้นะครับ :D

ยังไม่ได้ขอบคุณเฮียช้างเลยที่ให้การต้อนรับพวกเราอย่างดียิ่ง  :m (3):

อาหารอร่อยมากๆครับ  :m (17):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2009 เวลา 20:17 น. »
วันนี้มีโอกาศไปฟังระบบของ IAV ครับ ต้องบอกว่า เป็นระบบที่เสียงดีที่สุดที่ผมเคยได้มีโอกาศฟังครับ

:D

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2009 เวลา 21:32 น. »
วันนี้ไปฟังมาล่ะ ขอบคุณคุณโก้มากนะครับ  :m (3):

ส่วนเรื่องเสียงรอน้าๆมาคอมเม้นล่ะกัน ผมประสบการน้อย แต่วันนี้เห็นว่าพี่แอมป์ใหม่ของน้าอู๊ดแล้ว สวยดีนะคร้าบ  :m (49):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ nutsaint

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2009 เวลา 21:34 น. »
ขอบคุณคุณโก้มาก ๆ ครับ
วันนี้ได้รับความรู้ และประสบการณ์ใหม่ ๆ เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ :m (73):

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2009 เวลา 22:05 น. »
ดูจากชุดน่าจะเป็นชุดสุดยอดจริงจริง :m (17): :m (17): :m (17):
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 ตุลาคม 2009 เวลา 23:24 น. »
ขอบคุณ k.โก้ มากครับ
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันจันทร์ 19 ตุลาคม 2009 เวลา 00:34 น. »
ทำไมไปฟังกันมาแล้วเงียบกันหมดล่ะครับ

ขอฟังความเห็นด้วยซิ ชอบตรงไหน ไม่ชอบตรงไหน อะไรเป็นจุดเด่น อะไรเป็นจุดด้อย
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\