ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกซับให้ทีครับ มีอยู่ในใจ 3 ตัว  (อ่าน 2197 ครั้ง)

ออฟไลน์ HECTUM

• หน้าใหม่
  • *
ช่วยเลือกซับให้ทีครับ มีอยู่ในใจ 3 ตัว
« เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2016 เวลา 18:34 น. »
1. JBL ES150 ตัวนี้เคยไปฟังที่มหาจักร มันแข็งๆ ยังไงไม่รู้ แต่เปิดใน showroom ใหญ่ๆ เห็นเซียนบอกดีแต่ต้องนวด
2. tannoy 10.2 ครับ ไม่เคยฟังเลย อยากได้แนวทางก่อนครับ ว่าจะไปฟังพรุ่งนี้ แต่อยากได้ข้อมูลอ้างอิงก่อน
3. paradigm PDR100 เหมือน 2 ครับ

ดูหนัง 80% ครับ อยากรู้แนวเสียงเลยครับ ความต้องการเบื้องต้นคือ เสียงกระชับๆ ครับ หนังกลองตึง ตึ๊บๆ อ่ะครับ หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำครับ ประมาณ หมื่นกลางๆ

ออฟไลน์ keamglad

• ชอบคุยมาก
Re: ช่วยเลือกซับให้ทีครับ มีอยู่ในใจ 3 ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 30 มกราคม 2016 เวลา 09:20 น. »
เสียงกระชับๆ หนังกลองตึงเปี๊ย  ขอแนะนำว่าเอา paradigm ออกครับผม

ส่วน tannoy นี่ผมไม่เคยฟังจริงๆ ไม่รู้แน่วเสียงเค้ายังไง

ส่วน jbl es150 นี่น่าจะใกล้เคียงกับที่ต้องการนะครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: ช่วยเลือกซับให้ทีครับ มีอยู่ในใจ 3 ตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 30 มกราคม 2016 เวลา 12:45 น. »
ดูหนังเป็นหลัก ไมไม่เลือก klipsh หล่ะครับ 10" ยิงลงพื้น ราคาก็ถูกกว่ากันกะสามตัวบน เกือบครึ่ง
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ Favorice

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 06 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 14:50 น. »
จัดไปยังครับ

ถ้ายังเชียร์paradigm อีกเสียง

ออฟไลน์ sartang

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 27 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 01:38 น. »
ดูหนังเป็นหลัก ไมไม่เลือก klipsh หล่ะครับ 10" ยิงลงพื้น ราคาก็ถูกกว่ากันกะสามตัวบน เกือบครึ่ง

เห็นด้วยครับ เคยฟังที่ตัวแทน เสียงโอเค ดูหนังสนุกเลยครับ

ออฟไลน์ HECTUM

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 03 เมษายน 2016 เวลา 22:35 น. »
-ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีคอมมีปัญหานิดหน่อย ผมจำรหัสเข้าเว็บนี้ไม่ได้ ตอนนี้ผมพับโครงการไว้ก่อนครับ มีความจำเป็นต้องซื้อ pj งบเลยหมด ซับเลยเอา polk ตัวถูกสุด มาแก้ขัด