ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำสาย ไฟ ให้ krell 400xi หน่อยครับ  (อ่าน 31869 ครั้ง)

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
  • สมาชิกอาวุโส
Re: แนะนำสาย ไฟ ให้ krell 400xi หน่อยครับ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: วันอังคาร 24 พฤศจิกายน 2009 เวลา 18:00 น. »
น้ากอล์ฟ    ขอ    amperex   รึ mullard ดีครับ     :m (88):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ jtr

• อยากคุย
  • **
  • มุลละ มุลละ
Re: แนะนำสาย ไฟ ให้ krell 400xi หน่อยครับ
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: วันอังคาร 24 พฤศจิกายน 2009 เวลา 18:03 น. »
ยังอยู่นะครับ

ในฐานะ ที่ใช้ ไอ้แควรุ่นนี้
ผมปล้ำกับมัน 9 เดือนครับ กว่าจะได้ยินเสียงของมันจริงๆ
เพราะซื้อมือ1 เลยต้องอดทนกับมันครับ ร่ำๆ จะปล่อยทิ้งหลายทีแระ
(จริงๆ ก็หน้าซีดเผือด :m (8):)

สายไฟที่เอามันอยู่ ผมใช้สายไฟซูมิโตโม ทำเองครับ
ขนาดสาย ขอให้ใหญ่ที่สุดที่เราจะหาได้ครับ
เพราะมันกินไฟมากๆ
ตอนที่ใช้สายแถม/สายคอม/สายพีเค หลอดไฟในห้องวูบๆ เลยนะ ตอนเบสลงหนักๆ

ข้อมูลจากอังกฤษ แควตัวนี้ อังกฤษชอบครับ เพราะมันเนียนหู เบสน้อย
แต่หูเมกา ไม่ชอบเลย เพราะไม่มีเบส มันสู้รุ่นพี่ไม่ได้

ผมชอบนะ ฟังเพลงคลาสสิคเพราะดี มีตูมตาม  :m (37):

..บุปผาโรยราแล้วยังเบ่งบานได้อีก
..แต่คนเล่า?
..วัยหนุ่มสาวล่วงเลยลับ
..ยังมีผู้ใดเหนียวรั้งคืนกลับ!

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 02:22 น. »
ที่ผ่านมา กับ 400xi
ผมก็ชอบ นะ400xi   ฟังผ่านไป  ดีขึ้นเรื่อยๆ กลางเนียน  ๆติดตรงเบสน้อยไปนิดอย่างว่า  กับขาดความกระฉับกระเฉงไปหน่อย   (อาจต้องปรับจูนสายนิดหน่อยถ้ายังอยู่)    400xi  เท่าที่ลองฟัง ผมพบข้อดีและข้อเสีย ชัด  ๆ   

ข้อดีที่เห็นชัดก็เป็นแอมป์ทีให้เสียง เนียนนุ่ม ฟังเพลงร้อง ฉอเลาะน่าฟัง จริงๆเพลงบรรเลง ก็จัดว่าทำได้ดีเกินตัว  ฟังเพลงคลาสิกได้ไม่เบื่อ ล้าหูครับ    กำลังสูง  ๆที่มีให้ก็อัดลำโพง ยากๆได้สบาย แม้ กำลังสำรองจะดูเหมือน จะน้อยกว่าสเป็กไปมั่งแต่ก็ จัดว่าเยี่ยมยอดในระดับราคา     
งาน สร้าง เนียบสุดๆ (แต่รีโมทก็แย่สุดๆเช่นกัน) วัสดุการประกอบดี  ไม่เสียชื่อเครล จริงๆ
แถมข้อดีที่  จัดว่าเป็นข้อด้อยเช่นกัน  ก็ตรงราคาขายต่อ  ดีเป็นตัวที่ใครๆก็อยากลองอยากเป็นเจ้าของ   (รวมถึงเบื่อง่ายก็ปล่อยง่ายเช่นกัน)

