ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องชุด คาราโอเกะ ให้หน่อยครับ...  (อ่าน 30296 ครั้ง)

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
ขอคำแนะนำเรื่องชุด คาราโอเกะ ให้หน่อยครับ...
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 12 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:55 น. »
  ห้องที่ร้านขนาด4x6เมตรครับ..
เครื่องเล่นน่าจะสรุปที่mbox MPK-8900-1ครับ...

ปรีแอมป์ที่ดูใว้ก็มีMAGNET PR-6K  แต่ยังไม่ได้สรุปครับ  ส่วนเพาเวอร์แอมป์ยังมึนตึ๊บอยู่เลย :m (21):

ส่วนลำโพงเล็งๆใว้สองตัวครับ bose 301......กับbose 301 ครับ

..แฮ่ๆๆๆ  :m (88): คิดไม่ออกจริงๆ  รบกวนท่านที่มีประสบการณ์แนะนำด้วยนะครับ...ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ :m (3):   ตอนนี้งานที่ร้านเยอะครับ...ไม่ค่อยมีเวลามาโม้เลย :m (71):

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
Re: ขอคำแนะนำเรื่องชุด คาราโอเกะ ให้หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:08 น. »
งบสูงนี่หว่า ไม่รู้แหะ...

• intendant
Re: ขอคำแนะนำเรื่องชุด คาราโอเกะ ให้หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:11 น. »
งบสูงนี่หว่า ไม่รู้แหะ...
ไม่ใช่ของผมครับพี่กอล์ฟ...ของที่ร้านอ่ะ  ผมร้องเพลงไม่เป็นครับ....ชอบไปดูน้องๆเค้าร้องอ่ะ  อิอิ :m (50):
งบต่ำกว่านี้ยิ่งดีนะครับ....

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:13 น. »
อ้าว .... แล้วไม่มีไมค์ด้วยหรือ :m (21):

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:14 น. »
งบเท่าไรเอย
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:16 น. »
ที่ร้านผมพึ่งติดมาชุดนึง.... :m (23):

เป็นของ JBL ทั้งเซ๊ต ลำโพงคู่ แอมป์ตัว .... สี่เก้าเก้า ! :m (79):

เสียง... เป็นไงไม่รู้

แต่รีโหมดมันโคตรสวยเลยหวะตู่ :m (6):

ใสเหมือนกระจก เคยเห็นเปล่า? :m (13):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:21 น. »
ปกติ BMB เค้าจะดังเรื่องคาราโอเกะนะ.... ลองศึกษาดู

ที่โรงแรมผมใช้หลายชุดเลย

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• intendant
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:24 น. »
อ้าว .... แล้วไม่มีไมค์ด้วยหรือ :m (21):
ไมค์มีแล้วครับ sure sm-58(ซื้อตอนลดราคามาครับ  แหะๆ)

งบเท่าไรเอย
ปรี,แอมป์,ลำโพง อยากให้อยู่ใน40kครับ..แต่ถ้าได้ถูกกว่านี้ยิ่งดีครับพี่ฮวด

ที่ร้านผมพึ่งติดมาชุดนึง.... :m (23):

เป็นของ JBL ทั้งเซ๊ต ลำโพงคู่ แอมป์ตัว .... สี่เก้าเก้า ! :m (79):

เสียง... เป็นไงไม่รู้

แต่รีโหมดมันโคตรสวยเลยหวะตู่ :m (6):

ใสเหมือนกระจก เคยเห็นเปล่า? :m (13):
ไม่เคยเห็นครับป๋า..ขอดูรูป หรือทำลิ้งค์ให้หน่อยครับ :m (3):

ออฟไลน์ jazz

• Moderator
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:44 น. »

เพื่อนพี่ซื้อลำโพงแบบนี้มา แต่เป็นของ MRZ (หารูปไม่ได้ว่ะ)

คู่ละ สามพันกว่า...เสียงดีใช้ได้นะ...พี่ฟังมาแล้ว....

ด้วยที่ไม่ค่อยรู้เรื่องว่าทำไมต้องเป็นลำโพงแบบนี้ 

เขาบอกว่า ไมค์ไม่หอนงะ :m (66):  เออเพิ่งรู้โว้ย :m (27):

เมื่อกี้ตอนหารูป เห็นของ JBL แว้บๆ   น่าจะแปงวุ้ย...

เพาเวอร์  เคยคุยกะพี่หมู  เห็นเพาเวอร์ของคุณโก้  ที่ใช้ขับซับแล้ว

ราคาไม่แรงเลย...น่าฉนๆ......

