ผู้เขียน หัวข้อ: มองหาสายลำโพงเอามาทำ Jumperแทนของเดิม รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 7743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dk6

• หน้าใหม่
  • *
ระบบที่ใช้ตอนนี้ก็ int amp + cdp     ของ marantz   ลำโพง monitor audio bx2   สายลำโพง  kimber 8tc  สายไฟก็เป็นระดับเริ่มต้นทั่วๆ ไป   

ตอนนี้เสียงที่ได้ก็ถือว่า ok ครับ  ค่อนข้างพอใจครับ   แต่เท่าที่อ่านดูกระทู้เก่าๆ การเปลี่ยน jumper แทนjumperเดิมที่ติดมากับลำโพง เสียงจะดีขึ้น เลยเกิดอาการคัน ไม่ทราบว่า  นอกจากการนำสายลำโพงแบบเดียวกับที่ใช้อยู่ มาทำjumperแล้ว ยังมีสายตัวไหนที่นิยมนำมาใช้กันครับ   รบกวนชี้แนะด้วยครับบบ

ถ้ามีก้ามปูคุณภาพคุ้มราคาแนะนำด้วยจะชอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 07:27 น. โดย Dk6 »

ออฟไลน์ Dk6

• หน้าใหม่
  • *
Re: มองหาสายลำโพงเอามาทำ Jumperแทนของเดิม รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 14:05 น. »
 :yoyo(69):

ออฟไลน์ chatchawanb

• สมาชิกอาวุโส
  • ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
Re: มองหาสายลำโพงเอามาทำ Jumperแทนของเดิม รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 14:45 น. »
พอดีน้าไม่ได้บอกงบฯ งั้นนำเสนอnordost jumper ครับ น้าใช้สายสัญญาณอะไรครับ สายไฟใช้ของอะไร ทุกอย่างมีผลต่อเสียง นะครับ ลองเคาะลำโพงหรือยังครับ อ่ะตั้งระดับน้ำลำโพงด้วยนะครับ มันส์แน่ๆ :yoyo(5):

ออฟไลน์ lnwolala

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 15:09 น. »
jumper nordost ก็ใช้ได้นะคับน้าDk6 แนวเสียงออกแนวโปร่งๆใสๆ พริ้วเนียนคับ ราคาไม่แรงมากถ้าเทียบกับคุณภาพคับ :yoyo (94):

ออฟไลน์ Dk6

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 17:02 น. »
พอดีน้าไม่ได้บอกงบฯ งั้นนำเสนอnordost jumper ครับ น้าใช้สายสัญญาณอะไรครับ สายไฟใช้ของอะไร ทุกอย่างมีผลต่อเสียง นะครับ ลองเคาะลำโพงหรือยังครับ อ่ะตั้งระดับน้ำลำโพงด้วยนะครับ มันส์แน่ๆ :yoyo(5):

Hubbell 8300ig  ---> AC surgeguade ----> cref powerbride 8 
Marantz pm6005 AC furukawa
Marantz cd6004  AC supra lorad 2.5 + supra main plug
Rca  supra EFF-i  +  Britannia
Speaker  monitor audio Bx2
Speaker cable   kimber 8tc + inakustik banana multicontact
Speaker stand    ktt u24

ระบบผมประมาณนี้ครับ  ระดับน้ำตั้งแล้วครับ    แต่เคาะลำโพงนี่ยังครับ  ไม่รู้ว่าทำยังไงหงะครับ :yoyo(15):

ห้องค่อนข้างเล็กครับ คิดว่าอุปกรณ์หลักที่ใช้อยู่ พอเพียงแล้วครับ  พอดีอ่านเจอเกี่ยวกับ jumper เลยเกิดอาการคัน อยากลองหามาเปลี่ยนดู  ใจอยาก diy ครับ  เพื่อนแนะนำ สาย van damme  ไม่ทราบว่าสายตัวนี้เข้าก้ามปู ราคาถูก  จะได้อะไรเพิ่มขึ้นมามั้ยครับ     งบประมาณไม่ได้ตั้งไว้ แต่เน้นประหยัดครับ  ถ้า nordost คิดว่าแพงเกินไปครับ (ว่าแต่มันราคาเท่าไหร่ครับ55) เพราะตอนนี้ก็ค่อนข้าง พอใจกับเสียงที่ได้แล้วครับ เปิดฟังเบาๆ  ดังประมาณ 8 นาฬิกา  เอนหลังซักพัก ผมก็เคลิ้มหลับแล้วครับ... อิอิ