ข้อเสียชัดๆ คือแอมป์ตัวนี้ไม่ค่อยรักเจ้าของแหงม ๆ   อยู่กับใครไม่ค่อยได้นาน   จริงๆด้วยความที่เป็นตัวตลาด ซื้อง่ายขายคล่อง สภาพสวยราคาไม่ตกเลย
บางคน ซื้อมาฟัง ปล่อยไปสองสามรอบก็เคยได้ยิน       เป็นแอมป์ที่  จัดว่า สุดๆจริงๆสำหรับระดับราคาของอินติเกรต ที่จับต้องได้  ที่เล่นกันจริงๆ(ไม่ใช่ hi end สุดๆทั้งชื่อชั้นและราคา)  ไม่ค่อยมีตัวใหนไปต่อถ้าไม่  ถ้าไม่อัพเป็นปรี พาวเวอร์ รึว่า  ดาวน์ ชุด ลงเป็นชุดเล็กๆ 
น้ำหนัก  ดูบาง เบาหวิวไปหน่อย  ทำให้หลายๆคนที่นิยมของหนัก  เล่นไปซัก พักก็หาทางหา ของหนักมาเล่นอยู่ดี   ทั้งทีเสียงไม่ได้ผิดหูปิดตาเลวร้ายตรงใหน  ด้วยซ้ำ   
อีกข้อก็คง เลือกเครื่องเคียงพอตัว  แล้วก็เป็นแอมป์ที่ให้บุคลิกของตัวเองลงไปใน ระบบ พอสมควร 

สรุปก็เป็นแอมป์ที่มีโอกาส ให้รีบคว้ามาเป็นเจ้าของ ถ้าเจอ มือสองสภาพสวย แล้วก็ราคาดีๆ   
อาจเป็น intigrated ตัวสุดท้ายที่เรา หามานาน   แล้วอาจอยู่กับเราไปอีกนาน   
รึถ้าไม่ใช่   ก็จะมีคน ที่ชื่นชมรอคนหา   krell 400xi  ตัวนี้อยู่เยอะทีเดียว   
คู่มวยที่พอไปฟัดกันได้ก็คง ไม่พ้น nad m3 ที่ออกคนละแนวกันไป ครับ       

ฟันธง     

:m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20):

หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ brownie

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 11:32 น. »

:m (73): :m (73): :m (73):
Droplet 5.0 HD -> MIT Magnum M3 -> mcintosh MA7000 -> PAD Venustas -> Amphion Argon 3L

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 12:12 น. »
ที่ผ่านมา กับ 400xi
ผมก็ชอบ นะ400xi   ฟังผ่านไป  ดีขึ้นเรื่อยๆ กลางเนียน  ๆติดตรงเบสน้อยไปนิดอย่างว่า  กับขาดความกระฉับกระเฉงไปหน่อย   (อาจต้องปรับจูนสายนิดหน่อยถ้ายังอยู่)    400xi  เท่าที่ลองฟัง ผมพบข้อดีและข้อเสีย ชัด  ๆ   

ข้อดีที่เห็นชัดก็เป็นแอมป์ทีให้เสียง เนียนนุ่ม ฟังเพลงร้อง ฉอเลาะน่าฟัง จริงๆเพลงบรรเลง ก็จัดว่าทำได้ดีเกินตัว  ฟังเพลงคลาสิกได้ไม่เบื่อ ล้าหูครับ    กำลังสูง  ๆที่มีให้ก็อัดลำโพง ยากๆได้สบาย แม้ กำลังสำรองจะดูเหมือน จะน้อยกว่าสเป็กไปมั่งแต่ก็ จัดว่าเยี่ยมยอดในระดับราคา     
งาน สร้าง เนียบสุดๆ (แต่รีโมทก็แย่สุดๆเช่นกัน) วัสดุการประกอบดี  ไม่เสียชื่อเครล จริงๆ
แถมข้อดีที่  จัดว่าเป็นข้อด้อยเช่นกัน  ก็ตรงราคาขายต่อ  ดีเป็นตัวที่ใครๆก็อยากลองอยากเป็นเจ้าของ   (รวมถึงเบื่อง่ายก็ปล่อยง่ายเช่นกัน)

