ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสาย ไฟ ให้ krell 400xi หน่อยครับ  (อ่าน 31857 ครั้ง)

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
  • สมาชิกอาวุโส
Re: แนะนำสาย ไฟ ให้ krell 400xi หน่อยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 19:35 น. »
วันนี้มีสายด่วนจาก อากู๋ดำริ(arkoo) แห่งหนองบัว    บอกถ้าผมไม่แฮบปี้ แกว่าจะขอไปให้เพื่อนแถวบ้านแกเหมือนกัน  วันก่อนที่ผมบังเอิญไป ฉก 400xi มาก่อนแก  ไปแวบเดียว   แต่ยังไง  บอกผมรอนิ๊ดดดดดหนึ่ง  ก่อน  เปลี่ยนสายไฟก่อนค่อยว่ากัน      (ขนาดแกจะต่อนะเนี่ยยังบอกให้ผมใจเย็นก่อนเผื่อจะเจอเนื้อแท้มัน)  ไม่ต้องรีบ  แต่ถ้าขายก็บอกแก ก่อน  :m (3): :m (3): นับถือจริงๆพี่  แถมบอกผม มีเวลาให้ไปฟังบ้านพี่ยศให้ได้  (ยุผมให้ยืมสายไฟพี่ยศมาลองอีก  กลัวครับพี่ เดี๋ยวติดใจ    :m (55): :m (55):)

ว่าแต่ว่า  400xi โดน  จองแย้วว  ตั้งกะยังไม่ประกาศขายเลย    (วันก่อนแกก็รอคิวสองต่อจากผม)  

แล้ว จะไปเล่นไรต่อดี  ละเนี่ยตู  มาตายรังที่ m3 ดีก่าม๊างงงงง         คุณ Brownie ค๊าบบ  ไม่  สนเล่น     moon    moon  เหรอค๊าบบ :m (25): :m (25): :m (25): :m (25):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
Re: แนะนำสาย ไฟ ให้ krell 400xi หน่อยครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 19:39 น. »
จอง frey แล้วบอกว่าหยุดแล้วนี้นะ ใครจะไปเช่ือคร้าบ  :m (29):

แล้วจะเอา frey xlr ไปทำไมครับ ปรีไม่มี balance นิครับ  :m (14):

จึ๋ย ลืม

ไม่เป็นไร ถ้าราคาเร้าใจ เดี๋ยวไปหาหัว Cardas แปลงเอาได้ไหม

เพราะรู้สึกว่าตอนใช้ CEC 3300R XLR จะดีกว่า Single End เยอะอยู่
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 19:41 น. »
มาถึง วันพุธ จะไปซะแร้ววว    400xi  
เร็วจริงๆ  หุหุ :m (47): :m (47): :m (47):
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 22:16 น. »
โทรไปถามพี่เจ้าของเดิม  บอกว่าไม่โดน เท่าไหร่   แกบอกว่าใจเย็น  ไอ้น้อง  พี่การันตีว่าเสียง มันจะดีขึ้นแน่ใน 1อาทิตย์เชื่อพี่   
ของมันละเอียดอ่อน  กว่าจะเข้าที่  เข้าทางอย่าใจร้อน ตัว400xi นี่ถ้าไม่ดีจริงๆไม่ได้อยู่ในห้อง อ.จงจินต์ หรอกเป็นแอมป์ไม่กี่ตัวที่แกเล่นด้วย   
 แต่จะขาย ถ้าไม่โดนจริงๆ  ก็เรื่องของน้องแต่ว่าฟัง ให้ตัวตนจริงๆของkrell ออกมาก่อนเท่านั้น       :m (73): :m (73):
จะขายยังไงก็ไม่เจ็บตัวมาก      :m (14): :m (14):
แฮ่ๆๆ        ลองฟังเมื่อคืนมาก็ดีขึ้นหน่อย  สุ้มเสียงทอดตัวพริ้ว ดีขึ้นหน่อย     แต่รวมๆ ผมว่าไม่ค่อยแมทเท่าไหร่โดย เฉพาะ สายสัญญาณ 
อาจต้องปล่อย frey  (รึไม่ก็ปล่อย แอมป์ 555 :m (61): :m (61):)