ปล. วันหยุดอาจจะคึกหน่อย  เปิดดังประมาณ 9 นาฬิกา  แต่สุดท้ายก็เคลิ้มหลับเหมือนเดิม   หุหุ

ออฟไลน์ Dk6

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 17:04 น. »
jumper nordost ก็ใช้ได้นะคับน้าDk6 แนวเสียงออกแนวโปร่งๆใสๆ พริ้วเนียนคับ ราคาไม่แรงมากถ้าเทียบกับคุณภาพคับ :yoyo (94):

:yoyo(70):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 17:30 น. »
หากำไลเงินของลูก  เอามาตัด

หรือ สร้อยทองของเมีย   เกี่ยวเข้าไป

ฟังดู   ถ้าชอบ   ยึดเลยครับ :yoyo (100):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 17:33 น. »
แต่จริงๆ   อยากให้เล่นสาย ไบวาย จะดีกว่าครับ

สบายใจ  ไม่คาใจ  ตัดปัจจัยที่มีผลต่อเสียงออกไปอีกหนึ่งอย่าง

ส่วนใหญ่  เสียงจะดีกว่า ซิงเกิลวาย ครับ :yoyo (95):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ supernait

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 19:11 น. »
เคาะลำโพงทำไงอะครับ
พอดี พอดี

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 19:54 น. »
ถ้าเอาแบบประหยัด คิมเบอร์ ทำเอง แต่ผมว่าราคาใกล้ๆ nordost เลยครับ อิ อิ  :yoyo(26):

ออฟไลน์ 0019

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 21:18 น. »
Nordost ถามในงาน tav สี่พันกว่า จำไม่ได้ว่าสองหรือแปด  :yoyo (76):
Player: PC (AMD A6) , Mac mini (late 2009) || USB cable: Custom made from Canare  || DAC: Teac UD-H01 || Audio cable: Audio GD Pink || Int amp: LA Audio V1 , NAD C356bee || Speaker cable: No name || Speaker: Polk Audio RTi A1

ออฟไลน์ nuummie

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 02 ตุลาคม 2014 เวลา 22:56 น. »
ลองหาสายทองแดง solid core ดีๆ ทา progold หน่อย อาจจะชอบก็ได้ครับ ราคาไม่แรงครับ

:yoyo(55): :yoyo(55): :yoyo(55):
Living Room System: Analog : Michell Gyro SE w/ SME V / AT OC9 iii LE  / SAC SUT | Hanss T60 Black / Jelco 750L / Denon 102 / Schick / Denon 103R Midas Aluminium Body / Aesthetix Rhea -- Digital : Aurender S10  (m) ; Macmini (ssd + linear power supply) + Antelope OCX  (m)  / Weiss Minerva  (m) / SAC isolation transformer for DAC -- JR Continuum 500 / Genesis G5.3    
Home Theater : Dune Max / DVDO DUO / Panasonic AE4000 / Cinemike Marantz 7005 / W4S MMC7 / XTZ 100.49 and 100.33, iAV Muse Twin + Behringer 1124 / THX calibrated
Dining room system : iPad Tidal App / Hegal H160 / Wilson Sophia 3

ออฟไลน์ Dk6

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 00:56 น. »
ในขณะที่ยังหาข้อสรุปไม่ได้ และด้วยอาการคันอย่างยิ่ง  เลยหาอุปกรณ์ใกล้ตัวที่มีอยู่มีทดลองทำเล่น ๆ ก่อนครับ     ได้เรื่องยังไงจะมาเล่าให้ฟังครับ

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 08:33 น. »

ปลายสายด้านที่ต่อเข้า HF ต่อตรงเข้ากับขั้วไบดิ้งโพสต์ของลำโพงเลยก้อได้ครับ
ไม่จำเป็นต้องใช้บานาน่า ช่วยให้สัญญาณเสียงสูญเสียในระหว่างเดินทางผ่านตัวนำน้อยลง

ลอง DIY แบบนี้ไปเรื่อยๆ เป็นการเก็บเกี่ยวประสบการณ์ที่ดี
จะได้เรียนรู้บุคคลิกของสายทองแดง  ทองแดงเคลือบเงิน  สายเงิน ว่าแตกต่างกันยังไง

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 08:35 น. »
ปรากฏว่า...................? :yoyo(73):

