ผู้เขียน หัวข้อ: มุมดูหนังสบายๆ ในห้องหลับฝันหวาน  (อ่าน 38827 ครั้ง)

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
Re: มุมดูหนังสบายๆ ในห้องหลับฝันหวาน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 กรกฎาคม 2009 เวลา 17:00 น. »
ผมหมายถึง  ใช้ของไฮเอนด์ มาบิ้วท์  เพื่อเสียงไฮเอนด์จิงๆ

แต่ดูแล้วรู้สึกไม่มีเครื่องเสียงอยู่ในห้องคับ....แบบว่า  ลำโพงหายไป  มีแต่เสียงรอบทิศทาง

ที่เรารุ้สึก แค่นั้นคับ  บิวท์ ฝังไปเลย   หายไปเลย  อะไรทำนองนั้นคับ...

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ PandaZ

Re: มุมดูหนังสบายๆ ในห้องหลับฝันหวาน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 กรกฎาคม 2009 เวลา 17:18 น. »
แบบที่น้าแจ๊ส บอกให้เอาชุดลำโพง builtที่ผนังเลย

ผมเคยฟังที่ร้านgrammophone ก่อนรีโนเวท

ตอนนั้นเป็นชุดของ Aerial ครับ เสียงประทับใจดีครับ

แต่ราคา :m (59):ง่ะ

ออฟไลน์ harts

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 16 กรกฎาคม 2009 เวลา 20:33 น. »
ห้องขนาดนี้ดูหนังมันแน่แน่ ห้องผมมันห้องนั่งเล่นแถมเพดานยังสูงถึงขั้นสอง ไม่รู้จะหาซับอะไรมาใช้ให้เสียงมันตึ๊บ  :m (61): :m (61):

หา 12"  มาใช้เป็นคู่ดูสิครับ  เบสมากกว่า 15" ตัวเดียวอีก  กระชับกว่าด้วย

ใช่พี่ เล่นซับคู่เลยครับ แจ่มเลย  :m (85):
เครื่องเสียงมันไม่มีที่สิ้นสุด อยู่ที่เรารู้จุดว่าจะหยุดอยู่ตรงไหน

ออฟไลน์ BIG

• ลองคุย
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 03:18 น. »

Focal 816  ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 03:30 น. »
65 k ครับ  :m (25):
เครื่องเสียงมันไม่มีที่สิ้นสุด อยู่ที่เรารู้จุดว่าจะหยุดอยู่ตรงไหน

ออฟไลน์ apisit_da

• หน้าใหม่
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 06:49 น. »
 :m (10): :m (60): :m (60):

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 12:20 น. »
ห้องขนาดนี้ดูหนังมันแน่แน่ ห้องผมมันห้องนั่งเล่นแถมเพดานยังสูงถึงขั้นสอง ไม่รู้จะหาซับอะไรมาใช้ให้เสียงมันตึ๊บ  :m (61): :m (61):

หา 12"  มาใช้เป็นคู่ดูสิครับ  เบสมากกว่า 15" ตัวเดียวอีก  กระชับกว่าด้วย

ใช่พี่ เล่นซับคู่เลยครับ แจ่มเลย  :m (85):
ไม่มีที่วางครับน้า ยิ่งถ้าเอาซับหน้าตาน่าเกลียดเข้าบ้านเนี่ย เมียเอาตายเลย  :m (46): :m (46):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 12:22 น. »
ไม่มีที่วางครับน้า ยิ่งถ้าเอาซับหน้าตาน่าเกลียดเข้าบ้านเนี่ย เมียเอาตายเลย  :m (46): :m (46):

โด่  บอกว่าให้บิ้วท์................ :m (7):

แล้วเลิกมองลำโพงซับ-แซท ไปเลย........ :m (13):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ kitty

