ผู้เขียน หัวข้อ: YAMAHA FX-1 เสียงดี? ใช่ไหมครับพี่ (ย้ง) muchmore  (อ่าน 9719 ครั้ง)

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
YAMAHA FX-1 เสียงดี? ใช่ไหมครับพี่ (ย้ง) muchmore
« เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 08:59 น. »

อยากมีโอกาสได้ลองฟังเสียง จิ น ๆ เลย  :yoyo(23):

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
Re: YAMAHA FX-1 เสียงดี? ใช่ไหมครับพี่ (ย้ง) muchmore
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 09:23 น. »

อยากมีโอกาสได้ลองฟังเสียง จิ น ๆ เลย  :yoyo(23):

เห็นน้าย้งบอกว่าดีก่าตัวข้างหน้าเยอะเลย  :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออฟไลน์ boszchinnapat

• คุยเก่งมาก
Re: YAMAHA FX-1 เสียงดี? ใช่ไหมครับพี่ (ย้ง) muchmore
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 09:30 น. »
เห็นบอกว่า NS1000 ก็เสียงดีกว่าตัวข้างหน้าด้วยครับ

ปล นี่กระทู้รวมตัวคนใช้ Yamaha รึเปล่าเนี่ย
Technics SL1200Mkii>Pathos In the groove>Luxman 5L15>Yamaha NS1000

ออฟไลน์ ojoa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 09:45 น. »
ใช่ๆ เสียงดีครับ  :yoyo (94):
Pre-Power: Aurorasound Preda + Karan KAS400 Cardas Wiring CD: Accuphase DP720 Speaker: Wilson Audio Sasha W/P
Interconnect: Audiotruth Diamond , Nordost Valhalla XLR Power Cord : Signal Project Lynx , Kubala Emotion, Powerwedge 311, Kr62 Silver Gold Edition
Speaker Cable: Transparent Reference XL SS
Turntable: Denon DP80 + Tonearm Denon 302 + Dynavector XX2 MkII + Accuphase AC3 + Grado Gold MM + Denon 103r Pulse
Phono: Accuphase C37 ผมหยุดฟังเพลงแล้วครับ

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 09:54 น. »
ลงคลิปไม่เป็น

https://www.youtube.com/watch?v=o4ZXGwxeW7Q
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 10:03 น. »
เห็นบอกว่า NS1000 ก็เสียงดีกว่าตัวข้างหน้าด้วยครับ

ปล นี่กระทู้รวมตัวคนใช้ Yamaha รึเปล่าเนี่ย

ถ้าใส่ Super Tweeter เสียงจะ Up ไปอีกไกล
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 10:16 น. »
ลงคลิปไม่เป็น

https://www.youtube.com/watch?v=o4ZXGwxeW7Q

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=o4ZXGwxeW7Q" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=o4ZXGwxeW7Q</a>

:yoyo (80):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
  • สมาชิกอาวุโส
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 10:45 น. »
เสียงดี โคตรเพราะ มีความสุขจัง

ยามาฮ่า รุ่นเจ๋งๆ เสียงดีมาก ผมว่า นุ่มนวล สุขสบาย เป็นธรรมชาติ

ยิ่งเสียงแหลมของมัน   พริ้ววววววว... :yoyo(23):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:27 น. »
เพลงในclipเป็นเพลงอะไรครับ.....เพราะจัง  :yoyo (77):  :yoyo (77):

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:31 น. »
เพลงในclipเป็นเพลงอะไรครับ.....เพราะจัง  :yoyo (77):  :yoyo (77):

เห็นปกอัลบั้มประมาณนาที 0:15 อะครับน้า..

ออฟไลน์ wongwarit

• magnepan mini maggie
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:33 น. »

ลำโพงญี่ปุ่น....ยี้
Speakers : Magnepan Mini Maggie , YAMAHA NS-1000 , NHT Super Zero , QUAD 11L
Amp : MUSICAL FIDELITY 550K , McCormack DNA225 , NAD C-320 , Audiospace Mini Galaxy , Poem Int , Viola SE-3
Pre Amp : Bryston BP-20 , Rogue Audio Ares , Rega Phono , Viola TL-1 MK3
Source : Cambridge Audio Azkur 840C  , Marantz CD63 mkII KI Signature , Rega P5 
Cable : speaker cable -> IN-AKUSTIK PREMIUM Interconnect Cable ->  Aural Symphonics , mogami  ,  Power Cord ->  Aural Symphonics , Oyaide Black Mamba

ออฟไลน์ wongwarit

• magnepan mini maggie
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:38 น. »

