ผู้เขียน หัวข้อ: EPOS ES 11 LIMITED EDITION ลำโพงเสี่ยสั่งลุยครับ  (อ่าน 15014 ครั้ง)

ออฟไลน์ admin

• TAC = ThaiAudioClub
  • Administrator
  • สมาชิกอาวุโส
EPOS ES 11 LIMITED EDITION ลำโพงเสี่ยสั่งลุยครับ
« เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 01:45 น. »
จากการสนับสนุนจากเฮียเกาะ แกส่ง EPOS E11 LIMITED EDITION มาให้ลองฟังเสียง

ออกไปรับที่ไปรษณีย์ เพราะส่งมาแบบ logic post ให้ความรู้สึกเหมือนตอนไปรับแผ่นเสียง ที่บิดจาก ebay

ความแน่นหนาที่แกจัดให้ เข้าใจเฮียแล้วหล่ะครับ ว่าทำไมขี้เกียจแพ๊คของ เล่นแน่นหนาซะขนาดนี้

เมื่อแกะออกมาวาง

ผมเกิดความประทับใจแรกเบื้องต้น ในการฟังเสียงจากลำโพงคู่นี้นะครับ

รายละเอียดที่มีมากขึ้นแตกต่างจาก AR8S ที่ผมใช้อยู่

แต่เนื่องจากความไวของลำโพงอยู่ที่ 88db และแอมป์ TS AUDIO KB300I ของผมแค่ 6 watt

เลยทำให้เสียงที่ออกมายังไม่ค่อยจะได้เต็มประสิทธิภาพเท่าไรนัก...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันเสาร์ 07 มีนาคม 2009 เวลา 09:46 น. โดย admin »
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
Re: ลำโพงเสี่ยสั่งลุยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 02:11 น. »
น้าเขียงไม่ต้องห่วงเรื่องกระทู้เก่าเก่าหรอก เดี๋ยวน้าน้าก็มาตั้งกันเองแหละ
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 02:21 น. »

ครับ...แต่กลัวว่ามาแล้วเห็นมันโกร๋นๆไงครับ 555
สมาชิกที่ตั้งใจปั๊มกระทู้ จะโดนลบกระทู้ลง และถ้าทำอีกจะโดนบล๊อคไม่ให้ใช้งาน 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ meng

• TAC
  • ลูกจีนรักชาติ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 08:59 น. »
ของเก่ามันหายหมดเลยเหรอครับท่านพี่  :'(
"There is no elevator to success, you have to take the stairs."

ออฟไลน์ boonsak

• ใส่ใจ ในทุกรายละเอียด ....
  • TAC
    • tac
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 09:27 น. »
ข้อมูลเก่าหายเป็นเรื่องเสียความรู้สึกนิดหน่อย แต่มิตรภาพของเรายังอยู่ครับ ยิ่งเกิดเหตุกราณ์แบบนี้เรายิ่งต้องรักกันให้มากขึ้น ขยันโพสให้มากขึ้น ผมไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้น แต่ไม่เป็นไรครับ เรามาเริ่มต้นกันใหม่ดีก่า....อย่าคิดไรมาก ลิงไปไหนหมดแล้วครับ....?
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 09:32 น. »
ฟองน้ำหนาๆที่รองลำโพง ผมลงทุนเอาเบาะที่ลูกนอนตอนเด็กๆมาตัดเลยครับ แอบเอามาทำข้างล่างกลัวเมียเห็น ถูกด่าแน่ เพื่อเฮียครับ .... แต่ ยังไง นี่ก็ต้นเดือนแล้ว อิอิ เฮียอย่าลืมทำไรเพื่อผมบ้างก็แล้วกัน.......จ๊ากกกกกกกกก !
ยังไงก็ต้องไป atmos  ชอบลำโพงเยอะๆอ่ะ !

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 09:35 น. »
ลำโพงสวยครับ EPOS 11 sig อย่างนี้มีแค่สองคู่ในโลก (มันเอาผิดไปหงะ!) เสียงเป็นไงบ้างครับ รายงานตัวหน่อย

ออฟไลน์ chaikiat

• กลับมาฟังเพลงต่อแล้ววววครับ
    • อัพเดทห้องผมครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 10:13 น. »
สวย...บึกบึนมาก...อีโป๊ะเนี่ย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 11:51 น. »
ของเก่ามันหายหมดเลยเหรอครับท่านพี่  :'(

ครับเฮียเม้ง หมดเกลี้ยง ทำให้ผมเข้าใจมากขึ้นด้วยแหล่ะว่าควร backup บ่อยๆ

ออฟไลน์ mimic522

• Moderator
  • we will,we will ROCK YOU
Re: EPOS E11 LIMITED EDITION ลำโพงเสี่ยสั่งลุยครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 12:12 น. »
ว่างๆน่าเข้าไปฟัง อีโป๊ะ กับซีดี โรเทล น้าเต่าครับ แต่สงสัยช่วงนี้ น้าเีขี่ยง งานเ้ข้า นะเนี่ย ต้องรอให้เว็บใหม่ลงตัวก่อนมั้งครับน้า

