ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดฟังชิลๆ  (อ่าน 137221 ครั้ง)

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
Re: ชุดฟังชิลๆ
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: วันอาทิตย์ 16 สิงหาคม 2015 เวลา 00:14 น. »
C3 ผมใส่ที่ CD 2ตัวเลย  :yoyo (86): แต่มีอีกอย่างที่ช่วยเคลียให้เสียงสะอาดไหลลื่นฟังเพลิน ไร้สากเสี้ยน คือตะกั่วผสมทองคำ ครับ ผมลองแล้ว  :yoyo (86):
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออฟไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: วันอาทิตย์ 16 สิงหาคม 2015 เวลา 00:39 น. »
C3 ผมใส่ที่ CD 2ตัวเลย  :yoyo (86): แต่มีอีกอย่างที่ช่วยเคลียให้เสียงสะอาดไหลลื่นฟังเพลิน ไร้สากเสี้ยน คือตะกั่วผสมทองคำ ครับ ผมลองแล้ว  :yoyo (86):

C3 มันหายากอยู่นิครับ   :yoyo (99): :yoyo (99):

พี่พจน์หมายถึงตะกั่วที่เราใช้เชื่อมสาย Interconnection หรือ RCA หรือเปล่าครับ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: วันอาทิตย์ 16 สิงหาคม 2015 เวลา 09:14 น. »

C3 มันหายากอยู่นิครับ   :yoyo (99): :yoyo (99):

พี่พจน์หมายถึงตะกั่วที่เราใช้เชื่อมสาย Interconnection หรือ RCA หรือเปล่าครับ
ตะกั่วบัดกรีนี้แหละครับ ตอนนี้ผมบัดกรีแค่ขั้ว Inlet เด่วจะบัดกรีตรง Cap Filter ในปรีหลอดทั้งหมด (ดูดตะกั่วเก่าออก)
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

« ตอบกลับ #323 เมื่อ: วันอังคาร 18 สิงหาคม 2015 เวลา 17:17 น. »
ของที่อยากได้  เพิ่งเก็บครบหมดแล้วเมื่อเช้านี้เอง   :yoyo (86): :yoyo (86):

คงจะไม่มีอะไรอัพเดทอีกสักเดือนนะครับ

รอให้ทุกอย่างลงตัวแล้วจะมาเหลาใหม่

:yoyo(65): :yoyo(65):

ออฟไลน์ jaylae

• ขออภัยมือใหม่หัดฟัง
  • ชอบคุยมาก
  • You'll never walk alone
    • Gifted Catering
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: วันอังคาร 18 สิงหาคม 2015 เวลา 22:22 น. »
ได้สิ่งใดมามิทราบครับน้า Moonoi  :yoyo(67):
มั่วได้อีก ฟังไม่ออก แต่อยากลอง
ทั้งฟังทั้งดูเพลินไปเลย morduant short performance 2
รับจัดเลี้ยงบุฟเฟต์ รับจัดเลี้ยงค๊อกเทล

« ตอบกลับ #325 เมื่อ: วันอังคาร 18 สิงหาคม 2015 เวลา 22:30 น. »
สายลำโพง กับ สาย RCA ครับ

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: วันพุธ 19 สิงหาคม 2015 เวลา 00:34 น. »
ผ่านไปไม่กี่เดือนจากชุดเรียบๆง่ายๆ

โดน  :yoyo(66): :yoyo(66): :yoyo(64): :yoyo(64):

แล้วยังสนใจจะฟังแผ่นดำอยู่อีกไหมเนี่ย

« ตอบกลับ #327 เมื่อ: วันพุธ 19 สิงหาคม 2015 เวลา 07:07 น. »
Back to Basic ครับน้า Alfa

ออฟไลน์ chatchawanb

• สมาชิกอาวุโส
  • ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: วันพุธ 19 สิงหาคม 2015 เวลา 09:46 น. »
มีความสุขกับการฟัง ดีแล้ว ตอนนี้ผมก็ฟังแต่เพลงจริงๆ :yoyo(53):

