ผู้เขียน หัวข้อ: มีเครื่องฉายโปรเจคเตอร์ไว้ประดับบารมี  (อ่าน 6379 ครั้ง)

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
มีเครื่องฉายโปรเจคเตอร์ไว้ประดับบารมี
« เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 02:46 น. »
ไม่ทราบน้าๆ ท่านที่ใช้เครื่องฉายโปรเจอเตอร์ จะประสบปัญหาแบบเดียวกับผมบ้างรึเปล่า

คือมีเครื่องฉาย แต่ไม่ได้ดู สาเหตุก็เพราะว่าหลอดมันหมดอายุ พอจะเปลี่ยนหลอด แต่ค่าหลอดเนี่ยสิครับ มันแทบจะไปซื้อจอแบนรุ่นเล็กๆ ได้เลยเนี่ย  :m (62):

ของผมมารานทซ์ 12s4 ค่าหลอดฉาย 15,000 บาทครับ  :m (78):

ที่จริงเปลี่ยนหลอดครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้วครับ แต่ตอนเปลี่ยนครั้งแรกจอแบนยังแพงอยู่  :m (49):

ไอ้ตัวหลอดต้นทุนจริงๆ ว่ากันตามวัสดุ ผมว่าไม่เกิน 1,000 มันจะบวกอะไรกันนักหนา น่าจะมีลดราคาให้บ้าง  :m (27):

แล้วยิ่งตกรุ่นแบบนี้จะขายก็ เลิกคิด จะดูก็ไม่ได้ สงสัยจะเก็บไว้ประดับบารมีมั้งเนี่ย :m (76):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
Re: มีเครื่องฉายโปรเจคเตอร์ไว้ประดับบารมี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 03:01 น. »
ที่ร้านผมตัวแรกใช้epson น่าจะรุ่น emp82  ปีก่อนหลอดระเบิด  โทรไปถาม0 บอกค่าหลอดหมื่นแปดกว่าๆ  แถมต้องรอสั่งหลอดอีกเป็นเดือน กำ แพงโคดเลยครับ...
สุดท้ายเลยไปซื้อเครื่องใหม่  ราคาทั้งเครื่อง ไม่ถึงสองหมื่น(รุ่นs7)....ถ้าเปลี่ยนหลอดก็แปดพันเก้า..ส่วนตัวเก่ายังไม่รู้จะเอาไปทำอ่ะไรเลยครับ...เก็บให้ฝุ่นเกาะเล่นๆ :m (71):

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
Re: มีเครื่องฉายโปรเจคเตอร์ไว้ประดับบารมี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 09:57 น. »
ซื้อเครื่องใหม่เลยครับ เดียวนี้รุ้นใหม่เปลี่ยนหลอดถูกกว่า ครึ่งครับ :m (13): :m (13): :m (13):
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 10:14 น. »

น้าหนุ่มก้อขายทิ้งไปเลยดิ...เก็บไว้ก้อไม่คุ้ม...
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• TAC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 10:42 น. »

น้าหนุ่มก้อขายทิ้งไปเลยดิ...เก็บไว้ก้อไม่คุ้ม...

เสียดายหนะ ภาพมันก็ยังสวยอยู่นา  :m (38):

ว่าแต่ไม่มีทางอื่นเรยยเหรอครับ จะหาหลอดมาเปลี่ยนแบบราคา ซักครึ่งนึง 8,000 ก็เสียสติพอแล้ว   :m (63):

ไปสั่งโรงงานที่ผลิตเลยดีกว่ามั้ง  ที่ใหนรับทำบ้างครับเนี่ย อาจจะดัดแปลงนิดหน่อย เอาให้มันมีแสงเข้มเท่าเดิม ยัดใส่ที่เดิมได้ก็พอแล้ว  :m (40):

ออฟไลน์ bambam01

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันเสาร์ 09 มกราคม 2010 เวลา 14:39 น. »
รู้สึกเหมือนผมเลยครับ ซื้อเมื่อ 2 ปีก่อน เอาไว้ดูหนัง เดี๋ยวนี้ตกรุ่นไปไกลแล้ว จะขายก็ไม่คุ้มเพราะเห็นราคาแล้วไม่ไหว ผมเลยเอาไว้ดู Truevision แต่ก็แปลืองค่าหลอดเหลือเกิน เดี๋ยวนี้ 1080P แค่ 35,000-40,000 เท่านั้น OPtoma HD20 น่าบินไปหิ้วกันนะครับ น้า noom

• TAC
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 12:51 น. »
รู้สึกเหมือนผมเลยครับ ซื้อเมื่อ 2 ปีก่อน เอาไว้ดูหนัง เดี๋ยวนี้ตกรุ่นไปไกลแล้ว จะขายก็ไม่คุ้มเพราะเห็นราคาแล้วไม่ไหว ผมเลยเอาไว้ดู Truevision แต่ก็แปลืองค่าหลอดเหลือเกิน เดี๋ยวนี้ 1080P แค่ 35,000-40,000 เท่านั้น OPtoma HD20 น่าบินไปหิ้วกันนะครับ น้า noom

วู้ววว Optoma HD20 แค่ $1000 เองแฮะ :m (41):

แต่ค่าเปลี่ยนหลอดนี่ไม่รู้เท่าไหร่ ราคามันจะถูกลงมาแบบเครื่องรึเปล่าครับ :m (62):

ออฟไลน์ jazz

• Moderator
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 16:08 น. »
อ่านๆดูเนื้อเรื่องเเล้ว....

