ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองฟัง....สายไฟ IeGo L70801Mk2  (อ่าน 39943 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaikiat

• สมาชิกอาวุโส
  • กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
มาลองฟัง....สายไฟ IeGo L70801Mk2
« เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:43 น. »
ตอนเริ่มเล่นใหม่ๆเนี่ย....ใครมาชวนฟังสายไฟเนี่ย   ผมว่ามันต้องบ้าแน่ๆ  แต่เดี๋ยวนี้มันเปลี่ยนไปแล้วครับ  

เมื่ออุปกรณ์หลักทุกอย่างพร้อม...สายไฟเนี่ยแหละคืออุปกรณ์เสริมที่ทำให้เรารู้ว่า  ชุดของเรามันยังไปได้อีกนา
.
.
.
.
.
เมื่อคืนไปยืมเจ้านี่มาลอง .... IeGo L70801Mk2 ...เจ้าของก็ไม่ใช่ใคร พี่หนุ่ม Bambam ของเรานี่เอง :m (3):...พี่หนุ่มบอกว่ามันยังไม่พ้นเบิร์น

รูปร่างหน้าตา ไม่ต้องพูดถึง  สวยงามดูดี  แต่นังเกร๋บอกว่า  ถ้าไฟรั่วมันจะดูดเราไหมเนี่ย(เพราะหัว-ท้าย มันเป็นโลหะ).ไม่เป็นไร  ถ้ามันรั่ว ไอ้คนประกอบมันคงสังเวยชีวิตไปแล้ว

กลับมาบ้าน...ตรูจะเริ่มตรงไหนก่อนดี...เอานี่ก่อนแล้วกัน...เอาเป็นสะพานไฟเข้าบล็อคไม้(ของตาปิ่น..อิอิ)..ที่ผมใช้เสียบบิ๊กแมคอยู่....

เปิดมาเพลงแรก.... นักร้องอ้าปากไปสามที....

โอ้ว พระเจ้าจอร์จ  มันยอดมาก (ผมคิดเอาเองนะว่าเวลาเปลี่ยนอะไรเข้าไปใหม่กับชุดของเรา...ถ้ามันดีจริง หรือไม่ก็ของเก่ามันห่วยมาก...มันควรจะรับรู้ได้ทันทีตั้งแต่ต้นๆเพลง)

เอ้าฟังต่อ....เท่าที่รู้สึกได้จากหูเทพเทียนชัย ของป๋ม... background มันสงัดมาก ทำให้ เสียงมีโฟกัสมากขึ้น แยกแยะเครื่องดนตรีได้ชัดเจนมากจนรู้สึกได้ว่านี่แต่ก่อน

ตรูฟังเบลอๆเหรอเนี่ย     เบสมากแล้วก็ลึกขึ้นด้วย ปลายเสียงแหลมเหรอ  :m (71): มันไม่มีอะไรไม่ดีเลยครับ (นอกจากราคาอ่ะ)

.... เอ้าตอนเสียบเข้ารู้เรื่องแล้ว...ลองถอดออกดู...เวทีหดลงอย่างชัดเจน...ไอ้ที่ดีๆมันก็หายไปหมด...คราวนี้ฟันธงได้เลยครับ...ว่ามันดีมาก

ลองเปลี่ยนมาเสียบกับ dp-85 ดู (เดิมผมใช้ jps-แดงศิษย์วัดเกษ...พิมพ์นิยมของชนชั้นกลาง)...

เปิดฟัง....อืม..ทุกอย่างเกือบเหมือนข้างบนเลย  แต่ฟังดูจะดีกว่าอยู่นิดๆ  คราวนี้ยาวเลยครับ

...สามแผ่นผ่านไป....ถ้าพี่หนุ่มเบื่อ พรี่หนุ่มครับ...ผมจอง  คิว1 ครับ :m (88):

สรุป....ใครมีทุนทรัพย์...รีบไปหามาครับ...ฟันธง...(สำหรับผม  ถ้าไม่ติดว่าจะหาปรีแอมป์บาลานส์อยู่นะ  ...จะรีบไปถอยมาอย่างไว...)