ว่าแต่  พอเอาของดีๆ  มาให้ขี้เมาบ้ากามที่ไม่รู้จักของดีๆเนี้ย

ยิ่งเป็นพวก เสี่ยชั่วคราวด้วยนะ...  เสียดายของอิ๋บอ๋ายเลยว่ะ... :m (24):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• intendant
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ 13 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:58 น. »
ขอบคุณน้าแจ๊สสครับ...jblรุ่นนี้เมื่อปีก่อนที่มหาจักรเอามาลดราคาเหลือ9900 หรือ12000 นี่แหละครับ  รู้งี้สอยใว้ก็ดี :m (71):
เพาเวอร์ของคุณโก้นี่ใช่ acm หรือเปล่าครับ...ที่ร้านใช้รุ่น m-2500อยู่ครับ....ขับซับ18" สองตู้  เบสสล้นร้านเลย  เอิ๊กๆๆ  แรงดีจริงๆ :m (17):

• intendant
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันเสาร์ 05 ธันวาคม 2009 เวลา 08:22 น. »
สรุปว่าเป็น magnet pr-6k + magnet ma-8a+ jbl-rm10I I  นะครับ...วันจันทร์ของมาส่ง  ติดตั้งเสร็จจะมารายงานผลครับ :m (3):

• intendant
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 2009 เวลา 21:23 น. »
ห้องก่อนติดตั้งครับ

ติดตั้งจอก่อนเลยครับ....LG 50"(test ช่องvga โชว์หน้าเว็บ TAC ให้ลูกค้าดูซะเลย

• intendant
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 2009 เวลา 21:24 น. »
ของมาเมื่อวันจันทร์ครับ...น่าเอาไปใช้ที่บ้านจริงๆ

ติดตั้งลองเสียง...เอาไฟล์ออดิโอไฟล์มาดเปิด..เพราะดีเหมือนกันแฮะ

เช็คไมค์หอนแบบบ้านๆดดยใช้โปรแกรม RTA ครับ(มั่วๆเอา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 2009 เวลา 23:11 น. โดย tooss »

• intendant
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 2009 เวลา 23:13 น. »
แต่เครื่องเล่น คาราโอเกะยังไม่มีเลย...ตอนนี้เลยเปิดเพลงเบิร์นให้ได้ที่ก่อน
ว่าจะของบที่ร้านใส่สายลำโพงดีๆจะโดนด่ามั๊ยเนี่ย

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 2009 เวลา 23:50 น. »
ลำโพงเหมือนของร้านผมหรือเปล่าหวาตู่?

ช่วงนี้ผมก็กะลังทำ ดันดุก รู้จักมั้ย?

เครียส....... !!!!!!!! :m (61):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 2009 เวลา 23:56 น. »
คือ... ห้องคาราโอเกะรวมเดิม ไม่ค่อยมีลูกค้า

ผมเลยคิดจะเปลี่ยนใหม่ .... เป็น อย่างที่ว่า

ไม่เคยทำ แต่ เพื่อนซี้มันเคย มันบอกว่า เจ๋งมาก ไม่เจ้งแน่นอน

เลยไปศึกษางานหลายที่ โก-ลก นราฯ ด่านนอก

ลงมือไปแล้ว ... จะให้ทัน วันคริสต์มาส

บ้านนอกแบบโก-ลก ลำบากชิปเป๋ง จะซื้ออะไรก็ต้อง กุงเตป อย่างเดียว

จะทันหรือเปล่าก็ไม่รู้? :m (62):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอาทิตย์ 13 ธันวาคม 2009 เวลา 23:59 น. »
ขยายความนิด

หลายท่านไม่รู้จัก ดันดุก

มันคือ ดิสโก้ + ลีลาส ของคนอิสลามเขา

จะชอบมาก เพราะเป็นเพลงมลายู อินเดีย อินโดฯ....

ที่กรุงเทพฯมีมั้ย แบบนี้ :m (52):

• intendant
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 14 ธันวาคม 2009 เวลา 00:07 น. »
ลำโพง JBL RM10II ครับป๋า....ส่วนของก็ขึ้นมาซื้อที่กรุงเทพสิครับ...จะได้....อิอิ :m (50):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 14 ธันวาคม 2009 เวลา 00:49 น. »

ที่กุงเตป ไม่มีจ้า.....
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 14 ธันวาคม 2009 เวลา 01:12 น. »
คือ... ห้องคาราโอเกะรวมเดิม ไม่ค่อยมีลูกค้า

ผมเลยคิดจะเปลี่ยนใหม่ .... เป็น อย่างที่ว่า

ไม่เคยทำ แต่ เพื่อนซี้มันเคย มันบอกว่า เจ๋งมาก ไม่เจ้งแน่นอน

เลยไปศึกษางานหลายที่ โก-ลก นราฯ ด่านนอก

ลงมือไปแล้ว ... จะให้ทัน วันคริสต์มาส

บ้านนอกแบบโก-ลก ลำบากชิปเป๋ง จะซื้ออะไรก็ต้อง กุงเตป อย่างเดียว

จะทันหรือเปล่าก็ไม่รู้? :m (62):

