ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหูฟังครับ  (อ่าน 560 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunsern

• คุยเก่งมาก
แนะนำหูฟังครับ
« เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2017, 09:20:03 น. »
เมื่อหา file ขนาดเล็กเสียงดีได้ ก็เลยอยากได้หูฟังที่ฟังดีกว่า sony เลยไปร้านมงคล ไปบอกว่าอยากได้ in-ear เสียงโปร่ง แต่มีเสียงร้องเนียนๆ ราคาไม่เกินหมื่น หาให้หน่อย เขาหามาให้ลองสองสามตัว แต่ตัวที่โอ๊ะ โดนมากๆ คือตัวนี้ครับ

Fender FXA5

HYBRID LISTENING TECHNOLOGY BEGINS HERE.

FXA5 in-ear monitors are the first monitors in the Fender In-Ear Monitor Series to offer Aurisonics®-patented hybrid driver technology, pairing balanced armature drivers with custom dynamic drivers and reproducing your mix with exacting detail and full-range response.

ไดนามิคมันดีกว่าของ Sony มาก ฟังแล้วเหมือนฟังเครื่องที่บ้าน โปร่งๆ เสียงร้องมีน้ำมีนวล เบสพอสมควร  เพียงแต่เสียงต่ำไม่สามารถทำให้ผิวหนังสะเทือนเหมือนเครื่องบ้านเท่านั้นเอง หากใครหาหู in-ear ราคาเก้าพันถึงหมื่นแนะนำให้ลองฟังเป็นอีกตัวเลือกครับ แนะนำเป็นอย่างยิ่งหากเป็นคนไม่ชอบฟังเสียงโปร่งๆ แห้งๆ แบบหูฟังสมัยใหม่ครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: แนะนำหูฟังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มกราคม 2017, 16:26:25 น. »
แล้วน้าได้ลองฟัง sound magic ep10 หรือไรเนี่ยจำรุ่นไม่ได้ชัวร์ ตัวที่ what hifi เมืองนอกให้ 5 ดาวแดง ราคาพันเศษๆเอง
ผมก็ใช้อยู่...แต่ฟังได้แป๊บๆ ก็มาฟังชุดหลักต่อดีกว่า...แบบไม่ค่อยชอบให้ไรมาอยู่ในหูหน่ะครับ :yoyo (84):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ sunsern

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2017, 09:02:22 น. »
ยังไม่เคยฟังเลยครับ หาฟังได้ที่ไหนหรือครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2017, 12:11:12 น. »
อ้างถึง
ยังไม่เคยฟังเลยครับ หาฟังได้ที่ไหนหรือครับ

JET LIVE ตรง bts อโศก (สถานีไม่แน่ใจครับ) ร้านเค้าขายแต่หูฟัง หลากหลายราคา น่าจะเป็นสปอนเซอร์ tac ด้วยมั๊งครับ (ไม่แน่ใจ)
ลองเข้าเวบเค้าก็ได้ครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- PIRIYA E35A + Technics Su-V9/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2017, 13:18:30 น. »
อ้างถึง

JET LIVE ตรง bts อโศก (สถานีไม่แน่ใจครับ) ร้านเค้าขายแต่หูฟัง หลากหลายราคา น่าจะเป็นสปอนเซอร์ tac ด้วยมั๊งครับ (ไม่แน่ใจ)
ลองเข้าเวบเค้าก็ได้ครับ

เหมือนร้านจะปิดไปแล้วครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2017, 14:19:07 น. »
แล้วน้าได้ลองฟัง sound magic ep10 หรือไรเนี่ยจำรุ่นไม่ได้ชัวร์ ตัวที่ what hifi เมืองนอกให้ 5 ดาวแดง ราคาพันเศษๆเอง
ผมก็ใช้อยู่...แต่ฟังได้แป๊บๆ ก็มาฟังชุดหลักต่อดีกว่า...แบบไม่ค่อยชอบให้ไรมาอยู่ในหูหน่ะครับ :yoyo (84):

หูฟัง Sound MAGIC รุ่น E10 ผมก็ใช้อยู่ หูรุ่นนี้เสียงดีคุ้มราคาครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มกราคม 2017, 14:36:54 น. »

หูฟัง Sound MAGIC รุ่น E10 ผมก็ใช้อยู่ หูรุ่นนี้เสียงดีคุ้มราคาครับ
ตามพี่ศักดิ์ เลยครับ ตอนที่ผมไปลองฟัง ฟังเทียบกับอีกหลายตัว ที่ราคแพงกว่าหลายเท่า ผมพอใจ e10 มากกว่า บวกับราคาค่าตัว นี่ไม่ค่อยเสียดายตัง
เมื่อเทียบกับเสียงที่ได้ครับ คุ้มมาก

ออฟไลน์ gutarara

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2017, 16:41:03 น. »
xtz earphone 12 ตัวนี้ก็เสียงดีนะครับ ราคาลดแล้วเหลือ พันกว่าบาท จากร้าน jet ออนไลน์ครับ