ออฟไลน์ wut

Re: EPOS E11 LIMITED EDITION ลำโพงเสี่ยสั่งลุยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 12:49 น. »
พี่คร๊าบ ผมว่า รุ่น Limited Edition ตัวนี้ เค้าไม่ได้ทำออกมาแค่คู่เดียวในโลกนะคร๊าบ ผมว่าเค้าทำมา สองคู่คร๊าบ แต่อีกคู้ ลายไม้ จะสลับข้างกันคร๊าบ

ส่วนเรื่องแอม 300B ผมว่า ถ้าพี่ฟังตอนทำงาน เปิดเบาๆ มันก็น่าจะไหวนี่คร๊าบ ถ้าไม่ไหว สงสัยต้องไปหา 805 อย่าง พี่กล๊อฟ กะเฮียเม้ง มาเล่นแล้วหละคร๊าบ

อ่อ จริงๆ ป๋ากล๊อฟ มี TS 30w อยู่นี่คร๊าบ นอนกองฝุ่นอยู่นี่คร๊าบ เอา 300B ไปโม ต่อ Pre Out ลุยเลยคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันอาทิตย์ 01 มีนาคม 2009 เวลา 21:01 น. »
อืมม....เปิดเบาๆ มันได้อยู่แล้วหล่ะ...

แต่เวลาทดสอบ...หรืออยากฟังครึกโครมหน่อย...

มัน...อ่า...ไม่ไหวไง

อีกอย่าง...ตอนนี้รู้สึกเหมือน..." มันยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ ในสัดส่วนของเครื่องดนตรี "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 09:21 น. โดย admin »

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 13:25 น. »
สงสัยแอมป์จะขับไม่ไหวนะครับ  เอามาให้ผมเถอะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 13:35 น. »
สงสัยแอมป์จะขับไม่ไหวนะครับ  เอามาให้ผมเถอะ

:m (26):

ออฟไลน์ Balljovi

• คุยเก่งมาก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 13:56 น. »
แล้วไงต่อครับเฮีย เสียงอ่ะเสียงเป็นไงมั่ง รออ่านอยู่นะเนี่ย...  :m (70): :m (70): :m (70): :m (70):

• Moderator
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 14:32 น. »
สงสัยน้าเขียงกำลังยุ่งๆ กับเว็บ ไม่มีเวลา รีวิว แล้วเนี่ย น้าเขียง ฟ้อนมาันตัวเล็กๆอย่างนี้ ท่านผู้ใหญ่ จะปวดตาไหมเนี่ยน้าเขียง :m (82):

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 17:47 น. »
ไม่ค้องอ้างคนอื่น....ตัวเองอ่านไม่ได้ใช่ไหม... :m (34):

อยากรีวิวคร่าวๆเหมือนกัน....

สำหรับผม....ตอนนี้มีความสุขไม่ใช่น้อย ที่ได้ฟังเครื่องเล่นซีดี ราคาค่าตัวสามหมื่นกว่าๆ...

รายละเอียดดี สงสัยเครื่องเก่าผมมัน  :m (66):  ใช่แหล่ะ...CDP ราคาขนาดนี้ เทียบกับ หกพันบาท  :m (61):

แถมฟังด้วยลำโพง เฮียเกาำะ EPOS E 11.....

เฮ้อ... :m (71):

ไม่อยากคืน CDP แระ.... :m (36):

อ่ะ....ศา เซ็งเรยดิ   :m (65): 555

พี่ล้อเล่นนะน้อง... :m (67):
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 17:48 น. โดย admin »

ออฟไลน์ jazz

• TAC
  • เชิญเที่ยวทะเลประจวบฯจ้า
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 18:09 น. »
ข้อมูลเก่าหายเป็นเรื่องเสียความรู้สึกนิดหน่อย แต่มิตรภาพของเรายังอยู่ครับ ยิ่งเกิดเหตุกราณ์แบบนี้เรายิ่งต้องรักกันให้มากขึ้น ขยันโพสให้มากขึ้น ผมไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้น แต่ไม่เป็นไรครับ เรามาเริ่มต้นกันใหม่ดีก่า....อย่าคิดไรมาก ลิงไปไหนหมดแล้วครับ....?

อ่านแว้ว...... ไอ เลิฟ ยู......จู้บ..จู้บ บ บ บบ :m (6):

:m (44):.................................. :m (83):

:m (15):..... :m (15): :m (15): :m (15):.....ตอนนี้ ห้องโฮมเปิดแล้วจ้า...อย่าลืมไปเม้าท์ กานน้าจ๊า.. :m (15): http://cool-jazzger.blogspot.com/ http://www.israbox.com/

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 18:39 น. »

เอ๊ะ แอมป๋า ก็ 300B เหมือนกันนี่คร๊าบ ของน้าเขียง ขับไม่ออก แล้วของป๋า จะไหวเหรอคร๊าบ
Tran Ref XL SS ทั้งชุดนี่มันแรงอย่างงี้นี่เอง

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 18:51 น. »
555 ไม่เซ็งคับพี่  เพราะไม่มีตังค์ หุๆๆๆๆ  :m (88):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 19:55 น. »

ราคาเขียง-เขียง พอไหว..... :m (13):

แต่ผ่อนแบบ เขียง-เขียง ไม่มีเน้อ.... :m (38):

แล้วลอง  :m: ไปยังอ่ะ...

