ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆครับ prephono แบบมี volume  (อ่าน 613 ครั้ง)

ออฟไลน์ wario

• ชอบคุย
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ prephono แบบมี volume
« เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2019 เวลา 13:50 น. »
สวัสดีครับพี่ๆ ไม่ได้เข้ามานาน เพราะว่ายุ่งเลิกเล่นไปพักหนึ่งครับ

มีเรื่องรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้อยากเรื่องเล่นแผ่นเสียงครับ เพราะว่าเล่นแต่ DAC มานานจะอิ่มตัวอยากลองความเป็น Analog บ้าง

เลยอยากลองเล่นแผ่นเสียงดู แต่มีปัญหาที่ว่าผมไม่มี preamp ครับ ตอนนี้ใช้ DAC ต่อตรงไป poweramp เลย ( DAC มี volume )

เลยอยากได้ prephono ที่มี volume ในตัวครับ พอจะมีที่ไม่แพงเสียง ok แล้วหาได้ในไทยหรือเปล่าครับ งบสัก 20,000

หรือว่าจะเล่นเป็น prephono ธรรมดาแล้วหา passive volume มาสักตัวดีครับ

แล้ว passive volume ที่ดีๆนี้มียี่ห้อไหนบ้างครับ แพงไหม แล้วซื้อได้ที่ไหน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
Re: รบกวนสอบถามพี่ๆครับ prephono แบบมี volume
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 18 มกราคม 2019 เวลา 16:45 น. »

ไม่ยากเลยครับ หาปรีแอมป์ที่มีโฟโนในตัวสักเครื่อง มาต่อเข้าเพาเว่อร์ที่คุณมี แค่นี้ก็สามารถเล่นแผ่นเสียงได้แล้วครับ

ถ้าสนใจ ผมมีปรีแอมป์หลอดของ Jolida รุ่น  Music Envoy ไม่ได้ใช้งานอยู่ 1 เครื่อง มีกล่องพร้อม

ราคาก็อยู่ในงบที่คุณตั้งไว้ ถ้าสนใจจะหาโอกาสมาลองฟังเสียงดูก่อนก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 18 มกราคม 2019 เวลา 20:49 น. โดย ktt »