แหะ แหะ... :m (39):

ปล่อยไปผม  ไปเล่นอะไรละเนี่ยป๋า     ชี้แนะหน่อย คร๊าบบ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 22:19 น. »
แต่พอฟังช่วงหัว ค่ำนี้    อืม   :m (60):   เข้าท่าหน่อยเริ่มดีขึ้นจริงๆด้วย       เสียงไม่ค่อยฟุ้งเหมือนวันแรก ๆ แต่กำลังเหลือๆจริงๆ แม้ว่ากำลังสำรอง  ช่วงโหมๆเป็นรอง mazda 3   เอ๊ย m3 อยู่มั่ง 

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 22:20 น. »
 :m (17): :m (17): :m (17): :m (17):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:01 น. »
ยกนิ้ว 4 ครั้ง

แปลว่า อีกไม่เกิน 4 วัน   

ไปแน่ ! :m (40):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:17 น. »
ยกนิ้ว 4 ครั้ง

แปลว่า อีกไม่เกิน 4 วัน   

ไปแน่ ! :m (40):

ฟันธงเลยเหรอป๋า   ไม่รอให้มัน ทิ้งตัวก่อนเหรอ   ว่าแต่ว่า  ถ้าขาย ผมจะไปเล่นไรอะ   ห้องเล็ก ปรี พาวเวอร์ ไม่ใหว  (ม่ายมีตังค์)   
หา int เล็กๆเหรอ  ต้องมี บาลานซ์อีก ปวด กะบาล     :m (57): :m (57): 

แต่มันแจ๋วนาป๋า   400 เนี่ย

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันศุกร์ 20 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:26 น. »
หึหึ....

ไม่รู้ดิ แต่ 400Xi คนขายเพียบ น่าจะเล่นยากเหมือน MODEL 1

ส่วนตัว แอมป์ที่ผ่านมือผม เปิดครั้งแรก ต้อง ปิ๊ง ! ต้องชอบ .... และมันจะดีขึ้นเรื่อยๆ

แต่ถ้า ไม่ใช่อย่างนี้ ไม่รู้นะ ... เดาไม่ออกหงะ :m (65):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:00 น. »
ตัวนี้เลยมั๊ย ป๋า      pathos logos    
เพิ่งได้ รางวัล จาก  The absolute sound ปีนี้มาเอง   ดูแต่ละตัวเทพๆทั้งน้าน
INTEGRATED AMPLIFIERS
NAD C315 BEE/NAD C325 BEE ($349/$449)
Naim Nait 5i ($1450)
Simaudio Moon i-1 ($1700)
Goldenote S-1 Signature ($1866)
Vincent SV-236 MKII/Vincent V-60 ($1995/$4995)
Krell S-300i ($2500)
PrimaLuna Dialogue Two ($2625)
Audio Space Reference 3.1 ($3990)
Plinius 9200 ($4835)
Pathos :logos ($5495)
Pass INT-150 ($7150)
Simaudio Moon i-7 ($7500)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 19:35 น. โดย poltoday »

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:19 น. »
สวยครับ

แสดงว่าคุณพี่เล่นแบบพี่สกุลเลย

กางตำรา ....  :m (82):  ตัวไหน 5 ดาว 6 ดาว 7 ดาว .... แกรู้หมด

หามาเล่น แล้วก็ขาย ... 30 รอบได้แระ :m (71):

วันนี้แกโทรมาอีก เอ่อ เสี่ยเกาะ ถามหน่อย Ayre ex7 น่าเล่นหรือเปล่า? เขาว่ารางวัลเพียบ !

