ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนฮาร์ดดิสค์ในโน๊ตบุคหน่อยครับ  (อ่าน 2414 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
Re: สอบถามเรื่องเปลี่ยนฮาร์ดดิสค์ในโน๊ตบุคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 19:57 น. »
bookmarks ของ chrome นี่เซฟยังงัยครับ

ออฟไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
Re: สอบถามเรื่องเปลี่ยนฮาร์ดดิสค์ในโน๊ตบุคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 20:27 น. »
น้า noom สังเกตุด้านขวาบนตรงช่อง Address นะครับ

จะมีรูป ดาว

คลิ๊กตรงดาวครับ  แล้วเลือกที่ save

ออฟไลน์ surapong

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 20:45 น. »
น้า noom สังเกตุด้านขวาบนตรงช่อง Address นะครับ

จะมีรูป ดาว

คลิ๊กตรงดาวครับ  แล้วเลือกที่ save

เสริมนะครับ  พอคลิกดาวแล้ว มันมีหน้าต่างมาถาม ตรงบรรทัด Folder เราสามารถจัดกลุ่มได้นะครับ

ถ้าอยากให้โชว์เป็น icon ใต้ช่อง URL address ให้ save ลง bookmark bar ครับ และ mobile bookmarked จะไปปรากฏบน chrome บน mobile device ครับ (แต่โฟลเดอร์อื่นๆ มันก็ไปนะครับ แต่ mobile bookmarked จะขึ้นเป็น default มาก่อนให้ครับ)
Simple & Simple

• TAC
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 22:45 น. »
save ไม่มีครับ มีแต่ remove, edit และ done

กับเตือนให้ sign in to chrome รึว่าผมต้องโซน์อินก่อน

ออฟไลน์ Moonoi

• Minimalist
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 22:51 น. »
save ไม่มีครับ มีแต่ remove, edit และ done

กับเตือนให้ sign in to chrome รึว่าผมต้องโซน์อินก่อน

:yoyo (84): :yoyo (84):

• TAC
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 23:11 น. »
พับผ่าสื ผมปล้ำอยู่ตั้งนาน จะถอดใจอยู่แล้ว

แต่ถ้าไม่เซฟไว้ ก็ไม่รู้เมื่อไหร่จะหาเจอ

ออฟไลน์ surapong

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 23:29 น. »
พับผ่าสื ผมปล้ำอยู่ตั้งนาน จะถอดใจอยู่แล้ว

แต่ถ้าไม่เซฟไว้ ก็ไม่รู้เมื่อไหร่จะหาเจอ

Chrome bookmarked มันติดตัวเราไปทุกที่นะครับน้าหนุ่ม อยุ่ที่เรา sign in ที่ไหน มันตามไปที่มัน
Simple & Simple

• TAC
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 พฤษภาคม 2017 เวลา 23:53 น. »
ที่ผมไม่ได้ไซน์อินเพราะว่าา

1 เมื่อก่อนผมใช้ IE จำไม่ได้ว่าต้องไซน์อินรึเปล่า

2. กลัวว่าพอไซน์อินแล้ว ขยะยิ่งเยอะ

3. ยังลังเลอยู่( ในเซทอัพก็โครมนั่นแหละ ) ว่าจะใช้เบราเซอร์ตัวไหนเป็น default รู้สึกตัวอีกที

บุคมาร์คยาวล้นจอซะแล้ว

4. นอกจากเซฟแล้วอย่างอื่นก็ไม่เห็นเป็นรัย :yoyo (84): :yoyo (84): :yoyo (84):