ผู้เขียน หัวข้อ: วงลูกทุ่งเล่นใกล้ที่พักอาศัยกระจกสั่นกระพือ ร้องเรียนที่ไหนได้ผมครับ  (อ่าน 155 ครั้ง)

ออฟไลน์ owen

• คุยเก่งมาก
ที่พักอาศัยติดพื้นที่ลานกว้าง มักเอาวงลูกทุ่งมาเล่นบ่อยๆ กระจก ตึกสะเทือนหมดหูอื้อ (น่าจะหลายพันวัตต์)กว่าจะเลิกหลังเที่ยงคืน
1. ถ้าจะแจ้งนิติ ดำเนินการ ได้มั๊ยครับ นิติจะฟ้องเจ้าของที่ เป็นจำเลย 1ที่ทำให้เดือดร้อนได้มั๊ยครับ และฟ้องเขต เป็นจำเลย 2 ได้มั๊ยครับ
2. โทรไปสายด่วน สนง ตำรวจแห่งชาติ (ไม่อยากแจ้งสน.ในพื้นที่ คงกินกันอิ่ม )ตอนเริ่มตั้งเวทีเซทเครื่องเสียง   ผู้รับเรื่องบอกว่า เสียงดังค่อยโทรมาแจ้งใหม่  และบอกว่าอำนาจอยู่ที่เขตว่าอนุญาติหรือเปล่า ตำรวจทำได้แค่ตักเตือนปรับนิดหน่อย
3. ลูกบ้านบางคนบอกเขตคงไม่อนุญาต ให้ใช้เสียง แต่นานๆ ครั้ง ครั้งละวันสองวัน ให้ไปแจ้งที่ สน. เอง  โยนไปโยนมา
4. เหลือแต่ร้องเรียนทางลุงตู่

*** สรุปวันก่อนผมต้องหาโรงแรมนอนพร้อมลูก อายุ 1 ขวบ   ****   ตอนนี้รื้อเวทีไปแล้ว  วันดีคืนดีมันคงมาใหม่   ผมจะแก้อย่างไรในระยะยาวครับ  ใครมีประสบการณ์แชร์หน่อยครับ ขอบคุณครับ