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 12:41 น. »
น้าเต่าครับ รุ่น fathom ของ jl นี่เรียกว่าหน้าตาหน้าเกลียด น้อที่สุดแล้ว แต่ถ้า เท่สุดๆ ต้อง เวโลดายน์ รุ่น DD10 ครับ เล็ก กระทัดรัด น้ำหนักดี  แต่เห็นคนเขาว่ากันว่า แพ้ เจ้า fathom หลุดรุ่ย ต้องลองตระเวนฟังดู  แล้วก็หามาฟังเร็วๆซะ จะได้รู้ว่า เวลา ฟัง the wall แล้ว เขาตีกลอง กันอย่างไร 
อันที่จริงผมเคยลองเปรียบเทียบ เสียงกลองที่เขาตีสดๆ ไม่ผ่านเครื่องขยายเสียงนะครับ ทั้งสดเร็ว และสะอาด เสียงแฉ ฉิ่ง ฉาบ อะไรนี่สดมากๆ แบบไม่มีเครื่องเสียงชุดไหนทำได้ขนาดนั้น แม้แต่ watt puppy หรือ proac D100 แต่ก็เอาเหอะ ฟังในห้องอ้านะ หาซับมาซะหน่อย จะได้ตึ๊บๆ ไม่เหมือนจริง แต่มันกว่าครับ

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • Moderator
    • tac
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 12:51 น. »
ผมพึ่งรู้นะเนี่ยว่าเจ้าซับ JL ตัวเป็นแสน ! :m (8):

แพงโคตรๆ

เมื่อก่อนผมเคยใช้ พาราดาม PS 1200 หมื่นหก นึกว่าเจ๋งสุดแล้ว :m (33):

อายจริงๆ ขออภัยครับ :m (3):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 13:09 น. »
น้าเต่าครับ รุ่น fathom ของ jl นี่เรียกว่าหน้าตาหน้าเกลียด น้อที่สุดแล้ว แต่ถ้า เท่สุดๆ ต้อง เวโลดายน์ รุ่น DD10 ครับ เล็ก กระทัดรัด น้ำหนักดี  แต่เห็นคนเขาว่ากันว่า แพ้ เจ้า fathom หลุดรุ่ย ต้องลองตระเวนฟังดู  แล้วก็หามาฟังเร็วๆซะ จะได้รู้ว่า เวลา ฟัง the wall แล้ว เขาตีกลอง กันอย่างไร 
อันที่จริงผมเคยลองเปรียบเทียบ เสียงกลองที่เขาตีสดๆ ไม่ผ่านเครื่องขยายเสียงนะครับ ทั้งสดเร็ว และสะอาด เสียงแฉ ฉิ่ง ฉาบ อะไรนี่สดมากๆ แบบไม่มีเครื่องเสียงชุดไหนทำได้ขนาดนั้น แม้แต่ watt puppy หรือ proac D100 แต่ก็เอาเหอะ ฟังในห้องอ้านะ หาซับมาซะหน่อย จะได้ตึ๊บๆ ไม่เหมือนจริง แต่มันกว่าครับ
เวโลไดน์สิบห้านิ้วนี่กดไปแสนกว่า  :m (83): :m (83):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ kitty

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 13:16 น. »
ช่ายครับ น้าเต่า แต่ถ้าจะลงทุนขนาด นั้น เห็นมี แต่คนบอกให้ เพิ่มอีกนิด แล้วไปสอย JL ดีกว่าแน่นอน อันนี้ กระแสนะ ไม่รู้ว่า จริงๆ เป็นอย่างไร แต่ถ้าหน้าตา แล้ว เวโลดายน์ กินขาด ผมก็จะอัพที่ซับ นี่แหล่ะหากทำห้องเสร็จ บางคนอาจจะว่า ฟังไม่เป็น ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าได้ลอง ได้ฟังที่เซ็ทดีๆ นะ ก็กลับไปฟังแบบไม่มีซับได้อยากจริงๆ อันนี้แล้วแต่ชอบนะครับ

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันศุกร์ 17 กรกฎาคม 2009 เวลา 17:14 น. »
65 k ครับ  :m (25):

ฮ่าๆ...วันนั้งขอบใจเน้อ  ที่มาเซ็ตอัพให้อ่ะ...ดูหนังดีขึ้นอีกเพียบเลย...... :m (17):
 :m (50):  ว่าแต่ 65 k นี่ใช่หกพันห้าป่ะ..แบบว่าตกเลขอ่ะ     
เหอๆ  ขอซื้อต่อหมื่นนึง  ขายป่ะ :m (80):

