ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเยี่ยมบ้าน พี่หมอ โมโน กันคร้าบ  (อ่าน 20927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Redrum

• สมาชิกอาวุโส
Re: ไปเยี่ยมบ้าน พี่หมอ โมโน กันคร้าบ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:30 น. »
ผมให้ Gamut 31k เลยค้าบพี่พล กำไรตั้ง 6k แหน่ะบอกแฟนสบายเลยคร้าบ  :m (7):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
Re: ไปเยี่ยมบ้าน พี่หมอ โมโน กันคร้าบ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:30 น. »

อืมม...มาเคลียโต้ย.... :m (23):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:31 น. »
ฮ่าๆๆๆ รักย่อมเข้าใจในรักจริงๆ  :m (6): :m (6): ไม่กล้าเอาที่เล่นอยู่มาลง เดี๋ยวเค้าหาว่าบ้า แหะๆ ท่าจะมีคนเห็นด้วยน๊ะเนี่ย...

อ้างถึง
มาอยู่บ้านพี่กอล์ฟนี่เอง ผมเล็งๆอยู่แป็บเดียวหายไปเลย ตัวนี้ให้พี่ทำยรรยงค์ทำ Clone เกือบ 4 หมื่นแหน่ะ เสียงเป็นยังไงบ้างครับ แล้วแอมป์เจฟ ราคาเท่าไหร่ครับผมจอง Quad ต่อนะครับ
เสียงไม่กล้าวิจาร์ณครับ ประสพการ์รน้อย โดยเฉพาะเกี่ยวกับ vintage นี่ เท่าหางอึ่งเลย... เอาเป็นว่าตามความรู้สึกแล้วกันน๊ะครับ....
ตอนแรกที่ฟังเจฟนั้นก็มีความสุขดีครับ แอมป์อะไร้..เพราะจัง สวยด้วย... แต่เนื่องจาก jbl คู่นี้นั้นยังขาดปลายแหลมที่เปิดไปเล็กน้อย ก็นึกว่ามันต้องอย่างงี้นั่นแหละถูกต้องแล้วครับ... แต่...โชคดีด้วยการชักนำให้รู้จักโดยพี่เชษฐ์เรานี่แหละ จึงมีโอกาสเอา quad II มาเสียบดูขำๆ เรียกว่านั่งมองหน้ากันกับสารวัตรหนุ่มที่มาฟังด้วยกันว่า ....'ฉิบหายละมึง งานเข้า'

• Moderator
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:39 น. »
ผมบอกตรงๆว่า หลังจากลองฟังสลับไปสลับมากับเจฟหลายๆทีแล้ว...ภวนาอย่าให้น้าเซษฐ์เอา ผมจะได้เสียบ..แฮะๆ
สารวัตรทนไม่ไหว ขอเอาไปเสียบกับ avantgard ที่บ้านหน่อย ผมก็ตามใจครับ ยังไม่ใช่ของผมอยู่แล้ว....เสียงที่กลับมาจากสารวัตรคือว่า ไม่เหมาะด้วยหลายอย่างกับ avantgard ครับ เช่น
๑. ทำให้วงและเสกลเล็กลงจากของเดิม...
๒. เสียงเหมือนจะออกทางจ้า bright ไปหน่อย
๓. เสียงกลาง ความต่อเนื่องของเสียง สุดยอด...
๔. ฟังเพลงที่มี kick มากๆไม่ไหว

• Moderator
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:47 น. »
ทำให้ผมมาสรุบได้ว่า เสียงเค้าดีมากจริงๆ ผมไม่ได้บอกว่าเค้าเสียงดีกว่าเจฟ ในทุกทางน๊ะครับ แต่ในชุดผม เพลงที่ผมฟัง ฟังด้วยลำโพง jbl รุ่นนี้ แอมป์นี้ดีจริงๆ ดีกว่า jeff เยอะ เชื่อป๋อ....เพราะว่า...
๑. ผมไม่ฟังเพลงดังอยู่แล้ว และลำโพงของผมค่อนข้างไว
๒. เพลงที่ผมฟังส่วนใหญ่ฟังแจ๊ส สามสี่ชิ้น เพราะฉะนั้นซาวด์ที่เน้นมากๆคือ กลางต่อเนื่องแหลม ซึ่งก็คงเข้าทางเค้าพอดีน่ะ
๓. เบสที่เค้าให้ก็ดีมากในไสตล์นี้ครับ แต่ลองฟังเพลงที่คึกคักมากก็ไม่ไหวหรอก แป๊กซ๊ะก่อน
๔. ด้วยความที่ว่าแอมป์ออกสว่างเนี่ย มันมาช่วยส่งเสริมลำโพงที่ใช้อยู่พอดี

