ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวี 4K ส่วนตัวของผม  (อ่าน 1268 ครั้ง)

ออฟไลน์ naimnatnod

• รุ่นใหญ่
    • Siriwan Guesthouse
ทีวี 4K ส่วนตัวของผม
« เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2016 เวลา 13:33 น. »
หลังจากถูกยึด TV ไปเสียนานจากลูกๆทั้งหลาย ทั้งๆที่ตอนซื้อก็คุยกันแล้วว่าจะแบ่งเวลากันดู ก็เลยซัด Sony 70" 3D Full HD มา แต่ที่ไหนได้ ไม่เคยเหลือเวลาให้พ่อเล่นมั่งเลย  :yoyo (99):

ตอนนี้ราคาทีวีถูกลงมามาก ไปเจอ Samsung 55" 4K ตัวนี้มาถูกใจมาก เลยเอามาไว้ส่วนตัวในห้องทำงาน ห้ามใครมายุ่ง  :yoyo (85):

ที่เมกาตอนนี้ Netflix มีหนัง 4K ให้ดูเยอะพอสมควร โดยเฉพาะพวก Series อย่างเช่น House of Card, Blacklist, Dare Devil, Narcos, Breaking Bad, etc.  และ YouTube app ที่มากับทีวี ก็มี หนัง 4K ทั้งสั้น ทั้งยาว ให้เลือกเยอะแยะ แต่เน็ทต้องแรงนะครับ ที่บ้านผม 60 mbps ดูแล้วก็ลื่นดี  :yoyo (95):

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2016 เวลา 13:37 น. โดย naimnatnod »
ไทย จีน อเมริกา อังกฤษ ญี่ปุ่น เยอรมัน สวิส ออสเตรเลีย

คนไทย เลือดจีน อยู่อเมริกา ใช้ซิสเตมส์ของอังกฤษ หัวเข็มจากญี่ปุ่น ขี่รถเยอรมัน โทรศัพท์ทำจากเมืองจีน ใส่นาฬิกาสวิส มีพี่สาวอยู่ออสเตรเลีย

ออฟไลน์ chatchawanb

• สมาชิกอาวุโส
  • ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
Re: ทีวี 4K ส่วนตัวของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 19 มีนาคม 2016 เวลา 17:43 น. »
ผลการใ้ช้ เป็นอย่างไรบ้างครับพี่ เล่าสู่กันฟังนะครับ :yoyo(12):