ออฟไลน์ artwhan

• ฟังแล้วมีความสุข จะถูกจะแพง ไม่สำคัญ...
  • ชอบคุย
  • รักทู๊กคน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 08:48 น. »
หากำไลเงินของลูก  เอามาตัด

หรือ สร้อยทองของเมีย   เกี่ยวเข้าไป

ฟังดู   ถ้าชอบ   ยึดเลยครับ :yoyo (100):
อันนี้ผมว่าดีนะ ทำเป็นเล่นไป ทองเพียวๆนี่ผมว่าเสียงคงอิ่มหวานดีแท้ สั่งช่างทองรีดทองเพียวๆเลยครับ สำหรับผมก็ใช้สายลำโพงที่ใช้อยู่แหละครับ เอามาตัดแล้วต่อเป็นจั๊มเปอร์ ไม่ต้องกลัวว่าจะดรอป หรือไม่เข้ากัน อีกอย่างไม่เปลืองตังค์ด้วย อิอิ.. :yoyo(41):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 08:53 น. โดย artwhan »
ต้นทาง: com pc //soken t40 -->DAC: xiang sheng dac-02a upgraded version
ปรีแอมป์: หมีน้อย modify ลงกล่องไม้
แอมป์: Powwer Amp m2-x By nutty //Integrated Amp NAD 320bee
เส้นสาย: ปลั๊กผนัง Color Copper EX-126 HE Beryllium Copper [-]สายusb: usb a-b monster (จำรุ่นไม่ได้) [-]สายอนาล็อก: Rca Technics class 1 ,Audio Spec [-]สายลำโพง: Ixos xhs806
ลำโพง: Samdee เยื่อไม้ 2

ออฟไลน์ jaylae

• ขออภัยมือใหม่หัดฟัง
  • ชอบคุยมาก
  • You'll never walk alone
    • Gifted Catering
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 12:28 น. »
Nordost ถามในงาน tav สี่พันกว่า จำไม่ได้ว่าสองหรือแปด  :yoyo (76):
เสียดายจัง ราคาปกติหน้าร้านตั้งไว้ 7พัน ครับ :yoyo (99):
มั่วได้อีก ฟังไม่ออก แต่อยากลอง
ทั้งฟังทั้งดูเพลินไปเลย morduant short performance 2
รับจัดเลี้ยงบุฟเฟต์ รับจัดเลี้ยงค๊อกเทล

ออฟไลน์ arte

• ชอบคุย
  • ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 13:07 น. »
Vandamme cable ถูกดี ส่วนคุณภาพอยู่ที่หูคนฟัง ผมใช้อยู่ แต่ใช้เป็นสายลำโพง ลำโพงเป็น Single เลยไม่ได้ใช้ Jumper

ออฟไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 13:29 น. »
ดูตามรูปการณ์   เสียงน่าจะดร็อปตรงข้อต่อ (จั้มเปอร์ ต่างยี่ห้อสายหลัก)    ถ้ากล้าๆผมว่าตัดสาย 8tc เสียงน่าจะดีกว่า  เพราะจั้มเปอร์ก็มีส่วนสำคัญทำให้เสียงดีขึ้นอีกระดับถ้าลำโพงเป็นไบไวร์     หรือไม่แยก 8 tc เส้นนี้ให้เป็นไบไวร์   เข้า 2 ออก 4  วิ่งเต็มสูบไปเลย!! :yoyo (87):

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 13:36 น. »
สายเปลือกนอก สีส้ม ผมว่าไม่น่าแกะออก ช่วยชีลย์ได้

หัวกล้วย ก็ไม่น่าใช้ครับ   เสียงดรอป เสียงเปลี่ยน

ออฟไลน์ oak

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 14:07 น. »
แต่จริงๆ   อยากให้เล่นสาย ไบวาย จะดีกว่าครับ

สบายใจ  ไม่คาใจ  ตัดปัจจัยที่มีผลต่อเสียงออกไปอีกหนึ่งอย่าง

ส่วนใหญ่  เสียงจะดีกว่า ซิงเกิลวาย ครับ :yoyo (95):
เห็นด้วยกับน้า boonsak ครับ เล่นสายไบวายทีเดียวจบ ยกเว้นว่าอยากทดลองแนวเสียงกับเส้นสายครับ :yoyo(73):

