ผู้เขียน หัวข้อ: การเบิร์นแอมป์ ใช้เวลานานแค่ไหน  (อ่าน 6820 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
การเบิร์นแอมป์ ใช้เวลานานแค่ไหน
« เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 20:59 น. »

มีความแตกต่างมากแค่ไหนครับ และใช้เวลาในการเบิร์นนานแค่ไหน ...

ทั้งหลอด และ แบบอื่น ...  :m (11):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ ทองก้อน

• TAC
Re: การเบิร์นแอมป์ ใช้เวลานานแค่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 21:26 น. »
ท่านลี้ครับ  อยากรู้เอา 8000se ไปลองเดี่ยวก็รู้ครับ    :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7):

Re: การเบิร์นแอมป์ ใช้เวลานานแค่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 21:35 น. »
ท่านลี้ครับ  อยากรู้เอา 8000se ไปลองเดี่ยวก็รู้ครับ    :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7): :m (7):

อ่า...อยากอยู่ครับพี่... :m (49):

แต่ว่า... :m (35):
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 22:55 น. »

บางท่านว่า 200 ชม....

หรือให้เร็วหน่อย ก้อใช้แผ่นเบิร์นช่วย...

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 22:56 น. »

อ้าว...นี่พี่ทองก้อน ออกจากโรงพยาบาลแล้วเหรอครับ...

เห็นบอกไป " แก้ลงแดง นี่นา " :m (78):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 00:40 น. »
เปิดมันทั้งวันทั้งคืนคร๊าบ 300 ชม คร๊าบ เปิดไปฟังไป อย่าไปจริงจังมากคร๊าบ แป๊ปเดียวก็ครบคร๊าบ :m (24):
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ Balljovi

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:18 น. »
แล้วถ้าเปิดทิ้งไว้ตอนไปทำงาน แล้วไม่มีใครเฝ้าบ้านจะเป็นไรป่าวครับ เสียววุ้ย  :m (88):

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 10:43 น. »
ได้ไม่เท่าเสียครับ  :m (28):

ค่อยๆฟังไปเบิร์นไปดีกว่าจะได้รับรู้ถึงการเปลี่ยนแปลงของเสียงด้วย
ได้รับประสบการณ์ไปด้วยครับ :m (25):
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 11:37 น. »
เอาง่ายๆเลย อย่างผม ไม่ต้องเบิร์น ซื้อของเก่ามาใช้ เค้าเบิร์นมาให้เรียบร้อยแล้ว ดีครับ ถูกด้วย .... อย่างแอมป์ACC เคยได้ยินว่าถ้าซื้อใหม่ต้องเบิร์นเป็นปีๆ เรื่องจริงนะเนี่ย แต่ของผมเค้าเบิร์นมาให้....ครบ 15 ปีแล้วครับ อุ่นได้ที่ ! :m (48):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 11:43 น. »
ผมชอบเฮียลี้จริงๆ แกเป็นเจ้าบ้านที่ขยันสุดๆ ตั้งเอง ชงเอง กินเอง สงสัยเป็นนักตะกร้อเก่า ดีมากครับ เจ้าบ้านก็ต้องอย่างนี้หละ จะได้มีลูกค้ามาเข้าร้านมากๆ.....ยิ่งเจอตอนเวปล่ม ตอนนี้ยิ่งต้องขยันเป็นพิเศษ เบาๆหน่อยก็ได้นะเฮีย เป็นห่วงจริงๆ :m (53):
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 11:45 น. »
ผมชอบเฮียลี้จริงๆ แกเป็นเจ้าบ้านที่ขยันสุดๆ ตั้งเอง ชงเอง กินเอง สงสัยเป็นนักตะกร้อเก่า ดีมากครับ เจ้าบ้านก็ต้องอย่างนี้หละ จะได้มีลูกค้ามาเข้าร้านมากๆ.....ยิ่งเจอตอนเวปล่ม ตอนนี้ยิ่งต้องขยันเป็นพิเศษ เบาๆหน่อยก็ได้นะเฮีย เป็นห่วงจริงๆ :m (53):

แฮะ แฮะ ....โดนจับได้ 555  :m (38):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 12:20 น. »
เท่าที่ผมใช้ (เครื่องทรานซิสเตอร์หมดทั้งชุด) เปิดทิ้วไว้ไม่มีปัญหาคร๊าบ เพราะบางครั้ง ถึงไม่เบอร์น เปิดฟังเฉยๆ ผมก็เปิดเป็นอาทิตย์ ไม่ได้ปิดเลยคร๊าบ ตอนนอนก็เปิดฟังไปเรื่อยๆ คร๊าบ มีแต่เปิดเบา กับเปิดดัง แต่ไม่ได้ปิดเครื่องเลยคร๊าบ ไม่เคยเจอปัญหาเลยคร๊าบ

แต่ถ้าเครื่องหลอด ผมไม่แน่ใจคร๊าบ แต่ผมว่าถ้าเครื่องที่เค้าผ่านมาตรฐานเครื่องใช้ไฟฟ้ามาได้ จริงๆ มันเปิดได้หมดหละคร๊าบ เพราะตอนเค้าทดสอบ เห็นเค้าก็เปิดเป็นอาทิตย์ ไม่ปิด ไม่เปิดแอร์ให้มันด้วย ถ้ามันผ่านมาได้ ผมว่าเราใช้เอง ไม่พังง่ายๆ หรอกคร๊าบ แต่ถ้าเครื่องที่ไม่ได้รับมาตรฐาน (เครื่อง DIY) ผมว่าน่าจะระวังไว้อย่างที่เฮียเม้งว่าคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 12:29 น. »
ได้ไม่เท่าเสียครับ  :m (28):

ค่อยๆฟังไปเบิร์นไปดีกว่าจะได้รับรู้ถึงการเปลี่ยนแปลงของเสียงด้วย
ได้รับประสบการณ์ไปด้วยครับ :m (25):
นี่ล่ะครับวิธีเล่นเครื่องเสียงที่ถูกต้องได้ความสนุกและความรู้ด้วยว่าเครื่องเรามีความเปลี่ยนแปลงในแต่ละช่วงเวลาอย่างไร   ปัจจุบันมีนักเล่นหลายท่านไม่ค่อยอดทนเบริน์เครื่องกัน  พอฟังปั๊บเสียงไม่ได้ดั่งใจก็ขายเสียแล้ว  เฮ่อ อย่างงี้ก็เหนื่อยหน่อยล่ะครับ  (เหนื่อยหาเงินซื้อเครื่องใหม่อ่ะนะ)

ออฟไลน์ peera

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันพุธ 04 มีนาคม 2009 เวลา 16:39 น. »
ซักสองร้อยชั่วโมงครับ เปิดฟังบ้างเปิดทิ้งบ้าง เดือนสองเดือนก้อด้ายที่แล้ว :m (42):