ออฟไลน์ huat

• คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันจันทร์ 03 สิงหาคม 2009 เวลา 17:26 น. »

อ้างถึง
แล้วตาตู่ไปแกะของเค้าออกมาทำมั้ยยยยยย..... :m (9):

จ๊ากกก.....เอามาจากเน็ตครับป๋า.....อย่าว่าแต่ถอดเลยครับ...เดินไปใกล้ๆ..อิตาฮาร์ทยังมองตาเขียว...ฮ่าๆๆๆๆๆ :m (7):

เมื่อวานฮาร์ทเอาเครื่องนี้มาเซ็ตชุดโฮมเธอเตี้ยที่บ้านผมครับ...น่าจะเป็นตัวเซ็ตระยะ+ความดังของลำโพง(เดี๋ยวให้เจ้าตัวมาบอก)

แล้วก็เอามาวางๆ กดๆ  ปรับๆอ่ะไรก็มายรุ...แต่วันนี้เปิดหนังดูเสียงดีอีกเพียบ....โอ้ว...กาเซ็ตอัพดีๆ ก็ทำให้ชุดธรรมดาๆเสียงดีขึ้นได้....โดยไม่ต้องเสียตังนี่หว่า :m (7):

เอมาชำอำด้วยครับ มาที่เดียวได้ถึงสองบ้านจริงไหม tom
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:26 น. »

ขุมกำลังใหม่   :m (85):

• intendant
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:30 น. »
เสี่ยฮาร์ทไปสอยไบส์ตั้นมาอีกตัวเหรอ.. :m (14):
ตัวบนใช้ไปแค่3Ch.เองนิ่..(ไฟติด3ดวง)

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:34 น. »
เสี่ยฮาร์ทไปสอยไบส์ตั้นมาอีกตัวเหรอ.. :m (14):
ตัวบนใช้ไปแค่3Ch.เองนิ่..(ไฟติด3ดวง)

เซียนจริงๆ ตาคนเนี้ย ...

ห้องนี้ ถ้าได้ชั้นวางหน่อยนะ ..ทั้งสวย และ เสียงดีกว่าเดิมแน่ๆ

• intendant
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:35 น. »

เซี่ยนจริงๆ ตาคนเนี้ย ...
:m (79):

ออฟไลน์ audio-hilo

• just listen to the music.
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 00:55 น. »

เซี่ยนจริงๆ ตาคนเนี้ย ...
:m (79):

ถ้าเซี่ยน..จะช้าอยู่ใย..ลอกการบ้านเค้าซระ..ฮี่ๆ

• intendant
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 01:20 น. »
ขอถามหน่อยนึงนะครับ ว่า ห้องขนาด 4x4 แล้วใช้เบสขนาดนี้เบสมันไม่ล้นบวมหรอครับ เผื่อลอกการบ้านบ้าง  :m (14):
เคยไปฟัง(ตอนใช้น้องออนฯ805) ไม่มีอาการเบสสล้นนะครับ..
แถมยังใหญ่ แน่น คม ชัด ลึก เก็บตัวเร็วดีจริงๆ  แถมยังฟังเพลง2ch.ได้ดีมากๆด้วย
พอถามราคาทั้งชุด....ขับรถกลับบ้านแทบไม่ทัน!! :m (38):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 02:58 น. »

เซียนจริงๆ ตาคนเนี้ย ...

ห้องนี้ ถ้าได้ชั้นวางหน่อยนะ ..ทั้งสวย และ เสียงดีกว่าเดิมแน่ๆ

@พี่ตู่ ฮ่าๆ ไปสอยมาอีกตัวให้ครบทีมพี่
@พี่ chaikiat ตอนนี้ทับๆ ไปก่อน ครับพี่ อนาคตน่าจะมีห้องอยู่ ฮ่าๆ
@พี่ pop ตามพี่ตู่เลยคร้าบ ^^
ตัวบน ของผมมันก็ 3 channal ครับพี่ เป็นแบบ module เพิ่มลูกหม้อแปลงได้ แต่ตัวผมยัดมาสามเลยเป็นแบบนี้ครับ
@พี่

