ผู้เขียน หัวข้อ: OLIVE ! SAVE THE SOUND  (อ่าน 50540 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
OLIVE ! SAVE THE SOUND
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 27 ธันวาคม 2009 เวลา 23:39 น. »
ขอลงรูปมาให้ชมกันคร่าวๆก่อนนะครับ

คุณขจร ผู้ที่นำเข้า olive ได้พูดคุยกับทางน้าเจมส์  ท่านที่งง อาจไม่รู้จัก หรืออีกชื่อในนาม อาพิศาลไงครับ

เลยทำให้ผมได้รับของ 2 กล่องมา

ผมไม่สามารถรีวิวเรื่องเสียงได้นะครับ เพราะว่าเครื่องตัวนี้ยังเล่นไม่ถึง 10 ชมเลย....

หากชมหรือติ คงเป็นการไม่ยุติธรรมนัก

และเมื่อเปิดออกมาชม...

ด้วย design โซ สะ โมเดิ้น.... :m (86):

ด้านบนจะเป็นตัวหนังสือ ที่เป็นแบบกัดกรดแล้วขัดเป็น hairline ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 13:30 น. โดย ADMIN »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

Re: OLIVE ! SAVE THE SOUND
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 27 ธันวาคม 2009 เวลา 23:45 น. »

มามองดูหน้าตาและส่วนการใช้งาน....

ชมกันไปก่อนนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 27 ธันวาคม 2009 เวลา 23:53 น. โดย ADMIN »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 27 ธันวาคม 2009 เวลา 23:52 น. »

ตัวนี้เองที่ว่า มาจากงานออกแบบของ karim rashid

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 00:11 น. »

เบื้องต้นของการใช้งานไม่ได้ยากอะไรนะครับ....แค่ใส่แผ่นลงไป

ถ้าต่ออินเตอร์เน็ตและเซ็ตให้เจ้าตัวนี้เข้าสู่ อินเตอร์เน็ต มันจะไปหา หน้าปกมาให้

เครื่องตัวนี้จะถามว่าต้องการ play หรือ import cd ซึ่งเราก้อสามารถเลือกได้หลาย format

ทั้ง flac lossless ,mp ต่างๆ หรือ ไฟล์ wav และ etc

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 01:19 น. โดย ADMIN »

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 01:43 น. »
remote ทำจากอะไรครับ สวยจัง เป็นเหล็กหรือเปล่าครับ หนักหรือเปล่าครับ :m (1): :m (1): :m (1):
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 01:52 น. »

ขอโทษน้าฮวดนะครับ...ผมลองเคาะ ผมว่าเป็นพลาสติกครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 01:57 น. โดย ADMIN »

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 09:33 น. »
เค้าให้มาฟังเสียง...ไม่ได้เอามาดูอย่างเดียวววว  :m (30):

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 09:51 น. »
ช่าย ช่าย ผ่านมาตั้งสิบกว่าชั่วโมงแล้ว
เสียงก็ยังไม่ได้ฟังเลย  :m (9):  น้าเขียงทำอะรายอยู่ :m (14):
หรือว่ากำลังอ่านคู่มือ :m (82):

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 09:53 น. »
นั่นดิคร้าบ รอฟังผลการรับฟังอยู่ด้วย แต่สำหรับผมเท่าที่ฟังคร่าวๆ ที่บ้านน้าเขียง เสียงมันดีถูกใจ เลยนะเนี่ย  :m (50): เมื่อวานก็ไม่ได้ไปลองที่บ้านพี่เต๋ ซะด้วย มัวแต่ไปกิน ข้าวกับที่บ้านอยู่ อิ่มจัด คลานตามไปไม่ไหว :m (83):

ออฟไลน์ pomb

• ชอบคุย
  • ชีวิตไม่สิ้นก็ฟังกันไป............
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 10:09 น. »
 :m (60):hiso จังคับบ รอผลทดสอบอีกคน

ออฟไลน์ kajorn

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 10:51 น. »
เติมให้หน่อยครับ เรื่องรีโมท หนักเกินกว่าที่คาดไว้เยอะครับ สงสัยถ่วงเหล็กไว้ :m (17):

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 11:11 น. »

ก้อวันนั้นวันที่มากันหน่ะ....คนที่นั่งฟังกันนานๆ มีเฮียเม้ง,ตามาร์ตและอีกหลายๆคน....