มันเหมือนคล้ายๆ   เรื่องเครื่องปริ้นท์ ไง ม่ายรุ :m (23):

ทุกวันนี้ เมียผมไม่ให้ซื้อแล้ว....ซื้อมาก็เดี๋ยวพัง...ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จิงๆ เครื่องยังดี แต่ หมึกมันมีปัญหากับหัว.... :m (63): :m (76): :m (63):

สุดท้าย  เอาเครื่องปริ้นท์ทิ้ง.......สามสี่เครื่อง......เดินห้างยังมองตลับหมึก

ทั้งชุดพันกว่า...ซื้อใหม่ทั้งเครื่องก็พันกว่า......แค่นี้ก็ตาปริบๆแล้ว..... :m (53):

เลิก.....................หาตังใช้หนี้ดีก่าตรู.............. :m (61):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

• TAC
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 16:15 น. »
อืมม....ประมาณนั้นล่ะครับน้า :m (14):

แต่ว่า หมึกมันยังใช้แบบแทงค์ได้ แต่หลอดโปรเจคเตอร์มันไม่ได้อ่ะ  :m (76):

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 17:11 น. »
น้าหนุ่มลองถามคนที่ชอบขาย โปรเจคเตอร์เครื่องหิ้ว ในเว็บออดิโอทีม ดูดิครับ ผมซื้อซันโย เครื่องหิ้วมาจากเค้า เค้าบอกว่าถ้าหลอดหมด ฝากเค้าซื้อจากฮ่องกงก็ได้ราคาถูกกว่าบ้านเรามาก คนที่ขายบ่อยๆ ในเว็บออดิโอทีม ที่ใช้ ชื่อว่า Gole อ่ะครับ บอกกัปตันเจมส์ แนะนำมาสบายมากๆๆ :m (50):

• TAC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 17:45 น. »
น้าหนุ่มลองถามคนที่ชอบขาย โปรเจคเตอร์เครื่องหิ้ว ในเว็บออดิโอทีม ดูดิครับ ผมซื้อซันโย เครื่องหิ้วมาจากเค้า เค้าบอกว่าถ้าหลอดหมด ฝากเค้าซื้อจากฮ่องกงก็ได้ราคาถูกกว่าบ้านเรามาก คนที่ขายบ่อยๆ ในเว็บออดิโอทีม ที่ใช้ ชื่อว่า Gole อ่ะครับ บอกกัปตันเจมส์ แนะนำมาสบายมากๆๆ :m (50):

น่านว่าแล้ว มันต้องมีทางออก :m (31):

แล้วมันก็ ยังเสียดายอยู่หง่ะ ซื้อมาก็ไม่ใช่ถูก แถมช่วงนี้ตัวเบาๆ อยู่ด้วย :m (88):

ออฟไลน์ vtp24

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 17:47 น. »
ภาพจากoptoma มันจะสวยสู้ภาพจากเครื่องmarantzได้หรือเปล่านี่ซิ

• TAC
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 17:58 น. »
Optoma HD20 มันเป็น 1080p น่าจะสวยกว่านะครับ ของผมแค่ 720p รุ่นสุดท้าย :m (14):

แต่ว่า ตอนนี้คงมีปัญญาได้แค่เปลี่ยนหลอดอ่ะครับ :m (20):

ออฟไลน์ vtp24

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 18:07 น. »
คุณหนุ่มลองติดต่อเจ้านี้ดูครับเห็นขายของไม่แพงครับ ไม่รู้ว่าเค้าหาหลอดของmarantzได้หรือเปล่าครับ

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=117057

• TAC
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 11 มกราคม 2010 เวลา 18:14 น. »
คุณหนุ่มลองติดต่อเจ้านี้ดูครับเห็นขายของไม่แพงครับ ไม่รู้ว่าเค้าหาหลอดของmarantzได้หรือเปล่าครับ

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=117057

โอ้ ส่งถึงบ้านเลย เดี๋ยวจะลองโทรถามดู ขอบคุณมากครับ :m (3):

มีใครสนใจบ้าง สั่งพร้อมกันเยอะๆ น่าจะยิ่งถูกนะครับเนีย :m (32):