สำหรับผม เมื่อก่อนก็เคยเป็นครับ กางตำรา

แต่เดี๋ยวนี้ ไม่แล้วครับ ไม่กาง ไม่ฟัง ซื้อมันมั่วๆ.... ตามแรงเชียร์ :m (29): :m (29): :m (29): :m (29):

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:34 น. »
กระทู้หา สายไฟแท้ ๆ หน้อ      :m (14): :m (14):   คุยไปคุยมาผม ชัก คันยิก  :m (88): :m (88):555  แต่ฟังไปฟังมา  เอ้อ  มันก็ดีนี่หว่า      กลาง เนียนจริง  แล้วก็  ทุ้ม เริ่มมา       บวกกับไม่รู้ไปใหนต่อ  แต่ละตัวงี้    แสน(สาหัส)อัพทั้งน้านนน     
เล่น ปรี พาวดีกว่า หุหุ  แต่ว่า เริ่มหายคันแระ         อนาคต     มืดมน     5555

หาสายกัน ต่อ     :m (25): :m (25): :m (25):

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:25 น. »
วันนี้ได้ของมาลอง 3 อย่าง 1. monster m1000 2. สายไฟ Xotiq 2อย่างนี้ยืมคุณป้อมา   :m (3): 3. fuse furutech สีฟ้า

แรกสุดต่อ monster m1000 เข้าที่ปรีไปแอมป์แทน m550i เสียงที่ได้มันนิ่งขึ้น นักร้องเดินออมาข้างหน้านิดหน่อย แล้วก็แยกช่องไฟระหว่างชิ้นดนตรีได้ดีขึ้น  :m (73): แต่ว่าเสียงโดยรวมมันบางลง แปลกจัง ก็เลยกลับมาใช้ตัวเดิมดีกว่า

หลังจากนั้นก็ใส่ fuse ลงไปใน cdp  :m (17): :m (17): :m (17): เจ๋งสุดๆ รายละเอียดเยอะขึ้น แยกช่องไฟระหว่างชิ้นดนตรีได้ดีขึ้น มันรู้สึกเลยว่าดีขึ้นทุกอย่างเลย เจ๋งดีคร้าบ ตอนนี้ฟังเพลงเพลินเลย นักร้องเหมือนจะตั้งใจร้องขึ้นเยอะ  :m (37):

เอาแล้วถ้าใส่ สายไฟ Xotiq ลงไปคราวนี้  :m (10): แน่ๆ เอาเปลี่ยนที่ linn genki ดูก่อนแทน venom .......... ทำไมเสียงมันแย่ลงหว่า ฟังได้สองเพลงไม่ไหวแล้ว ถอดออกดีกว่า  :m (49): กลับมาใช้ venom เหมือนเดิม แล้วเอาลงไปใส่ที่แอมป์ aleph3 แทน golden ref ไม่รู้สึกว่าจะกิน ref ได้เหมือนตอนที่ลองที่บ้านน้าเขียงเลย สงสัยจะไม่ match กับชุดผมมั้ง ที่เปลี่ยนแน่ๆ สายมันเป็นกลางมั้ง ทำให้เสียงโดยรวมจืดลง ฟังไปสักพักเปลี่ยนอีก คราวนี้เอา ref ไปเสียบเข้า hydra2 แล้วไปเข้า linn genki ดูสิ เสียงก็ดีขึ้นแต่ไม่มาก เอาเป็นว่าขอเวลามันทิ้งตัวก่อนแล้วกัน สงสัยจะเมารถเหมือน krell400i

สรุปแค่วันนี้ สายไฟ Xotiq สำหรับ system ผมและรสนิยมผมของไม่ match กันแน่ เดี๋ยวอีกสองสามวันมาเล่าใหม่  :m (71):

ปล. ถ้าเสียบเข้าที่ aleph3 คราวที่เอา Shunyata Python มาลอง match มากกว่าเยอะ    Python กิน ref ไปเยอะเลยสำหรับบ้านผม แต่ที่ไปลองบ้านน้าเขียงกับ c3red เจ้าสายไฟ Xotiq กิน Python กับ ref  กระจายเหมือนกัน สงสัยอยู่ที่ความ matching ล่ะมั้ง  :m (14):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 02:21 น. »
สายไฟซีสามนี่ เห็นเค้าบอกว่าไม่แนะนำให้ใช้กะพวกเครื่องกรองไฟนะตั้ม( ต่อจากเอาทเล็ทเครื่องกรองไฟมาเข้าเครื่องเสียง )

วันนั้นป้อเอามาให้ลองฟังที่บ้าน ต่อตรงจากผนังมาเข้าเครื่องกรองไฟ แลกหมัดกะสายเส้นละร่วมสีหมื่นเลยนะ อย่าว่าแต่โกลเดนเรฟเรยย

