ผู้เขียน หัวข้อ: Pre Diatone DA-P10+Power Amp Diatone DA-A10DC  (อ่าน 4464 ครั้ง)

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
Pre Diatone DA-P10+Power Amp Diatone DA-A10DC
« เมื่อ: วันศุกร์ 17 มกราคม 2014 เวลา 10:05 น. »
เสียงแนวไหนครับ น่าเล่นไม่ครับ http://www.weloveturntable.com/1912008/542488/Pre-Diatone-DA-P10-Power-Amp-Diatone-DA-A10DC.html

Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
Re: Pre Diatone DA-P10+Power Amp Diatone DA-A10DC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 19 มกราคม 2014 เวลา 21:17 น. »
ผมว่าตัวนี้ก็ดูดีนะครับ ร่นใหญ่เหมือนกัน บ้านเราอาจจะไม่ดังเท่าซันซุย

ไดอะโทนผมก็ไม่เคยฟังนะ แต่ที่บ้านผมมีแอมป์มิตซูบิชิพี่ผมสาวเอากลับมาด้วยจาก

เบลเยียม ฟังกับโบส 301 Series 3 เสียงออกทางแนววินเทจเหมือนกัน ขนาดรุ่นหลังๆ แล้ว( ปี 1990-2000 ได้ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 19 มกราคม 2014 เวลา 21:23 น. โดย NooM »

ออฟไลน์ Prisda

• ชอบคุย
  • สุขกันเถอะเรา
Re: Pre Diatone DA-P10+Power Amp Diatone DA-A10DC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 20 มกราคม 2014 เวลา 13:58 น. »
น่าลองเหมือนกันแฮะ เข้าไปตามลิ้งค์ถึงได้รู้ว่ามันแยกแบบหน้า-หลัง :yoyo(67):
เสาร์นี้ ผมจะเข้าไปเอาของที่ร้านwe love turntable พอดี จะไปขอลองฟังแล้วมาส่งข่าวนะครับ

• TAC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 20 มกราคม 2014 เวลา 18:05 น. »
น่าลองเหมือนกันแฮะ เข้าไปตามลิ้งค์ถึงได้รู้ว่ามันแยกแบบหน้า-หลัง :yoyo(67):
เสาร์นี้ ผมจะเข้าไปเอาของที่ร้านwe love turntable พอดี จะไปขอลองฟังแล้วมาส่งข่าวนะครับ

ผมก็ชอบตรงที่มันแยกปรีออกมาได้ เท่ห์สุดๆ

เพาเวอร์ก็ดูบึกบึนดี สไตล์แมคอินทอชเลย ผมว่าหน้าตาดูดีกว่าซันซุยนะ

เห็นซีตัวโตๆ นึกไปก่อนแล้วว่าเสียงคงจะออกหนาๆ ใหญ่ๆ( แคปโต = ชาร์จ/คายประจุช้า )

ออฟไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 20 มกราคม 2014 เวลา 21:51 น. »
ดูหน่วยก้านน่าจะเสียงดีนะครับ แอมป์วินเทจยุคโกลเด้นเอทบรรจงสร้างทำดีทุกตัว    ชอบแบรนไหนสาวกใครสาวกมัน!  ผมเคยครอบครองตัวซันซุย AU20000 ไฟ220v ตั้งแต่เกิด  (ย้ำอีกครั้ง AU20000 เพราะเห็นมี AU2000 ปล่อยอยู่ ตกศูนย์ไปตัว) ปล่อยไปยังเสียดายไม่หาย  ทุกวันนี้เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ออกทะเลยังหาฝั่งไม่เจอ! มีซันซุยตัวนั้นตัวเดียว ฟังเช้ายันเย็นชีวิตสุขโขพูดได้แค่นี้..  :yoyo (87):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 20 มกราคม 2014 เวลา 21:55 น. โดย wichai »

• TAC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 20 มกราคม 2014 เวลา 22:08 น. »
ถ้าซันซุยเมื่อก่อนที่บ้านผมมีลำโพงครับ พ่อผมจัดเข้าชุดกับรีซีฟเวอร์โรเทล เทิร์นเลนโกแอลเจ็ดห้า

