ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง soundbar งบหมื่นนึง  (อ่าน 62 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
ลำโพง soundbar งบหมื่นนึง
« เมื่อ: วันศุกร์ 06 กันยายน 2019 เวลา 07:27 น. »
แนะนำลำโพง soundbar สุดคุ้มหน่อยครับ

งบไม่เกิน 10000 พอแระ

ออฟไลน์ wilapong

• คุยเก่งมาก
Re: ลำโพง soundbar งบหมื่นนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 06 กันยายน 2019 เวลา 14:11 น. »
ผมใช้ทีวี LG เลยเลือกsound bar LG ด้วย ตอนผมซื้อเป็นตัวรุ่นใหญ่่ตกรุ่น ราคาประมาณเจ็ดพันกว่า
ใช้งานร่วมกับเมจจิกรีโมทได้ ที่ชอบที่สุดคือต่อกับ wifi แล้วฟังเพลงจาก nas ได้ รองรับไฟล์ถึง96/24
รุ่นใหม่ๆน่าจะรองรับได้ไฟล์ได้สูงขึ้น ฟังผ่าน app ของแอลจีก็ได้ ผมใช้มาประมาณสองปีแล้วไม่มีปัญหาอะไร
เรื่องเสียงผมว่าใช้ได้นะถ้าไม่เน้นต้องเป็นเซอร์ราวน์ ดูหนังnetflix ดูบอล เล่นเกม ดีกว่าลำโพงทีวีเยอะผมก็พอใจแล้ว
Source: Accuphase DP400, Audio GD Master7
Amp: Luxman L590 AX MKII, Pinius Hautonga
Speaker: Usher cp 8571,Maggie 1.6QR
Cable: Homegrown DNA xlr,Nordost Red Dawn