อ้าวป๋า แล้วที่ขึ้นบันไดลอบบี้ชั้นสองอยู่ทางขวามือนี่เป็นอะไรอ่ะ ไม่ใช่เทคดันดุ๊กเหรอครับ

ผมนึกภาพตรงนั้นเป็นดันดุ๊กมาตลอดเลยนะเนี่ย ยังจำตอนนั่งคุยกับป๋าหน้าเทคได้อยูเลย :m (50):

• intendant
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 22:24 น. »
ฝากรูปให้พี่เก๋ครับ..... :m (45):

พี่ออยได้ห้องนี้นะครับ...20ที่พอดี..ไม่ต้องนั่งตักกัน..เอิ๊กๆๆ :m (7):

• intendant
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 22:28 น. »
ส่วนอันนี้ห้อง30ที่ครับ..

นั่งแบบญี่ปุ่น..ชิลล์มั่กๆๆๆๆ :m (54):

..วิวดีครับ..ด้านหน้าติดทะเล...ด้านหลังติดทางด่วน!!

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 22:44 น. »
ว้าวตรงหลักฮวยจุ้ยด้วยแฮะ หน้าติดน้ำหลังติดภูเขา อันนี้หน้าติดทะเลหลังติดทางด่วน  :m (17): ตรงฮวยจุ้ยอย่างนี้สงสัยจะขายดี
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 22:48 น. »
ห้องสวยมาก... แต่ ทำไมใช้แอร์ยืนหละ  เสียทัศนียภาพหมด :m (34):

แอร์แขวนมีเยอะแยะ... ไม่เอา แพงกว่านิดเดียวเอง :m (71):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 22:50 น. »

อ้าวป๋า แล้วที่ขึ้นบันไดลอบบี้ชั้นสองอยู่ทางขวามือนี่เป็นอะไรอ่ะ ไม่ใช่เทคดันดุ๊กเหรอครับ

ผมนึกภาพตรงนั้นเป็นดันดุ๊กมาตลอดเลยนะเนี่ย ยังจำตอนนั่งคุยกับป๋าหน้าเทคได้อยูเลย :m (50):

ฮ่า ฮ่า... อันนั้นเป็นเธคส่ายหัวครับพี่ :m (28):

แหม ... คืนนั้น ก็เข้าไปส่าย ยังแกล้งทำจำไม่ได้ :m (43):

• intendant
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 23:04 น. »
พื้นที่จำกัดครับป๋า... :m (71):  

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 23:09 น. »
พื้นที่จำกัดครับป๋า... :m (71):  

พื้นที่จำกัดยิ่งต้องใช้แบบแขวน เพราะไม่เปลืองพื้นที่ ใช้แขวนไง(แขวนใต้ฝ้า)

ตั้งพื้นซิ น่าเกะกะกว่า.... งง :m (21):

ไรฟะ?

• intendant
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 23:25 น. »
คือมันเป็นกระจกรอบตัวครับป๋า...ส่วนที่บอกว่าพื้นที่จำกัดคือเพดานผมมันไม่สูงมาก..อีกอย่างคือถ้าติดwall type ลมจะเป่าไม่ถึงด้านหลังครับ(ห้องยาว7เมตร) :m (75):

• intendant
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 17 ธันวาคม 2009 เวลา 23:46 น. »
ว้าวตรงหลักฮวยจุ้ยด้วยแฮะ หน้าติดน้ำหลังติดภูเขา อันนี้หน้าติดทะเลหลังติดทางด่วน  :m (17): ตรงฮวยจุ้ยอย่างนี้สงสัยจะขายดี
ขอบคุณครับ... :m (3):หวังว่าจะเป็นอย่างนั้นครับตั้ม..ว่างๆแวะมานั่งคุยกันครับ..แถวนี้หาคนคุยเรื่องเครื่องเสียงยากจริงๆ...เด็กที่มีแต่บ้าบอล..กับแทงหวย :m (71):

ออฟไลน์ ช้าง

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันศุกร์ 18 ธันวาคม 2009 เวลา 00:02 น. »
สวยครับ ร้านอยู่ที่ไหนเนี่ย :D

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันศุกร์ 18 ธันวาคม 2009 เวลา 00:04 น. »
เข้ามาอ่านครับ ไม่กล้าแนะนำเลย ระบบ hiso ที่สุด :)