ข้อเสียชัดๆ คือแอมป์ตัวนี้ไม่ค่อยรักเจ้าของแหงม ๆ   อยู่กับใครไม่ค่อยได้นาน   จริงๆด้วยความที่เป็นตัวตลาด ซื้อง่ายขายคล่อง สภาพสวยราคาไม่ตกเลย
บางคน ซื้อมาฟัง ปล่อยไปสองสามรอบก็เคยได้ยิน       เป็นแอมป์ที่  จัดว่า สุดๆจริงๆสำหรับระดับราคาของอินติเกรต ที่จับต้องได้  ที่เล่นกันจริงๆ(ไม่ใช่ hi end สุดๆทั้งชื่อชั้นและราคา)  ไม่ค่อยมีตัวใหนไปต่อถ้าไม่  ถ้าไม่อัพเป็นปรี พาวเวอร์ รึว่า  ดาวน์ ชุด ลงเป็นชุดเล็กๆ 
น้ำหนัก  ดูบาง เบาหวิวไปหน่อย  ทำให้หลายๆคนที่นิยมของหนัก  เล่นไปซัก พักก็หาทางหา ของหนักมาเล่นอยู่ดี   ทั้งทีเสียงไม่ได้ผิดหูปิดตาเลวร้ายตรงใหน  ด้วยซ้ำ   
อีกข้อก็คง เลือกเครื่องเคียงพอตัว  แล้วก็เป็นแอมป์ที่ให้บุคลิกของตัวเองลงไปใน ระบบ พอสมควร 

สรุปก็เป็นแอมป์ที่มีโอกาส ให้รีบคว้ามาเป็นเจ้าของ ถ้าเจอ มือสองสภาพสวย แล้วก็ราคาดีๆ   
อาจเป็น intigrated ตัวสุดท้ายที่เรา หามานาน   แล้วอาจอยู่กับเราไปอีกนาน   
รึถ้าไม่ใช่   ก็จะมีคน ที่ชื่นชมรอคนหา   krell 400xi  ตัวนี้อยู่เยอะทีเดียว   
คู่มวยที่พอไปฟัดกันได้ก็คง ไม่พ้น nad m3 ที่ออกคนละแนวกันไป ครับ       

ฟันธง     

:m (20): :m (20): :m (20): :m (20): :m (20):

รีวิวได้ดีมากครับพี่พล  :m (17):

ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 12:14 น. »
ผมก็เคยใช้ปรี Krell ยังติดใจในน้ำเสียงอยู่เลย เจ๋งๆ :m (17):

เสียงคมชัด หนักแน่น เนียน มีน้ำหนัก :m (31):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ wilapong

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 15:46 น. »
ดีใจด้วยครับที่เสียงดีขึ้นเรื่อยๆ ผมเคยอยากได้มาก แต่ราคาเอาเรื่อง
เลยไม่มีโอกาสได้ป็นเจ้าของสักที ของใหม่ยังมีขายอยู่อีกหรือเปล่าครับ
น่าจะมีลดราคาบ้างนะ
Source: Accuphase DP400, Audio GD Master7
Amp: Luxman L590 AX MKII, Pinius Hautonga
Speaker: Usher cp 8571,Maggie 1.6QR
Cable: Homegrown DNA xlr,Nordost Red Dawn

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 17:37 น. »
 :m (17): :m (17): :m (17): :m (17): :m (17):

:m (11): :m (11):ไปแระจริงๆครับ    เจ็ดวันอันตุรายจริง  ๆ  หุหุ   :m (88): :m (88):

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 17:45 น. »
ตัวนี้เลยมั๊ย ป๋า      pathos logos    
เพิ่งได้ รางวัล จาก  The absolute sound ปีนี้มาเอง   ดูแต่ละตัวเทพๆทั้งน้าน
INTEGRATED AMPLIFIERS
NAD C315 BEE/NAD C325 BEE ($349/$449)
Naim Nait 5i ($1450)
Simaudio Moon i-1 ($1700)
Goldenote S-1 Signature ($1866)
Vincent SV-236 MKII/Vincent V-60 ($1995/$4995)
Krell S-300i ($2500)
PrimaLuna Dialogue Two ($2625)
Audio Space Reference 3.1 ($3990)
Plinius 9200 ($4835)
Pathos :logos ($5495)
Pass INT-150 ($7150)
Simaudio Moon i-7 ($7500)