จริงๆ แล้ว ถึงไม่แมทชนี่ อย่างน้อยน่าจะต้องฉายแววออกมาบ้างล่ะนะ อย่างตอนที่พี่ลองนี่นับว่าไม่แมทชเหมือนกันนะเสียงบางไปหนอย

แต่เพอร์ฟอมานซ์ด้านอื่นนี่น่ากลัวจริงๆ ซีสามนี่

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 03:57 น. »
นั่นแหล่ะครับประเด็นพี่หนุ่ม ผมชอบเสียงหนา พอใส่เข้าไปแล้วมันบางนะสิ อย่างอื่นก็เลยไม่ได้จับประเด็นมาก แต่ความรู้สึกผมมันไม่ค่อยทิ้ง ref จริงๆนะ แต่ที่รู้สึกได้ชัวร์ๆคือมันจืดหรือจะเรียกว่าเป็นกลางดีหว่า  :m (14):

มาเล่าต่อครับ สิ่งที่กิน ref ก็คือมิติด้านลึกกินไปเยอะเลยแล้วก็มีรายละเอียดมากกว่า detail เล็กๆนิได้ยินชัดดี ส่วนตอนนี้ที่ติก็คือ ถ้าเทียบc3กับref  ref จะให้เสียงร้องที่อ้อนกว่าแล้วก็ฉ่ำกว่าครับ

ปล. ต่อตรงเข้าปลั๊กผนังเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 04:32 น. โดย Redrum »
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 15:45 น. »
อ้าว ไหงตอนแรก จะหาสายไฟให้ 400xi ตอนนี้จะ :m (76): 400xi ออกจากบ้านซะแล้ว :m (21):

Int XLR in มันก็มีเยอะหนิคร๊าบพี่

พวกรุ่นใหญ่ๆ อย่างที่พี่เล่น ถ้าเป็น SS มันก็แทบจะมีทุกตัวหละคร๊าบ ใจเย็นๆ ก่อนดีกว่าคร๊าบ :m (43):

ส่วนเรื่องของดี แต่เสียงไม่แมทซ์ มันก็อย่าง SPM กะ ควิน ที่ลองที่บ้านพี่อู๊ดไงคร๊าบ พี่หนุ่ม

ดีทั้งคู่ แต่เอามาใช้ด้วยกันแล้ว :m (24):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

• TAC
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 17:06 น. »
อ้าว เจ้า 400xi ไปแล้วเหรอครับ  :m (53):

พูดถึงสายไฟคาร์ดาส โกลเดนเรฟเนี่ย ตอนนี้ลองเอาสายเอซีมาต่อกะเครื่องเล่นซีดี เสียงกลางพวกเสียงร้องเนี่ย ลีลามันหวานหยดย้อยมีชีวิต

ชีวาดีจริงๆ  แต่แหม ขัดใจกับเสียงเบสนี่แหละ หนักก็หนักอยู่นะ แต่อยากให้มันกระชับ เก็บตัวควบแน่นกว่านี้อีกสักหน่อยละก็เพอร์เฟคเรยย

แต่ว่าพอกลับมาต่อกับเพาเวอร์แอมป์แบบเดิม เบสยานๆ ดีขึ้น แต่ไอ้ลีลาชวนฝันมันหายไปไม่น้อยเลยอ่ะ

ลองกะปรี เบสกระชับขึ้นอีกนิด บุคลิกเสียงกลางที่อิ่มหวานก็หายไปอีก แต่รวมๆ แล้ว แบบนี้แย่สุด

เรื่องสายไฟเอซีนี่ ต่างเครื่องต่างเงื่อนไข ผลที่ออกมามันต่างมากกว่าที่เราคิดเยอะเหมือนกันนะเนี่ย :m (62):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 20:06 น. »
ผมก็ชอบแบบ ขาวข้นหวานมัน คร้าบ  ชีๆ แป๊ะๆ อั๊ว ช๊อบชอบ :m (50): :m (50):

