ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับเรื่อง subwoofer  (อ่าน 2855 ครั้ง)

ออฟไลน์ moddam

• ชอบคุย
ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับเรื่อง subwoofer
« เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 12:57 น. »
ซับฯ ระหว่าง JL-D110  (10 นิ้ว) กับ svs sb2000 (12นิ้ว) ดูหนังในคอนโด ตัวไหนดีครับ ถ้าเราไม่มองเรื่องราคานะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ chatchawanb

• สมาชิกอาวุโส
  • ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
Re: ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับเรื่อง subwoofer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 13:11 น. »
ถ้าห้องใหญ่ =SVS
ถ้าห้องเล็ก=JL
ดูหนังให้สนุกนะครับ
ระวังแค่เสียงเบสไปรบกวนเพื่อนบ้าน  :yoyo(41):

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
Re: ขอความเห็นทุกท่านด้วยครับเรื่อง subwoofer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 14:47 น. »
พูดถึงคอนโดฯ  ผมละหนาว

เพราะ  เอาลำโพงบลูทูชตัวแค่คืบไปเปิด  เมียยังด่า

กลัวดังไปห้องเพื่อน  ... ลำบากจริงๆครับ :yoyo (83):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ newnew

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 14:55 น. »
พูดถึงคอนโดฯ  ผมละหนาว

เพราะ  เอาลำโพงบลูทูชตัวแค่คืบไปเปิด  เมียยังด่า

กลัวดังไปห้องเพื่อน  ... ลำบากจริงๆครับ :yoyo (83):

+1 เคยมีประสพการณ์ ดูหนัง ในคอนโด เช่นกัน 

ขนาด เล่น โหมด night theater แล้ว ลดวอลลุม แล้ว ยังเจอ โทรแจ้งว่า เสียงดังรบกวน

กลัวว่า เล่น 12 นิ้ว แต่เปิดสักยภาพได้แค่ 8 นิ้ว ...เปรียบ เปรย อะ ครับ
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 15:04 น. »
เป็นผมนี่อาจไม่โทรแจ้งครับ แต่อาจเดินไปเคาะประตูเลย :yoyo (84): แฮ่ะๆ อันนี้แซวเล่นครับ ตามป๋าเกาะ กะน้าวีณ ครับ

แต่ถ้าให้เลือกขอเลือกตัวใหญ่ svs sb2000 (12นิ้ว) ไว้ก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 17:34 น. โดย vichien »
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 18:10 น. »
เอาแบบผมเลย คุยกับเพื่อนบ้านทุกห้องรอบด้าน ข้างห้อง ชั้นล่างและชั้นบน
แต่มีลิมิต ไม่เกินสามทุ่ม หรือ ถ้าต้องการนอน กรณี ป่วย ปิดsubเบาเสียง จบ. :yoyo(58):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 20:02 น. »
ดูหนังให้สนุกนะครับ
ระวังแค่เสียงเบสไปรบกวนเพื่อนบ้าน  :yoyo(41):
ห้องกว้าง4ม.ยาว 7ม. แต่ใช้พื้นทีดูหนังเพียง3x4ม.ด้านขวามือจะโล่งครับ ผมดูหนังเฉพาะเสาและอาทิตย์ ตอนกลางวันเท่านั่นครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 20:13 น. »
ดูหนังให้สนุกนะครับบ
ห้องก.4ม. ย.7 ม.แต่ใช้พื้นทีมุมด้านซ้ายเพียง3x4ม. และด้านขวาจะโล่งไปประมาณ 7ม
ครับดูแหนังเฉพาพเสา-อาทิตย์ตอนกลางวันครับ

ออฟไลน์ sartang

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันศุกร์ 19 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 03:52 น. »
ผมใช้ SVS SB2000 อยู่ ดูหนังสนุกครับ  อยู่คอนโดเหมือนกัน ดูหนังสะเทือนเหมือนกันแรก ตู้เสื้อผ้า ฝาเพดาน โคมไฟเพดานสั่น วิธีแก้ของผมคือ ทิปโทติดกาวดินน้ำมัน ใต้ซับ เสียงก็นิ่งขึ้นแต่ ซับเดินได้ครับ หาวิธีอยู่นาน ก็ไปได้ยางขนาดใกล้เคียงจานรองทิปโท มาลองรองจานรองทิปโทอีกที โอ้วว้าว ซับหยุดเดินเลยครับ ดูหนังสนุกมีความสุข แถมไม่รบกวนห้องข้างๆเลยครับ ลองนำไปใช้ดูครับ

ออฟไลน์ EddY

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันศุกร์ 19 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 09:34 น. »
ผมใช้ SVS SB2000 อยู่ ดูหนังสนุกครับ  อยู่คอนโดเหมือนกัน ดูหนังสะเทือนเหมือนกันแรก ตู้เสื้อผ้า ฝาเพดาน โคมไฟเพดานสั่น วิธีแก้ของผมคือ ทิปโทติดกาวดินน้ำมัน ใต้ซับ เสียงก็นิ่งขึ้นแต่ ซับเดินได้ครับ หาวิธีอยู่นาน ก็ไปได้ยางขนาดใกล้เคียงจานรองทิปโท มาลองรองจานรองทิปโทอีกที โอ้วว้าว ซับหยุดเดินเลยครับ ดูหนังสนุกมีความสุข แถมไม่รบกวนห้องข้างๆเลยครับ ลองนำไปใช้ดูครับ

รองด้วยยางแล้วเสียงเบสที่ได้ลดลงหรือเปล่าครับ และฝ้าหายสั่นด้วยมั้ย
It's a Beautiful Day Outside But You Don't Know How To Fly

ออฟไลน์ sartang

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันพุธ 24 กุมภาพันธ์ 2016 เวลา 16:51 น. »

รองด้วยยางแล้วเสียงเบสที่ได้ลดลงหรือเปล่าครับ และฝ้าหายสั่นด้วยมั้ย

เสียงเบสลดลง แต่ก็ยังดูหนังสนุกครับ ฝ้าสั่นน้อยลงมาก มั่นใจได้ว่าไม่รบกวนห้องข้างๆ