***รูป ...ขโมยมาจากเพื่อนบ้านคร้าบ...***

อันนี้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ  http://www.magnetaudio.com/store/tempfile/IEGO_L70810MKII.pdf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:56 น. โดย chaikiat »

ออฟไลน์ keeratikul

• TAC
Re: มาลองฟัง....สายไฟ IeGo L70801Mk2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:49 น. »
เอาละว๊ะ เมื่อวานนี้โทรไปคุยกับกัปตันเรื่องที่ลืมไม้แบด แกพูดด้วยน้ำเสียงออกตื่นเต้นมากๆกับสายเส้นนี้ เรียนตรงๆผมก็ไม่ค่อยศรัทธากับสาย ac เท่าไหร่ เอ...เส้นนี้ขนาดกัปตันฟันธงนี่ เราคงต้องหามาลองบ้างดีกว่า...

ออฟไลน์ kitaro

Re: มาลองฟัง....สายไฟ IeGo L70801Mk2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:56 น. »
ดูท่าจะมาแรงแหะ     ช้าๆมีหวังต้องซื้อแพงแน่ๆ

ออฟไลน์ mimic522

• TAC
  • we will,we will ROCK YOU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:57 น. »
อันนี้รูปสายตัวจริงวันที่พี่หนุ่ม BamBam เอามาให้ดู กันวันที่ไปตีแบตกันคร้าบ แอบไปเห็นที่เว็บ คุณตู่ พวกเซียนๆสายไฟ ทะยอยขายสายไฟเทพ ระดับสามหมื่นกว่าๆออกมากันหลายเส้นเชียว สงสัยเตรียมไฟถอย ไอ้เจ้าสายไฟเทพ อันนี้แหละ

สำหรับน้าเจมส์ ผมบอกแว้วว ทำเป็นบ่น แพงโว้ยๆๆๆ เดี๋ยวพอเผลอๆ ก็ไปโผล่ บ้านน้าเจมส์ อีกซักสามเส้นได้ม้างงงง :m (50): ว่าแต่ว่า น่าเอาไปลอง กับสายไฟ เทพๆ บ้านหมออี๊ดนะเนี่ยน้าเจมส์ :m (82):

ออฟไลน์ Redrum

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:57 น. »
อย่างน้าเจมส์ต้องสามเส้น อย่างที่น้าเกร๋เคยบอกครับถึงจะเหมาะสม  :m (7):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:59 น. »
เดิมผมใช้ jps-แดงศิษย์วัดเกษ...พิมพ์นิยมของชนชั้นกลาง

ถ้าท่านเป็นชนชั้นกลาง กระผมกับน้องเก๋คงเป็นชนชั้นล่างแล้วจ้า
 :m (61):

อาพิสาลหล่ะก้อ  :m (50):  บินแป๊บๆ เดี๋ยวก้อได้ ถอยโลด......

กำ...เรายังไม่ได้รีวิวสายสัญญาณเลยนี่นา.... :m (38):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:19 น. โดย ADMIN »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:00 น. »
อันนี้รูปสายตัวจริงวันที่พี่หนุ่ม BamBam เอามาให้ดู กันวันที่ไปตีแบตกันคร้าบ แอบไปเห็นที่เว็บ คุณตู่ พวกเซียนๆสายไฟ ทะยอยขายสายไฟเทพ ระดับสามหมื่นกว่าๆออกมากันหลายเส้นเชียว สงสัยเตรียมไฟถอย ไอ้เจ้าสายไฟเทพ อันนี้แหละ

สำหรับน้าเจมส์ ผมบอกแว้วว ทำเป็นบ่น แพงโว้ยๆๆๆ เดี๋ยวพอเผลอๆ ก็ไปโผล่ บ้านน้าเจมส์ อีกซักสามเส้นได้ม้างงงง :m (50): ว่าแต่ว่า น่าเอาไปลอง กับสายไฟ เทพๆ บ้านหมออี๊ดนะเนี่ยน้าเจมส์ :m (82):

เก๋....งั้นเรารอสอยของที่เทพๆท่านปล่อยดีกว่าวุ๊ย.... :m (4):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

• TAC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:02 น. »
เอ่อ ระดับน้าเจมส์ บินเที่ยวนึงก็ กดมาเส้นหนึ่ง มีอีกเที่ยวหนึ่ง ก็ซัดมาอีกเส้นหนึ่ง แหม ตีไปตีมา สองสามเที่ยว ก็ได้สายไฟ เทพไออีโก้ ครบแว้ววว :m (85):

ส่วนสายไฟสามัญชนที่บ้านน้าเจมส์ใช้ กระผมยังไม่มีซักกะเส้น :m (35):

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:05 น. »
domimus ตากอล์ฟไง ...เดี๋ยวให้ IeGo ไปถีบออกจากสวนให้...

