ผู้เขียน หัวข้อ: รวมบทกวีของเพื่อนพ้องน้องพี่ วรรณศิลป์ธรรมศาสตร์ 20 คน  (อ่าน 213 ครั้ง)

ออฟไลน์ falconbbs

• Dream as if you'll live forever. Live as if you'll die today.
  • ชอบคุย
    • My Blog - Poetry Park:
รวมบทกวีของเพื่อนพ้องน้องพี่ วรรณศิลป์ธรรมศาสตร์ 20 คน
« เมื่อ: วันอังคาร 02 กรกฎาคม 2019 เวลา 23:57 น. »
วันนี้ผมรวบรวมบทกวีเก่าๆ ของรุ่นพี่วรรณศิลป์ธรรมศาสตร์ รุ่นผมและเพื่อนๆ และรุ่นน้องอีกหลายคน รวมแล้วก็ 20 คน 20 ชิ้นครับ นั่งพิมพ์อยู่หลายรอบเลย ยังดีที่ผม "จิ้มดีด" ได้รวดเร็ว น้องๆ การพิมพ์สัมผัส ก็เลยใช้เวลาไม่มากนัก แค่พอเมื่อยคอ บทกวีเหล่านี้ผมพิทักษ์รักษาไว้เป็นอย่างดี ยังมีอีกเยอะเลย คนเขียนเองอาจจะไม่มี หรือจำไม่ได้แล้ว เอนทรีนี่จึงถือเป็นบันทึกประวัติศาสตร์ร่วมสมัย จารึกไว้ให้อ่านกันครับ

รายชื่อเจ้าของบทกวี:
1. เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์
2. นภาลัย ฤกษ์ชนะ
3. นิภา บางยี่ขัน
4. ทวีสุข ทองถาวร
5. ปิ่นฤทัย รวิปรีชา
6. รังษี บางยี่ขัน
7. ประสงค์ พิมพาภรณ์
8. คมทวน คันธนู
9. อนุสรณ์ ลิ่มมณี
10. ชาติชาย อัครวิบูลย์
11. สุพันธ์ ธำรงสัตย์
12. สันติชัย แพทย์พงษ์
13. อารีย์ กังวานเนาวรัตน์
14. เพชรา ธนัญชัย
15. เสริมศักดิ์ เปลี่ยนภู่
16. วิชัย โถสุวรรณจินดา
17. ไพศาล หาญบุญตรง
18. สุรเทพ โลหิตกุล
19. สุรศักดิ์ บุญประกอบ
20. สมชาย อนงคณะตระกูล

โดยที่บทกวีมันยาวมาก เกิน 500 บรรทัด จึงรบกวนให้ตามไปอ่านที่ Blog ของผมครับ:

http://oknation.nationtv.tv/blog/poetry-park/2019/07/03/entry-1