ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลองหัดเล่นไฟล์ DSD ด้วยคน  (อ่าน 452 ครั้ง)

ออฟไลน์ ประกิต

• ชอบคุย
ขอลองหัดเล่นไฟล์ DSD ด้วยคน
« เมื่อ: วันพุธ 19 กันยายน 2018 เวลา 14:25 น. »
ผมไม่ได้ขยับชุดเครื่องเสียง มานาน..กว่า 3 ปีได้ (ล้าหลังไปนาน)
เลยขอเข้ามา Update ไว้หน่อยนะครับ

เผอิญเมื่อเย็นวาน...ผมมีเหตุที่ต้องเข้าไปทำธุระในเมือง
เลยได้เจ้าตัวนี้ ติดมือกลับบ้านมา โดยที่ไม่ได้ตั้งใจไว้เลย
(จาก 2 ตัวเลือกระหว่าง Exogal Comet กับ Mytek Brooklyn plus)
ทำเอาต้องนอนดึก ไปอีกคืน

หลังจากติดตั้งและ set up อย่างคร่าวๆเสร็จ แล้วลองเปิดฟังจากไฟล์ 16/44.1(ทีเคยฟังอยู่บ่อยๆ)
ทันทีที่ได้ยินเสียงก็ฟังออกเลยว่า..เสียงมันดีกว่าเดิมทุกย่านความถี่...
ตอนนี้กำลังอยู่ระหว่างให้ชั่วโมง Break in เริ่มนับไปเรื่อยๆ
เสียงเข้าที่ เข้าทางเมื่อไหร่ จะมาเล่าให้ฟังครับ

(แอบเตรียม Linear Power ของ Clef Audio ไว้ ีupgrade ละ)

ออฟไลน์ surapong

• คุยเก่งมาก
  • รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
Re: ขอลองหัดเล่นไฟล์ DSD ด้วยคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 21 กันยายน 2018 เวลา 23:07 น. »
 :yoyo (77): :yoyo (77): :yoyo (77):

รอฟังรีวิวครับ
Simple & Simple

• ชอบคุย
Re: ขอลองหัดเล่นไฟล์ DSD ด้วยคน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพุธ 26 กันยายน 2018 เวลา 10:06 น. »
นับตั้งแต่ day 1 จนถึงวันนี้ (1สัปดาห์)
เสียงที่ได้ นับว่าคุ้มค่า ทุกบาทที่จ่ายไปครับ อาจารย์
อะไรที่เคยขาด มีเติม ที่เคยเกิน มีทอน..
รีวิวไว้คร่าวๆ...ประมาณนี้ครับ

• รักเพลงไทย อนุรักษ์เพลงไทย แต่ก็ชอบฟังเพลงฝรั่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันศุกร์ 28 กันยายน 2018 เวลา 09:24 น. »
นับตั้งแต่ day 1 จนถึงวันนี้ (1สัปดาห์)
เสียงที่ได้ นับว่าคุ้มค่า ทุกบาทที่จ่ายไปครับ อาจารย์
อะไรที่เคยขาด มีเติม ที่เคยเกิน มีทอน..
รีวิวไว้คร่าวๆ...ประมาณนี้ครับ

DAC เทพครับ ฝรั่งพูดถึง ใช้กันเยอะครับ  :yoyo (77):  :yoyo (80):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 29 กันยายน 2018 เวลา 09:25 น. »

DAC เทพครับ ฝรั่งพูดถึง ใช้กันเยอะครับ  :yoyo (77):  :yoyo (80):

อจ.เห็นควรที่จะให้เอา Gustard มาต่อคั่นมั้ยครับ
หรือว่า..ไม่จำเป็นแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 30 กันยายน 2018 เวลา 20:33 น. »

อจ.เห็นควรที่จะให้เอา Gustard มาต่อคั่นมั้ยครับ
หรือว่า..ไม่จำเป็นแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ต้องลองต่อ แล้วฟังเสียงเอานะครับพี่  แต่ตัว dac ตัวนี้ ภาครับ น่าจะดีพอตัวอยู่แล้ว การเอา gust. ไปคั่น อาจไม่เป็นผลดี เสียงอาจหุบได้ แต่ลองดูครับ ให้กระจ่างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอาทิตย์ 30 กันยายน 2018 เวลา 21:02 น. โดย surapong »