สรุปคือว่า ถ้าเล่นลำโพง vintage ที่เสียงเดิมออก dark หน่อยๆ ซื้อไปเถอะแนะนำ แล้วจะเพลินเหมือนผม.......

• Moderator
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 09:48 น. »
อ้างถึง
อ้าวไหนน้ากอล์ฟบอกว่าจะหาปรี Jeff มาใฃ้ไง  m (21) แล้วอยู่ๆก็จะปล่อยแล้ว

แล้วรูปบ้านคุณหมอล่ะคร้าบ
เอ่อคือว่างี้ตั้ม ผมไม่ได้คิดว่าจะขายครับ คิดว่าจะเก็บไว้ก่อน เพราะราคาขนาดนี้ ชื่อชั้นขนาดนี้ คงหาตัวมาแทนยากพอสมควร เสียงเค้าก็ดีอยู่แล้ว (เพียงแต่quad เหมาะกว่า) ที่เหลือตาเกร๋มันใส่ไข่เองหมดนั่นแหละ ถ้าปรีเจฟมาก็อยากลองน๊ะเนี่ย

ออฟไลน์ np74

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 09:59 น. »
ผมให้ Gamut 31k เลยค้าบพี่พล กำไรตั้ง 6k แหน่ะบอกแฟนสบายเลยคร้าบ  :m (7):
ใช่ๆ พอขายเสร็จแม่บ้านเก็บกำไรไป 6k เหลือทุนให้คุณพล 25Kไปซื้อมาขายใหม่กำไรดี :m (29):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:04 น. »
ของน้ากอล์ฟยังไม่อยากขายอะไร แต่ ของพี่หมอ อยากขายจริงๆ ไม่ติงนัง นะจ้ะ จะบอกให้  :m (7): เพราพี่หมอ บอกว่า " ผมว่า ผมมาทาง โปรแอค นี่แหละถูกต้องแล้ว :m (73):" พี่หมอ เลยอยากให้ โปรแอค มันตัวโต ขึ้นอีกหน่อยน่ะคร้าบ :m (13):

ออฟไลน์ kr62

• TAC
  • คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:49 น. »
คุณหมอโมโน ขุน R2.5 ให้กลายเป็น R4 เลยครับ
 :m (17):

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:51 น. »
คุณหมอโมโน ขุน R2.5 ให้กลายเป็น R4 เลยครับ

ผมว่านะเฮียอู๊ด....ไม่นานหรอก ขุนไป ขุนมา 2.5 โตไปเป็น R4 แล้ว ไปหนุ่มเป็น ควินเทสเซ้นท์  :m (1):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:53 น. »
คือตอนนี้ พี่หมอ คันๆๆ กับเจ้า 3.8 ที่ตั้งอยู่บ้าน โบอิ้งคร้าบ เห็นพี่หมอบอกว่าจะเอา 2.5 กับลำโพง ชุดดูหนัง PSB กับอะไรๆที่เหลือๆ ไม่ได้ใช้ ไปกองรวมๆ กันตีเทิร์น กับตาโบอิ้งค้าบ ถ้าไม่มีเพื่อนๆ ในนี้สนใจนะคร้าบ :m (32): เอ้า เร่เข้ามา ชุดลำโพง ดูหนัง PSB คร้าบ :m (56): แคมบิด แดค เมจิก ก็มีนะจ้ะ ให้ไวๆๆๆ :m (32):

• TAC
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:59 น. »

ผมว่านะเฮียอู๊ด....ไม่นานหรอก ขุนไป ขุนมา 2.5 โตไปเป็น R4 แล้ว ไปหนุ่มเป็น ควินเทสเซ้นท์  :m (1):
เอ...quintessence แก่แล้วกลายเป็น JBL แบบป๋ากอล์ฟดีกว่า :m (19):

• Moderator
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:07 น. »
อ้างถึง
เอ...quintessence แก่แล้วกลายเป็น JBL แบบป๋ากอล์ฟดีกว่า
ฮ่าๆๆ...อย่างผมเรียกว่าแก่ก่อนวัยครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:22 น. »
เดี๋ยวผมขอจองด้วยคนดีกว่า

หูฮอร์นเหล็ก.............