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:06 น. »

จิงด้วย....เก๋รอสอยสายจากอาพิศาลดิ  เดี๋ยวพี่รอสอยสายไฟตากอล์ฟเวลาที่แกสอยสายเส้นนี้มาแล้วดีกว่า.... :m (1):

• TAC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:08 น. »
อ้างถึง
ผมกับน้องเก๋คงเป็นชนชั้นล่าง
ผมก็ไม่มีหว่ะ งั้นเราก็ต้องเป็นชนชั้นกลางต่ำ ไม่ยอมเป็นคนชั้นล่าง

• TAC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:10 น. »
ขี้ออกแล้ว... เดี๋ยวต้องสร้างกระแสด้วยการเขียนวิจาร์ณ กระดอมินุส ของเราให้โด่ชูชัน ปั่นราคาจนน่าขาย แล้วไปเอาแบบกัปตันดีกว่า....​อิอิอิ แจ้งไว้เลยกระทู้ต่อไปของผม ถ้าพูดถึงกระดอมีนุสแล้วไซ้..... เชื่อไม่ได้....มีวาระแอบแฝง

ออฟไลน์ kitaro

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:12 น. »
 เฮียเม้ง  อยู่ไหนครับ  :m (16): :m (16):

ออฟไลน์ poltoday

• เหนื่อยมานัก ก็พักฟังเพลง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:44 น. »
บ้านสามชั้น  อยู่กันแต่ชั้นล่างอบอุ่น จังเยยยย ขออยู่ด้วยคน้า ๆๆๆ
กาแฟหอมกรุ่นเข้ม     เจ้าเอย
หากดื่มแล้วบ่เคย       อ่อนล้า
ลองรสป่นอบเชย      เติมใส่
นมอุ่นเทช้าช้า         ฉ่ำน้ำตาลเติม

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:59 น. »
อะแฮ่ม  อะแฮ่ม   :m (19):                                         :m (19):
                                :m (19):                :m (19):
                                            :m (19):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 11:03 น. โดย ทองก้อน »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 11:55 น. »
อะไรติดคอน้า....อยากได้ใช่ม๊า...เดี๋ยวผมไปจองให้...จะเอากี่เส้นดีค้าบบบ  :m (25):

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 12:31 น. »
อะไรติดคอน้า....อยากได้ใช่ม๊า...เดี๋ยวผมไปจองให้...จะเอากี่เส้นดีค้าบบบ  :m (25):
อะแฮ่มน้า อะแหละ สงสัยน้าเอาจิงวุ้ย  :m (73): :m (73): :m (73):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 12:40 น. »
เฮียเม้ง  อยู่ไหนครับ  :m (16): :m (16):
อะไรจ๊าน้าคิ  :m (7):

ผมก็อยากลองเหมือนกันครับ
แต่ไม่ซื้อหรอกนะ :m (1):

แค่อยากรู้ว่ามันดีแค่ไหน อิ อิ :m (88):

ช่วงนี้กำลังปวดหัวกับการเซ็ทลินน์อยู่
เวงกำ เซ็ทมา 2 วันแล้วเสียงห่วยกว่าเดิมอีก :m (62):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ bambam01

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:29 น. »
เบิร์นอย่างต่ำต้อง 100 ช.ม. นะครับ ตอนแรกผมคิดว่าตัวเองอุปทานไปว่ามันเสียงดี เพราะหน้าตามันสวย เลยฝากอาพิศาลลองอีกสักเสียง พอลองถอดออกเอาเส้นเก่าใส่เข้าไป คราวนี้รู้เรื่องเลย ทำไมมันขุ่นกว่าเดิม เวทีหดลงชัดเจน scale ของนักร้องและเสียงเครื่องดนตรี ดูผิดสัดส่วนไปบ้าง ช่องไฟไม่กว้างขวางเหมือนเดิม ไม่น่าลองเลยตรู

