ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ไปฝึกงานที่มาเลเซียมีแหล่งไหนน่าเดินบ้างครับ  (อ่าน 3268 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0019

• ชอบคุยมาก
ได้ไปฝึกงานที่มาเลเซียมีแหล่งไหนน่าเดินบ้างครับ
« เมื่อ: วันพุธ 13 มกราคม 2010 เวลา 19:06 น. »
คงไปเดินด้อมๆ มองๆ ราคาไม่รู้ถูกกว่าไทยหรือเปล่า มีว่างเสาร์-อาทิตย์อยู่ 2 อาทิตย์ก็ไปเดินๆ ดูซะหน่อย ไม่รู้จะเที่ยวไหนดี พี่ๆ คนไหนมีที่เที่ยวแนะนำบอกหน่อยนะครับ ผมพักที่แถว Petaling Jaya อ่ะครับ  :m (11):
Player: PC (AMD A6) , Mac mini (late 2009) || USB cable: Custom made from Canare  || DAC: Teac UD-H01 || Audio cable: Audio GD Pink || Int amp: LA Audio V1 , NAD C356bee || Speaker cable: No name || Speaker: Polk Audio RTi A1

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
Re: ได้ไปฝึกงานที่มาเลเซียมีแหล่งไหนน่าเดินบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันพุธ 13 มกราคม 2010 เวลา 20:06 น. »
คงไปเดินด้อมๆ มองๆ ราคาไม่รู้ถูกกว่าไทยหรือเปล่า มีว่างเสาร์-อาทิตย์อยู่ 2 อาทิตย์ก็ไปเดินๆ ดูซะหน่อย ไม่รู้จะเที่ยวไหนดี พี่ๆ คนไหนมีที่เที่ยวแนะนำบอกหน่อยนะครับ ผมพักที่แถว Petaling Jaya อ่ะครับ  :m (11):

รบกวนช่วยระบุชัดๆ ด้วยครับว่าแนวไหน  :m (62):

ไม่งั้นอาจ  :m (69): :m (69): :m (69): ได้  :m (7):

• ชอบคุยมาก
Re: ได้ไปฝึกงานที่มาเลเซียมีแหล่งไหนน่าเดินบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มกราคม 2010 เวลา 19:33 น. »
ว่าแล้วเชียว อิอิ อุตส่าห์เปิดช่องเผื่อได้คำแนะนำ โดยไม่เสียภาพพจน์  :m (89):

ที่เที่ยวแบบเดินเที่ยว ถ่ายรูป ช้อปปิ้ง กินดื่ม อะไรแบบเนี้ยอ่ะครับ   :m (14):
Player: PC (AMD A6) , Mac mini (late 2009) || USB cable: Custom made from Canare  || DAC: Teac UD-H01 || Audio cable: Audio GD Pink || Int amp: LA Audio V1 , NAD C356bee || Speaker cable: No name || Speaker: Polk Audio RTi A1

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • สมาชิกอาวุโส
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 14 มกราคม 2010 เวลา 19:41 น. »
มาเลเซียไม่ค่อยมีคน พูดถึงเรื่องเครื่องเสียงถูกมั้งครับ เลยไม่ค่อยรู้ว่าจะตอบอะไรกันดี รู้แต่ว่า ถ้าต้องไป ผมคงอยากไป เดินบนตึก ปิโตรนาส เค้าซํกทีแค่นั้นเอง นอกนั้นก็นึกไม่ออกแระ ว่ามันจะมีอะไรถูกๆ ให้หิ้วกลับมาหรือเปล่านะ :m (14):

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันศุกร์ 15 มกราคม 2010 เวลา 07:55 น. »
ขอบคุณคร้าบ  :m (7):  งั้นไปเล่นคาสิโนที่ genting ดีกว่า เผื่อได้ตังค์มาซื้อเครื่องเสียง ว่าแต่จะหาเงินที่ไหนไปเล่นล่ะเนี่ย 555 ขนาดของกินยังพกมาม่าไปเลย   :m (27):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • สมาชิกอาวุโส
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันศุกร์ 15 มกราคม 2010 เวลา 10:28 น. »
ที่เค้าไปหลักๆก็ตึกแฝดเพตโทรนัส หอสูงเคแอลทาวเวอร์ เมืองใหม่ไซเบอร์ยาย่า... เก้นติ้งด้วยครับ
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

• ชอบคุยมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันเสาร์ 16 มกราคม 2010 เวลา 23:12 น. »
ขอบคุณทุกๆ คนคร้าบ   :m (31):

ออฟไลน์ ป้อ

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 17 มกราคม 2010 เวลา 00:16 น. »
ไป Genting โกลกน่าเด็ดกว่านา  :m (1):