ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์  (อ่าน 1114 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปลาเก๋า

• ชอบคุย
เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์
« เมื่อ: วันจันทร์ 03 มิถุนายน 2019 เวลา 08:57 น. »
มีน้าๆท่านไหนมีประสบการณ์หรือความคิดเห็น เรื่องของแอมป์ สองตัวนี้ครับ ว่าสามารถ ขับลำโพงตั้งพื้น classic 4 จะไหวไหมครับ

ออฟไลน์ wichai

• รุ่นใหญ่
Re: เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 04 มิถุนายน 2019 เวลา 07:59 น. »
    น้าปลาเก๋าเนี่ย!!  ปล้ำลำโพงคู่นี้นานมากแล้วนะครับ      แอมป์โคลนไส้ในแน่นจริง!    แต่ใช้จริงกำลังสำรองจะเหมือนของแท้หรือเปล่า??  อันนี้ยังไม่แน่ใจ?? กลัวจะสวยเปลือกนอกเนื้อเสียงเบาโหรงเหรง ขาดน้ำหนักแรงปะทะที่เป็นคุณสมบัติสำคัญของเพาเวอร์แอมป์!      เดี่ยวต้องรอให้ผู้สันทัดกรณีด้านแอมป์โคลนมาเล่าให้ฟังดีกว่าครับ..!

ออฟไลน์ ปลาเก๋า

• ชอบคุย
Re: เรื่่อง เพาเวอร์และปรีแอมป์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 04 มิถุนายน 2019 เวลา 21:51 น. »
เล่นกับเขามาเรื่อยๆ น่ะครับ ค่อยๆเปลี่ยนตามงบที่มี อยากจะลองนู่นนี่ตามประสา เด็กๆนะครับ ขอบคุณ น้าวิชัยมากครับ  :yoyo (81):

ออฟไลน์ thanawat

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพุธ 05 มิถุนายน 2019 เวลา 10:08 น. »
น่าลอง(ราคาไม่แรงมาก) เห็นเขาว่าถึงไม่ใช่ก็ใกล้เคียง

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 06 มิถุนายน 2019 เวลา 05:31 น. »
ขับไหว กับ ขับแล้วเสียงออกมาดี (แมชชิ่งกัน) มันไม่เหมือนกันนะครับ

ถ้าเอาแค่ขับไหว ดูจากตัวเครื่องก็บึกบึนดี แต่เสียงออกมาเป็นอย่างไร คงหาคนตอบได้ยาก

เล่นเครื่องเสียงไม่ลองไม่รู้ มีเรื่องให้ค้นหามากมาย ถ้าไม่อยากคาใจก็ต้องสั่งมาลองเล่นดูครับ

ออฟไลน์ sompoj

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันจันทร์ 14 ตุลาคม 2019 เวลา 07:55 น. »
ทำไมไม่เล่นสำนักเดียวกันครับ nad s300 หรือ s200+ปรี น่าจะลงตัวสุด