ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 1313 ครั้ง)

ออฟไลน์ charndet

• ลองคุย
  • **
สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 14:52 น. »
สวัสดีครับ ผมชาญเดชนะครับ อายุ 36 พึ่งเริ่มหัดฟังไม่นาน แต่ชอบฟังเพลงแต่เด็กจากชุดมรดกคุณพ่อ ลำโพง B&O Beovox P50 + Int. B&O BeoMaster 1900 + cassette TEAC

ชุดปัจจุบันพึ่งซื้อไม่นานครับ ยังเบิร์นได้แค่ร้อยกว่าชั่วโมง
ประสบการณ์ยังน้อย ไว้จะขออนุญาตรบกวนน้าๆในบอร์ดนะครับ

2 Channels

Source 1: BDP OPPO 103D
   Coax: JPS Supperconnector Q
   Power Cord: JPS In-Wall + AQ NRG1000
   Spike: Rosewood with spike feet
Source 2: MacBook Pro
   Music Player: Amarra 3.0
   USB Cable: AQ Coffee
   Accessory: Audiotechnica Isolation feet
DAC: TEAC UD501
   Interconnect: JPS Supperconnector Q
   Power Cord: JPS In-Wall + AQ NRG1000
   Spike: Tombo Audio Magic Spike
   Accessory: Tombo Audio Wooden Magic plate Ebony
Integrate amp: Octave V40SE
   Power cord: JPS The Power AC+
Speaker: ProAc Respond D1
   Speaker cable: Accustic Arts Top Line MKII Single wire
   Jumper: Nordost
   Speaker stand: Lovan Sovereign A-6
   Spike feet: Audiotechnica
Power conditioner: Audyn Valor3
   Power cord: KongKitJaKorn + Marinco
Power system:
   Dedicated power system by K.Teerawat
   In-Wall power cord: KongKitJaKorn
   Power outlet: JPS x1, Humble x2

-------------------------------------------------------------

Home theatre system

Source 1: BDP OPPO 103D
   HDMI: DH Labs
Source 2: DUNE HD BASE3D
   HDMI: DH Labs
   Power cord: Merrex
AVR: Anthem MRX510
   Power cord: JPS In-Wall + NRG500
Speaker: MK Sound Movie 5.1
   Speaker cable: DH Labs Odyssey (Front+Center), Van Damme (Surround)
   Sub Power cord: KongKitJaKorn + Marinco
   Sub cable: AQ Boxer
   Sub spike: InAkustic
Projector: BenQ MH680
   Power cord: KongKitJaKorn + Marinco
   HDMI: Merrex 1
Projector screen: Vertex Fixed 100"

Hi-Fi Rack: Rezet Acrylic

-------------------------------------------------------------

Portable system

Source: IPod Touch Gen3
   Cable: ALO Copper 22
DAC/AMP: TEAC HA-P50
Headphones:
   IEM: Noble Audio Noble6 + Double Helix Cables Symbiote Fusion 8 Wire
   CIEM: Westone W4R Remolded + Moon Audio Silver Dragon
   Full Size: B&O HE6, Harman Kardon CL

ออฟไลน์ thanawat

• ชอบคุยมาก
Re: สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 15:03 น. »
ยินดีต้อนรับครับ :yoyo(16):ชุดฟังเพลง :yoyo(19):

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
Re: สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 15:11 น. »

สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 15:22 น. »
 :yoyo(16):ยินดีต้อนรับนะครับ ผมก็เคยใช้D1ด้วยครับ ตอนนี้ใช้หนี้ อยู่ครับ ล้อเล่นนะครับ :yoyo (100):

ออฟไลน์ newnew

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 16:41 น. »
สวัสดีครับ  :yoyo(48):
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

ออฟไลน์ bombom

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 16:53 น. »
สวัสดีคับ

:yoyo(16):

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 17:02 น. »
สวัสดีครับน้าๆทุกท่าน ตอนไปฟังครั้งแรกถูกใจ D18 แต่กลัวห้องเอาไม่อยู่ (3.1x3.4x2.9) เลยมาจบที่ D1 ครับ

กว่าจะเซ็ทลงก็เล่นเอาเหนื่อย โชคดีได้น้าใจดีแนะนำการเซ็ทด้วย XLO ให้

แต่แอบเจ็บใจสอยมากจากyodoญี่ปุ่นตั้ง6พันกว่าเยน

ปัญหาคือตอนนี้เริ่มไม่พอใจเสียงชุดโฮมกะชุดพกพาซะแล้ว

เศร้า...

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 18:09 น. »
หวัดดีครับน้าชาญเดช  ดีใจจังมีสมาชิกใหม่เพิ่มมาเรื่อย น้าๆแต่ละท่านเล่นกันแรงๆ

จัดชุดแบบนี้  ถือว่าโปรฯแล้วครับ  ไม่ใช่หัดเล่นหัดฟังแน่นอน

เอ่อ   ผมก็ใช้ d18  อยู่ครับ  ยอมรับว่าเบสมันอลังการมาก  อาจจะมีปัญหากับบางห้องได้

...  อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมกันบ้างนะครับ :yoyo (81):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ nat8321

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 18:16 น. »
สวัสดีครับ  :yoyo(48): :yoyo(48):

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 25 พฤษภาคม 2015 เวลา 18:45 น. »
อูยยยยไม่โปรหรอกครับป๋าเกาะ ก่อนหน้านั้นฟังแต่in earครับ
ชุดนี้เป็นชุดแรกในชีวิตที่ฟังจริงจังพึ่งซื้อมา2เดือนเองอาศัยมาเก็บความรู้จากน้าๆในบอร์ดนี้เอาครับ

ตัวB&O นั่นก็ฟังตอนอยู่มัธยมยังไม่รู้จักยี่ห้อมันเลยครับตอนนั้น555

ไว้จะเอารูปมาลงที่ห้องshow caseครับผม