ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ประสบการณ์ใช้สายสัญญาณMit Orecle V3.2 ตลอดช่วง (สายสัญญาณ-สายลำโพง)  (อ่าน 3466 ครั้ง)

ออฟไลน์ parinya egat

• หน้าใหม่
  • *
โดยเริ่มจากการเปลี่ยน สายสัญญาณก่อน รู้สึกว่านำ้เสียงมีนำ้มีนวล พร้อมกับรายละเอียดต่างๆและมิติออกมาได้ดีทีเดียว พอเปลี่ยนสายลำโพงด้วยเหมือนกับเปลี่ยน systems ก็ว่าได้ครับ สมคำเล่าลือ จริงๆนะครับ กับ  MIT ORACLE ดูจากชุดที่ใช้ปัจจุบัน

• หน้าใหม่
  • *
Re: ได้ประสบการณ์ใช้สายสัญญาณMit Orecle V3.2 ตลอดช่วง (สายสัญญาณ-สายลำโพง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มิถุนายน 2014 เวลา 22:03 น. »
รูปของเดิมที่เห็นใช้ MIT MAGMUM อยู่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ORACLE หมดตลอดทุกช่วงแล้ว

• หน้าใหม่
  • *
Re: ได้ประสบการณ์ใช้สายสัญญาณMit Orecle V3.2 ตลอดช่วง (สายสัญญาณ-สายลำโพง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มิถุนายน 2014 เวลา 22:11 น. »
แนบรูปด้านหลังลำโพงsurround B&W704

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มิถุนายน 2014 เวลา 22:23 น. »
ตอนนี้ผมใช้สายสัญญาณของ MIT ทั้งหมดก็ว่าได้แม้กระทั่งสายDIGITAL ที่ใช้กับชุด home ก็เป็นmit oracle ยกเว้นอย่างเดียวสายAC จากusa นำมาตัดเข้าหัวท้ายเอง พร้อมกับขายแบ่งให้กับนักเล่น เบี้ยน้อยหอยน้อยแต่อยากได้คุณภาพสูง ราคาเอื้อมได้เหมาะสำหรับผู้มี่เมื่อยึดติดของแบรนด์แนม เป็นสายที่ให้เสียงที่มีไดนามิคดี ไม่กระแทกจนฟังไม่ได้ ย่านกลางแหลมไม่กด รื่นไหลดี สนใจติดต่อ ได้นะครับ ผม ปริญญา tel.087-0445995

ออฟไลน์ mrbig

• ผู้สนับสนุน
  • คุยเก่งมาก
  • *
    • Magic Box Audio
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มิถุนายน 2014 เวลา 22:25 น. »
555 ผมเพิ่งเปลี่ยนสาย Center มาเป็น Magnum M2
เสียงดีเกินคู่หน้า จนต้องเปลี่ยนเป็น Shotgun 3.3 ตาม
( Magnum ไม่ไหว  ราคาเกือบใกล้ลำโพงแล้ว )

*** Lunar : Magic Earth Resonance ***
*** New : Merlin Nano ***
http://www.magicboxaudio.com/
Tel : 085-161-0880  Line : Suppachaibig

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มิถุนายน 2014 เวลา 22:36 น. »
ครับ ตระกูลสายลำโพงแล้วตั้งแต่ผมใช้มา นี่ต้องเป็น ตระกูลmagnumขึ้นถึงรู้สึกว่าได้เปลี่ยน system เลย ขณะชุด home เนี้ยผมใช้ yamaha     z7 ไม่ต้องอาศัย power เลยเสียงแน่นล้นห้องขนาด 6x4 ม. สบายๆเลยไม่ได้คุยนะเรื่องจริงเพื่อน และลูกค้ามาชม อึ่งไปเลย มาถามคำแรกก่อน center ใช้powerขับหรือเปล่า ผมบอกว่าไม่ใช้แต่ผมใช้สายลำโพง mit magnum m2 เท่านั้น ครับ

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มิถุนายน 2014 เวลา 22:48 น. »
คราวนี้ผมขอพูดถึงสาย mit oracle นั้นมันเปลี่ยนจากที่ผมใช้ตระกูลmagnum นั้นก็คือแนวนั้นหวาน ชิ้นดนตรีน่าฟังขึ้น เป็นมิติมากกว่าเดิม ยิ่งฟังเพลงร้องด้วยแล้วรับรองต้องกลับมาฟังอีกรอบเลย

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มิถุนายน 2014 เวลา 22:55 น. »
สาเหตุที่ผมมาสนใจ mit นั้นก็เริมมาจาก กระทู้ มหากาพย์สายลำโพงไม่เกินครึ่งแสน โดย ท่าน jibjoy ท่านนี้ละครับและได้รับการเอื้อเฟื้อ จาก ท่านMball (ตัวอันตรายจริงๆนะครับ)ยืมไปแล้วต้องคืนเป็นเงินเกือบทุกครั้งก็ว่าได้

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 08 มิถุนายน 2014 เวลา 20:47 น. »
หลายท่านอาจมองว่าเปลี่ยนลำโพงดีกว่าในความคิดของผมใช่ว่าเปลี่ยนลำโพงแล้วจะดีขึ้นตามที่เรานั้นอาจไม่ใช่ เพราะดูจากการเปลี่ยนสายสัญญาณเห็นการเปลี่ยนแปลงอย่างชัดเจน จึงยอมลงที่จะเปลี่ยนสายลำโพงให้ matting กับสายสัญญาณ เพราะอยากดูการเปลี่ยนแปลงไปในทางใดแม้ว่าราคาของมันแพงกว่าลำโพงที่ผมใช้อยู่ก็ตาม ก็เป็นดั่งที่ผมคิดไว้จริงๆ เสร็จงานนี้ผมคงใช้ชุดนี้ไปอีกยาว  อนึ่งผมเคยขยับsystemแล้ว แนวเสียง ไม่ค่อยเปลี่ยนไปจากเดิมมากนัก(หมายถึงยี่ห้อเดียวกัน) ผิดกับการเปลี่ยนสายสัญญาณต่างๆเห็นทันตาเลยครับ

ออฟไลน์ surapong

• คุยเก่งมาก
  • รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 10 มิถุนายน 2014 เวลา 11:25 น. »
 :yoyo (86): :yoyo (86): :yoyo (86):

อยากไปขอนั่งดูหนังฟังเพลงที่ห้องน้าจัง เห็นชื่อน้าในเว็ปเพื่อนบ้านบ่อย ๆ อ่ะครับ

น้าอยู่ กฟผ น่าลากสายไฟจากเขื่อนเข้าชุดที่บ้านเลยนะครับ อิๆๆ  :yoyo(53):
Simple & Simple

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 มิถุนายน 2014 เวลา 11:56 น. »
ตอนนี้เปลี่ยนคู่mainหน้าเป็น 803n