ผู้เขียน หัวข้อ: maranzt - nad - harman แนวเสียงแตกต่างกันอย่างไร  (อ่าน 3794 ครั้ง)

ออฟไลน์ mang

• ลองคุย
  • **
maranzt - nad - harman แนวเสียงแตกต่างกันอย่างไร
« เมื่อ: วันศุกร์ 08 มกราคม 2010 เวลา 11:04 น. »
รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยชี้แนะ แนวเสียง av ทั้งสามรุ่นนี้ให้ด้วยครับ maranzt - nad - harman  ว่าแนวเสียงแตกต่างกันอย่างไรในแง่ของการดูหนัง ฟังเพลง50/50 จะซื้อเป็นของขวัญให้หลาน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peporing

• คุยเก่งมาก
Re: maranzt - nad - harman แนวเสียงแตกต่างกันอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันศุกร์ 08 มกราคม 2010 เวลา 12:26 น. »
ทั้ง 3 ตัวนี้ ก็ดูหนัง และ ฟังเพลงได้ ดีพอๆกันครับ ต่างกันที่แนวหนัง และ แนวเพลงเท่านั้นเอง

ประมาณว่า

ถ้าชอบ action ก็เลือก harman
ถ้าดู drama เลือก marantz

NAD จะกลางๆครับ :m (49):

ผมว่าพาคุณหลานไปเลือกน่าจะถูกใจกว่าครับ เพราะมันอยู่ที่รสนิยมของแต่ละคน

อยากมีลุงใจดีซื้อให้มั่ง :m (7):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันศุกร์ 08 มกราคม 2010 เวลา 12:28 น. โดย peporing »

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
Re: maranzt - nad - harman แนวเสียงแตกต่างกันอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 00:42 น. »
ถ้าดูหนังฟังเพลง 50 50 ผมว่าผมชอบมาร้านซ์ นะครับ เคยใช้อยู่ ดูหนังฟังเพลง ก็ยังชอบอยู่เลย แต่ตอนหลัง เน้นดูหนังอย่างเดียว เลยหันไป คบกับน้อง ยามาฮ่าแทน  :m (13):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 01:51 น. »
ถ้าหลานวัยรุ่นๆหน่อย ผมว่ารูปทรง  เสียงแบบ  harman  น่าจะโดนใจ ครับ        ดูหนังฟังเพลง 50/50    ว่าแต่ว่าไม่ชอบ onkyo เหรอครับหลังๆ ตั้งกะยุค เสียง hd นี่ น้องอร ฮ็อตมากๆ   เกินหน้าเกินตายี่ห้อเก่าๆหลาย ยี่ห้อ   
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ KaiTongg

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 01:54 น. »
สนับสนุน harman อีกเสียงครับ ... แต่ผมใช้ yamaha อ่ะ

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 11:08 น. »
น้อง อร ก็น่าเล่นนะคร้าบพี่พล แต่ ตั้งแต่เห็น น้องอร เธอก้าวเป็น ระบบ Full HD กับเค้านี่เห็นมีแต่คนบ่นๆ ว่าน้องอร ชอบแอบแบ๊ว ชอบทำเอ๋อๆ เบลอๆ ให้ผู้ใช้เสียวๆเล่น ทีแรกผมก็ว่าจะเปลี่ยน เอวีแอมป์ เป็น Full HD อยู่ ก็เล็งๆ น้องอร ไว้ตอนนี้ เลย ลังเลๆ อยู่ ดูๆไปก่อนคร้าบ