ออฟไลน์ MBALL

• ผู้สนับสนุน
  • *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 08:42 น. »
ห้องนี้ไม่ธรรมาดาเลยครับ

ว่างๆๆจะขอเข้าไปชมนะครับ

:m (67): :m (67):
ตัวแทนจำหน่าย :: Shindo-Laboratory :: Sound Create Producer :: http://www.shindo-laboratory.co.jp
CARY AUDIO DESIGN ::แอมป์หลอดในตำนาน :: www.caryaudio.com
MIT:::สายลำโพง สายสัญญาณ สายไฟ ::www.mitcables.com
ISOTEK::เครื่องกรองไฟ อุปกรณ์เกี่ยวกับไฟ :: www.isoteksystems.com
IKEDA SOUND LABS :: หัวเข็ม + TONEARM ระดับตำนาน

ออฟไลน์ rich13

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:17 น. »
65 k ครับ  :m (25):

สวัสดีครับ พี่ฮาร์ท  :m (86): ชุดสวยมาก มีแต่ของแรงงง  :m (58):

ผมก์หลงไหลในเสียงของ Focal เหมือนกัน ราคาโดนมากกก :m (60):

รบกวนบอกแหล่งที่มาให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ AKESHIPPING

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 16:37 น. »
รบกวนหาขาตั้งเซนเตอร์ด่วนครับ

ส่วนตัวเดิมเคยวางบนชั้นแบบนี้เหมือนกันครับ

พอแยกมาวางบนขาตั้งแล้วบอกได้คำเดียวครับ ........

ชีวิตเปลี่ยน :m (32): :m (32): :m (32):

ออฟไลน์ ban ban

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 17:31 น. »
=ชุดสุดยอดอีกแล้ว :m (25): ดูกันฉ่ำตา เลย :m (41):

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันจันทร์ 28 กุมภาพันธ์ 2011 เวลา 14:55 น. »
รบกวนหาขาตั้งเซนเตอร์ด่วนครับ

ส่วนตัวเดิมเคยวางบนชั้นแบบนี้เหมือนกันครับ

พอแยกมาวางบนขาตั้งแล้วบอกได้คำเดียวครับ ........

ชีวิตเปลี่ยน :m (32): :m (32): :m (32):

พี่ครับผมรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ เรื่อง ลำโพง Center ถึงแม้ผมจะว่างบนชั้นว่าง แต่ได้มีการลองฐานของลำโพง Center ให้เอียงขึ้น(เชดหน้าขี้น)  ถ้าเปลี่ยนมาใช่ขาแยกเสียงมันดีขึ้นกว่าเดิมมากเลยหรือครับ  :m (14):
ขอบคุณครับ

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันอังคาร 01 มีนาคม 2011 เวลา 01:48 น. »
65 k ครับ  :m (25):

สวัสดีครับ พี่ฮาร์ท  :m (86): ชุดสวยมาก มีแต่ของแรงงง  :m (58):

ผมก์หลงไหลในเสียงของ Focal เหมือนกัน ราคาโดนมากกก :m (60):

รบกวนบอกแหล่งที่มาให้หน่อยครับ

ตอนนี้ไม่มีราคานี้แล้วครับพี่ริช มีแต่แปดหมื่นกว่าๆ - -

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันพุธ 02 มีนาคม 2011 เวลา 14:17 น. »
 :m (61): ขอบคุณครับ  :m (38):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันอังคาร 08 มีนาคม 2011 เวลา 07:35 น. »
ปัจจุบัน

ขุมกำลังใหม่

PowerAMP 3 Channal " Bryston 9B + Bryston 5B "

Prepro Theta Casanova เอามาใช้รอ pre ในอนาคต

ฺBluray OPPO93

Speaker Cable
Front  MIT AVT3
Center  Anti Cable

Interconnect analog ทั้งระบบ " synergisticresearch "

Power Cable
Neotech 3PS40 ทั้งระบบ by หมี ชลบุรี

อีกไม่นานจะได้ห้องแล้ว 5*4 อัพรูปห้องนอนครั้งสุดท้าย ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ nori