ผมฟังได้แป๊บๆ ก้อไปรอรับสมาชิก....

ความแตกต่างระหว่างเพลงที่ถูก rip เข้าไปใน format ต่างๆ กับเล่นจากแผ่นเอง.....

แต่เท่าที่นั่งฟังเมื่อคืน...

มีความแตกต่างในระดับหนึ่ง...

ในแง่รายละเอียด แต่ไม่ถึงขนาดที่รับไม่ได้....

แต่ผมเองยังไม่ได้ลอง rip โดยผ่านเครื่อง computer ของผม....

ส่วนเรื่องเสียงที่ว่านั้น ก้อยังเลยไม่ได้รีวิว....

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 11:27 น. »
อู้แต๊ๆ :m (36):

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 12:06 น. »

อ่อ....อีกเรื่องที่เจอมา   และต้องให้ทาง olive แก้ไขคือ ขณะที่เจ้าเครื่องกำลังทำการ rip

ถ้าเราไม่ได้อ่านที่คู่มือละเอียดพอ ว่าห้าม eject แผ่นก่อนการ rip เสร็จสมบูรณ์....

เครื่องจะ error แล้วเราก้อจะนั่งเหงื่อตก  :m (62):  ว่าทำไมมันไม่หือ ไม่อือ เรยหว่า...

ผมโทรไปที่คุณขจร(คนนำเข้า) แนะนำให้ รอเครื่อง recovery ตัวเอง ราวๆ 1-3 ชม... :m (71):

ก้อลองทำตามคำแนะนำไป...พอราว 2 ทุ่ม มาดูใหม่...

เครื่องก็ทำการแก้ไขตัวเอง กลับมาเล่นได้เหมือนเดิม.. :m (25):

จริงๆแล้ว เรื่องเสียง น่าจะไปลองที่บ้านน้าเจมส์(อาพิศาล)ครับ....

เพราะทั้งห้อง ทั้งเครื่อง ดูจะสมบูรณ์ ไปซะหมด  :m (36):...

ออฟไลน์ pichet

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 12:13 น. »
 :m (26): น้าเก็บแผ่น four play ให้ผมด้วยนะครับ     :m (3):

ออฟไลน์ nui67

• http://thaiaudioclub.net/board/index.php?PHPSESSID=410295a85c12fd99dcf8f2bec286adf5&topic=2983.0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 12:17 น. »
concept การ rip file เข้า hard disk เหมือนรถaccord ที่ใช้เลย ยัดแผ่นเข้าไป มันก็playให้เราฟัง ในเวลาเดียวกัน มันก็rip file เข้า hard disk ให้ด้วยประมาณ 10-15นาที แต่ไม่รู้มัน rip file เป็น format อะไร  :m (71):
HT: Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112
Music: Consonance Droplet CDP 5.0 HD (CD PRO 2) > Acoustic Zen Absolute XLR >  (Lindermann) > Accuphase E-560 > Acoustic Zen Double Barrel (bi-wire) > Usher Be-10 DMD

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 12:34 น. »
:m (26): น้าเก็บแผ่น four play ให้ผมด้วยนะครับ     :m (3):

ได้ครับพี่...

ขอบคุณสำหรับ  ar18s นะครับ  :m (3):  ที่ให้มายืมฟัง...

ออฟไลน์ 93khum

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 13:15 น. »
รอรีวิวเต็มๆนะครับ ช่วงนี้ไม่สบาย เลยไม่ได้ไปเจอวันที่ 26 เลย :m (21): :m (21): :m (21): :m (21): :m (21): :m (21): :m (21):

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 14:05 น. »
ฮ่าๆๆ.... น้าเขียงรีวิวเซียนๆหน่อยเด้อ ผู้ชมเยอะนา.....กดดันๆ

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 18:53 น. »
รีวิว รีวิว รีวิว :m (56): :m (56): เอาแบบเยอะๆนะคร้าบ น้า ตัวนี้ เค้ารอชม รอฟังกันเยอะนะคร้าบ :m (1):

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 19:25 น. »

ตอนนี้เครื่องเดินทางไปที่บ้านแมกไม้แล้วนะครับ.....

