ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสายครับ  (อ่าน 1138 ครั้ง)

ออฟไลน์ Friskies

• ชอบคุยมาก
สอบถามเรื่องสายครับ
« เมื่อ: วันจันทร์ 20 สิงหาคม 2018 เวลา 08:57 น. »
สมมุติว่าผมซื้อสายxlrมา30000 ผมเอาไปเปลี่ยนหัวท้ายจากneutrikเป็นแบบแพงๆอีก5000

มูลค่าถ้าผมจะปล่อยต่อ จะลดฮวบเพราะเหมือนสายโมปะคับ... หรือถอยมาแล้วอย่าไปซนกะมัน ขนาดvahallaยังneutrik

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
Re: สอบถามเรื่องสายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 20 สิงหาคม 2018 เวลา 10:25 น. »
สมมุติว่าผมซื้อสายxlrมา30000 ผมเอาไปเปลี่ยนหัวท้ายจากneutrikเป็นแบบแพงๆอีก5000

มูลค่าถ้าผมจะปล่อยต่อ จะลดฮวบเพราะเหมือนสายโมปะคับ... หรือถอยมาแล้วอย่าไปซนกะมัน ขนาดvahallaยังneutrik
สาย XLR ที่ซื้อมา 30,000 บาท เป็นสายประกอบสำเร็จใช่ไหมครับ ?

ถ้าใช่ แล้วคุณเอาไปเปลี่ยนหัว ต่อให้แพงแค่ไหน เค้าก็เรียกว่าเอาไปโมมา

ส่วนราคาปล่อยต่อจะลดฮวบหรือไม่ อยู่ที่คนซื้อครับ

เพราะบางคนก็ชอบซื้อของที่ผลิตแบบเดิม ๆ มาจากโรงงาน แต่บางพวกก็ไม่สนใจ เน้นของคุณภาพดีไว้ก่อน

ขึ้นอยู่กับว่าหัวที่เอาไปเปลี่ยน เสียงแมชชิ่งกับตัวสายหรือเปล่า

เล่นเครื่องเสียงจะถูกจะแพง ถ้าเสียงไม่ดี ก็ขายยากเหมือนกันหมดครับ

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 23 สิงหาคม 2018 เวลา 13:26 น. »

น่าจะขายออกยากหน่อย ความเห็นเหมือนพี่ศักดิ์ครับ

ออฟไลน์ ice_master

• ปีนี้ กลับมาจัดโรงหนังเล็กๆ ให้ลูกสาว ดูการ์ตูน ก็วุ่นดี
  • ชอบคุยมาก
  • ใช้ชุดเริ่มต้น ดูหนังไปเรื่อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 26 สิงหาคม 2018 เวลา 07:57 น. »
ก็คงต้อง รอดูละครับ  ช่วงตอนจะปล่อย 

ของเล่น พวกนี้  มันขึ้นอยู่กับ ผู้ซ์้อ และ ผู้ขายพอใจ   ซึ่งกันและกัน

โดยส่วนตัว  ผมจะปล่อยแบบให้มันไปไว ๆ  ถ้าเราต้องการใช้กระสุนด่วน ๆ   แต่ถ้าอยากจะลอง ๆ  ตลาดดู ก็ตั้งราคาแบบที่เรากะว่า มันน่าใจใช่ประมาณนี้นะ  ( ซึ่ง ไม่ค่อยมีหรอก เพราะ กิเลสมันบอกว่า  ต้องการกระสุนเลย เพราะของใหม่ มันเข้ามาอยู่ในมือแล้ว ) 
เล่นเครื่อง อะไรก็ดีหมด  ถ้าเราพอใจซะ อย่างเดียว

และ เรารักการฟังเพลง นี่ครับ  มาดูหนังเพิ่มอีก

ออฟไลน์ Friskies

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 26 สิงหาคม 2018 เวลา 11:52 น. »
เรื่องของเรื่องคือผมสงสัยว่าถ้าน้องนางทั้งหลายถ้าผ่านศึกชักเข้าชักออก  :yoyo (93): :yoyo (93): :yoyo (93):
จนเยิน สภาพไม่งาม เราควรจะจับน้องเค้าไปทำรีแพร์ ยกกระชับ ดีหรือเปล่า  :yoyo(53):