ผู้เขียน หัวข้อ: PIRIYA E35 แอมป์ไทย หัวใจสิงห์ ท่านใดเคยฟังแล้วบ้าง  (อ่าน 13140 ครั้ง)

ออฟไลน์ robyrd

• คุยเก่งมาก
PIRIYA E35 แอมป์ไทย หัวใจสิงห์ ท่านใดเคยฟังแล้วบ้าง
« เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 11:01 น. »
สวัสดีครับ หายไปนานกลับมาเป็นน้องใหม่อีกครั้ง หลังจากย้ายมาอยู่ภาคใต้ กิจกรรมด้านเครื่องเสียงก็ห่างหายไปตามภูมิประเทศ นักเล่น การขนส่ง ตลาดซื้อขายเปลี่ยนมือ ที่ต่างไปจากเดิม

หน้าฝนแล้ว กิจกรรมนอกบ้านลดลง เลยหวนมาหากิจกรรมที่อยู่ในใจมาเสมอ ผมไปเที่ยวตามหาแอมป์ Primaluna Prologue One แอมป์คู่ขาเก่า ที่ผ่านมาอยู่ในบ้านหลายครั้งหลายคราว อยากเอามาตั้งไว้ในห้องนอนฟังซีดี แผ่นเสียง เพลงแนวทั่วไป ยันออดิโอไฟล์

หาข้อมูลไปมา ก็ไปเจอแอมป์ตัวนึงราคาน่ารัก อาจารย์ไมตรี กับพี่เล็ก กูรูเขียนถึงไว้ ชื่อว่า Piriya E35 พี่ๆ น้าๆ มีใครได้ผ่านหู ลองฟังบ้างไหมครับ อยากขอคำแนะนำสักนิด  ลิงค์บทความครับ https://goo.gl/1sJyMh

อย่างไรก็ตาม ขอฝากเนื้อฝากตัว ในฐานะน้องใหม่อีกครั้งนะครับ

หรือถ้าย้ายไปเล่นกันในกลุ่มไลน์ไหน กวนดึงผมเข้าไปบ้างนะครับผม

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
Re: PIRIYA E35 แอมป์ไทย หัวใจสิงห์ ท่านใดเคยฟังแล้วบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 11:36 น. »
 :yoyo (77):
ได้เมมเบอร์เก่ากลับมาพูดคุยอีกหนึ่งท่าน
 :yoyo(53):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
  • สมาชิกอาวุโส
Re: PIRIYA E35 แอมป์ไทย หัวใจสิงห์ ท่านใดเคยฟังแล้วบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 12:00 น. »
พี่เบิร์ดย้ายมาอยู่ที่ใดครับ
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ NhuTheKop

• ชอบคุย
  • ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 12:50 น. »
ยินดีต้อนรับครับคุณเบิร์ด ขอให้มีความสุขกับการกลับมาเล่นเครื่องเสียงเต็มตัวครับ  :yoyo(62):

ออฟไลน์ vichien

• ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 13:17 น. »
สวัสดีครับ น้าเบิร์ด ผมกะน้า อาจไม่ได้พูดคุยกัน แต่ก็ได้อ่านอะไรๆ ที่น้าเคยเล่นมาก่อน ก่อนที่ผมจะเข้ามาที่ tac ครับ รวมทั้งน่าจะที่ thai dvd ด้วยก่อนโน้นๆๆ

แอมป์ตัวนี้ผมเคยตามมาตั้งแต่ ยังเป็นโมเดลนานแล้ว แต่พอมารู้ว่า ไม่มีภาคโฟโนมาให้ ผมก็เลยเลิกสนใจไป
แต่ตะกี๊เข้าไปอ่านตามลิ้งค์ บ๊ะๆ มีภาคโฟโนมาให้ด้วย รวมเบ็ดเสร็จ 13500 เอง กิเลสเกิดทันใดเลยครับ

เพราะผมนี่ มองแต่แอมป์ที่มีภาคโฟโนติดมาด้วยตลอดเป็นหลัก แล่ะเชื่อว่าเสียงมันต้องมีดี แล่ะไปกับเสียงของแอมป์เองด้วย
(ผมยังไม่เคยได้ลองฟังเสียง แอมป์ตัวนี้นะครับ แต่ หน้าตา..น่าจะเพราะ)...ไปวันไหนดีหว่า..อิอิอิ