ทีนี่ก็รอคุณเก๋ กับท่านอาพิศาลรีวิวครับ... :m (25):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 22:17 น. »
เข้ามาปูเสื่อรอฟังด้วยคนคร๊าบ เห็นเหมือนคุ้นๆ ว่าจะนัดลองกันวันพุทธ์รึเปล่าคร๊าบ :m (71): พอดี ที่ รง. จัดงาน คงไม่ได้ไป :m (2):

ต้องรอฟังรีวิวอย่างเดียวคร๊าบ :m (35):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันจันทร์ 28 ธันวาคม 2009 เวลา 23:52 น. »

ขอบคุณคร๊าบพรี่.... :m (25):

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 00:28 น. »

• TAC
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 00:35 น. »
น้าเขียงโยนเผือกร้อนเลยน๊ะ...

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 00:44 น. »

ป่าวเรย!  :m (89):

ห้องและเครื่องเสียงของอาพิศาลแกดีกว่ามากเรยไง... :m (1):

• TAC
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 00:50 น. »
โถ่น้า.... ดนตรีไม่เลือกเครื่องน๊ะจ๊ะ... เหมือนจอมยุธกับกระบี่ไม้ไง....

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 00:55 น. »
มาแว้ววว...เพิ่งฟังไปแปร๊บส์เดียว.. :m (88):

เอาคร่าวๆก่อนนา...เดี๋ยวไว้วันพุธ..ให้ท่านรองกะตาเกร๋มาช่วยฟังด้วย

ผมลองฟังด้วยแผ่น Hong Kong AV show 2009 (sacd) ...เริ่มด้วยเพลง หนุ่มนาข้าวสาวนาเกลือ ก่อน

ฟังอยู่เพลงเดียวหลายรอบ...

รอบแรก  ฟังจากเพลงที่ rip ไว้ใน hard disk (รายละเอียดหายไปหน่อย แล้วก็ รูปวง มิติ ไม่ดีเท่าไหร่ --> น่าจะแก้ได้ตรงวิธีการ rip)

รอบสอง  ฟังจากแผ่นโดยตรงใช้ olive เล่น (ดีขึ้น ทุกอย่าง แสดงว่า วิธีการ rip มีผลจริงๆนะ...)

รอบสาม  ใช้ olive เป็น transport เข้า dp-85 (ดีขึ้นอีก ช่องไฟ แล้วช่วงว่างระหว่าง ชิ้นดนตรีดีขึ้น..)

รอบสี่   ใช้ olive เป็น dac สลับกัน เอา dp-85 เป็น transport (อันนี้ใกล้เคียง รอบห้า ที่สุด..ใครว่า transport ไม่สำคัญ..ไปคิดใหม่ได้)

รอบห้า    ฟังจาก dp-85 เล่นใน cd mode

รอบหก    ฟังจาก dp-85 เล่นใน sacd mode

ผลการฟังคร่าวๆ... ก็เรียงไว้ให้แล้ว ข้างบนน่านแหละ ..แหะ แหะ

เทียบกับ dp-85 (ผมซื้อมือสองมา ...สองแสนฝ่าๆ) ...olive เป็นรองเรื่อง รายละเอียดและความลื่นไหล ความเป็นดนตรี

แต่ถ้าเจอ cdp พิกัดเดียวกัน... ผมว่ามีลุ้นนะ... เพราะต้องบวกคะแนนให้อีกหน่อยตรงยังไม่ เบิร์นอิน... น่าจะยังได้แค่ 80-90%

ภาค transport ยังห่างจาก dp-85 แต่ๆ... dac เนี่ยหายใจรดต้นคอทีเดียว (แต่ว่าใครจะซื้อ dp-85 มาทำ transport ให้มันฟร่ะ)

คร่าวๆก่อนนะค้าบ... cdp ราคาใกล้กัน.. มีหนาวเหมือนกัน...วันพุธ...ลองกันใหม่ครับ...วันนี้ฟังอยู่คนเดียว

เดี๋ยวรอใช้ dac ตัวอื่น...คงเป็น dac1 ของตาเกร๋...มาเป็นตัวยืน...จะได้วัดกันแต่ transport ...

ถ้ามี transport อีกตัวก็ดีนะเนี่ย...จะได้วัดภาค dac กันจะจะ...