สมัยก่อนคิดแบบนี้ครับ

แต่หลังจากได้ฟัง NS-1000 ทำให้ความคิดผมเปลี่ยนเลยครับ

เราดูถูกลำโพงญี่ปุ่น(รุ่นดีๆ)ไม่ได้เลยครับ
Speakers : Magnepan Mini Maggie , YAMAHA NS-1000 , NHT Super Zero , QUAD 11L
Amp : MUSICAL FIDELITY 550K , McCormack DNA225 , NAD C-320 , Audiospace Mini Galaxy , Poem Int , Viola SE-3
Pre Amp : Bryston BP-20 , Rogue Audio Ares , Rega Phono , Viola TL-1 MK3
Source : Cambridge Audio Azkur 840C  , Marantz CD63 mkII KI Signature , Rega P5 
Cable : speaker cable -> IN-AKUSTIK PREMIUM Interconnect Cable ->  Aural Symphonics , mogami  ,  Power Cord ->  Aural Symphonics , Oyaide Black Mamba

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:40 น. »

เห็นปกอัลบั้มประมาณนาที 0:15 อะครับน้า..

เห็นแล้วครับขอบคุณครับ พอดีมัวแต่ทำงานเลยไม่ทันมองครับ  :yoyo (80):

ออฟไลน์ Z4

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:42 น. »

แต่หลังจากได้ฟัง NS-1000 ทำให้ความคิดผมเปลี่ยนเลยครับ

เราดูถูกลำโพงญี่ปุ่น(รุ่นดีๆ)ไม่ได้เลยครับ

:yoyo (77):  :yoyo (77):  :yoyo (77):

ออฟไลน์ Martra

• TAC
  • Emotional Drive by EMT
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:44 น. »
 :yoyo(23): :yoyo(23): :yoyo(23):
Vonor Five Stars - One stop solution for Bed&Bedding product. http://www.vonorfivestars.com

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 11:49 น. »

ผมก็ยี้ๆๆๆ ที่ทนใช้เพราะ ขายมะออก ครับ  :yoyo(30):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 12:06 น. »
เบื่อที่มันยัดเข้าห้องผมไม่ได้นี่แหละ  ดันตัวใหญ่กว่าประตู  แงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :yoyo (78): :yoyo (78): :yoyo (78):
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 12:29 น. »
ยากอะไรน้าพล  ทุบประตูทิ้ง

ทีผมซื้อเครื่องซักผ้า ยังรื้อหลังคา เอารถเครนหย่อน

จิ๊บๆ :yoyo (95):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ MuTae

• ลำโพง Full-Range ของผมครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 12:33 น. »
เบื่อที่มันยัดเข้าห้องผมไม่ได้นี่แหละ  ดันตัวใหญ่กว่าประตู  แงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :yoyo (78): :yoyo (78): :yoyo (78):

ขยายประตูได้ครับ  :yoyo(13):
Marantz 6300 / CAL ICON mkII 20bit HDCD
Vactech Flute
Altec 19

AR EB-101 / McIntosh C712+MC7100 / ......

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 12:40 น. »
ลุยเลยครับ.  :yoyo(58):

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 12:49 น. »

ลำโพงมันถอดแยกชิ้นได้นะน้าพล  :yoyo (100): :yoyo (100): :yoyo (100):

ออฟไลน์ boszchinnapat

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 13:33 น. »

ถ้าใส่ Super Tweeter เสียงจะ Up ไปอีกไกล

อยากลองอยู่คร้าบพี่ แต่รอขายโฟโนได้ก๊อน
Technics SL1200Mkii>Pathos In the groove>Luxman 5L15>Yamaha NS1000

ออฟไลน์ Potty579

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 13:37 น. »
 :yoyo (80): :yoyo (80):

อยากลองด้วยเหมือนกันครับ
Good Songs make me Relax!!!

ออฟไลน์ jibjoy

• ไม่มีกิเลส ก็ไม่มีเครื่องเสียง..
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 13:48 น. »
ยากอะไรน้าพล  ทุบประตูทิ้ง

ทีผมซื้อเครื่องซักผ้า ยังรื้อหลังคา เอารถเครนหย่อน

จิ๊บๆ :yoyo (95):

เรียกผมหรือครับ... :yoyo (100):
<a href="http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif" target="_blank" class="new_win">http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/9/93/Horn_loudspeaker_animation.gif</a>

ออฟไลน์ magpie

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 15:13 น. »

เอาด้านข้างเข้า. น่าจะเข้าได้นะน้าพล

ราคามันแรงเหมือน l300. ป่าวครับน้าๆ
Analog :  Paradox Pulse Denon DL-103r > Thorens 124 > Sut Altec Peerless 4722 > Phono SAC
Pre      :  Opera Consonance linear1
Power  :  Opera Consonance  Mono 845

