ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแปลงแผ่นเสียงเป็นไฟล์เพลง (Micro seki, Sme, Tascam)  (อ่าน 594 ครั้ง)

ออฟไลน์ pothanun

• ชอบคุย
อยากแปลงแผ่นเสียงเป็นไฟล์เพลง (Micro seki, Sme, Tascam)
« เมื่อ: วันเสาร์ 24 กันยายน 2016 เวลา 21:02 น. »
ผมอยากอัดแผ่นเสียงที่มีอยู่   ขอคุณภาพแบบสูงสุดนี่ควรทำอย่างไรดีครับ

Micro seki > sme ออโตฟอน > rca > pre phono > xlr > tascam da3000

Tascam da3000 นี่ดีไหมครับ  เห็นเมืองนอกใช้... แล้วถ้าผมซื้อ da3000 มา    ควรจะทำอย่างไรต่อครับ

ผมว่าจะใช้ mac book pro + amara > weiss 202 เล่นกลับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