ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้าท่านใดใช้ Pioneer BDP-450 บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 693 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0019

• ชอบคุยมาก
มีน้าท่านใดใช้ Pioneer BDP-450 บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: วันพฤหัสบดี 07 มกราคม 2016 เวลา 15:41 น. »
เพิ่งซื้อมือสองมาน่ะครับ ลองใช้ดูแล้วยังงงๆอยู่ ตอนนี้ผมต่อเครื่อง 450 เข้ากับ TEAC UD-H01 (DAC) แล้วต่อเข้าแอมป์ NAD 2 แชนแนล ส่วนภาพต่อ HDMI เข้าทีวี อยากสอบถามตามนี้ครับ

1. เมื่อคืนลองเล่นไฟล์ mkv จาก HDD ปรากฎว่าเสียงไม่ออกครับ (ผมเซ็ท HDMI เป็น seperate น่ะครับ) ถ้าเล่นไฟล์ สัญญาณเสียงจะออกทาง HDMI เท่านั้นหรือเปล่าครับ
2. ถ้าเล่นแผ่น Bluray / SACD สัญญาณเสียงมันส่งออกทาง HDMI อย่างเดียวเลยหรือป่าวครับ
3. เวลาเลื่อนเลือกไฟล์ใน HDD มันช้าๆหน่วงๆ แบบนี้ปกติไหมครับ แล้วเวลากดเล่นแล้วหน้าจอทีวีมันขึ้นบลูสกรีนเหมือนไม่มีสัญญาณภาพแป๊บนึงก่อน ค่อยมีภาพขึ้น ปกติไหมครับ
4. อยากอัพเฟิมแวร์จีน ขอคำแนะนำวิธีการหน่อยครับ กลัวเครื่องเจ๊ง

:yoyo (81):
Player: PC (AMD A6) , Mac mini (late 2009) || USB cable: Custom made from Canare  || DAC: Teac UD-H01 || Audio cable: Audio GD Pink || Int amp: LA Audio V1 , NAD C356bee || Speaker cable: No name || Speaker: Polk Audio RTi A1