ผู้เขียน หัวข้อ: เล่น Internet ด้วย TV 32"  (อ่าน 103 ครั้ง)

ออฟไลน์ falconbbs

• Dream as if you'll live forever. Live as if you'll die today.
  • ชอบคุย
    • My Blog - Poetry Park:
เล่น Internet ด้วย TV 32"
« เมื่อ: วันพุธ 26 มิถุนายน 2019 เวลา 02:30 น. »
วันนี้ผมลองเล่น Net ด้วย TV 32" มันเป็น TV ธรรมดา ไม่ใช่ Smart TV แต่ผมมีอุปกรณ์พิเศษ ชื่อว่า Mini PC & TV Dongle เสียบในช่อง HDMI หลังจอ TV และผมควบคุมด้วย Wireless keyboard/mouse pad (ตามภาพ) เพื่อจะดูว่าบรรดาสิ่งที่ผมได้สร้างไว้บน Internet มีหน้าตาเป็นอย่างไรบนจอ TV ใหญ่ๆ มันเป็นอย่างนี้ครับ:
1. หน้าหลักของเว็บไซต์ที่ทำมากว่า 20 ปี
2. ช่อง Youtube ของผม
3. เพจฟังเพลงบน Soundcloud ของผม
4. กลุ่มคนเล่นโมเดลบน Facebook ของผม (สมาชิก 1,3xx คน)
5. Blog ของผม เขียนบทกวี และเรื่องเพลง เป็นหลัก
6. อุปกรณ์พิเศษที่กล่าวถึง (ซื้อมานานหลายปีแล้ว แต่ CPU ก็ Quad Core นะ)
7. Remote controller แบบไร้สาย

ของเล่นบ้านผมมีเยอะครับ Mini PC ตัวนี้เป็นตัวที่ 3 แล้วที่สั่งซื้อมาเล่น ใน Forum นี้ยังไม่เคยเห็นมีใครพูดถึงเจ้า Mini PC กันเลย สงสัยมันจะไม่ค่อยเป็นที่นิยมแพร่หลายเท่าไหร่ ตามลิ้งค์ข้างล่างนี้จะมี 7 ภาพนะครับ คลิกที่ลูกศรชี้ขวา เพื่อเลื่อนไปภาพถัดไป:

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=2872080036140520&set=pcb.2414193735267631&type=3&theater&ifg=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันพุธ 26 มิถุนายน 2019 เวลา 02:33 น. โดย falconbbs »