อ้างถึง
E35 (ไม่มีภาคจานเสียง ราคาที่ 11,000 บาท ลดพิเศษแล้ว เฉพาะช่วงเปิดตัว)
E35A มีภาคจานเสียง เพิ่มอีกประมาณ 2,500 บาท
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 14:18 น. »
จองไปแล่ะ วันพรุ่งนี้ หรือหรือมะรืน ไปรับเครื่อง จริงๆอยากไปวันนี้เลยด้วยซ้ำไป แฮ่ะๆ

อ้อราคาเครื่องเค้าปรับมานานแล้ว อันที่ปมก็อปมาเป็นของเก่า เค้าปรับเป็น 12k , 15k มั๊ง
แต่เราอ้อนขอราคาเก่าเอา :yoyo (84):
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 14:24 น. »
จองไปแล่ะ วันพรุ่งนี้ หรือหรือมะรืน ไปรับเครื่อง จริงๆอยากไปวันนี้เลยด้วยซ้ำไป แฮ่ะๆ

อ้อราคาเครื่องเค้าปรับมานานแล้ว อันที่ปมก็อปมาเป็นของเก่า เค้าปรับเป็น 12k , 15k มั๊ง
แต่เราอ้อนขอราคาเก่าเอา :yoyo (84):

:yoyo (80): :yoyo (80):

ออฟไลน์ jaylae

• ขออภัยมือใหม่หัดฟัง
  • ชอบคุยมาก
  • You'll never walk alone
    • Gifted Catering
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 14:42 น. »
 :yoyo(14): :yoyo(14): :yoyo(14):
มั่วได้อีก ฟังไม่ออก แต่อยากลอง
ทั้งฟังทั้งดูเพลินไปเลย morduant short performance 2
รับจัดเลี้ยงบุฟเฟต์ รับจัดเลี้ยงค๊อกเทล

ออฟไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 15:39 น. »

ไวปานกามนิตหนุ่ม!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 15:45 น. »
เมื่อบ่ายโทรคุยกับคุณไพรัตน์ เรื่องคอนเซ็บการออกแบบแอมป์ รวมทั้งภาคโฟโน นี่ ตัดสินใจแบบไม่ได้ได้ลองฟังเสียงเลยครับ
หลักใหญ่สุดเลย คือ ภาคโฟโนเค้า เป็นวรจร ทรานซิสเตอร์ แบบเดียวกับแอมป์ e35 ไม่ใช่ออพแอมป์ แบบแอมป์ทั่วๆไปที่ทำกัน

แล้วเจ้าทรานฯ นี่มันก็เป็นแบบที่อยู่ในแอมป์วินเทจทั่วๆไปเสียด้วยสิ นั่นหมายถึงมันไม่ใช่ของแถมแน่ๆ แล่ะเค้าตั้งใจทำเลยแหล่ะ (แบบโฟโนคุสม่ามั๊ง)
คุยที่มาที่ไปอื่นๆอีกยาวเกินครึ่ง ชม. ได้ (ปรกติผมจะไม่ยกโทรฯคุย ถ้าไม่แน่ใจว่าจะเอา แต่ด้วยราคาขนาดนี้ +โฟโน ผมว่าไม่แพงเกิน...คหสต. ล้วนๆ)

รูปก็อปมาจากเวบเค้า...หน้าตาแบบนี้ ชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 15:57 น. โดย vichien »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 16:17 น. »
 :yoyo (87):เห็นด้วยเลยครับ แค่หน้าตามันก็เพราะแล้ว :yoyo (94):
มั่วได้อีก ฟังไม่ออก แต่อยากลอง
ทั้งฟังทั้งดูเพลินไปเลย morduant short performance 2
รับจัดเลี้ยงบุฟเฟต์ รับจัดเลี้ยงค๊อกเทล

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 16:25 น. »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 16:36 น. »
:yoyo (77):
ได้เมมเบอร์เก่ากลับมาพูดคุยอีกหนึ่งท่าน
 :yoyo(53):

