ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากน้าแจ๊สจ๋า และเพื่อนๆ ช่วยแนะนำเครื่องเล่น DVD ราคาประหยัดหน่อยครับ  (อ่าน 15277 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
Re: ฝากน้าแจ๊สจ๋า และเพื่อนๆ ช่วยแนะนำเครื่องเล่น DVD ราคาประหยัดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 12:18 น. »
ง้านอาวงี้ น้าเขียง.......

ไปโลตัส  หรือ แม็กโคร ก็ได้.......

DVD เสียบ USB ได้.....เครื่องละ 690 บาท  จัดปาย :m (24):
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ huat

• สมาชิกอาวุโส
  • คุ้นคิดกับสิ่งที่ตัวรักจะทำได้ดี,เครียด ผมจะเสียใจทุกครั้งที่ใช้อารมณ์
Re: ฝากน้าแจ๊สจ๋า และเพื่อนๆ ช่วยแนะนำเครื่องเล่น DVD ราคาประหยัดหน่อยครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 13:25 น. »
ผมว่า ดูจาก computer น้าเขียงใช้ mac อยู่แล้ว ไม่ต้องซื้อก็ได้ครับ :m (13): :m (13): :m (13):
คิดว่าน่าจะเรียบเร้อยแล้วครับ ,System ล่าสุด ครับ
Ipod dock(digital out): ONKYO ND-S1
Music Server: duo atom D510, OS:windows XP, Technology:remote desktop from mac + hiface usb to bnc http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=5502.0
Program : Foorbar+ ASIO <---ต้องขอขอบคุณ คุณ machineX ด้วยครับที่สอนวิธี set ,itunes ของ steve jobs
cd transport:CD-Pro2 พี่ Big  , หัวอ่าน: cd-pro2LF  ประกอบ โดย พี่ ปู(MZ5)<--bass กังวาลอย่างไงไม่รู้ รายละเอียดดีมากครับ ไหลลื่นดี
DAC:audio-gd ref 7 (ตัว top ของ audio-gd ต้องนี้ เมืองไทยมีสองตัว)<-- เสียงดีจริงจริง
pre:dared ตัว top
power amp mono block ขับกลางแหลม : dared 300b monoblock
power amp  ขับ Sub ต่อเอง : gain clone 40 watt from "นัฐพงศ์ kit"<-- เดินสาย input output ด้วยสาย home grown ร้านหมูหวาน
ลำโพง horn limited edition TAA
สายลำโพง สายตัดขาย ตัว top ของ tranperent
ตัวรองลำโพง skeet ของ linn <--ต้องขอขอบคุณเฮียเม้งด้วยครับที่แนะนำ
กระบะทรายใครใช้ amp หลอด ไม่ควร พลาด เลยนะครับ ราคามิตรภาพ เสียงเหมือน มัน clear มากขึ้นนะ<--ขอบคุณน้าJazzที่ทำของดีดีออกมา
สาย Digital compass bnc->bnc (ระหว่าง hiface กับ dac) ,OYAIDE FTVS-910 110 ohm (ระหว่าง cd player กับ DAC)<--ขอบคุณbambam01
ชั้นวาง KTT ขอบคุณพี่ศักดิ์ เพิ่งรู้ว่าคนบ้านใกล้เรือนเคียง ทำของดีดี ราคาเหมาะสม ออกมา สั่งทำได้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ Admin พี่เขียง ที่ทำ webboard ดีดี ที่ให้ผมแสวงหาความรู้ เพิ่งรู้ว่าบ้านเกิดพี่กับผม อยู่ตรงข้ามกัน ขอบคุณจริงจริงครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• คุยเก่งมาก
  • มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 13:47 น. »

อันนี้น่าสนนะเนี่ย ถ้าเวอร์ค ก็ลอกการบ้านพี่เชษ แล้วเบิลวงจรไปอีกชุด ให้มันเป็น XLR ไปเลย

วุฒิครับ

เดี๋ยวผมกำลังจัดตารางเอารถไปขนเก้าอี้กับโต๊ะ เอาไปคืนที่โรงงาน จะให้ฝากไปด้วยเลยจะดีมั๊ย
หูฮอร์นเหล็ก.............

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 13:48 น. »

โอว...ผมนึกว่าพี่จะลืมผมซะแล้ว..... :m (50):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ dht_tubes

• มิดไลฟ์ไครซิส
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 13:52 น. »

โอว...ผมนึกว่าพี่จะลืมผมซะแล้ว..... :m (50):

ใครจะกล้าลืมแอ๊ดมินที่น่ารักกันได้เล่า ผมซิต้องขอโทษทั้งวุฒิและน้าเขียงมากกว่า พอดีหลังปีใหม่มามันยุ่งนัวเนียไปหมดครับ :m (3): :m (3):
หูฮอร์นเหล็ก.............

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 16:01 น. »

อันนี้น่าสนนะเนี่ย ถ้าเวอร์ค ก็ลอกการบ้านพี่เชษ แล้วเบิลวงจรไปอีกชุด ให้มันเป็น XLR ไปเลย

วุฒิครับ

เดี๋ยวผมกำลังจัดตารางเอารถไปขนเก้าอี้กับโต๊ะ เอาไปคืนที่โรงงาน จะให้ฝากไปด้วยเลยจะดีมั๊ย
:m (60): :m (60): :m (60): ถ้าได้อย่างงั้นก็สุดยอดเลยคร๊าบพี่ :m (37): :m (37): :m (37):

ผมก็นึกว่าพี่จะปล่อยให้ผมไปขนโต๊ะกลับเองซะแล้ว :m (88): :m (88): :m (88):

ยังนึกอยู่เลยว่าสงสัย :m (62): ต้องขับกระบะ เกียร์กระปุก ฝ่าดงรถติด เข้าไปที่บ้านพี่เขียง :m (2): :m (2): :m (2):

ขอบคุณพี่เชษจริงๆ คร๊าบ :m (3): :m (3): :m (3):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 28 มกราคม 2010 เวลา 16:01 น. »
ง้านอาวงี้ น้าเขียง.......

ไปโลตัส  หรือ แม็กโคร ก็ได้.......

DVD เสียบ USB ได้.....เครื่องละ 690 บาท  จัดปาย :m (24):
+100 ด้วยคนคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ Balljovi

Soken (มาดัน)  :m (54):