ออฟไลน์ Dk6

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 14:22 น. »
ขอขอบคุณทุกเสียงของน้า ๆ ทุกท่าน ครับ  ผมมือใหม่หัดขับครับ  ยังต้องเรียนรู้อีกเยอะ 

เรื่องเสียง บ่งตงว่ายังแยกแยะไม่ค่อยออก  คือเพิ่งเมื่อกี้   แล้วลองสลับสายเป็นอีกแบบ   ฟังอีกที  ลืมเสียงเก่าไปแล้ว  555

สายสีส้มที่ได้มา  มันค่อนข้างสั้นครับ ตัดแบ่ง 4 แล้วงอไม่ไหว เลยต้องเอาฉนวนสีส้มออก  ปลอกฉนวนอีกชั้นออก จะมีชิลล์อีกชั้นนึง ก่อนถึงทองแดงครับ   

วันนี้ต้องผ่านร้านที่ขายสายลำโพง Blackcable   เกิดอาการคัน ว่าจะซื้อมาลองดีมั้ย  555    ของเดิมยังฟังไม่ออก  จะซื้อของใหม่อีกล่ะ   หุหุ     

ตาม concept ครับ  happyไปกับการฟัง  ในราคาสบายกระเป๋า    :yoyo(74):

ออฟไลน์ Dk6

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 20:27 น. »
พรุ้งพริ้ง  มรุ้งมริ้ง  ลองทำตามที่น้า ๆ หลายท่านแนะนำครับ 

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 21:04 น. »
ลอง google " budp groundloop tweak " ดูครับ  เอาสาย LAN หรือสายไฟมาจูนเสียงขั้วลบของลำโพงได้อีกนะครับ

http://www.audiocircle.com/index.php?topic=87809.60

:yoyo(13):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 21:28 น. โดย nuummie »
Living Room System: Analog : Michell Gyro SE w/ SME V / AT OC9 iii LE  / SAC SUT | Hanss T60 Black / Jelco 750L / Denon 102 / Schick / Denon 103R Midas Aluminium Body / Aesthetix Rhea -- Digital : Aurender S10  (m) ; Macmini (ssd + linear power supply) + Antelope OCX  (m)  / Weiss Minerva  (m) / SAC isolation transformer for DAC -- JR Continuum 500 / Genesis G5.3    
Home Theater : Dune Max / DVDO DUO / Panasonic AE4000 / Cinemike Marantz 7005 / W4S MMC7 / XTZ 100.49 and 100.33, iAV Muse Twin + Behringer 1124 / THX calibrated
Dining room system : iPad Tidal App / Hegal H160 / Wilson Sophia 3

ออนไลน์ thanawat

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 21:17 น. »
ลอง google " budp groundloop tweak " ดูครับ  เอาสาย LAN หรือสายไฟมาจูนเสียงขั้วลบของลำโพงได้อีกนะครับ

http://www.audiocircle.com/index.php?topic=87809.60

:yoyo(13):
ได้โปรดน้าๆ..ท่านใดกรุณาแปลให้หน่อยได้มั๊ย? Please....

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 21:31 น. »
Audioprism Ground Control

EVS ground enhancer ไว้ขันขั้วลบลำโพง

มีคนลอง DIY

:yoyo(55): :yoyo(55): :yoyo(55):

ออนไลน์ thanawat

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 21:42 น. »
Audioprism Ground Control

EVS ground enhancer ไว้ขันขั้วลบลำโพง

มีคนลอง DIY

ชัดเลยขอบคุณมากๆครับ :yoyo(23):ต้องลองแล้ว อย่างชอบเลยไอ้พวกลงทุนน้อยๆนี่ละ :yoyo(23): :yoyo (80): :yoyo(18):

ออฟไลน์ zax

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 22:19 น. »
    รบกวนถามน้า nuummie ว่า  ในกรณีที่ลำโพงต่อสายเป็นไบไวร์ครบทั้งสี่ขั้วต่อข้างแล้ว  เราสามารถเอากราวด์คอนโทรนที่ทำขึ้นมานี้  เสียบขั้วลบเพิ่มอีกได้ใช่ไหม  และถ้าเสียบเพิ่มเป็น สองตัวที่ขั้วลบทั้งสองได้ไหม  ดีขึ้นไปอีกหรือไม่ครับ  :yoyo(73):
     รบกวนถามอีกข้อ ในกรณีที่ผมยังไม่มีสายดีๆมาทำ  แต่มีตัวเก็บประจุของมัลด็อฟ ที่พี่ชายยกให้  เอามาช็อตขาบวกลบ แล้วใส่เข้าไปที่ขั้วลบของลำโพงแทนจะมีอันตรายไหมครับ  :yoyo(64):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 22:30 น. โดย zax »