สวัสดีครับ คิดถึงทุกท่าน สมัยไปรวมตัวกันที่ดงกล้วยไม้ครับ

พี่เบิร์ดย้ายมาอยู่ที่ใดครับ
ย้ายมาอยู่ภูเก็ตครับ อากาศดี

ยินดีต้อนรับครับคุณเบิร์ด ขอให้มีความสุขกับการกลับมาเล่นเครื่องเสียงเต็มตัวครับ  :yoyo(62):
จ๊ากกยังครับ น่าจะอีกนาน หาเรื่องฟังไปตามเรื่องตามราว
ขอบคุณคุณหนูแวะมาเที่ยวห้องดูหนังคราวที่แล้ว เหมือนไม่ได้อยู่คนเดียวในป่า

ไวกว่าผมสุดๆ

ขยี้แบบนี้สงสัยไม่รอดครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 16:38 น. »
ข้ามไปเรื่อง ลำโพงตัวไหน กับต้นทาง ที่จะเหมาะสมเลยดีกว่าไหมครับ ...

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 16:53 น. »
อ้างถึง
ข้ามไปเรื่อง ลำโพงตัวไหน กับต้นทาง ที่จะเหมาะสมเลยดีกว่าไหมครับ ...

ถ้าลำโพง ผมจะคิดถึง monito รุ่น...ก็ได้แล้วแต่งบ , mezzo 6 (เคยใช้) กับเจ้าตัวปัจจุบันผม mission mx-5  :yoyo (84):

โหย บทความที่น้าคิ เอามาลง ผมเพิ่งเห็นวันนี้เอง รวมทั้งของคุณไมตรีด้วย....เลิกตามของพวกนี้มานานจนตกยุคไปเลยผม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 20:17 น. »
น้าแก้วหายไปแระ  :yoyo(61):

สงสัยทนไม่ไหว ไปรับของวันนี้แหงๆ  :yoyo(13):

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 20:59 น. »
ผมโอนเงินไปแล้วครับ ลองแล้วเดี๋ยวมาเล่าสู่กันฟัง

ผมเปลี่ยนขั้ว.rca กับ ใช้สายไฟสูตร จากพี่ไพรัตน์ เพื่อเสียงกลมกล่อมตามสูตรนะครับ

ลำโพงพี่เค้าแนะนำสองตัว คือ Nola Boxer และ PCM DB1 ซึ่งไม่เคยลองฟังเลยทั้งสองตัว มีผ่านๆบ้างในงาน ที่ PCM จำได้เลาๆว่าเสียงสด จะแจ้ง มีเนื้อ แต่เหมือนตอนนี้นจะชอบ ATC มากกว่า

ผมผ่านลำโพงแนว Strerling 3/5 Harbeth Totem ATC มา แต่กลับไม่เคยเฉียดกับ Nola เลยเป็นไปได้หรือนี่ ...

ลำโพงที่มีอยู่ตอนนี้ คือ PSB B1 ไม่รู้จะออกหัว ก้อยอย่างไร ลุ้นของมาถึง เสาร์นี้ครับ

ออฟไลน์ vanhalen

• Director
  • ชอบคุย
    • ซื้อขายเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 21:51 น. »
ลองฟังมาแล้วครับ ถือว่าเป็นแอมป์ที่มีกำลังสำรองดี
แต่โดยรวมถือว่าคุ้มราคาครับ สำหรับท่านที่จะหาชุดเล็กๆ หรือชุดที่จบง่ายๆ ไม่ยุ่งยากก็น่าสนใจครับ ดีกว่าแบรนด์นอกหลายยี่ห้อ
แต่ถ้าเล่นไปไกลแล้ว แล้วคาดหวังว่ามันจะดี เอามาใช้เป็นแอมป์หลักกับลำโพง LS3/5 หรืออะไรพวกนี้ ข้ามไปได้เลยครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 06 มิถุนายน 2017 เวลา 23:08 น. »
เพิ่งกลับจากตีแบด พรุ่งนี้บ่ายไปรับของครับ

