ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้ใช้ลำโพง Harbeth ครับ  (อ่าน 481 ครั้ง)

ออฟไลน์ mitto

• หน้าใหม่
  • *
ขอถามผู้ใช้ลำโพง Harbeth ครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 พฤศจิกายน 2018 เวลา 12:58 น. »
    ลำโพง harbeth shl 5 เหมาะกับเพลงแนวป๊อบร็อค
หรือ ป๊อบตลาดๆ  มั้ยครับ หรือว่าเหมาะกับเพลงร้องมากกว่า
    แล้วรุ่น shl 5 plus เสียงต่างกับ shl5 ด้านใดบ้างครับ
แอมป์ขนาด 100 วัตต์ต่อข้าง สามารถขับออกมาได้ดีมั้ยครับ (accuphase e 370)
     แชร์ประสบการณ์และความคิดเห็นกันครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หมายเหตุ
พอดีได้เห็นรูปของลำโพงรุ่นนี้ในโฆษณา ดูแล้วสวย คลาสสิคดีครับ เลยอยากทราบข้อมูลจากผู้เคยลองครับ

ออฟไลน์ Alfa156

• รุ่นใหญ่
  • Simple Man, Simple Dream
Re: ขอถามผู้ใช้ลำโพง Harbeth ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 19 พฤศจิกายน 2018 เวลา 19:32 น. »
SHL5 ต้องให้น้าบอย panupont มาไขข้อข้องใจให้ครับ  :yoyo(12):

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
Re: ขอถามผู้ใช้ลำโพง Harbeth ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 20 พฤศจิกายน 2018 เวลา 10:26 น. »
ฮาเบทฟังเมทัลได้มะ

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 20 พฤศจิกายน 2018 เวลา 18:11 น. »
ฮาเบทฟังเมทัลได้มะ
ฟังได้ แต่ไม่น่าสนุกครับ