ผู้เขียน หัวข้อ: อินทิเกรต Marantz KI Pearl Lite น่าเล่นมั๊ยครับ  (อ่าน 467 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
อินทิเกรต Marantz KI Pearl Lite น่าเล่นมั๊ยครับ
« เมื่อ: วันศุกร์ 02 มีนาคม 2018 เวลา 22:50 น. »
ขอความเห็นผู้มีประสปการณ์หน่อยครับ

แนวเสียงเป็นงัยครับ ขับ 4 โอห์มได้ดีเหมือน 8 โอห์มรึเปล่า

ภาคปรีเอาท์( ไลน์/โฟโน )รุณภาพเป็นงัย ..........ฯลฯ

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
Re: อินทิเกรต Marantz KI Pearl Lite น่าเล่นมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 03 มีนาคม 2018 เวลา 12:20 น. »
เคยใช้อยู่ครับพี่  :yoyo (95):

ตอนนั้นใช้ขับ 685 ไม่เคยลองกับลำโพง 4 โอห์ม no comment ครับ
พอมาเจอ D-18 กำลังขับ 70W ชักป้อแป้จึงโดนเตะออกไป
อ้อ ก่อนขายทิ้งผมลองใช้ภาคปรีต่อกับ Khartogo อยู่แป้บนึง
แต่เจอคู่ชกข้ามรุ่นอย่าง SP-17 สุดท้ายเลยโดนเขี่ยตกเวที 5 5 5

สรุปโดยรวมๆ ผมว่าเหมาะกับลำโพงวางขาตั้งในห้องเล็กๆ
แนวเสียงที่จูนโดยอ.เคน ไปกันได้ดีกับแนวเพลง mellow fellow ประมาณนั้นครับ
คุณภาพการประกอบตัวถังเนี้ยบสมกับคำว่า made in JP