ออฟไลน์ beehotel

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: วันพุธ 19 สิงหาคม 2015 เวลา 10:52 น. »
สายลำโพงกับสาย RCA ของผม ยิ่งเล่น มูลค่ายิ่งลดลง ๆ
ตอนหลัง ๆ กับไปโดนกับสายราคาถูก ๆ มากกว่าราคาแพง  แปลก
ไม่รู้เหมือนกันเปล่า ยิ่งเล่น System ยิ่งหด  แต่ผมยังไม่หดนะ
เพราะ  ขายไม่ออก 5555
Main Cable"Top Cable 5 core">Breaker Hifi Turning>ปลั๊กผนัง คุณธีร>Isolate Transformer Batolucci 1000W>บล็อคไม้อมฤต JJ>สายไฟ C3 XOTIQ>>สายไฟ 1000 ปี x2>สายไฟสะเทือน>CDT Audiomeca Mephisto>WireWorld Gold StarlightII>DAC California Audio Labs:SC-10>pre:Sugden: C28>TT:Macro Saki :DD6+Shure:V15Type3>AC.เพื่อนช่วยเพื่อน,AC ก้องกิจกร,RCA Vandanhul.The Secord>Projector:Infucus:X10 Screen Goo&+Dune H1+Libero HD+Lidero source+DC Blocking
>AMP:DIY Tube amp CX-350by SAC THAILAND,Audio Space AS 6IRE:KT88>:PrePro Onkyo Intega 9.8 + Power 6Ch Parasound,Ac.Power:  & Tsunami MKII ผ่าน Box Alu. & Valor2
FRONT SPREAKER:TANNOY STIRLING+RAAL 70-10D Speaker Cable แวนแดม
CENTER SPREAKER  : TANNOY STIRLING
REAR SPREAKER  : TANNOY M20, Sub.Martin Logan GottoII + Paradigm PS 1200

« ตอบกลับ #330 เมื่อ: วันพุธ 19 สิงหาคม 2015 เวลา 11:52 น. »
สายลำโพงกับสาย RCA ของผม ยิ่งเล่น มูลค่ายิ่งลดลง ๆ
ตอนหลัง ๆ กับไปโดนกับสายราคาถูก ๆ มากกว่าราคาแพง  แปลก
ไม่รู้เหมือนกันเปล่า ยิ่งเล่น System ยิ่งหด  แต่ผมยังไม่หดนะ
เพราะ  ขายไม่ออก 5555

ผมใช้แค่สายหลักร้อยกับหลักพันครับ

เอามาปรับบุคคลิกเสียงเล็กน้อยเอง

ทุนที่เหลือสะสมไว้ถอย อิปิ 6 ของน้าชัช หรือ อิปิ 8 ของน้า Mutae ดี 5555

:yoyo (82): :yoyo (86):

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: วันพุธ 19 สิงหาคม 2015 เวลา 12:22 น. »
:yoyo(20):

« ตอบกลับ #332 เมื่อ: วันพุธ 19 สิงหาคม 2015 เวลา 13:15 น. »

แหมน้าชัช

ชุดผมทั้งชุดยังไม่เท่า ปิ 6 เลยน้าาาาา..... :yoyo (83): :yoyo (83):

« ตอบกลับ #333 เมื่อ: วันอาทิตย์ 23 สิงหาคม 2015 เวลา 22:18 น. »
เพิ่งได้สายลำโพง Vandamme Blue Series 2.5 sq mm มาลอง

บุคคลิกแตกต่างจาก Black Rodium Twist ที่ใช้อยู่เยอะมาก (ผมมโนเองหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ)

แรงปะทะดีกว่า

เสียงออกสดกว่า  แห้งๆ  น่าจะเป็นเพราะสายยังใหม่อยู่??   :yoyo(73): :yoyo(73):

แต่ความนุ่มนวลสู้ Black Rodium Twist ไมได้

คงต้องใช้วิธีขยับลำโพงห่างออกจากกันอีกหน่อย  แต่ก็ดีไปอย่างที่เสียงจะได้เต็มห้องเสียที

ว่าแต่ vandamme ใช้เวลาเบิร์นนานไหมครับ   :yoyo (84): :yoyo (84):

หมายเหตุ : ลองทดสอบเสียงด้วยแผ่น XLO ใน track : Out of Phase เสียงดูเต็มห้องกว่าสายเดิม

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: วันอาทิตย์ 23 สิงหาคม 2015 เวลา 23:10 น. »
 :yoyo (80): เยี่ยมเลย  ยินดีกับสายใหม่ด้วยครับ :yoyo(53):
ปล.อ่านไปอ่านมา ชักไม่ชิลชิวแล้วครับชุดนี้ เข้าขั้นซีเรียสเลยนะครับ  อิอิ :yoyo(19): :yoyo(13):