• Moderator
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:27 น. »
หว๋าย.....น้าเชษฐ์มาแล้ว.....​ :m (8): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35):
อภัยให้ผู้น้อยด้วยเถิด....

ออฟไลน์ nnu

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:29 น. »

กระทู้นี้อ่านแล้ว....ต้อง.เกา... :m (50): :m (1):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:49 น. »

จองต่อ   :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):

ออฟไลน์ PandaZ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:53 น. »
ไม่จองแต่ขอยืมฟังครับ :m (88): :m (3): :m (3): :m (3):

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 12:41 น. »

จองต่อ   :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3): :m (3):

พี่หมู.....พี่แกจองชุดดูหนังนา เอาด้วยเหรอ... :m (26):

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:04 น. »
หว๋าย.....น้าเชษฐ์มาแล้ว.....​ :m (8): :m (35): :m (35): :m (35): :m (35):

น้ากอล์ฟ

ผมรักและชอบพอเพื่อนๆ ในที่นี้ ก็เพราะชอบคนนิสัยอย่างน้าๆ พี่ๆ นี่แหละ

จะมาฟังหรือเชื่อคนอื่นทำไมกัน ถ้าผมไม่ชอบ หรือไม่เล่น จำเป็นด้วยหรือว่าน้ากอล์ฟต้องเป็นอย่างนั้น ถึงจะเรียกว่าเล่นด้วยกันได้ หรือคนนึงมีปัญญาเล่น อีกคนไม่ไหว งั้นก็เล่นกันไม่ได้นะซิ  :m (39): :m (39):ผมคิดว่าแบบนั้นมันไม่ใช่สำหรับผม แต่ดีซะอีก มีเพื่อนเล่น จะได้ไม่ต้องซื้อมาลองเองให้เสียเงิน  หรือผมชอบน้ากอล์ฟบอกไม่ แต่เราก็คุยกันไม่ใช่หรือ ว่าเพราะอะไร ทำไม :m (70): :m (70):

จริงอยู่ ส่วนตัวผมเอง มีความเชื่อ(แบบของผม) ในการเลือกเครื่องเสียง ซึ่งมันมาจากอะไรกันเล่า ก็มาจากพื้นเพ ครอบครัว สิ่งแวดล้อม ผมชอบฟังลูกทุ่ง เพราะผมเป็นคนบ้านนอก คอกนา ผมชอบฟังแจ๊ส เพราะพ่อแม่เราชอบฟัง เปิดให้เราฟังมาตั้งแต่เด็ก กรอกหู (โดยไม่ได้ยัดเยียด แต่แบบไม่รู้ตัว) ถามว่าถ้าไม่ชอบฟังลูกทุ่ง ผมผิดหรือเปล่า เพราะอาจเป็นเพราะผมไม่เคยฟังด้วยซ้ำไปก็เป็นได้ :m (28): :m (28):

แล้วถ้าเราถูกใจกับเครื่องเสียง หรือวิธีการเล่นเครื่องเสียง ที่จะให้เสียงที่ครบเครื่อง หรือใช่สำหรับเรา แต่ก็ไม่ครบเครื่องสำหรับท่านอื่นที่รักและชอบเสียง หรือแนวเพลงอย่างนั้น ก็แยกๆ กันเล่น ไม่ให้เหมือนกัน อยากฟังก็ไปบ้านเพื่อน (ที่เต็มใจให้เราไปนะ :m (62): :m (62):) นั่งกินเหล้า โม้กันเรื่องใต้สะดือ ฯลฯ มีฟามสุขกว่ากันเยอะ