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 01:03 น. »

เห็นไหม เห็นไหม ต้องคนนี้..... :m (17):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 01:26 น. »
เทียบกับอิคิวมันขี่กันมากไปครับ ราคาต่างกันเยอะ เกร๋หิ้วเพลเยอร์ตัวอื่นมาเทียบอีกดีกว่า
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 01:42 น. »
อื่ม สงสัย ภาค transport สำคัญมากจริงจริงนะครับ :m (82): :m (82): :m (82):เห็นด้วยครับ :m (17): :m (17): :m (17):
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

ออฟไลน์ nnu

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 08:28 น. »

แค่เกริ่นๆ.......... ก็รีวิวแยกประเด็นได้ชัดเจน :m (17): :m (17):

สงสัยน้าเขียงต้อง แต่งตั้งอาพิศาล

ให้เป็น   เกจิ....นักทดสอบ..ประจำเว็บอย่างเป็นทางการซะแล้วคร้าบ :m (1): :m (1): :m (1):

• TAC
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 09:05 น. »
ผมเห็นด้วยครับ ตั้งอาพิศาลเป็นเกจินักทดสอบเลย วันนี้จะลองทดสอบตั้งตัวเป็นเกย์ ทดสอบตัว pclink ของตาหมูหวานดูบ้าง
เดี๋ยวถ้าเกย์ทดสอบผ่านแล้ว จะตั้งตัวเป็นไบทดสอบ MC + EQ ดูอีกที.... :m (7):

ออฟไลน์ ช้าง

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 09:07 น. »

อยากทราบ file ที่ เอามาเล่นบน opus เป็น format อะไร bit-rate เท่าไหร่ครับผม :)

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 09:13 น. »
ผมบรรยายไม่เป็นอ่ะ... ให้อาจารย์แจร็สน่ะดีแล้ว...ผมบอกได้แค่ว่า มันรู้สึกดีแค่ไหน เรื่องวิชาการยิ่งไม่รู้อะไรกะเขาเลย

พวกการออกแบบระบบ อะไรเนี่ย ต้องพวก วรู้ด น้องมาร์ต กอล์ฟกลาง ....พวกนี้แหละเซียนตัวจริง...

ตอบ...น้าช้าง...ไฟล์ที่เอามาเล่น เป็นพวก lossless ส่วนใหญ่ให้เครื่อง rip มาเอง เช่น flac wav(uncompressed) etc.

สามารถตั้งค่าได้ว่าจะให้ rip เป็นอะไรครับ.... ตอนนี้ผมพยายามเอาพวก file studio master ไปลองเล่นดู

ออฟไลน์ kajorn

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 09:23 น. »
ตอบเสริมให้ครับ

Audio Formats  : WAV, FLAC, MP3 (128 and 320 kbit/s), AAC (128 kbit/s)

Bit rate: 16bits, 20bit, 24bits, Sampling Frequency: 10kHz up to 200kHz   

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 09:43 น. »
เทียบกับอิคิวมันขี่กันมากไปครับ ราคาต่างกันเยอะ เกร๋หิ้วเพลเยอร์ตัวอื่นมาเทียบอีกดีกว่า

พอบอกว่า cdp ระดับราคาเดียวกันมีเสียวแน่... ผมว่าไม่มีใครยอมโดนเชือดแน่ๆน้าเต่า

...หรือ sa11s1 ตาปิ่นดีกว่า... ไหนๆก็จะขายอยู่แว้ววววว....ฮาฮา ...โดน  :m (40):

• TAC
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 09:49 น. »
นอกเรื่องนิดนึงดิ...​กัปตัน CD 85 นี่ต่างกับ 77 เยอะมั๊ย ? ที่ว่าสองกว่านี่กว่าไปเท่าไหร่ ?

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 10:01 น. »
สองสามห้า...ไม่เคยฟัง 77 อ่ะ...น่าจะสูสีกันแหละ...77 ใหม่กว่าหน่อย...แต่ 85 แท้นะ :m (29):

เอา 77 มาให้ olive เชือดมะ  :m (50):

• TAC
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันอังคาร 29 ธันวาคม 2009 เวลา 10:13 น. »
สองสามห้า แม่งแพงกว่า 77 เกือบแสน เทคโนโลยีใหม่กว่า แต่เล่นของเหมือนกัน.... อืม ทำใจร่มๆดีกว่าตรู....