ออฟไลน์ panupont

« ตอบกลับ #335 เมื่อ: วันจันทร์ 24 สิงหาคม 2015 เวลา 10:15 น. »
เพิ่งได้สายลำโพง Vandamme Blue Series 2.5 sq mm มาลอง

บุคคลิกแตกต่างจาก Black Rodium Twist ที่ใช้อยู่เยอะมาก (ผมมโนเองหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ)

แรงปะทะดีกว่า

เสียงออกสดกว่า  แห้งๆ  น่าจะเป็นเพราะสายยังใหม่อยู่??   :yoyo(73): :yoyo(73):

แต่ความนุ่มนวลสู้ Black Rodium Twist ไมได้

คงต้องใช้วิธีขยับลำโพงห่างออกจากกันอีกหน่อย  แต่ก็ดีไปอย่างที่เสียงจะได้เต็มห้องเสียที

ว่าแต่ vandamme ใช้เวลาเบิร์นนานไหมครับ   :yoyo (84): :yoyo (84):

หมายเหตุ : ลองทดสอบเสียงด้วยแผ่น XLO ใน track : Out of Phase เสียงดูเต็มห้องกว่าสายเดิม

ไม่หวานไม่นุ่ม  ไม่เข้าทางแบบนี้ ขายทิ้งโลดครับพี่หมูน้อยยยยยยยยยยยยยยย   :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

ไม่หวานไม่นุ่ม  ไม่เข้าทางแบบนี้ ขายทิ้งโลดครับพี่หมูน้อยยยยยยยยยยยยยยย 

« ตอบกลับ #336 เมื่อ: วันจันทร์ 24 สิงหาคม 2015 เวลา 10:39 น. »
แหม  :yoyo (84): :yoyo (84):

ขอลองสักพักสิครับ  เพิ่งฟังเอง

เร็วๆนี้คงจะระบายของที่ไม่ได้ใช้

เมียเริ่มตาเขียวแล้ว  :yoyo (92): :yoyo (92):

ทำห้องเลอะ   :yoyo(50): :yoyo(50):

ออฟไลน์ Aekiz

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: วันศุกร์ 28 สิงหาคม 2015 เวลา 00:10 น. »
เห็นรูป KEF LS-50
บุคลิคเค้าเป็นมั้ยอะครับคุณน้า... ช่วยแนะนำทีครับ แล้วควรจับคู่กับแอมป์แบบไหนดี.. ถ้าชอบเสียงโปร่งๆ ไหลลื่น

« ตอบกลับ #338 เมื่อ: วันศุกร์ 28 สิงหาคม 2015 เวลา 08:54 น. »
บุคลิคเค้าเป็นมั้ยอะครับคุณน้า... ช่วยแนะนำทีครับ แล้วควรจับคู่กับแอมป์แบบไหนดี.. ถ้าชอบเสียงโปร่งๆ ไหลลื่น

โปร่ง สะอาด  ฟังสบายครับ เหมาะกับห้อง 3 x 4

ถ้าได้ขาตั้งดีๆน่าจะมีเบสพอควร

แต่อย่าคาดหวังเรื่องเบสกับ impact นะครับ  มันลำโพงเล็ก

กินแอมป์ ขับยากอยู่เหมือนกัน (Sensitivity 86dB)

เคยลองกับ NAD BEE356 พอฟังได้

แต่ผมชอบแบบแอมป์หลอดมากกว่า (ความชอบส่วนตัว)

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: วันศุกร์ 28 สิงหาคม 2015 เวลา 16:22 น. »
แหม  :yoyo (84): :yoyo (84):

ขอลองสักพักสิครับ  เพิ่งฟังเอง

เร็วๆนี้คงจะระบายของที่ไม่ได้ใช้

เมียเริ่มตาเขียวแล้ว  :yoyo (92): :yoyo (92):

ทำห้องเลอะ   :yoyo(50): :yoyo(50):
มั่วได้อีก ฟังไม่ออก แต่อยากลอง
ทั้งฟังทั้งดูเพลินไปเลย morduant short performance 2
รับจัดเลี้ยงบุฟเฟต์ รับจัดเลี้ยงค๊อกเทล