เล่นไปเถิดน้า ปี 2012 เค้าว่ากันว่าโลกจะแตก ผมกลัวอย่างเดียว ค่าเงินบาทเปลี่ยนเป็น 1 USD=80 บาท

เจบิแอลน้ากอล์ฟ กลายเป็น 180000
ควอดทู ตัวนี้กลายเป็น 150000

เหอๆๆๆๆ พ่อค้ามาอ่าน ไม่ลดให้น้ากอล์ฟซักบาท ซวยผมอีก :m (38): :m (38): :m (38):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:07 น. โดย dht_tubes »

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:11 น. »

น้ากอล์ฟ

ผมรักและชอบพอเพื่อนๆ ในที่นี้ ก็เพราะชอบคนนิสัยอย่างน้าๆ พี่ๆ นี่แหละ

จะมาฟังหรือเชื่อคนอื่นทำไมกัน ถ้าผมไม่ชอบ หรือไม่เล่น จำเป็นด้วยหรือว่าน้ากอล์ฟต้องเป็นอย่างนั้น ถึงจะเรียกว่าเล่นด้วยกันได้ หรือคนนึงมีปัญญาเล่น อีกคนไม่ไหว งั้นก็เล่นกันไม่ได้นะซิ  :m (39): :m (39):ผมคิดว่าแบบนั้นมันไม่ใช่สำหรับผม แต่ดีซะอีก มีเพื่อนเล่น จะได้ไม่ต้องซื้อมาลองเองให้เสียเงิน  หรือผมชอบน้ากอล์ฟบอกไม่ แต่เราก็คุยกันไม่ใช่หรือ ว่าเพราะอะไร ทำไม :m (70): :m (70):

จริงอยู่ ส่วนตัวผมเอง มีความเชื่อ(แบบของผม) ในการเลือกเครื่องเสียง ซึ่งมันมาจากอะไรกันเล่า ก็มาจากพื้นเพ ครอบครัว สิ่งแวดล้อม ผมชอบฟังลูกทุ่ง เพราะผมเป็นคนบ้านนอก คอกนา ผมชอบฟังแจ๊ส เพราะพ่อแม่เราชอบฟัง เปิดให้เราฟังมาตั้งแต่เด็ก กรอกหู (โดยไม่ได้ยัดเยียด แต่แบบไม่รู้ตัว) ถามว่าถ้าไม่ชอบฟังลูกทุ่ง ผมผิดหรือเปล่า เพราะอาจเป็นเพราะผมไม่เคยฟังด้วยซ้ำไปก็เป็นได้ :m (28): :m (28):

แล้วถ้าเราถูกใจกับเครื่องเสียง หรือวิธีการเล่นเครื่องเสียง ที่จะให้เสียงที่ครบเครื่อง หรือใช่สำหรับเรา แต่ก็ไม่ครบเครื่องสำหรับท่านอื่นที่รักและชอบเสียง หรือแนวเพลงอย่างนั้น ก็แยกๆ กันเล่น ไม่ให้เหมือนกัน อยากฟังก็ไปบ้านเพื่อน (ที่เต็มใจให้เราไปนะ :m (62): :m (62):) นั่งกินเหล้า โม้กันเรื่องใต้สะดือ ฯลฯ มีฟามสุขกว่ากันเยอะ

เล่นไปเถิดน้า ปี 2012 เค้าว่ากันว่าโลกจะแตก ผมกลัวอย่างเดียว ค่าเงินบาทเปลี่ยนเป็น 1 USD=80 บาท

เจบิแอลน้ากอล์ฟ กลายเป็น 180000
ควอดทู ตัวนี้กลายเป็น 150000

เหอๆๆๆๆ พ่อค้ามาอ่าน ไม่ลดให้น้ากอล์ฟซักบาท ซวยผมอีก :m (38): :m (38): :m (38):
[/size]

เป๊ะ  เป๊ะ  เป๊ะ
ครับ น้าเชษฐ์ โดยเฉพาะตอนท้าย  :m (43): :m (43): :m (43):

• Moderator
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 14:01 น. »
โอ้ว........