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 21:07 น. »
เคยได้ยินพี่ๆน้า บอกว่า golden ref ให้เอาไปต่อกับ cd เหมือนกัน   แถม ยุ ให้  ลองยืม สายfim  พี่ยศไปเสียบ krell 400xi    บอกว่าทีเดียวจบ   
บอกตรงครับ ไม่กล้า   ยืม  กลัวไ ม่คืน   5555   :m (84): :m (84): :m (84): ผ่อนพียศกันหัวโต   :m (86): :m (86): :m (86): :m (86):

ว่าแต่  รบกวนพี่ๆ น้า  ใคร พอแนะนำหลอด   6922 ซักคู่ดิครับ    :m (3): :m (3): :m (3):

:m (39):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 22:14 น. »
พี่พลแอบไปคุยกับทอมที่เวบโน้นบ่อยไปป่ะครับ  :m (14):

ติดโลคมาเหมือนกันเด๊ะ  :m (50):

หรือจริงๆ ไม่ใช่โรค แต่เป็นผี ที่โดดจากพี่เกร๋ มาสิงทอม แล้วก็ลงใต้ไปหาพี่พลอีก  :m (7):

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันเสาร์ 21 พฤศจิกายน 2009 เวลา 22:52 น. »
พี่พลแอบไปคุยกับทอมที่เวบโน้นบ่อยไปป่ะครับ  :m (14):

ติดโลคมาเหมือนกันเด๊ะ  :m (50):

หรือจริงๆ ไม่ใช่โรค แต่เป็นผี ที่โดดจากพี่เกร๋ มาสิงทอม แล้วก็ลงใต้ไปหาพี่พลอีก  :m (7):
ท่าจะเป็น ปอบ หยิบ  หุหุ :m (78): :m (78): พ่นน้ำลายส่งต่อ   :m (15): :m (15):

• Moderator
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:19 น. »
ผมเปล่านะคร้าบ อุอุ  :m (50): เราหยุดแล้ว ท่านซิยังไม่หยุด :m (31): อุอุ ว่าแต่ว่า พี่พล จะเอา หลอดไปใส่ กับ น้องแครี่ เหรอคร้าบ สงสัยต้องปรึกษา พี่หนุ่ม นะคร้าบ เรื่อง แครี่ กับ หลอดเนี่ย :m:

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:21 น. »
พี่พลมี cary หลอดด้วยหรือครับ ตัว 303/200 มันเปลี่ยนหลอดได้ด้วยหรือ นึกว่าเป็นหลอดเฉพาะรุ่นใหญ่ 303/300 ซะอีก  :m (14):

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:22 น. »
ว่าแต่น้าเกร๋สนใจ สายไฟ C3 อ่ะเปล่า เดี๋ยวเอาไปส่งให้  :m (15):

• Moderator
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:25 น. »
อ้าวไม่รู้อ่ะคร้าบ ตั้ม เห็นพี่พล แกถามหาหลอด เลยไม่รู้ว่าพี่พลจะเอาหลอดไปทำอะไรน่ะคร้าบ ตั้ม สาย C3 วันนี้ ก็คุยกับ ป้อ เค้าก็น่าลองเหมือนกันคร้าบ พรุ่งนี้ตั้มอยู่บ้านอ่ะเปล่าล่ะ ไว้เผื่อจะได้แวะไปฟัง โซนัสด้วยคร้าบ :m (50):

• TAC
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:27 น. »
เอ 6922 ไม่ใช่เอาไปใส่ซีดีแครี่ม้าง ของ 303/300 ใช้ 12au7 น่ะ

หลอดเบอร์นี้ต้องถามน้ากอลฟ เห็นมี Amperex อยู่ควอดกะ Mullard อีกควอด เทพทั้งสองยี่ห้อ  ฮอลแลนด์กะอังกฤษ

• Moderator
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:31 น. »
นั่นอ่ะดิ คร้าบ ผมก็ งงๆ เห็นที่บ้านพี่พล แก ก็เล่น แอมป์ เครล โซลิด เลย แอบงงๆ ว่า พี่พล จะเอาหลอดไป ทำพรื่อ :m (50):

ออฟไลน์ keeratikul

• Moderator
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:35 น. »
อ้างถึง
เอ 6922 ไม่ใช่เอาไปใส่ซีดีแครี่ม้าง ของ 303/300 ใช้ 12au7 น่ะ
เออ...เบอร์นี้น่าจะมีอยู่เหมือนกัน เอากี่หลอดครับ ??

