ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือกลำโพงกับชุดปรีแอมป์ที่ไม่เคยฟัง...อยากฟังชุดไหนครับ  (อ่าน 1099 ครั้ง)

ออฟไลน์ auckrapol

• หน้าใหม่
  • *
รบกวนสอบถามครับ
ถ้าให้เลือกชุดปรีแอมป์กับลำโพงที่ไม่เคยฟังแล้วอยากฟังมากที่สุด???จะเลือกชุดไหนครับ
แบ่งออกเป็น Hi-end 1 ชุดและชุด Vintage 1 ชุดครับขอบคุณครับ :yoyo(65):

ออฟไลน์ Witti

• รุ่นใหญ่
    • DIbY SWIT
Re: ถ้าให้เลือกลำโพงกับชุดปรีแอมป์ที่ไม่เคยฟัง...อยากฟังชุดไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 31 สิงหาคม 2018 เวลา 10:05 น. »

MBL  :yoyo(73):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 31 สิงหาคม 2018 เวลา 18:52 น. โดย Witti »

ออฟไลน์ nirut

• คุยเก่งมาก
Re: ถ้าให้เลือกลำโพงกับชุดปรีแอมป์ที่ไม่เคยฟัง...อยากฟังชุดไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันศุกร์ 31 สิงหาคม 2018 เวลา 12:41 น. »
1. B&W nautilus  กับ แอมป์ audia flight  strumento n' 8  8ตัวครับ
  ส่วนอันที่สองไม่มีความรู้เลย  :yoyo (95):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Flight Strumento no 8 ---> TAD R1

ออฟไลน์ newnew

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 31 สิงหาคม 2018 เวลา 15:46 น. »
B&W800
Conrad Johnson ART300 mono block
Conrad Johnson GAT pre

:yoyo (95):
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 01 กันยายน 2018 เวลา 15:08 น. »
กฏเหล็ก .. ไม่ได้ฟัง ห้ามซื้อคร้าบ   :yoyo(51):

ออฟไลน์ chatchawanb

• สมาชิกอาวุโส
  • ขอเวลาทำเพื่อเมีย....I'll be back
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 กันยายน 2018 เวลา 17:02 น. »
Marten Duke2
นึกออกคู่เดียว ครับ
สำหรับ int.Krell kav-500i พึ่งได้มาลองสามสี่วันนี้เอง  :yoyo(13):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 02 กันยายน 2018 เวลา 18:43 น. »
ให้เลือกปรีกับลำโพงที่ไม่เคยฟัง เอามาฟังกับชุดเราเหรอครับ

เครื่องเสียงถ้าไม่ได้ฟังก่อน ผมก็คงจะไม่ซื้อล่ะครับ โดยเฉพาะเครื่องราคาแพง

แล้วที่ว่า อยากฟังชุดไหน อันนึ้คนละคำถามใช่มั๊ยครับ รึว่าหมายถึงปรีกับลำโพง :yoyo(50):

แต่ถ้าชุดที่อยากฟังล่ะก็ MBL ทั้งเนื้อเสียงทั้งเวที บรรยากาศ ไดนามิก อเมซซิงมั่กๆ ฟังแล้วขนลุก