ออฟไลน์ kitty

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 15:34 น. »
ซึ้ง กัน ขนาดนี้ ก็ ดีใจด้วย นะครับ แต่เจอกัน คราวหน้า อย่าเผลอ กระโดดจูบปากกัน นะครับ คุณ กอล์ฟ และ dht _ tube

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 15:38 น. »
ซึ้ง กัน ขนาดนี้ ก็ ดีใจด้วย นะครับ แต่เจอกัน คราวหน้า อย่าเผลอ กระโดดจูบปากกัน นะครับ คุณ กอล์ฟ และ dht _ tube

ผมนะไม่แน่นอนครับ น้า kitty

แต่น้ากอล์ฟ ผมไม่ชัวร์อ่ะ :m (83): :m (83):

• Moderator
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 15:45 น. »
ฮ่ะๆ.... ผมได้หน้าแล้วลืมหลังครับ ปลอดภัยๆ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 15:49 น. »
 :m (71): ขนาดพี่หมอ ระเบิดชุด :m (48): ขนาดนี้ ยังไม่มีปรี XLR หลุดมาซักตัว :m (71):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 16:12 น. »
ฮ่ะๆ.... ผมได้หน้าแล้วลืมหลังครับ ปลอดภัยๆ

ได้หน้าแล้วลืมหลัง แปลว่าเคยได้หลังมาก่อน   :m (14):  :m (82): :m (83): :m (38): :m (44):  :m (3):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 16:15 น. โดย Redrum »
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 16:35 น. »
อ้างถึง
ได้หน้าแล้วลืมหลัง แปลว่าเคยได้หลังมาก่อน
ตั้งใจละไม่เคย ตอนเมานี่ไม่รู้หว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 16:51 น. »
อ้างถึง
ได้หน้าแล้วลืมหลัง แปลว่าเคยได้หลังมาก่อน
ตั้งใจละไม่เคย ตอนเมานี่ไม่รู้หว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

ระดับ น้ากอล์ฟ ต้องจับได้ คาหลังคาเขาถึงรับ    คร๊าบบ :m (21): :m (21): :m (21):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ kitty

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 17:32 น. »
ตอนเมาๆ นี่คุณกอล์ฟ ระวังเอาหลัง ตัวเองไปให้คนอื่นได้นะครับ  ขอเตียน เด้อค่า

• TAC
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 21:24 น. »
ตอนเมาๆ นี่คุณกอล์ฟ ระวังเอาหลัง ตัวเองไปให้คนอื่นได้นะครับ  ขอเตียน เด้อค่า
แบบนี้เขาเรียก เสียประตู(หลัง) 1:0 มากกว่า  :m (36):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันอังคาร 17 พฤศจิกายน 2009 เวลา 21:30 น. »
ไว้ว่างขอไปฟัง ONE NIGHT STAND ของป๋มหน่อยนะครับ  :m (13):
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ Taiga

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันพุธ 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 15:58 น. »
คุณกอลฟ์ ได้ลองกับ turnbury ด้วยรึยัง
เขาว่ากับ Tannoy นี่มันกิ๊กกันเลยนะ

มาคุยให้ฟังด้วยนะครับว่าไอ้ที่เขาว่ามันจริงเปล่า

• Moderator
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันพุธ 18 พฤศจิกายน 2009 เวลา 16:18 น. »
ยังเลยครับ ตอนนี้ส่วนใหญ่ฟังแต่แจ๊ส สามสี่ชิ้น เลยยังไม่ได้ลองเอา tannoy มาต่อดูครับ แต่มันก็น่าจะไปด้วยกันได้ดีน๊ะครับ ผมก็คันๆอยู่เหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่มีแรงยกแล้ว เมื่อวานไปซ้อมจักรยานเสือหมอบมา แล้วล้มเกี่ยวกัน กลิ้งเป็นลูกหมาเลย ยังดีที่หมวกไม่หลุด ไม่งั้นมีหัวแตกเย็บแน่นอน ไหล่ซ้ายหมูแดงสองแผล สะโพกช้ำ ซี่โครงด้านซ้ายเจ็บ อุ้มลูกแทบไม่ขึ้นเลย...​แต่อวัยวะสำคัญๆไม่เป็นไร บั้นเด้าอยู่ครบ