อ้างถึง
หลอดเบอร์นี้ต้องถามน้ากอลฟ เห็นมี Amperex อยู่ควอดกะ Mullard อีกควอด เทพทั้งสองยี่ห้อ  ฮอลแลนด์กะอังกฤษ
มีนั่นแหละ มี amperex pq สกรีนส้ม กับ mullard อย่างละสี่หลอดแมท แต่ไม่แตกควอทน๊ะ เสียดาย วันก่อนจะหา 6922 มาใส่ CAT ยังต้องไปหาใหมามาอีกหลอดเลยอ่ะ ได้ amperex buggle boy มา เสียงก็โอเคน๊ะ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 08:37 น. »
อ้างถึง
เออ...เบอร์นี้น่าจะมีอยู่เหมือนกัน เอากี่หลอดครับ ??

อ้างถึง
หลอดเบอร์นี้ต้องถามน้ากอลฟ เห็นมี Amperex อยู่ควอดกะ Mullard อีกควอด เทพทั้งสองยี่ห้อ  ฮอลแลนด์กะอังกฤษ
มีนั่นแหละ มี amperex pq สกรีนส้ม กับ mullard อย่างละสี่หลอดแมท แต่ไม่แตกควอทน๊ะ เสียดาย วันก่อนจะหา 6922 มาใส่ CAT ยังต้องไปหาใหมามาอีกหลอดเลยอ่ะ ได้ amperex buggle boy มา เสียงก็โอเคน๊ะ
คู่เดียวพอคร๊าบ  เผื่อ ว่าจะเอาไปใส่ไอ้ตัว ข้างบนอะ น้ากอล์ฟ   :m (14): :m (14):  
ว่าแต่  mullard  น่าจะหวานกว่า amperex ใช่มั๊ยพี่  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 12:49 น. โดย poltoday »

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:40 น. »
อ้าวไม่รู้อ่ะคร้าบ ตั้ม เห็นพี่พล แกถามหาหลอด เลยไม่รู้ว่าพี่พลจะเอาหลอดไปทำอะไรน่ะคร้าบ ตั้ม สาย C3 วันนี้ ก็คุยกับ ป้อ เค้าก็น่าลองเหมือนกันคร้าบ พรุ่งนี้ตั้มอยู่บ้านอ่ะเปล่าล่ะ ไว้เผื่อจะได้แวะไปฟัง โซนัสด้วยคร้าบ :m (50):

ให้ไวนะครับพี่เกร๋ มีเวลาถึงวันศุกร์นี้เท่านั้น  :m (88):

ผมจะรับตัวกลับมาประกอบร่างกับ C3RED แย้ว  :m (13):

• intendant
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:41 น. »

ให้ไวนะครับพี่เกร๋ มีเวลาถึงวันศุกร์นี้เท่านั้น  :m (88):

ผมจะรับตัวกลับมาประกอบร่างกับ C3RED แย้ว  :m (13):

เดี๋ยวโฉบไปเอามาก่อนซะเลย
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:45 น. »
ยังหาสายไฟ บ่ได้เลย  นั่งมองเค้าโฉบ  สายไฟ  Xotiq  กันไปมา    ระวังเดี๋ยวตก มาอยู่แถวตรัง เด้อ พี่น้อง 
 :m (29): :m (29): :m (29):

ฟังไป ฟังมาวันนี้  มันก็ดีขึ้น นะเนี่ย 
 :m (17): :m (17): :m (17):

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:36 น. »
พรุ่งนี้เอาไปคืนแล้วคร้าบ มันไม่เค้ากับ system ผมนะ อีกอย่างมันเป็นสายไฟขี้ฟ้อง  :m (26):

• intendant
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:41 น. »
พรุ่งนี้เอาไปคืนแล้วคร้าบ มันไม่เค้ากับ system ผมนะ อีกอย่างมันเป็นสายไฟขี้ฟ้อง  :m (26):

ส่งมาชะอำก่อนดีมั๊ยต้ม

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:44 น. »

ส่งมาชะอำก่อนดีมั๊ยต้ม

ถามเจ้าของเค้านู้น แล้วจะให้ส่งอย่างไรล่ะ  :m (14):