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:30 น. »
ไม่น่าลองด้วยคน  อิอิ....พี่หนุ่มครับ จอง

ออฟไลน์ NooM

• TAC
  • คนที่อยู่ตรงกลางครับ???
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 18:40 น. »
อยากจับคู่ชกกับสายไฟ PAD Aniversary จัง สายไฟ PAD ตกราวๆ 50k นิดหน่อย สายตรูดเด็ก 59k :m (57):

ต้องลองถามน้า Ohm ดู เห็นแกเพิ่งสอย PAD รุ่นนี้มา น่าจะยังไม่พ้นเบิร์นเหมือนกัน :m (7):

อาพิศาลช่วยเป็นโปรโมเตอร์หน่อย :m (25):

ออฟไลน์ tooss

• intendant
  • ฟังไม่เป็น...เน้นเพลิน!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 18:42 น. »
พี่หนุ่มยังไม่ไปหรอ..แล้วซีดีใช้ได้ยังครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 18:47 น. »
ถ้าจำไม่ผิดน้า ohm อยู่่ภาคเหนือนิครับ คงจะยากหน่อยนะครับน้าหนุ่มถ้าจะเอามากัดกัน :m (26):
ตอนนี้เป็น Broker ขายอสังหาอยู่

ใครสนใจจะซื้อหรือขายอสังหาริมทรัพย์ติดต่อได้นะครับ

• TAC
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 18:49 น. »
ไปคืนนี้แหละ :m (15):

ซีดีใช้ได้แว้ววว แต่ตอนนี้ใสฟิวส์แถม ไม่อยากฟังเลยอ่ะ :m (44):

ออฟไลน์ SuperToMMo

• intendant
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอังคาร 02 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 19:26 น. »
aow where is c3 fuse ah krab p noom. I'm coming on thursday morning for sure nah krub. Are we still going to khun eak's house thursday evening?
A/V MAIN SYSTEM: LG 55UB700T/NVIDIA SHIELD Android TV/Linn Majik DS-I/Canary 4S8/Linn Majik 140
STUDIO: Macbook Air Mid 2011/ES9028PRO DAC/Cardas Cross IC/Accuphase E-213/Nordost Blue Heaven SC/JBL 4312M II
MOBILE AUDIO: Pixel XL/iPod nano/B&W P5

ออฟไลน์ Ohm

• ชอบคุย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันพุธ 03 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:46 น. »
อยากจับคู่ชกกับสายไฟ PAD Aniversary จัง สายไฟ PAD ตกราวๆ 50k นิดหน่อย สายตรูดเด็ก 59k :m (57):

ต้องลองถามน้า Ohm ดู เห็นแกเพิ่งสอย PAD รุ่นนี้มา น่าจะยังไม่พ้นเบิร์นเหมือนกัน :m (7):

อาพิศาลช่วยเป็นโปรโมเตอร์หน่อย :m (25):

ผมเห็นพี่ๆ ที่ กทม.หลายคนก็ใช้อยู่นาครับ เจ้า aniversary เนี่ย
แต่ว่า เรื่องสายไฟ นี่ต้องให้ พี่ ยศ (กระบี่) แล้วหล่ะครับ คนนั้น ของจริง เห็นรูปในห้องเค้าสายไฟเพียบ
ถ้าเค้า ว่าเส้นไหนดีกว่า ก็ตามนั้นเลยครับ  :m (81): ว่าแต่ช่วงนี้ไม่เห็นพี่เค้ามาเล่นเลย

• TAC
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:15 น. »
เมื่อวานนี้น้าเจมส์ โทรมาชวน "เฮ้ยเก๋ พา สายไฟไอโก้ ไปมินิทัวร์หน่อยดิ" ประมาณว่า อยากลอง กับชุดเทพๆ ซักหน่อย ก็เลย นัดไป ที่ อัครสถาน แห่งหนึ่ง บริเวณ พัฒนาการ เข้าไปถึง ก็บ่ายสามแระ น้าเจมส์ ก็นั่งฟังกันอยู่ก่อน โดยเอาสายไฟไปเสียบตูด เจ้า ซีดี อีโส ตัวนี้แหละ รุ่นไรนะ แยกคล๊อกไส้ทะเล็ดมาอีกต่างหาก