รูปนี้ของร้านผมเองครับ ถ่ายเมื่อก่อนวันพ่อ ยังเก็บงานไม่เสร็จ ตอนนี้สวยขึ้นอีกหน่อยครับ ติด wallpaper :)

ที่ร้านทำห้องใหม่อีกสีห้องแต่ใช้ระบบพื้นๆครับ เพราะลูกค้าใช้ กับเราใช้ไม่เหมือนกันครับ

ระวังลำโพงแตกนะครับ แอมป์ปรับกันจนปุ่มหลุด แอมป์ใหม้นะครับ  :m (38): :m (38):

ลำโพง cloning ของ JBL ครับ ส่วนแอมป์ก็ NPE ธรรมดาๆ :) ไมค์ลอยคู่ + Karaoke ระบบ Computer ต่อ Network Server ของร้านครับ เพลง แปดเก้าพันเพลงได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 18 ธันวาคม 2009 เวลา 00:11 น. โดย ช้าง »

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันศุกร์ 18 ธันวาคม 2009 เวลา 00:24 น. »
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะถ่ายดันดุกของผมมาให้ดูมั่ง... :m (13):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันศุกร์ 18 ธันวาคม 2009 เวลา 00:27 น. »
ร้านน้าช้างก็สวยครับ

ผมไปเมืองจีน หรือฮ่องกง เค้าก็นิยมกันประมาณนี้ครับ คือเป็นห้องทานอาหารแบบVIP

อืม ... อร่อย ! :m (7):

(นึกถึงปูขนขึ้นมาทันที)

ร้านน้าช้างมีมั้ยครับ ปูขน :m (73):

• intendant
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันศุกร์ 18 ธันวาคม 2009 เวลา 00:38 น. »
สวยครับ ร้านอยู่ที่ไหนเนี่ย :D
อยู่แถวๆRCAครับพี่ช้าง...

ห้องของพี่สวยมั่กๆเลยครับ...น่าจะหมดค่าตกแต่งไปหลายบาท...ส่วนที่ร้านนี่ผมวางระบบ+ติดตั้งเองทั้งหมดครับ..วันก่อนยังต่อผิดต่อถูกอยู่เลย....ส่วนเครื่องผมใช้ดีหน่อยครับ..ราคาก้สูงมาอีกหน่อย..ถือว่าสกรีนลูกค้าไปในตัว...วันไหนว่างๆต้องแอบไปเที่ยวร้านพี่เสียหน่อย..(จะได้แอบไปชมชุดดูหนังด้วย  อิอิ)

• intendant
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันเสาร์ 19 ธันวาคม 2009 เวลา 16:21 น. »
งบหมื่นเดียว..มี Active Sub ตัวไหนน่าสนบ้างครับ..สำหรับคาราโอเกะเนี่ย??   :m (3):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันเสาร์ 19 ธันวาคม 2009 เวลา 17:07 น. »
เคยเอามาขายครับ แต่ราคาแพงมาก เลยไม่ค่อยรอดเท่าไหร่ครับ :D

ต้องเล่นเป็นสีสันพอได้ครับ แต่ขายตลอดไปไม่ไหวครับ :)

ร้านน้าช้างก็สวยครับ

ผมไปเมืองจีน หรือฮ่องกง เค้าก็นิยมกันประมาณนี้ครับ คือเป็นห้องทานอาหารแบบVIP

อืม ... อร่อย ! :m (7):

(นึกถึงปูขนขึ้นมาทันที)

ร้านน้าช้างมีมั้ยครับ ปูขน :m (73):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันเสาร์ 19 ธันวาคม 2009 เวลา 17:07 น. »
ว้าว RCA ถิ่นผมเลย เมื่อสิบกว่าปีก่อน :D

อยู่แถวๆRCAครับพี่ช้าง...

ห้องของพี่สวยมั่กๆเลยครับ...น่าจะหมดค่าตกแต่งไปหลายบาท...ส่วนที่ร้านนี่ผมวางระบบ+ติดตั้งเองทั้งหมดครับ..วันก่อนยังต่อผิดต่อถูกอยู่เลย....ส่วนเครื่องผมใช้ดีหน่อยครับ..ราคาก้สูงมาอีกหน่อย..ถือว่าสกรีนลูกค้าไปในตัว...วันไหนว่างๆต้องแอบไปเที่ยวร้านพี่เสียหน่อย..(จะได้แอบไปชมชุดดูหนังด้วย  อิอิ)

• intendant
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพุธ 23 ธันวาคม 2009 เวลา 23:28 น. »
งบหมื่นเดียว..มี Active Sub ตัวไหนน่าสนบ้างครับ..สำหรับคาราโอเกะเนี่ย??   :m (3):

ไปโดนตัวนี้มาครับ กะลังนวดอยู่