ใช้งานมาตั้งนานตั้งแต่ผมเด็กๆ ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอผมเรื่มจะเล่นเครื่องเสียงขึ้นมา

ช่วงผมเรียนจบใหม่ๆ ไปทำงานอยู่ตจว. กลับมาบ้าน แม่ผมขายเจ๊กขายขวดหมดเลยทั้งชุด

เหลือเลนโกแอลเจ็ดห้าอีกตัวนึงของลุเอางมาทิ้งไว้ แต่ว่าอาร์มหัก เจ๊กมันเลยไม่เอา ผมล่ะอยากจะโดดน้ำตาย :yoyo (99):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 20 มกราคม 2014 เวลา 23:32 น. »
ดูหน่วยก้านน่าจะเสียงดีนะครับ แอมป์วินเทจยุคโกลเด้นเอทบรรจงสร้างทำดีทุกตัว    ชอบแบรนไหนสาวกใครสาวกมัน!  ผมเคยครอบครองตัวซันซุย AU20000 ไฟ220v ตั้งแต่เกิด  (ย้ำอีกครั้ง AU20000 เพราะเห็นมี AU2000 ปล่อยอยู่ ตกศูนย์ไปตัว) ปล่อยไปยังเสียดายไม่หาย  ทุกวันนี้เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ออกทะเลยังหาฝั่งไม่เจอ! มีซันซุยตัวนั้นตัวเดียว ฟังเช้ายันเย็นชีวิตสุขโขพูดได้แค่นี้..  :yoyo (87):

Sansui AU20000 ตัวนี้อีกตัว ที่อยากจะมีใว้ในครอบครอง  :yoyo (100): เดินหาต่อไป Next >>>
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออฟไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 10:10 น. »
Sansui รุ่นใหญ่ๆนานๆทีก็เคยเห็นเอามาปล่อยเหมือนกัน แต่ก็แพงมาก และส่วนใหญ่ต้องใช้หม้อแปลง  เกรงเอามาแล้วใช้ไม่สะดวก  พลั่งเผลอไปเสียบไฟผิดกลับบ้านเก่าทันที เลยเลิกสนใจ! :yoyo(31):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 10:15 น. »
Sansui รุ่นใหญ่ๆนานๆทีก็เคยเห็นเอามาปล่อยเหมือนกัน แต่ก็แพงมาก และส่วนใหญ่ต้องใช้หม้อแปลง  เกรงเอามาแล้วใช้ไม่สะดวก  พลั่งเผลอไปเสียบไฟผิดกลับบ้านเก่าทันที เลยเลิกสนใจ! :yoyo(31):
ตอนนี้ แอมป์ และ CD ของผม ใช้ ไฟ 100 ครับ  :yoyo (80):

ออฟไลน์ SIRIN

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 10:43 น. »
ถ้าซันซุยเมื่อก่อนที่บ้านผมมีลำโพงครับ พ่อผมจัดเข้าชุดกับรีซีฟเวอร์โรเทล เทิร์นเลนโกแอลเจ็ดห้า

ใช้งานมาตั้งนานตั้งแต่ผมเด็กๆ ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอผมเรื่มจะเล่นเครื่องเสียงขึ้นมา

ช่วงผมเรียนจบใหม่ๆ ไปทำงานอยู่ตจว. กลับมาบ้าน แม่ผมขายเจ๊กขายขวดหมดเลยทั้งชุด

เหลือเลนโกแอลเจ็ดห้าอีกตัวนึงของลุเอางมาทิ้งไว้ แต่ว่าอาร์มหัก เจ๊กมันเลยไม่เอา ผมล่ะอยากจะโดดน้ำตาย :yoyo (99):

น้า  NooM    LENCO  L75    อาร์มหัก ไม่ต้องไปเสียดายครับ  เอามาลงแท่นใหม่  แล้วหา  Tonearm   ใหม่มาลง  ถ้าไม่อยากเจาะรู Tonearm  ใหม่  ให้หา Tonearm  9 นิ้วมาลง  แค่นี้ก็.................
ถ้าลูกยางเสีย  ทำขึ้นใหม่ได้ครับ   ท่องไว้   LENCO    LENCO     LENCO.......ของ ดี นะจะบอกให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 10:56 น. โดย SIRIN »
Analogue  never  die!