ออฟไลน์ Aekiz

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: วันศุกร์ 28 สิงหาคม 2015 เวลา 17:46 น. »

โปร่ง สะอาด  ฟังสบายครับ เหมาะกับห้อง 3 x 4

ถ้าได้ขาตั้งดีๆน่าจะมีเบสพอควร

แต่อย่าคาดหวังเรื่องเบสกับ impact นะครับ  มันลำโพงเล็ก

กินแอมป์ ขับยากอยู่เหมือนกัน (Sensitivity 86dB)

เคยลองกับ NAD BEE356 พอฟังได้

แต่ผมชอบแบบแอมป์หลอดมากกว่า (ความชอบส่วนตัว)
ขอบคุณครับคุณน้า... วันนี้ผมไปลองมาแล้วคับ..อยากที่น้าบอกอย้าไปขาดหวังเบส...อิอิ... ตัวนี้ยังไม่แตะใจผม^^

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: วันอาทิตย์ 30 สิงหาคม 2015 เวลา 15:39 น. »

ตะกั่วบัดกรีนี้แหละครับ ตอนนี้ผมบัดกรีแค่ขั้ว Inlet เด่วจะบัดกรีตรง Cap Filter ในปรีหลอดทั้งหมด (ดูดตะกั่วเก่าออก)

มีสมาชิกบางท่าน โดนตะกั่วทองคำ กัด เข้าให้แล้วครับพี่น้อง  :yoyo(48):

« ตอบกลับ #342 เมื่อ: วันอังคาร 01 กันยายน 2015 เวลา 18:14 น. »
ตอนนี้เสียงถูกใจ 80-90% แล้วครับ 

รอระบบไฟ หม้อบาโต สายไฟ สาย RCA เข้าที่เข้าทางอีกสักพัก

หม้อบาโตช่วยได้เยอะเลย

บอกไม่ถูกว่ามันเพราะยังไง   :yoyo (86): :yoyo (86):

แต่ฟังเพลงมีความสุขมากขึ้น

คงได้ฟังเพลงให้หายเหนื่อยกันเสียที   :yoyo (77): :yoyo (86): :yoyo(23):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: วันอังคาร 01 กันยายน 2015 เวลา 21:21 น. »
ไหนละครับรูป น้าหมูไม่เอามาให้ยลโฉมกันบ้าง :yoyo(67): :yoyo(14):

« ตอบกลับ #344 เมื่อ: วันอังคาร 01 กันยายน 2015 เวลา 21:51 น. »
ไหนละครับรูป น้าหมูไม่เอามาให้ยลโฉมกันบ้าง :yoyo(67): :yoyo(14):

ยุ่งมากเลย  อีกสัก 2-3 วันนะครับ

:yoyo (81): :yoyo (81):

« ตอบกลับ #345 เมื่อ: วันเสาร์ 05 กันยายน 2015 เวลา 14:39 น. »
ชุดครบแล้วครับ   :yoyo (84): :yoyo (84):

เน้น  ง่าย  เรียบ

เหลือแค่รอทุกอย่างให้เบิร์นลงตัว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 18 กรกฎาคม 2017 เวลา 13:51 น. โดย Moonoi »

ออฟไลน์ newnew

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: วันเสาร์ 05 กันยายน 2015 เวลา 15:09 น. »
 :yoyo (80): :yoyo (95):
แบบนี้ นอนฟัง สบายใจเฉิบ....
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: วันเสาร์ 05 กันยายน 2015 เวลา 15:47 น. »
ชิลลลลลล จริงๆ :yoyo (80): น่าจะหลับสบายเลยแบบนี้

« ตอบกลับ #348 เมื่อ: วันเสาร์ 05 กันยายน 2015 เวลา 21:05 น. »

ลงให้แล้วนะครับ

http://thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=27541.msg516611#new

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #349 เมื่อ: วันเสาร์ 05 กันยายน 2015 เวลา 21:09 น. »
ดูจากรูปห้อง แล้ว

เสียง มันก้องมั๊ยครับน้า ฟังดังๆฟังดีมั๊ยครับ :yoyo(61):
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: วันเสาร์ 05 กันยายน 2015 เวลา 21:11 น. »
ดูจากรูปห้อง แล้ว

เสียง มันก้องมั๊ยครับน้า ฟังดังๆฟังดีมั๊ยครับ :yoyo(61):