โหแนะนำ pcm , atc เลยหรือครับ ลำโพงค่อนข้างต้องต้องใช้แอมป์กำลังดีมากๆเสียด้วยสิ

Atc เคยฟังในงาน และตัวเป้งๆบ้านน้าสุชัย เสียงกลางสุดยอด (ถ้าชอบก็จะชอบ ถ้าไม่ชอบก็จะร้อง "แพงแล้วได้แค่นี้")
Pmc เคยฟังในงานแบบผ่านๆเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 05:56 น. โดย vichien »

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 06:13 น. »
เดือนก่อนคุณไพรัตน์ส่งไลน์มาหาผม ว่ามีลูกค้าของแกมาฟังลำโพง Ktt แล้วไปเล่าให้แกฟังว่าเป็นลำโพงที่เสียงดีมาก

จึงเกิดความสนใจ (เพราะแกก็ใช้ลำโพง Nola อยู่)  นัดกันแล้วว่าอาทิตย์หน้าแกจะยกเครื่องรุ่น E35 มาทิ้งไว้ที่ห้องผม

ให้ผู้สนใจได้เข้ามาฟังกัน (แต่รุ่นนี้ผมไม่ได้ขายนะครับ ฟังแล้วชอบต้องติดต่อแกเอง)

และก็จะยกแอมป์ตัวต้นแบบรุ่นใหม่ (น่าตาเหมือน PiRiYA แต่เขียนคิ้วทาปากให้สวยงามยิ่งขึ้น)

กำลังขับ 70 วัตต์ พร้อมติดภาคโฟโนทุกเครื่อง เข้ามาให้ลองฟังด้วย

ได้ความอย่างไร แล้วจะมารายงานผลให้ทราบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 08:16 น. โดย ktt »

ออฟไลน์ wongwarit

• magnepan mini maggie
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 07:29 น. »

พี่แก้ว ยกมาแล้ว ช่วยถ่ายรูปหลายๆมุมให้ดูด้วยนะครับ

ถัาถ่ายไส้ในได้ อยากเห็นไส้ในนะครับ

ขอบคุณครับ
Speakers : Magnepan Mini Maggie , YAMAHA NS-1000 , NHT Super Zero , QUAD 11L
Amp : MUSICAL FIDELITY 550K , McCormack DNA225 , NAD C-320 , Audiospace Mini Galaxy , Poem Int , Viola SE-3
Pre Amp : Bryston BP-20 , Rogue Audio Ares , Rega Phono , Viola TL-1 MK3
Source : Cambridge Audio Azkur 840C  , Marantz CD63 mkII KI Signature , Rega P5 
Cable : speaker cable -> IN-AKUSTIK PREMIUM Interconnect Cable ->  Aural Symphonics , mogami  ,  Power Cord ->  Aural Symphonics , Oyaide Black Mamba

ออฟไลน์ chatchawanb

• ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 11:26 น. »
น่าสนใจ :yoyo(13):

ออฟไลน์ Moonoi

• Minimalist
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 14:35 น. »
น่าสนใจ :yoyo(13):

เสี่ยช่วงนี้ใจแตกนะ อิอิ
 :yoyo (100): :yoyo (100):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 18:27 น. »
เดือนก่อนคุณไพรัตน์ส่งไลน์มาหาผม ว่ามีลูกค้าของแกมาฟังลำโพง Ktt แล้วไปเล่าให้แกฟังว่าเป็นลำโพงที่เสียงดีมาก

จึงเกิดความสนใจ (เพราะแกก็ใช้ลำโพง Nola อยู่)  นัดกันแล้วว่าอาทิตย์หน้าแกจะยกเครื่องรุ่น E35 มาทิ้งไว้ที่ห้องผม

ให้ผู้สนใจได้เข้ามาฟังกัน (แต่รุ่นนี้ผมไม่ได้ขายนะครับ ฟังแล้วชอบต้องติดต่อแกเอง)

และก็จะยกแอมป์ตัวต้นแบบรุ่นใหม่ (น่าตาเหมือน PiRiYA แต่เขียนคิ้วทาปากให้สวยงามยิ่งขึ้น)

กำลังขับ 70 วัตต์ พร้อมติดภาคโฟโนทุกเครื่อง เข้ามาให้ลองฟังด้วย

ได้ความอย่างไร แล้วจะมารายงานผลให้ทราบครับ

แอมป์ตัวนี้ออกแบบโดยคุณไพรัตน์ ไม่ทราบว่าใช่คุณไพรัตน์ สีน้ำเงิน ที่ออกแบบ Kotch รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ vanhalen