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 พฤษภาคม 2011 เวลา 15:16 น. »
ปัจจุบัน

ขุมกำลังใหม่

PowerAMP 3 Channal " Bryston 9B + Bryston 5B "

Prepro Theta Casanova เอามาใช้รอ pre ในอนาคต

ฺBluray OPPO93

Speaker Cable
Front  MIT AVT3
Center  Anti Cable

Interconnect analog ทั้งระบบ " synergisticresearch "

Power Cable
Neotech 3PS40 ทั้งระบบ by หมี ชลบุรี

อีกไม่นานจะได้ห้องแล้ว 5*4 อัพรูปห้องนอนครั้งสุดท้าย ฮ่าๆๆ
อูยยยยยย  ดูแล้วอิจฉา  :m (48): :m (48):

แถมจะได้ห้องแล้วด้วย  :m (25): :m (25):

ออฟไลน์ klao

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันจันทร์ 02 พฤษภาคม 2011 เวลา 22:33 น. »
เพิ่งได้เปิดมาดูห้องคุณ Harts ครับ เย...ดีใจมีคนใช้ไบรซะตั้นเป็นเพื่อนแล้ว  :m (25):

ออฟไลน์ samlu4

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันอังคาร 03 พฤษภาคม 2011 เวลา 21:40 น. »
There some really 'home theater' going on here~! Man can't imagine it feels like watch a movie is like.

You must be able to feel the explosion~! Maybe fly of the chair!~   :m (17): :m (17):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันเสาร์ 14 พฤษภาคม 2011 เวลา 23:58 น. »
ปัจจุบัน

อูยยยยยย  ดูแล้วอิจฉา  :m (48): :m (48):

แถมจะได้ห้องแล้วด้วย  :m (25): :m (25):

ห้องพี่ก็อัพกระจุยเลยนะครับ ไปไกลกว่าผมเยอะๆ  :m (7):

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันอาทิตย์ 15 พฤษภาคม 2011 เวลา 00:02 น. »
เพิ่งได้เปิดมาดูห้องคุณ Harts ครับ เย...ดีใจมีคนใช้ไบรซะตั้นเป็นเพื่อนแล้ว  :m (25):

ตอนผมหาข้อมูล bryston ผมก็เจอแต่ข้อมูลของคุณพี่ klao นี่ละครับ ฮ่าๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวอยู่คนเดียวในประเทศไทยเลยครับพี่ 55+

ห้องคุณพี่ชุดใหม่ bryston มาหลายตัวเลย เยี่ยมๆ ครับ

ออฟไลน์ hartnes

• อยากคุย
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันอาทิตย์ 22 พฤษภาคม 2011 เวลา 19:52 น. »
เปลี่ยนเป็นห้องใหม่เมื่อไหร่อย่าลืมเรียกด้วยล่ะ system นี้เบสลงทีห้องแทบพัง 555+

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 00:10 น. »
เปลี่ยนเป็นห้องใหม่เมื่อไหร่อย่าลืมเรียกด้วยล่ะ system นี้เบสลงทีห้องแทบพัง 555+

อาทิตย์นี้ตีโครงห้องละ อิๆๆ

• intendant
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 00:32 น. »

รูปๆๆๆๆๆ :m (16):

ออฟไลน์ nori

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 18:00 น. »
 :m (88): :m (88):

รอดูด้วยคนคับ 

ออฟไลน์ Kom_P

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 20:04 น. »

ใช้งบประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ พอจะบอกได้มั๊ยครับ

อยากทำมั่งจัง
Consonance Droplet CDP 5.0 HD + Dune Base + Accuphase E-406 + Paradigm S1V2

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: วันจันทร์ 23 พฤษภาคม 2011 เวลา 23:55 น. »
เดี๋ยวถาม เจ้าของงบประมาณให้นะครับ พอดี งบนี้ท่านแม่เค้าบิ้วทั้งบ้านเลยครับ ผมเลยได้ผลพลอยได้ในห้องใหม่ไปด้วยเลย  - -