ได้อันนี้มาแทน      แอมป์รักเจ้า ของ  (ซื้อมาเก็บ  ขายไม่ออกหุหุ  ) 

ราคาตั้ง สุดๆจริงๆ  5495$

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: วันพุธ 25 พฤศจิกายน 2009 เวลา 20:10 น. »
รอรีวิวครับ  :m (37): เคยเล็งไว้เหมือนกันเลย
Droplet 5.0 HD -> MIT Magnum M3 -> mcintosh MA7000 -> PAD Venustas -> Amphion Argon 3L

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 พฤศจิกายน 2009 เวลา 13:34 น. »
ยอดเยี่ยมมากครับ....

จอง .... หมูย่างตัวนึง

ส่งถึงบ้านเลยนะ :m (49):

« ตอบกลับ #91 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 พฤศจิกายน 2009 เวลา 14:29 น. »
ยอดเยี่ยมมากครับ....

จอง .... หมูย่างตัวนึง

ส่งถึงบ้านเลยนะ :m (49):

ลองมาสองวัน  ยังจับอะไรเน้นๆไม่ได้  แต่ที่แน่ ๆ น่าจะหนี400xi ไปไกลพอควรครับ  เดี๋ยวพอมันนิ่งๆหน่อยค่อยมาเล่าให้ฟัง คร๊าบ
แต่ว่าหลอดนี่ดิ     ม่ายรู้ เอาไรดีอะ :m (14): :m (14): :m (14):

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 พฤศจิกายน 2009 เวลา 19:56 น. »
แหล่มจริงๆคร้าบตัวนี้อ่ะ  :m (60):

ออฟไลน์ Noikor1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 26 พฤศจิกายน 2009 เวลา 21:37 น. »
พี่พลครับ  ช่วยรีวิวเปรียบเทียบ 400xi กับ m3 ให้หน่อยครับ

:m (3): :m (3): :m (25):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 26 พฤศจิกายน 2009 เวลา 21:40 น. โดย Noikor1 »

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: วันศุกร์ 27 พฤศจิกายน 2009 เวลา 01:51 น. »
 :m (66): :m (62): :m (49): :m (55): :m (26):

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: วันศุกร์ 27 พฤศจิกายน 2009 เวลา 09:36 น. »
พี่พลครับ  ช่วยรีวิวเปรียบเทียบ 400xi กับ m3 ให้หน่อยครับ

:m (3): :m (3): :m (25):

ตัวนี้เหรอครับ ถ้าเทียบกับ  สองตัวข้างบน ที่ใช้มา อย่าง m3  กับ ที่ผ่านมาเยี่ยม  อย่าง 400xi  นี่ 
ฟัง แค่  สาม สี่ วันยังแยกแยะอะไรไม่ค่อยได้   เจ้านี่มา  วันแรกๆยังฟุ้งๆอยู่มาก แต่เริ่มดีขึ้นมากๆ 
น้ำเสียงเปิดโปร่งสะอาด  แบบ m3 เสียงกลางอิ่มๆแนวๆหลอด
 แหลมรายละเอียด ค่อยๆดีขึ้นเรื่อย   
เบส มีแววดีแต่ก็ยังลอยๆนิดๆครับ   แต่ก็ยังจับอะไรมากไม่มากนักต้องรอซักอาทิตย์
ค่อยว่ากันอีกที  แต่ฟังได้ว่า รวมๆแล้วดีกว่า สองตัว อย่างm3 ,krell 400xi   
แต่ว่าชอบที่  ได้ฟังแล้วรู้สึก เพราะกว่า  nad m3  ที่แฟลตไปนิด แล้วก็  400xi ที่เสียงกลางจะดูเหมือนจูนให้เนียนๆหวานๆไปนิดๆ 
ดูไม่ธรรมชาติ หน่อยๆ   

