ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีที่เว็บนี้กลับมา  (อ่าน 457 ครั้ง)

ออฟไลน์ falconbbs

• Dream as if you'll live forever. Live as if you'll die today.
  • ชอบคุย
    • My Blog - Poetry Park:
ยินดีที่เว็บนี้กลับมา
« เมื่อ: วันศุกร์ 14 กุมภาพันธ์ 2020 เวลา 12:51 น. »
หลายเดือนก่อนหน้านี้ ผมพยายามจะเข้าเว็บนี้ แต่พบว่ามันขึ้นข้อความทำนองว่า domain name นี้หมดอายุ และหลังจากนั้น จะใช้เวลาโหลดเพจนานมาก แต่ก็โหลดไม่ได้ หาเพจไม่เจอ ซึ่งคงเป็นเพราะ admin ลืมต่ออายุ domain name ทำให้เว็บนี้ใช้การไม่ได้ ผมพยายามอยู่เป็นเดือนๆ นับครั้งไม่ถ้วน ก็ไม่สามารถจะเข้าเว็บนี้ได้ จนคิดว่าเว็บนี้จะไม่กลับมาแล้ว รู้สึกเสียดายเพราะเว็บนี้มีอะไรดีๆ หลายอย่าง และผมก็โพสต์อะไรไว้เยอะเหมือนกัน แล้วผมก็เลิกล้มความพยายามที่จะเข้าเว็บนี้ไปพักใหญ่ น่าจะร่วมๆ เดือนแล้ว

มาวันนี้นึกถึงเว็บนี้ขึ้นมาอีก ก็เลยลองเข้าเว็บอีกครั้ง ปรากฎว่าโหลดได้ทันที เว็บทำงานปกติ ดีใจมากครับ ขอให้อยู่ต่อไปนานๆ ครับ