• TAC
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:18 น. »
ฟัง แล้ว ก็เสียง ตูดด้วย ไอโก้ กันซะเลย แหม น้าเจมส์ นั่งยิ้ม แก้มตุ่ย "เออ สายมันดีจริงๆ เสร็จตรู แน่ๆ " ผมก็พลางนึกในใจ อืม ชุดนี้ ดีจน จับผิดอะไรไม่ได้อยู่แว้ว ไม่รู้จะ คอมเม้นต์ยังไงแฮะ พอดีจะเทียบกับสายไฟในราคาใกล้เคียงกัน ท่านเจ้าของห้อง ก็ไม่มีซะด้วยมีแต่ แบบว่า แพง กว่าไอโก้ ไปอีกตั้งแยะ :m (12):

ออฟไลน์ Zeal

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:22 น. »
ท่าทางราคาสายไฟจะแพงกว่า ซีดี  :m (22):

• TAC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:24 น. »
มองไปมองมา เอาะละฟะเทียบกับ ไอ้งูยักษ์ อนาคอนด้านี่แหละ ถอดมาเสียง แซ่กๆๆๆ อย่างกับงูหางกระดิ่ง ฟังเทียบกันดูปรากฎว่า  เจ้างูยักษ์ ก็ยังเป็นงูยักษ์ ก็ราคาตั้ง มันล่อไป ใกล้ๆแสน :m (2): เสียบตูด อีโส ปุ้ป เปิดปั๊ป เพลงเดิม อูววว ไมโครดีเทล พุ่งทะลัก ออกมาแบบไม่ต้องเพ่ง เสียง ระยิบระยับ พรั่งพรู ออก ปลายเสียงเครื่องเคาะ มันดังปิ้งๆๆๆ แล้วก็เป็นประกาย กระเพื่อมๆ กังวาน ชัดเจน แบบ ว่า กิ๊ง ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนเวลาหินตกกระทบน้ำ เป็นคลื่นกระเพื่อมๆๆๆ แล้วจางหายไป รายละเอียดอื่นๆ ไม่ต้องพูดถึง กันแว้ว ก็ราคา มันขยับไปอีกขนาดนั้นอ่ะนะ  :m (10): สุดท้าย น้าเจมส์ถึงกับจะ หิ้วไอ้งูยัก กลับบ้าน ท่านเจ้าของบ้านรีบเบรกตัวโก่ง "ช้าก่อนน้าเจมส์ เส้นนี้ไม่ขายวุ้ย อยากได้ไปหาเอาเอง :m (40):" น้าเจมส์ เลยทำหน้าจ๋อยๆ " งั้นใช้ ไอโก้ ก็ได้ฟะ" สรุปงานนี้ น้าเจมส์ โดนไอโก้ ไปตามระเบียบ

• TAC
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 10:26 น. »
คุณปูคร้าบ ราคาตั้ง ไอโก้ ก็ห้าหมื่นฝ่าๆ ลด อีกน่าจะ ประมาณ20เปอร์เซ็น นะไม่แน่ใจนะครับ แล้วแต่ความหนิดหนม กับทาง แม๊กเนต เค้าน่ะครับ ส่วนไอ้พญางูยัก ราคาตั้งล่อไป ใกล้ๆแสน ราคาขายจริง "ตัวใคร ตัวมันคร้าบ" :m (59): แต่มันเท่ห์ จริงๆ เวลา เลื้อยมาเข้าตูด มันดัง แซ่กๆๆๆๆ เหมือน งู เลื้อยอยู่ในห้องเลย เท่ห์มากๆๆ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:00 น. »
แอดมิน มาย้ายเค้าทำมาย  กาลังเข้าด้ายเข้าเข็ม

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:05 น. »

มีห้องใหม่ให้เลยนะอา  :m (7):

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 13:45 น. »
ต้องให้ Iego เบิร์นให้เข้าที่ก่อน แล้วกัปปิตันกับท่านเกร๋เอาไปชนอีกสักที จะมีเฮแน่ครับ เพราะผมได้ลองกับ Anaconda เช่นกันแต่ไม่ใช่เส้นนี้ สายเงินต้องเบิร์นเกิน 200 ชม. ขึ้น เส้นนี้ใช้มาไม่เกิน 20 ชม. เท่านั้นครับ

