ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัวเรียบร้อยแล้วค่ะ กับ PSB PS1 ลำโพงมอนิเตอร์ที่หลายๆท่านรอคอย  (อ่าน 3573 ครั้ง)

ออฟไลน์ conice_music

• Moderator
  • หน้าใหม่
  • MUSIC is the reason why we Exist!
    • www.conice.co.th
หลังจากที่ปล่อยให้รอมานาน ตอนนี้ PSB ผู้ผลิตลำโพงชั้นนำจาก Canada ก็ได้วางตลาดลำโพงคอมพิวเตอร์ PSB PS1 เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ โดยมีกำหนดการเข้ามาเมืองไทยเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เอง

PSB Alpha PS1 : Powered Speaker เป็นลำโพงคอมพิวเตอร์ที่แตกต่างจากลำโพงคอมฯทั่วไปตรงที่ ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้แค่ "ส่งเสียงได้" แต่เป็นลำโพงที่เรียกว่า Multi Media Speaker ที่ให้เสียงถูกต้อง สมจริง เป็นธรรมชาติและเที่ยงตรงตามหลักของลำโพงที่นักเล่นเครื่องเสียงปรารถนา ตอบสนองความถี่ กว้าง ราบเรียบ เที่ยงตรง มุมกระจายเสียงกว้างทั้งแนวตั้งและแนวนอน  ให้ความบันเทิงในการฟังเพลง เล่นเกมส์ หรือเป็นมอนิเตอร์ในการทำงานเพลงก็ได้ค่ะ

ภายในตู้ลำโพงขนาดย่อม ไม่เกะกะใหญ่เกินไปนั้น ใช้วูฟเฟอร์กรวยโพลีย์โพรไลย์ลีน ขอบยาง 3-1/2 นิ้ว ที่ออกแบบมาให้ตอบสนองเทียงทุ้มได้ดีเกินตัว ถึง 80 เฮิทซ์ จากระบบทำงานแบบตู้เปิด พอร์ทออกทางด้านหลัง เรียกว่าไม่แพ้ลำโพงวางหิ้งขนาดใหญ่กว่าแม้แต่น้อยค่ะ ส่วนทวิตเตอร์เป็นโดมอลูมิเนียมขนาด 3/4 นิ้ว พร้อมแม่เหล็กเหลวหล่อเย็น เพื่อให้ทนกำลังขับได้สูง

PSB PS1 มีแอมป์ในตัวเองค่ะ เป็นแอมป์แบบ Class-D ที่ให้กำลังขับปกติที่ 20 วัตต์ RMS พร้อมกำลังสำรองสูงเท่าตัวที่ 40 วัตต์ บอกได้ว่าเวลามีสัญญาณเสียงแรงๆ ลำโพงคู่นี้จะปล่อยพลังออกไปได้อย่างน่าทึ่งทีเดียวค่ะ โดยภาคแอมป์นั้นสามารถรับสัญญาณขาเข้าได้ทั้งแบบ Mini Jack จากช่องหูฟังของเครื่องเล่นพกพา (แนะนำหา Soundcast BlueCast มาเสียบช่องนี้ไว้รับสัญญาณไร้สาย Bluetooth จะแหล่มมากค่ะ)

นอกจากนั้นแล้ว PS1 ยังให้ช่อง Sub Out เอาไว้ต่อ Sub-Woofer เล่นเป็น 2.1 ได้อีกด้วยนะคะ เรียกว่าครบเครื่องครอบจักรวาลเลยทีเดียวค่ะ และทั้งหมดก็คือคุณสมบัติเพียงคร่าวๆของลำโพงจิ๋วตัวนี้นะคะ หากสนใจเชิญทดลองฟังได้ที่โคไน้ซ์ทุกสาขาค่ะ ราคาเปิดตัว 50 คู่แรกอยู่ที่ 9,200 บาท ล็อตหลังจากนี้คือ 12,600 บาทค่ะ รีบๆหน่อยนะคะ ตอนนี้เหลือ 19 คู่สุดท้ายแล้วค่ะ

More Infomation CLICK!! >>> https://www.facebook.com/pages/Conice-Electronic/110618535634637
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 30 ตุลาคม 2013 เวลา 11:43 น. โดย conice_music »