ผู้เขียน หัวข้อ: แบบไหนดีกว่าครับ AVCHD กับ MKV....  (อ่าน 3257 ครั้ง)

ออฟไลน์ vtp24

• ชอบคุย
แบบไหนดีกว่าครับ AVCHD กับ MKV....
« เมื่อ: วันเสาร์ 13 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 09:04 น. »
ถามหน่อยครับ

พอดีผมยังไม่เคยดูหนังที่เป็นแผ่นAVCHDครับ ดูแต่MKVและFull Rip

อยากทราบว่าคุณภาพของภาพและเสียงระหว่างAVCHD และ   MKV  อย่างไหนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ vichien

• สมาชิกอาวุโส
  • ดูหนัง ฟังเพลง ตีแบด
Re: แบบไหนดีกว่าครับ AVCHD กับ MKV....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันเสาร์ 13 กุมภาพันธ์ 2010 เวลา 21:16 น. »
ผมก็ว่าชัดดี เสียงดีน้องๆ bd นะครับ ผมสั่งมาดูหลายเรื่องแล้วครับ อย่างอื่นไม่เคยดูครับ
* Simply The Best ไม่ต้องสุดยอด พอเท่าที่หาได้ *

- Technics Su-V9 + Technics SU-7700II/His Phono + Nad 565bee + Mission mx-5 & Rega rp3 w/exact