• TAC
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 15:03 น. »
อ้าวววว อย่างนี้ ต้อง รอ ไอโก้ พ้น เบิรน แล้วต้องมี แมทซ์ ล้างตาแน่คร้าบพี่หนุ่ม แต่แค่ขนาดยังไม่พ้นเบิร์น นี่ ก็ หายใจรดต้นคอ ไอ้งูยักษ์มาเลยนะคร้าบเนี่ย

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 04 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 15:57 น. »
ไม่อยากบอกว่าถ้าใส่หัวเงินiรุ่นท็อปให้ Iego ก็จะดีขึ้นไปอีกเยอะครับ ตัวนี้ใส่หัวทองแดงชุปเงินชุปโรเดียม รุ่นรองท็อปครับ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันพุธ 17 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 23:00 น. »
ตอนนี้ผมได้ ไอ้โก้ รุ่นรองท็อบ IeGo L80520 +8085 (Top of Copper/Silver + Copper&Gold Plate) ...ใช้มาได้สอง-สามวันแล้ว

ก็คงยังไม่พ้นเบิร์นดีนัก... วันนี้ ท่านรองหนุ่ม เอายักษ์เขียววัดเกษ(the hulk+330i/350i) มาลองดู ....ลองต่อเข้ากับน้องแม็คแฝดของผมดู

..ฟังกันสามคน..ผม-พี่หนุ่ม-ตา tooss ...ตอนเปลี่ยนยักษ์เขียวเข้าไปผมก็นึกในใจ..ว่ามันฟุ้งๆ เบลอๆ หน่อยๆนะ แต่นึกว่าตรูเข้าข้างตัวเอง

พอเปลี่ยนไอ้โก้กลับไปเท่านั้นแหละ...คราวนี้ ผมกะตา tooss มีความเห็นตรงกันว่า....โฟกัสมันกลับมาชัดเจนเป็นชิ้นๆเหมือนเดิม หางเสียงทอดยาว มีประกาย

แต่เสียงเบสอาจน้อยกว่าแต่ไม่มาก... สรุปว่า ตอนนี้มันลงตัวกับแฝดแม็คผมมากครับ... ท่านรองหนุ่มเลยสอยกลับบ้านแล้วเงียบไปเลย...สงสัยโดนแหงม

ขอยืนยันอีกคนว่า ไอ้โก้รุ่นรอง คุ้มค่าราคาค่าตัวมากๆ ....

• TAC
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 23:09 น. »
ฟังกับชุดบ้านอาพิศาล แล้วขอยืมเอามาฟังต่อที่บ้าน เมื่อคืนลองต่อกับชุดใหญ่ วันนี้ลองฟังกับแอมป์ซิงเกิลเอนด์ชุดเล็กในห้องนอน

ผมว่า จุดเด่นของสายตัวนี่คือความเป็นกลางนะครับ โทนัลบาลานซ์ดีมาก แบบนี้มั้งครับที่เค้าเรียกว่าเสียงแฟลต

อีกอันนึงที่เป็นจุดเด่นเกินค่าตัวไปมากก็เรื่องรายละเอียดนะครับ ไม่ใช่รายละเอียดแบบชำแหละยัดเยียดแบบพวกที่ให้เสียงในโทนสว่างนะครับ มันให้รายละเอียดเสียงเบาๆ พวกหางเสียงที่เป็น

ธรรมชาติ โฟกัสของเสียงก็ชัดเจนมากขี้น อาจจะเป็นเพราะนอยส์ฟลอร์ที่ต่ำกว่าสายอื่น

สายราคาเท่าๆ ในบ้านนี่สู้ไม่ได้เลยครับ งานนี้โดนอีกแว้ววววตรู :m (17):

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 23:15 น. »
พี่หนุ่ฒถ่ายร๔ปมาโชว์หน่อยสิครับ สายไฟเนี้ย แล้วราคาแพงไหมครับ  :m (49):

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันพฤหัสบดี 18 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 23:21 น. »