ออฟไลน์ deja

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 15:32 น. »

แล้วเรามั่นใจได้ยังไงครับว่าเสียงที่เราได้ยินตอนนี้ เป็นเสียงของลำโพงตัวนี้จริงๆ

เป็นไปได้หรือเปล่าครับว่าอายุลำโพงขนาดนี้ อาจมีการเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างของลำโพง
แล้วทำให้เสียงเปลี่ยนไป อาจจะดีขึ้นหรือแย่ลง

ผมไม่ได้หมายถึงเฉพาะลำโพงตัวนี้นะครับ
แต่รวมถึงลำโพงเก่าที่มีอายุ 40-50 ปีขึ้นไปทุกตัวด้วยครับ สงสัยมานานแล้วครับ  :yoyo (84):

ออฟไลน์ snoopmann

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 15:41 น. »

แล้วเรามั่นใจได้ยังไงครับว่าเสียงที่เราได้ยินตอนนี้ เป็นเสียงของลำโพงตัวนี้จริงๆ

เป็นไปได้หรือเปล่าครับว่าอายุลำโพงขนาดนี้ อาจมีการเปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างของลำโพง
แล้วทำให้เสียงเปลี่ยนไป อาจจะดีขึ้นหรือแย่ลง

ผมไม่ได้หมายถึงเฉพาะลำโพงตัวนี้นะครับ
แต่รวมถึงลำโพงเก่าที่มีอายุ 40-50 ปีขึ้นไปทุกตัวด้วยครับ สงสัยมานานแล้วครับ  :yoyo (84):

ถ้าคิดอย่างนี้ต้องบอกว่าอย่าไปลองเล่นของวินเทจครับ
เพราะน้าคิดถูกต้องแล้ว 555

ถ้าของอายุเท่านี้แล้วเดิมทั้งหมดอย่างที่ฮิตๆกัน เสียงมันก็เพี้ยนไปหมดแล้ว
ถ้าของอายุเท่านี้แล้วมีการเปลี่ยนอุปกรณ์บางส่วนให้ค่าทางไฟฟ้ากลับสภาพเดิม มันก็ไม่เดิมแล้ว
ที่สำคัญ คนที่เคยฟังของอายุเท่านี้ในวันที่มันยังสภาพฟิตเปรี๊ยะ ก็คงจำเสียงมันไม่ได้แล้ว
หรือไม่ก็หูเพี้ยนไปแล้ว 555

:yoyo (100):

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 15:55 น. »

ที่สงสัยหน่ะถูกต้องแล้วครับ 555  แต่ด้วยความที่อยากได้อารมณ์เสียง+อารมณ์ทางสายตา

เลยทำให้คนอยากได้ อยากมี อยากฟัง ลำโพงแนววินเทจ หรือ แนวๆที่คนพูดถึงกัน

แล้วน้า deja เคยลองฟังที่เค้าว่ามามั้งไหมครับ หรือฟังแล้วไม่ชอบ

ออฟไลน์ snoopmann

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 16:06 น. »

ที่สงสัยหน่ะถูกต้องแล้วครับ 555  แต่ด้วยความที่อยากได้อารมณ์เสียง+อารมณ์ทางสายตา

เลยทำให้คนอยากได้ อยากมี อยากฟัง ลำโพงแนววินเทจ หรือ แนวๆที่คนพูดถึงกัน

แล้วน้า deja เคยลองฟังที่เค้าว่ามามั้งไหมครับ หรือฟังแล้วไม่ชอบ

นี่ไงครับ คนที่ทันฟังลำโพงตั้งแต่ยุคที่มันออกมาขาย
น้า deja มีอะไรสงสัยถามได้เลยครับ
ห้ามเริ่มจากคำถามว่า น้าเขียงหูเพี้ยนรึยัง? นะครับ
 :yoyo(41): :yoyo(41): :yoyo (89):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 16:17 น. »
ผมลอง ดูพวกเครื่องที่ เริมผลิตตอนผมเกิดแล้ว   ยอมรับว่า   เอ่อ    ถ้าเค้าเรียกเครือง พวกนี้ว่า vintage  แล้วยอมรับเลยว่าหูเรายังไม่วินเทจพอ ครับ 555

กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 16:23 น. »
คือผมก็พอทันฟังน่ะครับ อาศัยฟังตามบ้านแม่ของเพื่อนกับบ้านเพื่อนของแม่
จำได้ว่าเสียงออกฟังสบายเสียงจะออกใหญ่ๆหน่อย เบสมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับ
ขนาดของตู้   รายละเอียดหรือตำแหน่งชิ้นดนตรีจะสู้ลำโพงสมัยใหม่ไม่ค่อยได้ครับ

