ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าใหม่เข้ารายงานตัวครับ  (อ่าน 4273 ครั้ง)

ออฟไลน์ dangsushi

• ลองคุย
  • **
หน้าใหม่เข้ารายงานตัวครับ
« เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 11:54 น. »
  :yoyo (81):สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับผมชื่อแดงมีอาชีพขายซูชิอยู่ตลาดแถวๆถนนนิมิตรใหม่ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดอยู่แถวนี้ทักทายกันบ้างนะครับ ยังฟังไม่เก่ง ฝากตัวด้วยครับ. เริ่มรู้จักการฟังเพลงเป็นก็ด้วยความมีน้ำใจไมตรีที่ดีเยี่ยมของพี่ศักดิ์ KTT ที่รู้จักกันครั้งแรกก็ให้โอกาสผมได้สัมผัสกับเสียงเพลงเพราะๆทีห้องฟังของพี่เค้า  :yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):ขอบคุณครับพี่ศักดิ์. ชุดที่ใช้ก็เป็นชุดเล็กๆมือสองซะส่วนมากตามกำลังที่พอจะหาได้ครับ ในระบบที่ใช้ก็มี สายไฟปลั๊กผนังของคุณwatt 12 ปลั๊กผนัง maestro สายไฟปลั๊กพ่วงยักเขียวของดร.อดิศักดิ์ ปลั๊กพ่วง wattgate ทอง สายไฟ mojo มาที่ cd yba 100 สายไฟ sharkwire blue sea classic มาที่แอม์ดร.อดิศักดิ์ สายสัญญาน sharkwire blue sea classic สายลำโพง van damme blue series 4.0 ลำโพงตั้งพื้น vox aquarius     

ออฟไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
Re: หน้าใหม่เข้ารายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 12:07 น. »
 :yoyo(16): :yoyo(16):

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 12:20 น. »
ยินดีต้อนรับครับ  :yoyo (77): :yoyo(48): :yoyo(16):
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 13:08 น. »
สวัสดีครับคุณแดงซูชิ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะครับ :yoyo(65):

ออฟไลน์ bombom

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 13:10 น. »
สวีสดีคร้าบบบบบ

:yoyo(16):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 13:25 น. »
หวัดดีครับน้าแดง  ผมชอบกินซูชิ มากครับ

ชุดน่าสนใจ ว่างๆมาเปิดห้องหน่อยนะครับ :yoyo(14):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 13:43 น. »
ดีจ้าาาา :yoyo(16): ชุดเล็กมากเลยครับ แต่ใหญ่กว่าของผมหลายเท่าเลยครัชช :yoyo(58):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ beehotel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 14:14 น. »
สวัสดีครับ  ชุดที่ใช้อยู่เป็นไงบ้างครับ 
ดูจากอุปกรณ์แล้วคัดสรรมาพอสมควร
Main Cable"Top Cable 5 core">Breaker Hifi Turning>ปลั๊กผนัง คุณธีร>Isolate Transformer Batolucci 1000W>บล็อคไม้อมฤต JJ>สายไฟ C3 XOTIQ>>สายไฟ 1000 ปี x2>สายไฟสะเทือน>CDT Audiomeca Mephisto>WireWorld Gold StarlightII>DAC California Audio Labs:SC-10>pre:Sugden: C28>TT:Macro Saki :DD6+Shure:V15Type3>AC.เพื่อนช่วยเพื่อน,AC ก้องกิจกร,RCA Vandanhul.The Secord>Projector:Infucus:X10 Screen Goo&+Dune H1+Libero HD+Lidero source+DC Blocking
>AMP:DIY Tube amp CX-350by SAC THAILAND,Audio Space AS 6IRE:KT88>:PrePro Onkyo Intega 9.8 + Power 6Ch Parasound,Ac.Power:  & Tsunami MKII ผ่าน Box Alu. & Valor2
FRONT SPREAKER:TANNOY STIRLING+RAAL 70-10D Speaker Cable แวนแดม
CENTER SPREAKER  : TANNOY STIRLING
REAR SPREAKER  : TANNOY M20, Sub.Martin Logan GottoII + Paradigm PS 1200

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 14:41 น. »
สวัสดีครับผม ยินดีครับ

ออฟไลน์ newnew

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 16:33 น. »
สวัสดีครับ น้า dangsushi  :yoyo(48):
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC. But when either type of source is truly superb, you get angels hovering, singing lullabies.

ออฟไลน์ oak

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันศุกร์ 24 เมษายน 2015 เวลา 16:42 น. »
สวัสดีครับน้า dangsushi  :yoyo(48):

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันเสาร์ 25 เมษายน 2015 เวลา 08:42 น. »
  :yoyo (81):สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับผมชื่อแดงมีอาชีพขายซูชิอยู่ตลาดแถวๆถนนนิมิตรใหม่ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดอยู่แถวนี้ทักทายกันบ้างนะครับ ยังฟังไม่เก่ง ฝากตัวด้วยครับ. เริ่มรู้จักการฟังเพลงเป็นก็ด้วยความมีน้ำใจไมตรีที่ดีเยี่ยมของพี่ศักดิ์ KTT ที่รู้จักกันครั้งแรกก็ให้โอกาสผมได้สัมผัสกับเสียงเพลงเพราะๆทีห้องฟังของพี่เค้า  :yoyo (81): :yoyo (81): :yoyo (81):ขอบคุณครับพี่ศักดิ์. ชุดที่ใช้ก็เป็นชุดเล็กๆมือสองซะส่วนมากตามกำลังที่พอจะหาได้ครับ ในระบบที่ใช้ก็มี สายไฟปลั๊กผนังของคุณwatt 12 ปลั๊กผนัง maestro สายไฟปลั๊กพ่วงยักเขียวของดร.อดิศักดิ์ ปลั๊กพ่วง wattgate ทอง สายไฟ mojo มาที่ cd yba 100 สายไฟ sharkwire blue sea classic มาที่แอม์ดร.อดิศักดิ์ สายสัญญาน sharkwire blue sea classic สายลำโพง van damme blue series 4.0 ลำโพงตั้งพื้น vox aquarius   
ยินดีต้อนรับครับ  :yoyo (77): :yoyo (77):

โธ่ ! นึกว่าใคร คุณแดงนั่นเอง สบายดีนะครับ

ผ่านมาแถวลาดพร้าว  แวะมานั่งคุย นั่งฟังเพลงกันได้

ผมจะเปิด Boxer 2 รุ่นใหม่ให้ฟังครับ

ออฟไลน์ dangsushi

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอาทิตย์ 26 เมษายน 2015 เวลา 09:37 น. »
 :yoyo (81):สวัสดีครับ...ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นจากทุกๆท่านครับ...  :yoyo (81): Moonoi   :yoyo (81):naimnatnod   :yoyo (81): tooss   :yoyo (81):bombom   :yoyo (81):boonsak   :yoyo (81):vichien   :yoyo (81):beehotel   :yoyo (81):chatchawanb                                                                                     
 :yoyo (81):newnew   :yoyo (81):oak   :yoyo (81):ktt