• Director
  • ชอบคุย
    • ซื้อขายเครื่องเสียง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 20:45 น. »
แอมป์ตัวนี้ออกแบบโดยคุณไพรัตน์ ไม่ทราบว่าใช่คุณไพรัตน์ สีน้ำเงิน ที่ออกแบบ Kotch รึเปล่าครับ

ใช่ครับ Kotch

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 21:48 น. »
E35A มะผิดหวังครับ จากที่หวั่นๆว่าเบสจะน้อย เพราะไอ้เรามันขาเบสอยู่แล้ว  แหล่มคอตๆ

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 22:11 น. »
น้าแก้วไม่เอารูปมาโชว์ คุยแบบไม่เห็นภาพไม่มันส์

หน้าตาแบบนี้นี่เอง

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 22:12 น. »
ภาคโฟโนก็เยี่ยม เสียงกังวานดี นิ่งพวกเพคัสชั่น รายละเอียดยิ๊บๆไม่ต้องเงี่ยหูจับฟัง เกรนเบากว่าช่องซีดีแค่นิดๆ = ผ่านเกินพอ

.....
ภาพถ่ายไว้แล้ว คงพรุ่งนี้เช้าครับ เพราะต้องไปฝากรูปที่เวบ ตอนนี้กดพิมพ์จากมือถือครับน้าหนุ่ม แฮ่ะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 22:15 น. โดย vichien »

ออฟไลน์ Blackmore

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 22:15 น. »
ภาคโฟโนก็เยี่ยม เสียงกังวานดี นิ่งพวกเพคัสชั่น รายละเอียดยิ๊บๆไม่ต้องเงี่ยหูจับฟัง เกรนเบากว่าช่องซีดีแค่นิดๆ = ผ่านเกินพอ

.....
ภาพถ่ายไว้แล้ว คงพรุ่งนี้เช้าครับ เพราะต้องไปฝากรูปที่เวบ ตอนนี้กดพิมพ์จากมือถือครับน้าหนุ่ม แฮ่ะๆ

ปล่อยเมื่อไรบอกนะครับ  :yoyo(72):
Quad 34...Quad 606... Quad ESL 63Pro

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 22:19 น. »
ให้คิว อินฟินิตี้ แล้วกันน้าป็อก :yoyo (84): เจ้านี่ของจริง
............
Breaking silence - janis ian ละเมียด สุโค่ยมากๆ
.........
Clair marlo - let it go ...wow ไมเครื่องเคาะมันเพราะเยี่นงนี้
.....
Jennifer warnes - the hunter ..เพลงแรก เบสไม่บวม ไม่หึ่ง เสียงร้องอิ่ม ไม่บาง เยี่ยม
แผ่นที่บันทึกมาดีๆ เสียงจะยิ่งดีครับ ฟันธง

..........
Tsai chin ร้องเพลงเพราะ มาก แบบเนียนใสมีฮาโมนิคโอบล้อม แปลก ไม่ค่อยได้เจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 00:45 น. โดย vichien »

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพุธ 07 มิถุนายน 2017 เวลา 22:54 น. »

.....

ปล่อยเมื่อไรบอกนะครับ  :yoyo(72):

5555555 ของเค้าแรงจริงๆ :yoyo (100):

ออฟไลน์ WindowsX

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 04:25 น. »
คนทำแกอยู่ปากซอยบ้านผมเองครับ ผมจัดมาลองตัวแล้ว ดีคุ้มราคาอย่างที่ร่ำลือกันจริงครับ นี่ก็รอแกทำรุ่นอัพเกรดนิดหน่อยตามที่คุยดู เดี๋ยวรอฟังอีกทีครับ เรื่องของดีราคาถูกนี่ชอบลองนักแล :yoyo(53):
Transport: Emm Labs CDSD SE (๊modified)/Self-made music server (Xeroc)
DAC: Emm Labs DCC2 SE (modified) + Antelope Isochrone OCX-V (modified) + 10M Rubidium Oscillator
Pre: Viola Labs Cadenza
Power: Karan KA S 450
Speaker: Rockport Ankaa

