ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ In'Amp หรือ Pre+Amp ใช้กับ Proac D18 ครับ  (อ่าน 424 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kongwi

• หน้าใหม่
  • *
รบกวนแนะนำ In'Amp หรือ Pre+Amp ใช้กับ Proac D18 ครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 02 กรกฎาคม 2018 เวลา 15:46 น. »
กำลังตัดสินใจระหว่าง 

1. In'Amp

2. Pre+Amp

ใช้กับ Proac D18 ครับ

แบบไหนมีข้อดี ข้อด้อย กว่ากันครับ
มีงบประมาณ 150,000.- ครับ

มือสอง... ก็ได้นะครับ

**ตอนนี้กำลังมองๆ Octave V 70 SE** คนรู้จักกำลังจะปล่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 02 กรกฎาคม 2018 เวลา 17:02 น. โดย Kongwi »

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
Re: รบกวนแนะนำ In'Amp หรือ Pre+Amp ใช้กับ Proac D18 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 03 กรกฎาคม 2018 เวลา 12:07 น. »
ให้ข้อคิดไว้พิจารณาครับ

ใช้ Int. ประหยัดเงินค่าสายสัญญาณกับค่าสายไฟ
ในกรณีที่น้าซีเรียสเกี่ยวกับคุณภาพเสียงของเส้นสาย
ค่าสายที่น้าจะประหยัดได้ คงเกือบครึ่งแสนเลยหละ

Pre+Power ตามทฤษฎีแล้วเสียงควรจะดีกว่า Int.
แต่ในทางปฏิบัติ ปัจจุบันมี Int. ที่เสียงไม่ได้ด้อยกว่า Pre+Power เยอะแยะให้เลือก
อีกหนึ่งเรื่องปวดหัวที่จะเพิ่มเข้ามา คือ การแมทชิ่งสายสัญญาณระหว่าง Pre กับ Power
งบแสนห้าคงหาPre+Powerมือหนึ่งที่จะมาจับกับ D-18 ยากหน่อย

แนะนำ Cary CAD300SEI ครับ  :yoyo(12):
มือสองน่าจะอยู่ในงบ

ออฟไลน์ owen

• คุยเก่งมาก
Re: รบกวนแนะนำ In'Amp หรือ Pre+Amp ใช้กับ Proac D18 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 03 กรกฎาคม 2018 เวลา 13:12 น. »
ผมเคยฟังอินติเกรท โมโน ของพี่ศักดิ์ 5 หมื่นกว่า เสียงดีมากๆ  คุณอาจจะเหลือเงินแสน ไว้ทำอะไรก็ได้นะครับ (ไม่รู้ตอนนี้ขายหมดไปหรือยัง)

ออฟไลน์ Kongwi

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 03 กรกฎาคม 2018 เวลา 19:22 น. »

แนะนำ Cary CAD300SEI ครับ  :yoyo(12):
[/quote]

cary 300 sei ที่แนะนำถ้าเทียบกับ octave v70 se
แนวเสียง การอัพเกรดหลอด ความคุ้มค่า
เป็นยังไงบ้างครับ

ตามที่ ท่าน owen แนะนำ รบกวนพี่ศักดิ์แจ้งข้อมูลว่าให่ไปฟังได้ที่ไหนบ้างคคับ

ถ้าเปลี่ยนครั้งนี้แล้วก็คงจะอยู่แบบยาวๆ เลยล่ะครับ

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพุธ 04 กรกฎาคม 2018 เวลา 12:15 น. »

cary 300 sei ที่แนะนำถ้าเทียบกับ octave v70 se
แนวเสียง การอัพเกรดหลอด ความคุ้มค่า
เป็นยังไงบ้างครับ

ตามที่ ท่าน owen แนะนำ รบกวนพี่ศักดิ์แจ้งข้อมูลว่าให่ไปฟังได้ที่ไหนบ้างคคับ

ถ้าเปลี่ยนครั้งนี้แล้วก็คงจะอยู่แบบยาวๆ เลยล่ะครับ

-Cary CAD300SEI แอมป์รุ่นนี้ผมเคยเล่นกับลำโพงแวนเดอร์สตีน เสียงหวานลื่นไหลดี แต่กำลังขับจะน้อยไปหน่อย ถ้าชอบแนวเสียงก็ควรยกลำโพงไปลองเล่นดูก่อน ไม่มั่นใจว่าจะเอาลำโพงอยู่ ขึ้นกับแนวเพลงที่ฟังครับ

-octave v70 se  รุ่นนี้ไม่เคยฟังเสียง แต่เคยเล่น รุ่น V40 (ตามรูป) กำลังขับดี พื้นเสียงก็สะอาด เสียงเปิดดี แต่ติดว่าราคาแรงไปนิดครับ (ว่าถึงเฉพาะรุ่น 40 นะครับ)

-สำหรับอินติเกรดโมโน 845 ของผม รุ่นแรกของหมดไปแล้ว รุ่นใหม่ Mk II แอมป์จะเสร็จวันอาทิตย์นี้ เป็นวงจรซิงเกิ้ลเอนด์อินเตอร์สเตท ใช้หลอด 300B ไดรฟ์หลอด 845 ถ้าอยากฟังเสียง ผมอยู่ลาดพร้าวซอย 35 ครับ 

ออฟไลน์ veera

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 04 กรกฎาคม 2018 เวลา 17:57 น. »
cary sli80