ผู้เขียน หัวข้อ: BOSE.....เจ้าของใหม่ปัจจุบันคือ MIT แล้วครับ (วันนี้ผู้ก่อตั้ง Dr. Amar Bose เสียชีวิตแล้ว)  (อ่าน 2881 ครั้ง)

ออฟไลน์ mc_lover

• ผู้สนับสนุน
  • คุยเก่งมาก
  • *
  • ยินดีต้อนรับ
    • Planet Green Acoustics
Dr. Amar Bose, audio visionary, dies at 83

http://news.yahoo.com/bose-corp-belongs-mit-gift-182900318.html

Dr.Bose มอบหุ้นทั้งหมดของเขา (เกือบทั้งหมดที่มีเลย) ให้กับ MIT
สรุปใจความได้ว่า MIT เป็นเจ้าของ BOSE อย่างสมบูรณ์แล้วครับ
----------------------------------------------
MIT ขายหุ้นไม่ได้
MIT ได้แต่เอาเงินปันผลไปใช้ในงานทดลองทางวิทยาศาสตร์ต่อไป
----------------------------------------------
คนไทยแต่ะคนที่รวยๆ
ตายไปไม่เคยให้อะไรกับสังคมเลย
ไม่รู้ว่ามันเป็นวัฒนธรรมหรืออะไร

ออฟไลน์ Daddy

• รุ่นใหญ่
  • เพลงไม่เพราะฟังเครื่องไหนก็ไม่เพราะ....
เพิ่งซื้อ Bose Soundbar วันนี้เอง 5555
www.klasscondo.com
"The Champaign of Urban Living"

ออฟไลน์ chatchawanb

• สมาชิกอาวุโส
  • ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
ท่านไปดีแล้ว ทิ้งคุณประโยชน์ให้แก่คนรุ่นหลัง  นับถือครับ  :yoyo(65):

ออฟไลน์ freshsheet

• อยากคุย
  • **
ช็อคเลยฮะ
(นึกว่า dr. แกไปนานแล้วนะเนี่ย)
ชอบผลิตภัณฑ์เค้าก็หลายตัว

RIP ครับ

ออฟไลน์ mrbig

• ผู้สนับสนุน
  • *
    • Magic Box Audio
BOSE.....เจ้าของใหม่ปัจจุบันคือ MIT แล้วครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 14 กรกฎาคม 2013 เวลา 00:56 น. »
กำลังจะมา Post

ข่าวท่านไวจริง ๆ
*** Lunar : Magic Earth Resonance ***
*** New : Merlin Nano ***
http://www.magicboxaudio.com/
Tel : 085-161-0880  Line : Suppachaibig

ออฟไลน์ shaders

• หน้าใหม่
  • *
ขอน้อมคาราวะครับ เคยอุดหนุนท่านหลายอย่างเหมือนกัน โดยเฉพาะbose am3 สมัยก่อนทำให้ผมมีความสุขมาก:yoyo (81):
หมดตัว เพราะมัวแต่ตาม ความสุขนี่หว่า ทำไงได้ล่ะ

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
RIPครับ
ตอนนี้ใช้am10กะsound link เสียงไม่ดีมาก แต่ก็มีความสุขดีครับ

ออฟไลน์ uthen

• ใครกด LIKE ขอให้หล่อ ขอให้รวย
สุดยอดของใจบุญเลยครับ ขอให้สู่สรวงสวรรค์ครับ

MIT เป็นสถาบันที่ผลิตวัศวกร นักวิทยาศาสตร์ชั้นแนวหน้าของโลก ท่านมองการไกลจริงๆ

ออฟไลน์ prapan

• ชอบคุย
ไอ้ผมก็นึกว่า สายลำโพง MIT ชะงั้น

ออฟไลน์ pdg911

ไอ้ผมก็นึกว่า สายลำโพง MIT ชะงั้น

อ้าว คิดเหมือนกัน เพิ่งทราบเนี่ยแหละครับ ว่าเข้าใจผิด  :yoyo (76):

ออฟไลน์ freshsheet

• อยากคุย
  • **
ว่าแต่ งานนี้ การบริหาร และทิศทางของสินค้า
จะเป็นไงหว่า หุ้นไปอยู่กะมหาลัยแบบนี้
 :yoyo(28):