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:20 น. »

ผลจากที่ฟังเมื่อคืน เน้นที่ซีดีเป็นหลัก ช่วงแรก ฝนยังตกหน่อยมีเสียงรบกวน จะมาเงียบสนิท ช่วงใกล้เที่ยงคืน
ภาคโฟโน เสียงดีใช้ได้เลย แต่ ณ เวลานี้ ผมว่าซีดีเด่นกว่า อีกทั้งหากแผ่นไหนบันทึกมาดีๆ จะยิ่งดีเอามากๆ

ความหนักหน่วง สู้ แอมป์ตัวใหญ่ๆไม่ได้นัก อย่าง fx d802c หรือ technics v9 ที่ใช้อยู่เดิม แต่หางเสียงแอมเบี้ยน พิริยะ กินขาด
Breaking silence - janis ian ละเมียด สุโค่ยมากๆ
.........
Clair marlo - let it go ...wow ไมเครื่องเคาะมันเพราะเยี่นงนี้
.....
Jennifer warnes - the hunter ..เพลงแรก เบสไม่บวม ไม่หึ่ง เสียงร้องอิ่ม ไม่บาง เยี่ยม
แผ่นที่บันทึกมาดีๆ เสียงจะยิ่งดีครับ ฟันธง
..........
Tsai chin ร้องเพลงเพราะ มาก แบบเนียนใสมีฮาโมนิคโอบล้อม แปลก ไม่ค่อยได้เจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:27 น. โดย vichien »

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:25 น. »
ด้านท้าย เปลี่ยนใหม่ให้หมดเลยนะน้าแก้ว เสียงมาอีกตรึม  :yoyo(63):
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:30 น. »
ด้านท้าย เปลี่ยนใหม่ให้หมดเลยนะน้าแก้ว เสียงมาอีกตรึม  :yoyo(63):
คิดไว้เหมือนกันเลยครับ โดยเฉพาช่อง rca มันหลวมๆแบบเสียวสะกิดหลุดเอาง่ายๆเลยครับ
แต่ขอฟังต่อสักระยะหนึ่งก่อนครับ

ตัวฟิว , สายไฟ ที่แกทำมาเพื่อมันโดยเฉพาะ ก็น่าสนใจ เพราะราคาจับต้องได้เสียด้วยสิ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:35 น. »
แบบนี้ ขายดีแน่ๆ :yoyo (86):

น้าแก้วไม่คัน อยากดูไส้ในมันบ้างหรือ ว่ามันเป็นหยัง ถึงได้เสียงดี ราคาประชารัฐ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:39 น. »

น้าแก้วไม่คัน อยากดูไส้ในมันบ้างหรือ ว่ามันเป็นหยัง ถึงได้เสียงดี ราคาประชารัฐ

รูปจากเน็ท หามาได้เมื่อวานครับ แต่น่าจะเป็นของตัวต้นแบบ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:39 น. »
คิดไว้เหมือนกันเลยครับ โดยเฉพาช่อง rca มันหลวมๆแบบเสียวสะกิดหลุดเอาง่ายๆเลยครับ
แต่ขอฟังต่อสักระยะหนึ่งก่อนครับ

ตัวฟิว , สายไฟ ที่แกทำมาเพื่อมันโดยเฉพาะ ก็น่าสนใจ เพราะราคาจับต้องได้เสียด้วยสิ

RCA socket อยากแนะนำเปลี่ยนเป็นของ vampire รุ่นที่เป็น copper ครับ มีขายที่ avbestbuy 

ลงทุนตรงนี้ คุ้มค่าครับ แล้วจะได้ฟังเสียงกลางที่เค้าเรียกว่า magic เลย

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:44 น. »

รูปจากเน็ท หามาได้เมื่อวานครับ แต่น่าจะเป็นของตัวต้นแบบ

วอลลูมแลดูน่าเกลียดจัง :yoyo(67):

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 08 มิถุนายน 2017 เวลา 09:48 น. »
เสียดาย Watt น้อยไป คงเอาลำโพงผมมะอยู่แน่ XAV Sydnye TL กับ NHT Super Two
Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two