ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ ร้านซ่อมเครื่องเล่นเทปคาสเซตใน กทม ด้วยครับ  (อ่าน 407 ครั้ง)

ออฟไลน์ newnew

• คุยเก่งมาก
ช่วยแนะนำ ร้านซ่อมเครื่องเล่นเทปคาสเซตใน กทม ด้วยครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 18 สิงหาคม 2019 เวลา 09:08 น. »
ตามชื่อหัวข้อเลยครับ ผมเข้าไปดูในเน็ต หาไม่มีเลยครับ

ที่อมร เขาไม่รับซ่อมแล้วครับ

น้าๆ ท่านใด พอทราบ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

ออฟไลน์ kiang

• TAC
  • รุ่นใหญ่
Re: ช่วยแนะนำ ร้านซ่อมเครื่องเล่นเทปคาสเซตใน กทม ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 19 สิงหาคม 2019 เวลา 07:34 น. »

ร้านในบ้านหม้อ แต่น่าจะต้องเดินหานะครับ

ออฟไลน์ nirut

Re: ช่วยแนะนำ ร้านซ่อมเครื่องเล่นเทปคาสเซตใน กทม ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 19 สิงหาคม 2019 เวลา 15:28 น. »
ตามชื่อหัวข้อเลยครับ ผมเข้าไปดูในเน็ต หาไม่มีเลยครับ

น้าๆ ท่านใด พอทราบ รบกวนด้วยครับ

น้าวีณ จะซ่อมตัวไหนหรือครับ  ถ้าได้ร้านแล้วช่วยแนะนำผมต่อด้วยนะครับ  ผมซื้อมือสองมาสภาพพอฟังได้แต่ก๋อยากหาซ่อมให้มันสมบูรณ์ขึ้นเผื่อฟังดีขึ้นนะครับ  :yoyo (95):
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Flight Strumento no 8 ---> TAD R1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 19 สิงหาคม 2019 เวลา 17:21 น. »

น้าวีณ จะซ่อมตัวไหนหรือครับ  ถ้าได้ร้านแล้วช่วยแนะนำผมต่อด้วยนะครับ  ผมซื้อมือสองมาสภาพพอฟังได้แต่ก๋อยากหาซ่อมให้มันสมบูรณ์ขึ้นเผื่อฟังดีขึ้นนะครับ  :yoyo (95):

ได้เลยครับ น้าโจ้ ของผมนี่ เล่นไม่ได้เลยครับ ไม่กอ ไม่เพล มีเทปเก่าๆอยู่ เลยนึกอยากกลับมาเล่นน่ะครับ
Audiophiles who believe analog is inferior to digital never own a great cartridge.  Vinyl lovers who ignore digital never own a great DAC.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 19 สิงหาคม 2019 เวลา 17:22 น. »

ร้านในบ้านหม้อ แต่น่าจะต้องเดินหานะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Prisda

• ชอบคุย
  • สุขกันเถอะเรา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันพุธ 28 สิงหาคม 2019 เวลา 04:15 น. »
ผมใช้เจ้านี้ครับ ทั้ง walkman II และ Nakamichi งานดี
https://www.facebook.com/CoffeePed/

ออฟไลน์ nirut

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 29 สิงหาคม 2019 เวลา 18:46 น. »
ผมใช้เจ้านี้ครับ ทั้ง walkman II และ Nakamichi งานดี
https://www.facebook.com/CoffeePed/

ขอบคุณมากครับ  :yoyo(65): :yoyo(65): :yoyo(65):ผมก็อยากทราบเหมือนกันว่าเครื่องเล่นเทปที่มีอยู่ถ้เล่นได้เต็มสภาพเสียงจะออกมาดีได้ขนาดไหนครับ
Esoteric P-05 + D-05 ---> Aurorasound PREDA + Audia Flight Strumento no 8 ---> TAD R1