ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลาเก๋า

• ชอบคุย
เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์
« เมื่อ: วันจันทร์ 03 มิถุนายน 2019 เวลา 08:57 น. »
มีน้าๆท่านไหนมีประสบการณ์หรือความคิดเห็น เรื่องของแอมป์ สองตัวนี้ครับ ว่าสามารถ ขับลำโพงตั้งพื้น classic 4 จะไหวไหมครับ

ออฟไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
Re: เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 04 มิถุนายน 2019 เวลา 07:59 น. »
    น้าปลาเก๋าเนี่ย!!  ปล้ำลำโพงคู่นี้นานมากแล้วนะครับ      แอมป์โคลนไส้ในแน่นจริง!    แต่ใช้จริงกำลังสำรองจะเหมือนของแท้หรือเปล่า??  อันนี้ยังไม่แน่ใจ?? กลัวจะสวยเปลือกนอกเนื้อเสียงเบาโหรงเหรง ขาดน้ำหนักแรงปะทะที่เป็นคุณสมบัติสำคัญของเพาเวอร์แอมป์!      เดี่ยวต้องรอให้ผู้สันทัดกรณีด้านแอมป์โคลนมาเล่าให้ฟังดีกว่าครับ..!

ออฟไลน์ ปลาเก๋า

• ชอบคุย
Re: เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 04 มิถุนายน 2019 เวลา 21:51 น. »
เล่นกับเขามาเรื่อยๆ น่ะครับ ค่อยๆเปลี่ยนตามงบที่มี อยากจะลองนู่นนี่ตามประสา เด็กๆนะครับ ขอบคุณ น้าวิชัยมากครับ  :yoyo (81):

ออฟไลน์ thanawat

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 05 มิถุนายน 2019 เวลา 10:08 น. »
น่าลอง(ราคาไม่แรงมาก) เห็นเขาว่าถึงไม่ใช่ก็ใกล้เคียง

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 มิถุนายน 2019 เวลา 05:31 น. »
ขับไหว กับ ขับแล้วเสียงออกมาดี (แมชชิ่งกัน) มันไม่เหมือนกันนะครับ

ถ้าเอาแค่ขับไหว ดูจากตัวเครื่องก็บึกบึนดี แต่เสียงออกมาเป็นอย่างไร คงหาคนตอบได้ยาก

เล่นเครื่องเสียงไม่ลองไม่รู้ มีเรื่องให้ค้นหามากมาย ถ้าไม่อยากคาใจก็ต้องสั่งมาลองเล่นดูครับ

ออฟไลน์ sompoj

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 14 ตุลาคม 2019 เวลา 07:55 น. »
ทำไมไม่เล่นสำนักเดียวกันครับ nad s300 หรือ s200+ปรี น่าจะลงตัวสุด

ออฟไลน์ 9000rpm

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันศุกร์ 22 พฤศจิกายน 2019 เวลา 09:08 น. »
กระทู้นานแล้วนะครับ ของจีนราคาถูกจนน่าลองครับ มีดีและไม่ดี ถ้าออกแบบไม่ได้แม้จะใส่อุปกรณ์ที่ค่อนข้างดีโดยรวมอาจไม่ดีก็มีครับ เคยเจอเสียงดีแต่มีการฮัม จี่ แต่บางตัวก็ดีใจหายเลย (ส่วนตัวปัจจุบันใช้ เพาเวอร์ Audio GD กิน Bryston 2b st กระจุยแบบไม่ต้องหลับตาเลย)

ออฟไลน์ Moonoi

• คุยเก่งมาก
  • Minimalist
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันศุกร์ 22 พฤศจิกายน 2019 เวลา 10:03 น. »
กระทู้นานแล้วนะครับ ของจีนราคาถูกจนน่าลองครับ มีดีและไม่ดี ถ้าออกแบบไม่ได้แม้จะใส่อุปกรณ์ที่ค่อนข้างดีโดยรวมอาจไม่ดีก็มีครับ เคยเจอเสียงดีแต่มีการฮัม จี่ แต่บางตัวก็ดีใจหายเลย (ส่วนตัวปัจจุบันใช้ เพาเวอร์ Audio GD กิน Bryston 2b st กระจุยแบบไม่ต้องหลับตาเลย)

เห็นด้วยครับ Audio GD ออกแบบดี อุปกรณ์ดี ผมใช้รุ่นเก่าหน่อย เสียงออกแนวสดไปนิดๆ เคยมี email ถามไปที่บริษัท ช่วงแรกๆเจ้าของตอบเองเลย

ออฟไลน์ supotboon

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤศจิกายน 2019 เวลา 07:32 น. »

เห็นด้วยครับ Audio GD ออกแบบดี อุปกรณ์ดี ผมใช้รุ่นเก่าหน่อย เสียงออกแนวสดไปนิดๆ เคยมี email ถามไปที่บริษัท ช่วงแรกๆเจ้าของตอบเองเลย

ผมใช้ Amp หลอดจีน ก็ดีนะ ไม่มีฮัมเลย ไม่เหมือน Amp บ้านเราที่ผ่านมือมา ฮัม ทุกตัว

Power Tube Luxkit A3000 Mono Block + Pioneer M-22 Class A มี2ตัว +  Pre Luxkit A3400 + Sony CDP R3 + Turntable Pioneer PL-50L II +  ลำโพง XAV Sydny TL +  ลำโพง NHT Super Two

ออฟไลน์ kitaro

• สมาชิกอาวุโส
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 24 พฤศจิกายน 2019 เวลา 08:50 น. »

ผมใช้ Amp หลอดจีน ก็ดีนะ ไม่มีฮัมเลย ไม่เหมือน Amp บ้านเราที่ผ่านมือมา ฮัม ทุกตัว

+1 เลย  สินค้าจีนคุณภาพดี ราคาต้องบอกว่าถูก และน่าใช้ มีให้เลือกมากมาย

เลือกที่มีแบรนด์หน่อยเป็นอันใช้ได้ครับ