แต่ลำโพงวินเทจในยุคปัจจุบันยังไม่เคยฟังเลยครับ

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 16:30 น. »
คือผมก็พอทันฟังน่ะครับ อาศัยฟังตามบ้านแม่ของเพื่อนกับบ้านเพื่อนของแม่
จำได้ว่าเสียงออกฟังสบายเสียงจะออกใหญ่ๆหน่อย เบสมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับ
ขนาดของตู้   รายละเอียดหรือตำแหน่งชิ้นดนตรีจะสู้ลำโพงสมัยใหม่ไม่ค่อยได้ครับ

แต่ลำโพงวินเทจในยุคปัจจุบันยังไม่เคยฟังเลยครับ

:yoyo(74):   แม่เพื่อนยังฟังเพลงด้วยลำโพงพวกนี้ด้วยเหรอครับ 555  เค้าขายไหมครับ  :yoyo(12):

ลำโพงวินเทจยุคปัจจุบันไม่มีครับ วินเทจคือของเก่า ถ้าใหม่คือแค่ทำเลียนแบบ

อีกอย่างนึงผมเข้าใจว่าเทคโนโลยีสมัยนั้น ยังไม่สามารถทำลำโพง ด้วยวิธีคิดและเทคโนโลยีแบบปัจจุบันได้

เรื่องตำแหน่งชิ้นดนตรีคงไม่ได้เท่าปัจจุบัน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 16:34 น. โดย kiang »

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 21:10 น. »

:yoyo(74):   แม่เพื่อนยังฟังเพลงด้วยลำโพงพวกนี้ด้วยเหรอครับ 555  เค้าขายไหมครับ  :yoyo(12):

ลำโพงวินเทจยุคปัจจุบันไม่มีครับ วินเทจคือของเก่า ถ้าใหม่คือแค่ทำเลียนแบบ

อีกอย่างนึงผมเข้าใจว่าเทคโนโลยีสมัยนั้น ยังไม่สามารถทำลำโพง ด้วยวิธีคิดและเทคโนโลยีแบบปัจจุบันได้

เรื่องตำแหน่งชิ้นดนตรีคงไม่ได้เท่าปัจจุบัน...

ผมหมายถึงเคยฟังในยุคนั้นนะครับ(ตอนนั้นยังเด็กอยู่) ประมาณ 40กว่าปีมาแล้ว

ส่วนวินเทจในยุคปัจจุบัน หมายถึงลำโพงในยุคนั้นที่นำมาฟังกันใหม่น่ะครับ

มีเรื่องตลกที่ขำไม่ออกจะเล่าให้ฟังครับ
ครั้งหนึ่งมีคนข้างบ้านที่ชอบฟังลูกทุ่งได้เสียชีวิตไป ลูกเขาก็เอาแผ่นเสียงเพลงลูกทุ่งของพ่อมาอ้อนวอน
ขายให้ผมแผ่นละ 20-30บาทเอง เพราะตอนนั้น(ปลายยุค70)คนเริ่มเลิกเล่นแผ่นเสียงแล้วหันมาเล่นเทปแทน
เป็นแผ่นพวก สุรพล ชาย รุ่งเพชร ศรคีรี ระพิน ประมาณร้อยกว่าแผ่น แต่ช่วงนั้นผมกำลังบ้าเพลงฝรั่งอยู่ และ
เห็นว่าเพลงพวกนี้บันทึกเสียงมาไม่ค่อยดีเลยไม่สนใจเอา รู้สึกว่าตอนหลังขายซาเล้งไปสองสามร้อบบาทเอง
ถ้านำมาขายในยุคปัจจุบันน่าจะพอสร้างบ้านหลังย่อมๆได้สักหนึ่งหลัง   :yoyo (99):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2015 เวลา 21:50 น. »
เคยจะไปลำโพงวินเทจอยูพักนึง ไปนั่งฟังของ ts อยู่นานกะแอมป์หลอดที่ว่าจะเข้ากันนักกันหนา กับแผ่นที่เหน็บไปลอง ยังไม่สะใจนัก
แต่กะลำโพงเทพๆนี่ เสียงน่าจะสะใจ แต่ราคาแต่ละคู่นี ทำใจลำบาก อีกทั้งตัวเบ้อเริ่มด้วย เลยไม่ค่อยกล้าไปตะเวณขอฟังจากเพื่อน กลัวใจแตก  :yoyo (84):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2015 เวลา 12:33 น. »
พี่ย้ง เห็นทู้นี้ยังคร้าบ  :yoyo (84):