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: วันศุกร์ 27 พฤศจิกายน 2009 เวลา 09:39 น. »
พี่พล ดีไม่ดียังไม่รู้ แต่เอา ไอ้นี่มานี่ รุ่นรักบ้าน เลยนะเนี่ย อุ้มเข้าบ้านแล้วไม่ค่อยยอมออกไปไหนง่ายๆ ซะละมั้งเนี่ย :m (62):
แต่ผมว่าผมชอบนะ พวก ไฮบริดเนี่ย  :m (54):

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: วันศุกร์ 27 พฤศจิกายน 2009 เวลา 09:53 น. »
พี่พล ดีไม่ดียังไม่รู้ แต่เอา ไอ้นี่มานี่ รุ่นรักบ้าน เลยนะเนี่ย อุ้มเข้าบ้านแล้วไม่ค่อยยอมออกไปไหนง่ายๆ ซะละมั้งเนี่ย :m (62):
แต่ผมว่าผมชอบนะ พวก ไฮบริดเนี่ย  :m (54):

ช่ายๆครับน้าเกร๋ ช่าย  เล่าแฟน ฟังว่าเล่นรุ่นนี้เนี่ยดี จริงๆ  ราคาไม่แพง  เทียบกับ ของใหม่เมืองนอก  ร่วมๆ  สองแสน 

แถมที่สำคัญ ได้ตัวนี้ มาเนี่ย พี่ไม่ เปลี่ยนแน่  ๆ  555 :m (29): :m (29): :m (29): รุ่นนี้มันรุ่นรักบ้าน  หุหุ    :m (36):

เอ๋อว่าแต่ว่า  ท่าจะไม่จริงเท่าไหร่ครับ    มีโทรศัพท์  มา คุยกับผม  สองรายแล้วว่าถ้าไม่ชอบ ของลองไฟ ฟังต่อ   หุหุ  เห็นเค้าว่า  จะรอซื้อให้เค้าลดราคาอีกหน่อย โดนผมตัดหน้า มา  อิอิ  แต่ตอนนี้ชอบๆ น่าจะอยู่ยาวๆครับ   happy กว่า 400xi เยอะครับ  สงกะสัย หูเรา จะไม่เทพ ฟัง 400xi ไม่โดน   

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: วันศุกร์ 27 พฤศจิกายน 2009 เวลา 10:03 น. »
คุยกับพี่นักเล่นนอกเวบ  ท่านหนึงแก  วิเคราะห์ ชุดทั้งชุดแล้ว  (ในใจกลัวแกแนะให้เปลี่ยนลำโพง)  แกบอก  เฉยๆนิ่มๆชุดนี้ ดีหมดแล้ว  ยกเว้นอย่างเดียวน่าเปลี่ยน     
ผมถามลำโพงเหรอครับพี่         พี่แกตอบมา  ไม่นะลำโพงตัวนี้เสียงดี คุ้มค่า น้ำเสียงสะอาด เกรนเสียงละเอียด เสียแต่หน้าตา ขี้เหร่ แค่นั้นแหละ ถ้าจะอัพให้ต่างคงต้องพวกหลักแสน 
งั้นไรเหรอครับ ต้อง  อัพ      แก ตอบเฉยๆ นิ่มๆ  สายลำโพง  มันแฟลต เรียบเกินไป     pad aqueous นะ     ถ้า ไปเล่น  กัดฟันเอา   nordost Frey  ที่เดียวจบ     :m (44): :m (44): :m (44):  ได้ยินละอ๊วกเลยครับ  สายลำโพงแพงกว่าลำโพง    :m (61): :m (61): :m (61): :m (61):

เก่งสุดผมคงได้แค่ ลอกการบ้าน คุณตั้ม กับป๋าเกาะคร๊าบ    :m (62): :m (62):
พี่แกว่า nordost ให้น้ำเสียงลื่นใหล มีความเป็นดนตรีสูง มากๆ เสียงไม่ สดบางอย่างรุ่นตะก่อน    :m (14): :m (14): 