• TAC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 11:31 น. »
รุ่นนี้นะครับพี่

แท่นเลนโกตัวที่ว่านี้ พอดีผมรับปากจะยกให้เจ้าสรัวตรู่แล้วครับพี่ :yoyo (84): 

เมื่อหลายปีก่อน ช่วงนั้นตลาดเทิร์นวินเทจอะไรก็ยังเงียบๆ อยู่  ผมเคยยกมันไปให้ร้านซ่อม ที่เพลิตจิตเซนเตอร์

ช่างบอกว่า น้องเอ๋ย ถ้าจะหาอาร์มมาใส่ ดูตัวใหม่ไปเลยดีกว่า จากนั้นก็ฝุ่นจับในห้องเก็บของยาวเลย

ให้ตรู่ไว้ใช้ก็ดีครับ ผมจะได้หาเรื่องไปขอฟัง เจ้าสัวตรู่จะได้เปิดบ้านซักที :yoyo(41):

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 11:43 น. »
รุ่นนี้นะครับพี่

แท่นเลนโกตัวที่ว่านี้ พอดีผมรับปากจะยกให้เจ้าสรัวตรู่แล้วครับพี่ :yoyo (84): 

เมื่อหลายปีก่อน ช่วงนั้นตลาดเทิร์นวินเทจอะไรก็ยังเงียบๆ อยู่  ผมเคยยกมันไปให้ร้านซ่อม ที่เพลิตจิตเซนเตอร์

ช่างบอกว่า น้องเอ๋ย ถ้าจะหาอาร์มมาใส่ ดูตัวใหม่ไปเลยดีกว่า จากนั้นก็ฝุ่นจับในห้องเก็บของยาวเลย

ให้ตรู่ไว้ใช้ก็ดีครับ ผมจะได้หาเรื่องไปขอฟัง เจ้าสัวตรู่จะได้เปิดบ้านซักที :yoyo(41):

รุ่นนี้   Heavy  platter   เทริน์รุ่นใหม่ๆ บางตัวต้องชิดซ้ายครับ
กลไกง่ายๆ  ไม่ซับซ้อน  แต่สเถียรดีนักแล
โชคดีของ  น้าตรู่ จริงๆ ครับ..............อิจฉาๆ :yoyo(3):

• TAC
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 13:23 น. »
พี่สิรินทักจนผมเริ่มเสียดายแล้วอ่ะ :yoyo (84):

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 13:36 น. »
พี่สิรินทักจนผมเริ่มเสียดายแล้วอ่ะ :yoyo (84):

ไม่ป็นไรครับ  ให้คนที่เค้ารักของๆเราเอาไปดูแลต่อให้  :yoyo (86):   ตอนนี้น้าตรู่กำลัง  in love vintage อยู่ด้วยครับ

ตัวของผมก็เพื่อนให้มาฟรีๆ  เมื่อ10 ปีก่อน  ผมเลยให้เทอร์นสายพานไปเล่นเป็นการแลกปลี่ยน
มาวันนี้เกิดเสียดาย  เพราะเห็นผมเอามาแปลงโฉมใหม่  ทำแท่นใหม่ + ลง  Tonearm  ใหม่  :yoyo (96): 

ลองดูฝรั่งที่เค้าเล่นกันครับ
http://www.lencoheaven.net/

• TAC
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 14:10 น. »
ตรู่ส่งรูป Acoustical มาให้ผมชม

เห็นแล้วอยากได้ TD124 เลยครับ

ห้องตรู่สวยมากครับ แต่ดันบอกว่าอาย ไม่ยอมเปิดห้อง :yoyo(31):

ไม่งั้นต้องแอบซุกซ่อนอะไรไว้แหงเลย :yoyo(26):

ออฟไลน์ Prisda

• ชอบคุย
  • สุขกันเถอะเรา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 21 มกราคม 2014 เวลา 21:45 น. »
 :yoyo(54):

อยากมีอย่างนี้ สงบดีจังครับ