ห้องผมเพดานสูง

ต่ำกับกลางไม่มีปัญหา

ปลายเสียงแหลมมีนิดหน่อย

ระดับพอดีฟังก็ไม่กวนนัก

« ตอบกลับ #351 เมื่อ: วันอังคาร 08 กันยายน 2015 เวลา 08:32 น. »
ติดตามชมตอนต่อไป อิ อิ  :yoyo(67):

« ตอบกลับ #352 เมื่อ: วันศุกร์ 18 กันยายน 2015 เวลา 16:55 น. »
เพิ่งกลับมาจากร้าน Audio Absolute ที่ The Wall ราชพฤกษ์

มีความสุขมากๆๆๆ :yoyo(55): :yoyo(55):

ไปฟังลำโพงตั้งพื้น Raidho 2.5

จำราคาเป๊ะๆ ไมได้  น่าจะประมาณหกถึงแปดหมื่นบาท

ไม่น่าเชื่อ ลำโพงเล็กนิดเดียว

เสียงเบสใหญ่เกินตัวมากกก 

ฟังได้ทุกแนว  ผมลองทั้ง Jazz เพลงไทย ลูกทุ่ง Pop ไทยเสียงหวานๆ Classics  :yoyo(42): :yoyo(42):

แถมลองปราบเซียนด้วยเสียงระนาดเอก

ลำโพงทั่วไปเสียงกระทบไม้จะออกมาเหมือนโลหะ  แต่.....

ไม่ใช่ลำโพงคู่นี้  เสียงระนาดเอกเป็นไม้ดีจัง   :yoyo (80): :yoyo (80):

ขนาดห้อง  3 x 7 เมตร  เสียงเต็มห้องมากกก

แนวเสียงอนาล๊อคถูกใจมากๆ

ปลายเสียงทั้งเสียงกลางและเสียงแหลมมันเหมือนมี echo นิดๆ แต่ลงตัวพอดี

ขนาดเปิดด้วยไฟล์เพลงด้วย CD +DAC ของ Cayin และ Integrated Amp Class A ของ Melody (น่าจะเป็น KT150)

ห้องก็ทำอะคูสติดไว้สงัดดี  เสียงที่ออกมาหวานฉ่ำถูกใจจริงๆ (น่าจะเป็นเพราะลำโพงตัวนี้มากกว่าเพราะลองเทียบกับลำโพงตั้งพื้นอีกตัวก็ไม่ดีเท่านี้)

ลองไปฟังกันดูนะครับ

:yoyo (86): :yoyo (86):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 18 กันยายน 2015 เวลา 17:19 น. โดย Moonoi »

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: วันศุกร์ 18 กันยายน 2015 เวลา 17:05 น. »
เพิ่งกลับมาจากร้าน Audio Absolute ที่ The Wall ราชพฤกษ์

มีความสุขมากๆๆๆ :yoyo(55): :yoyo(55):

จำราคาเป๊ะๆ ไมได้  น่าจะประมาณหกถึงแปดหมื่นบาท

ฟังได้ทุกแนว  ผมลองทั้ง Jazz เพลงไทย ลูกทุ่ง Pop ไทยเสียงหวานๆ Classics  :yoyo(42): :yoyo(42):

แถมลองปราบเซียนด้วยเสียงระนาดเอก

ลำโพงทั่วไปเสียงกระทบไม้จะออกมาเหมือนโลหะ  แต่.....

ไม่ใช่ลำโพงคู่นี้  เสียงระนาดเอกเป็นไม้ดีจัง   :yoyo (80): :yoyo (80):

ขนาดห้อง  3 x 7 เมตร  เสียงเต็มห้องมากกก

ปลายเสียงทั้งเสียงกลางและเสียงแหลมมันเหมือนมี echo นิดๆ แต่ลงตัวพอดี

ขนาดเปิดด้วยไฟล์เพลงด้วย CD +DAC ของ Cayin และ Integrated Amp Class A ของ Melody

ห้องก็ทำอะคูสติดไว้สงัดดี  เสียงที่ออกมาหวานฉ่ำถูกใจจริงๆ (น่าจะเป็นเพราะลำโพงตัวนี้มากกว่าเพราะลองเทียบกับลำโพงตั้งพื้นอีกตัวก็ไม่ดีเท่านี้)