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: วันศุกร์ 27 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:27 น. »
เก่งสุดผมคงได้แค่ ลอกการบ้าน คุณตั้ม กับป๋าเกาะคร๊าบ    :m (62): :m (62):

คิดว่าเปลี่ยนลำโพงใหม่แบบป๋าเกาะ กับป๋าตั้ม  :m (50):
พี่แกว่า nordost ให้น้ำเสียงลื่นใหล มีความเป็นดนตรีสูง มากๆ เสียงไม่ สดบางอย่างรุ่นตะก่อน    :m (14): :m (14): 

ที่แท้ก็เปลี่ยนแค่สาย  :m (47):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: วันศุกร์ 27 พฤศจิกายน 2009 เวลา 23:50 น. »

พี่พลหมายถึง stella opus....sonus faber.....หรือheimdall ครับ...อิอิ :m (7):

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: วันเสาร์ 28 พฤศจิกายน 2009 เวลา 00:16 น. »

พี่พลหมายถึง stella opus....sonus faber.....หรือheimdall ครับ...อิอิ :m (7):

แค่ สาย ก็หมด ตรูด แร้วครับตู่ :m (62): :m (62):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 พฤศจิกายน 2009 เวลา 17:09 น. »
ม่ายเจื้อ......

ยังนั่งได้อยู่นิ :m (29):

สาย ฮิมดอล .... อืม

สำหรับผม ดีครับ !

แต่... คิดว่า มันน่าจะต้องแมชหน่อยนะ ถ้าไม่แมช ตัวใครตัวมันครับ :m (84):

หมายความว่า เล่นยากนิดหน่อย :m (13):

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 พฤศจิกายน 2009 เวลา 17:45 น. »
ม่ายเจื้อ......

ยังนั่งได้อยู่นิ :m (29):

สาย ฮิมดอล .... อืม

สำหรับผม ดีครับ !

แต่... คิดว่า มันน่าจะต้องแมชหน่อยนะ ถ้าไม่แมช ตัวใครตัวมันครับ :m (84):

หมายความว่า เล่นยากนิดหน่อย :m (13):

ไอ้ตัวใครตัวมันนี่แหละน่ากลัว  หุหุ 
ตามที่พี่ท่านหนึ่งแนะนำผม คง หยุดชั่ว คราว ก่อนรอ  อะไรๆให้มันคงตัวก่อน 
วันนี้ฟัง dna รอบบ่าย  พอฟัง เพ่งๆหน่อย มันยังฟุ้งๆจับอะไรม่ายล่ายเลย   
เปิดทิ้ง  ไว้ซักสองวัน ค่อยว่ากัน  หุหุ

ออฟไลน์ Noikor1

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 พฤศจิกายน 2009 เวลา 19:58 น. »
รบกวนพี่พลอีกครั้งครับ กำลังสนใจ nad m3 อยู่ช่วยวิจารณ์เสียงหน่อยครับ :m (88):

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: วันอาทิตย์ 29 พฤศจิกายน 2009 เวลา 20:19 น. »
รบกวนพี่พลอีกครั้งครับ กำลังสนใจ nad m3 อยู่ช่วยวิจารณ์เสียงหน่อยครับ :m (88):

ก็เท่าที่ใช้นะครับ nad m3 นี่  เสียงออกแนว แฟลต แนวเสียงมอนิเตอร์นิดๆ ไม่ค่อยมีบุคลิกตัวเองเพิ่มไปมากกับระบบเท่าไหร่ 
แต่จะฟ้อง กับ ต้นทางที่ไม่ดี หน่อยๆ  เสียง กลาง ติดบางนิด ๆ ไม่ได้ออก อิ่มเนียนๆแบบ 400xi
กำลังสำรองดี มากๆถ้าเทียบกับแอมป์ระดับราคาเดียวกัน     แนวเสียงออกติดจืดๆด้วยซ้ำไปถ้าใครชอบแนวหวานแบบหลอด   
แต่แรงปะทะ ไดนามิคดี  เล่นเพลงได้หลากหลายแนว มากกว่า 