• TAC
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:48 น. »
ยังหาสายไฟ บ่ได้เลย  นั่งมองเค้าโฉบ  สายไฟ  Xotiq  กันไปมา    ระวังเดี๋ยวตก มาอยู่แถวตรัง เด้อ พี่น้อง 

ฟังไป ฟังมาวันนี้  มันก็ดีขึ้น นะเนี่ย 

สรุปแล้ว เจ้า 400xi ยังอยู่ใช่ป่ะครับ

งั้นหาสายไฟต่อไป ว่าแต่อยากได้สายไฟแนวเสียงแบบไหน พอดีไม่เคยฟังเครลตัวนี้นะ

พอดีเมื่อวานผมโทรคุยกะคุณต้น เห็นพูดถึงเครลตัวนี้ แกบอกว่าเสียงออกแนวเดียวกะเจฟน่ะ เห็นว่าโมขึ้นเหมือนกัน

น้าพลลองถามข้อมูลแกดูสิครับ

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:15 น. »

สรุปแล้ว เจ้า 400xi ยังอยู่ใช่ป่ะครับ

งั้นหาสายไฟต่อไป ว่าแต่อยากได้สายไฟแนวเสียงแบบไหน พอดีไม่เคยฟังเครลตัวนี้นะ

พอดีเมื่อวานผมโทรคุยกะคุณต้น เห็นพูดถึงเครลตัวนี้ แกบอกว่าเสียงออกแนวเดียวกะเจฟน่ะ เห็นว่าโมขึ้นเหมือนกัน

น้าพลลองถามข้อมูลแกดูสิครับ

ขอบคุณน้าหนุ่มมากๆครับ   จริงๆ พื้นฐาน 400xi ถือว่าเยี่ยมมากๆ แต่    :m (14): :m (14):
ถ้าให้ โม ก็น่าจะไปได้ไกล พอสมควร แต่ก็ห่วงเรื่อง เวลา เบื่อๆขายต่อ จะลำบาก
มีพี่ๆหลายท่านโทรมาคุยบอกให้ใจเย็นๆนิด แค่นั้น เดี๋ยวจะดี เอง 
พอนิ่งแล้วค่อยว่ากัน    ถ้าไม่พอใจ  ขายไปยังไม่สาย   

ของรู้มือกัน สภาพกิ๊กๆ อย่างนี้หายาก   คนต่อคิวเพียบ   

ตอนนี้ก็ลองกับ golden Ref ไปพลางๆ เอา ac cross เสียบที่ cd 1
 :m (17):

• TAC
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:40 น. »
อ๋อ โมที่ว่ามันมีหลายระดับนะครับ

เปลี่ยนสายเอซีก็ใช่ล่ะ (หลังๆ นี่ชักจะเหมือนเปลี่ยนเครื่องๆ นึง) เปลี่ยนฟิวส์อีกล่ะ เรื่องสายไฟนี่ เห็นว่าคุณต้นแกลองหลายตัวแล้วน่ะครับ

ไม่ต้องถึงกับเปืดเครื่องหรอกครับน้าพล

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤศจิกายน 2009 เวลา 04:14 น. »
ต่ออีกหน่อยที่บอกว่าสาย c3 มันขี้ฟ้องก็คือว่าตอนแรกจัดลำโพงเอาตามความชอบ เนื้อหนา แต่รายละเอียดไม่ค่อยเยอะแต่ว่าฟังสบายเรื่อยๆ พอใส่สาย c3 ลงไปมันบอกว่าลำโพงเราเซ็ตไม่ดี มันเอียงไปข้างหนึ่งนะ มันก็เลยเสียงจัด พอเสียงจัดก็เลยฟังไม่ได้เอาออกมาล่ะ แต่ว่าจัดลำโพงใหม่อีกที คราวนี้รายละเอียดเยอะเสียงโดยรวมดีขึ้นทั้งหมด แต่ว่าความที่เนื้อหนามันบางลงไปนะซิ  :m (71): เซ็ตลำโพงมันยากจริงๆ 

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันอังคาร 24 พฤศจิกายน 2009 เวลา 17:12 น. »
มัน   

แมวล้า