ออฟไลน์ WIT

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 22:47 น. »

ขออนุญาติน้าDk6 ถาม น้าหนุ่ม แบรนด์นี้พวก รุ่น สูงๆ มาพ่วงด้านหลังลำโพง น่าเล่นไหมครับ
INT.AMP ACCUPHASE  E350, CD :CONSONANCE DROPLET CDP 5.0 HD, SPEAKER : AMPHION ARGON3 SPEAKER CABLE : VIARD  HD12  & RCA.  XAV RHYTHM & KIMBER HERO AC CARDAS GOLDEN REF  PRE ;PhD Sound Engineering: The Signal PhD Power Station, DC ; Nordost QV2 line harmoniser ,  AV ZONE PLUS 500 MKII, UPGRADE DC FILTER,  PERFECT POWER SUPER DC,DC Blocking  Audyn,LUNAR1 MAGIC RESONANCE

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 23:05 น. »
    รบกวนถามน้า nuummie ว่า  ในกรณีที่ลำโพงต่อสายเป็นไบไวร์ครบทั้งสี่ขั้วต่อข้างแล้ว  เราสามารถเอากราวด์คอนโทรนที่ทำขึ้นมานี้  เสียบขั้วลบเพิ่มอีกได้ใช่ไหม  และถ้าเสียบเพิ่มเป็น สองตัวที่ขั้วลบทั้งสองได้ไหม  ดีขึ้นไปอีกหรือไม่ครับ  :yoyo(73):
     รบกวนถามอีกข้อ ในกรณีที่ผมยังไม่มีสายดีๆมาทำ  แต่มีตัวเก็บประจุของมัลด็อฟ ที่พี่ชายยกให้  เอามาช็อตขาบวกลบ แล้วใส่เข้าไปที่ขั้วลบของลำโพงแทนจะมีอันตรายไหมครับ  :yoyo(64):

ลองเล่นสนุกๆเลยครับ ในเวปฝรั่งเขาก็เอาของใกล้ตัวมาลอง พวกสาย LAN สายไฟเสียบพัดลม เป็น proof of concept ครับ  แล้วค่อยมา fine tune หาสูตรที่ถูกหูเราอีกทีครับ

ตัวเก็บประจุกับลำโพงผมยังไม่เคยเล่นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 23:07 น. โดย nuummie »

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 23:06 น. »

ขออนุญาติน้าDk6 ถาม น้าหนุ่ม แบรนด์นี้พวก รุ่น สูงๆ มาพ่วงด้านหลังลำโพง น่าเล่นไหมครับ

ยังไม่เคยเล่นครับ น้า WIT ถ้าไม่แพงมากก็น่าหามาลองเป็นประสพการณ์ดูครับ  เห็นคนขายเขาก็บอกว่าดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 23:28 น. โดย nuummie »

ออฟไลน์ zax

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันเสาร์ 04 ตุลาคม 2014 เวลา 23:46 น. »

ยังไม่เคยเล่นครับ น้า WIT ถ้าไม่แพงมากก็น่าหามาลองเป็นประสพการณ์ดูครับ  เห็นคนขายเขาก็บอกว่าดี

พี่ชายผมซื้อของมัลด็อฟ ลองมาเล่นค่อมขั้วบวกลบของลำโพงฟูลเร้นท์ครับ  กลับขั้วก็มีผลมากด้วยครับ   ท้ายสุดปลดออกยกให้ผม   เพราะไปอ่านเจอที่เว็บนอกบอกว่า การต่อเล่นแบบนึ้ไม่เหมาะกับลำโพงฟูลเร้นท์ครับ   ตอนที่ใส่เสียงก็ไม่ได้ใสละเอียดขึ้น หรือให้เบสเป็นลูก  หรือมิติดีขึ้นมากนะครับ  ที่ฟังออกได้มากก็คือบุคลิกเสียงเปลี่ยนไป ที่อาจไปเสริมเสียงในส่วนที่ขาดอยู่ หรือไปตรงกับทึ่ต้องการอยู่  ก็แลัวแต่ชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 05 ตุลาคม 2014 เวลา 00:00 น. โดย zax »