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: วันเสาร์ 19 ธันวาคม 2009 เวลา 01:17 น. »
ว่าจะถาม อยู่หลาย วันแล้วครับ พี่ๆน้าๆคร๊าบ ไม่เคยเล่นหลอด มาก่อนเลย  ปรกตินี่  พวกหลอดนี่ปรกติ เค้าเปิดต่อเนื่องกัน ได้เท่าไหร่ครับ แล้วไม่ควรเกินกี่ชั่วโมงครับ  หลอดเฉพาะภาคปรี

พอดี เจ้า  pathos ผมนี่ มัน ภาคขยาย มันทำงานที่ class a  ที่ประมาณ  20% เกินจากนั้นจะทำงานที่ class ab ปรกติผมก็เปิดไม่เกินนั้นอยู่แล้ว   

พอดี แอมป์มันร้อน  พอสมควรเลย(ที่ครีบระบายความร้อน) แล้วถ้าเทียบกับ nad m3 เดิม ที่เรียกว่า แม้เปิดไปนานเท่าไหร่ก็อุ่นเท่านั้น(ที่ครีบระบายความร้อนนะครับ)   แต่แถว  ตรงกลางเครื่องบริเวณหลอดแค่อุ่นๆเท่านั้น  ครับ 

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: วันเสาร์ 19 ธันวาคม 2009 เวลา 02:06 น. »
มผมว่ามันร้อนเพราะทำงานที่ class a มากกว่าครับพี่พล aleph 3 ของผมก็ ss class a ร้อยจี๋เลยครับ แต่ก็เปิดตลอดนะบางทีก็ 3-4 ชั่วโมง บางวันก็เกิน แต่ของผมพอสักชั่วโมงหนึ่งอุณหภูมิมันก็คงที่แล้วครับ

ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: วันเสาร์ 19 ธันวาคม 2009 เวลา 02:12 น. »
เคยได้ยิน... และคิดว่า

ถ้ามันไม่เสีย ก็คงเปิดได้เรื่อยๆหละครับ แต่ห้องไม่ควรร้อนอบอ้าวด้วยนะ

บทมันจะเสียหนะครับ เปิดแป็บเดียว... พรึบ  ไฟแล๊บ   ควันโฉมง ! :m (8):

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: วันเสาร์ 19 ธันวาคม 2009 เวลา 02:25 น. »
เคยได้ยิน... และคิดว่า

ถ้ามันไม่เสีย ก็คงเปิดได้เรื่อยๆหละครับ แต่ห้องไม่ควรร้อนอบอ้าวด้วยนะ

บทมันจะเสียหนะครับ เปิดแป็บเดียว... พรึบ  ไฟแล๊บ   ควันโฉมง ! :m (8):
,มันก็ร้อนเรื่อยๆ แต่ บางทียิ่งร้อนยิ่งฟังเพลิน  แต่ไม่รู้ว่านานแค่ใหนต่อครั้ง

แต่ว่า  ปลาทอด นี่มันดี จริงๆ เปลี่ยนหลอดแล้วหวานได้ใจ เสียงดีขึ้นเยอะมากๆ

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 07:46 น. »
ดีใจด้วยครับน้าพล ได้ของถูกใจมาใช้ :m (25):
ว่าแต่ไดนามิค แรงปะทะ ของเจ้าปลาทอดนี่ เค้าสู้ss อย่าง krell 400xi, nad m3ได้มั้ยครับ
ถ้าร็อคโหดๆอย่าง dream theater, metalica มันจะเอาไหวมั้ยครับ