ตัวนี้เคยไปฟังบ้านพี่ก้อยมาแล้ว  :yoyo (80):

« ตอบกลับ #354 เมื่อ: วันศุกร์ 18 กันยายน 2015 เวลา 17:20 น. »

ขนาดเปิดด้วยไฟล์เพลงด้วย CD +DAC ของ Cayin และ Integrated Amp Class A ของ Melody

ตัวนี้เคยไปฟังบ้านพี่ก้อยมาแล้ว  :yoyo (80):

เร็วจังครับ  เจ้าของร้านบอกว่าลำโพงเพิ่งจะเข้ามาไม่นานเอง  เป็นรุ่นใหม่

« ตอบกลับ #355 เมื่อ: วันพุธ 23 กันยายน 2015 เวลา 20:10 น. »
ระหว่างที่เบิร์นระบบ  น่าจะเกิน 100 ชั่วโมงแล้ว

น้าหนุ่มให้ USB Noise Filter มาลองเล่นได้สัก 3-4 วันแล้ว

ไม่น่าเชื่อครับ   :yoyo (86): :yoyo (86):

1. ฟังออกตั้งแต่เพลงแรกเลยครับว่าเสียงกลางดูเด่นขึ้น สมดุลย์ระหว่างเสียงกลางกับต่ำดูดีขึ้น (เดิม  ลำโพงผมเสียงเบสมันจะเด่นมาก)
2. เสียงดูสงัดมากครับ ตำแหน่งเสียงร้อง เสียงดนตรีชัด  โฟกัสชัดขึ้นมาก
3. ฟังแจ๊สมันขึ้น
4. แต่  ปลายเสียงแหลมดูห้วนๆ ฟังเพลงหวานๆ เพราะน้อยลง

เสียดายแค่ปลายเสียงแหลม   :yoyo (99): :yoyo (99):

« ตอบกลับ #356 เมื่อ: วันพุธ 23 กันยายน 2015 เวลา 20:17 น. »
พอดีวันนี้ได้จิ๊กซอตัวสุดท้าย   :yoyo (77): :yoyo (77):

สาย USB -- Audioquest Carbon

มันไม่ได้แก้ไขหรือเปลี่ยนแปลงอะไรมากมายหรอกนะครับ  แค่ปรุงเสียงตามที่ผมชอบมากขึ้นสองอย่าง

1.  ช่วยเติมบรรยากาศให้น่าฟังเพลงมากขึ้น
2.  ช่วยปลายเสียงแหลมให้ดีขึ้น บวกกับ  หางเสียงของเสียงร้องกำลังพอดี ไม่ห้วนเหมือนเดิม

ที่เหลือ  ก็อะคูสติคของห้องแล้วครับ  ที่ยังมีเสียงรบกวนตรงปลายเสียงแหลมอยู่หน่อยๆ 

แต่ก็รับได้ คงไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม

ถือว่า จบภาคแรกอย่างสมบูรณ์ครับ  เสียงหลังพ้นเบิร์นคงไม่แตกต่างจากนี้มากนัก (มั้ง)

:yoyo (77): :yoyo (77): :yoyo (77):

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: วันพุธ 23 กันยายน 2015 เวลา 21:36 น. »
ยินดีด้วยนะครับ สู้ๆ :yoyo (87):

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: วันพุธ 23 กันยายน 2015 เวลา 22:06 น. »
ถือว่า จบภาคแรกอย่างสมบูรณ์ครับ  เสียงหลังพ้นเบิร์นคงไม่แตกต่างจากนี้มากนัก (มั้ง)

รอดูไตรภาคครับ

ภาคสอง  :yoyo(21): กำจัดลำโพงปัจจุบัน  :yoyo(64):
ภาคสุดท้าย  หันหลังให้ดิจิตอลไปเล่นแผ่นดำ  :yoyo(19):

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: วันพุธ 23 กันยายน 2015 เวลา 23:01 น. »

รอดูไตรภาคครับ

ภาคสอง  :yoyo(21): กำจัดลำโพงปัจจุบัน  :yoyo(64):
ภาคสุดท้าย  หันหลังให้ดิจิตอลไปเล่นแผ่นดำ  :yoyo(19):

สะสมทุนไปเรื่อยๆครับ  เจออะไรถูกใจค่อยสอย  :yoyo (84):  :yoyo (92):