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 08:48 น. »
ดีใจด้วยครับน้าพล ได้ของถูกใจมาใช้ :m (25):
ว่าแต่ไดนามิค แรงปะทะ ของเจ้าปลาทอดนี่ เค้าสู้ss อย่าง krell 400xi, nad m3ได้มั้ยครับ
ถ้าร็อคโหดๆอย่าง dream theater, metalica มันจะเอาไหวมั้ยครับ
ปรกติ  ร็อคโหดๆ  ผมไม่ค่อยได้ฟังเท่าไหร่นะครับ คุณเจ นานๆที    จริงๆ แล้ว ภาคขับตัวนี้ เป็นตัว ss  ครับ แต่เพียงแค่ภาคปรีมี อินพุตเป็นหลอด 
ผมลองฟังเพลงแนว บรรเลง ซิมโฟนี่ช่วงที่โหมๆแรงๆบางเพลง  แรงปะทะ ไดนามิคทำได้ ดีมากๆทีเดียวครับ กำลังดูเหมือนจะไม่ได้ยิ่งหย่อนกว่า
m3 แล้วก็ 400xiนักทั้งที่  สเปคแจ้งที่110wที่8ohm  เบิ้ลเป็น220wที่4ohm 

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 18:32 น. »

โอ้ว...คุณพลฟังออเคสตร้า แล้วเจ้า paradigm จะเอาอยู่เหรอครับ

ตั้งพื้นมันส์กว่ามั้งครับ  หุหุหุ :m (7):

เคยฟัง Proac ตั้งพื้นเบสลึกลงพื้นสะใจมากมาย :m (65):

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 18:48 น. »

โอ้ว...คุณพลฟังออเคสตร้า แล้วเจ้า paradigm จะเอาอยู่เหรอครับ

ตั้งพื้นมันส์กว่ามั้งครับ  หุหุหุ :m (7):

เคยฟัง Proac ตั้งพื้นเบสลึกลงพื้นสะใจมากมาย :m (65):

ตอนนี้  ห้องก็ได้แค่นี้ครับ   ฟัง paradigm ไปก่อน   นอกจาก :m (50): :m (50):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 21:04 น. »

แกไม่มีบุญครับ เคยติดต่อไป เจ้าของไม่ขายไม่ส่ง บอก ไกลปายยยยยยยย..... !!!!! :m (29):

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 22:05 น. »

แกไม่มีบุญครับ เคยติดต่อไป เจ้าของไม่ขายไม่ส่ง บอก ไกลปายยยยยยยย..... !!!!! :m (29):

ช่ายป๋า     คงม่ายมีบุญ 2.5หูผม คงได้  แค่  opus ใกล้ๆบ้าน :m (60): :m (60): :m (60): :m (68): :m (68):
ป๋าลัดคิวให้ผมคิวแรกเลยใช่ปะคร๊าบบ   :m (55): :m (55):อะจ๊าก     :m (15): :m (15): :m (15):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 22:07 น. »

ช่ายป๋า     คงม่ายมีบุญ 2.5หูผม คงได้  แค่  opus ใกล้ๆบ้าน :m (60): :m (60): :m (60): :m (68): :m (68):
ป๋าลัดคิวให้ผมคิวแรกเลยใช่ปะคร๊าบบ   :m (55): :m (55):อะจ๊าก     :m (15): :m (15): :m (15):

ไปอุ้ม Opus แถวชะอำมาน่าจะง่ายกว่านาครับพี่พล  :m (49): :m (14):  :m (7):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: วันอังคาร 22 ธันวาคม 2009 เวลา 22:10 น. »
ว่าแต่ชุดของน้าป้อตอนนี้เป็นงัยบ้างครับ  :m (7):

ออฟไลน์ Pee1323

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: วันศุกร์ 25 ธันวาคม 2009 เวลา 09:26 น. »
ว่าแต่ชุดของน้าป้อตอนนี้เป็นงัยบ้างครับ  :m (7):

นั้นสิครับ ถ้า 300i ยังไม่ไปซักทีส่งมาเที่ยวที่พิษณุโลกก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะลองเอาไปขี่ ATC7 ดูบ้างครับ :m (67): :m (67):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: วันศุกร์ 25 ธันวาคม 2009 เวลา 11:01 น. »

นิ่งครับพี่  :m (35):

อยู่ดีมีสุขตามอัตภาพครับพี่หนุ่ม  :m (88):

นั้นสิครับ ถ้า 300i ยังไม่ไปซักทีส่งมาเที่ยวที่พิษณุโลกก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะลองเอาไปขี่ ATC7 ดูบ้างครับ :m (67): :m (67):

ปล่อยไปแล้วครับ :m (71):