ออฟไลน์ เต่า

• รุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 20:00 น. »
555 ไม่เซ็งคับพี่  เพราะไม่มีตังค์ หุๆๆๆๆ  :m (88):
ศาไปฟังที่บ้านน้าเขียง ให้แน่ใจก่อนว่าชอบ คนเวบเดียวกันถ้าซื้อไปแล้วไม่ชอบ ผมจะไม่สบายใจนะ
• ¤*¨¨*¤.¸¸. ..¸. ☼
\¸. ทรงพระเจริญ .¸¸.
.\¸.¤*¨¨*¤ .¸¸.¸.¤
..\
☻/
/▌
/ \ /// เรารักพระเจ้าอยู่หัว \\\

ออฟไลน์ ศา

• รุ่นใหญ่
  • อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันจันทร์ 02 มีนาคม 2009 เวลา 22:06 น. »
ใจเย็นๆคับพี่เต่า   ผมไม่ไปฟังบ้านพี่เขียงหรอกคับ   :m (61): 

อ่ะๆๆอย่าเพิ่งของขึ้นคับพี่

เด๋วผมจะไปยกมันมาลองที่บ้านผมเลยน่ะคับ  :m (76):
อย่าส่ง pm มาหาผมนะครับ   เพราะผมอาจจะไม่ได้รับข้อความ

• Moderator
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 04:06 น. »
โรเทล นี่น่าจะฟังเพลง ร๊อก มันๆๆๆๆ สะใจนะครับ คุณศา ว่างัยล่ะ เอาไปลอง ดรีม เธียเตอร์ เลย โรเทล ซะอย่าง คู่ใจขาร๊อกกกก :m (42):

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 13:09 น. »

ด้านหลัง

เล่นเอางงตาแตกไปแป๊บนึง  :m (88):

• Moderator
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 13:56 น. »
เสียงล่ะครับ ฟังแล้ว เป็นอย่างไรบ้างครับ น้าถูกใจใช่เลยหรือยังครับ เล่นกับ เทิร์น เพลิดเพลิน เลยเปล่าครับน้า หรือกำลัง ร่าเริงกับน้องโรเทล จนไม่สนใจ กิ๊กเก่าซะแล้วครับน้าเขียง :m (49):

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 14:09 น. »

ไม่ขนาดน้าน....เพราะดี

แต่แอมป์ขับไม่ไหวมั๊ง...มันต้องเร่งโวลลุ่มขึ้นอีก...

แต่ชอบแนวเสียง...

ส่วนโรเทลนั่น...พี่รับจ้างเบิร์น...จ่ายเป็นค่าฟังเสียงฟรี+วัดโพ(ท่าเตียน)

ให้รีวิว...คงได้ประมาณว่า...

เป็นลำโพงที่ให้มิติของเสียง...รายละเอียดดี... :m (26):

รีวิวขนาดนี้ยังยากส์เรย... :m (20):

ส่วนสีแดงข้างล่างนี่มั่วนะ 555

โทนอลบาลานซ์ดีเยี่ยม ปลายแหลมพริ้วไปไกลถึง โก-ลก

เบสลงต่ำอย่างไม่น่าเชื่อ หากได้แอมป์ที่มีพละกำลังกว่านี้...

คงทำให้ลำโพงคู่นี้ฉายศักยภาพ ออกมาได้อย่างเต็มที่...

• TAC
    • tac
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 15:51 น. »
ฮ่า ฮ่า มุขเด็ดประจำวัน !

ออฟไลน์ ktt

• ผู้สนับสนุน
  • รุ่นใหญ่
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 16:23 น. »

เอ๊ะ แอมป๋า ก็ 300B เหมือนกันนี่คร๊าบ ของน้าเขียง ขับไม่ออก แล้วของป๋า จะไหวเหรอคร๊าบ
ปัจจุบันไม่เหมือนกันแล้วครับน้องwut  ท่านADMIN เค้าเอาแอมป์ของคุณโกวิทย์ไปเปลี่ยนวงจรมาใหม่  ทำให้กำลังลดลงเหลือแค่ 6 วัตต์  จากเดิมวงจรของคุณโกวิทย์ 9 วัตต์   ดังนั้นจึงทำให้ขับลำโพงอีโพสไม่ออกยังไงล่ะ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 17:42 น. »

อีหลีครับพี่....  :m (88):

อาการของมันน่าจะประมาณนี้นะ >>>  :m (75):

ออฟไลน์ wut

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 20:33 น. »
อ่อ อย่างงี้นี่เอง เปลี่ยนวงจรแล้วกำลังน้องลง อย่างงี้ ถ้าเก็บลำดพงกะซีดีไว้สงสัย พี่เขียง งานเข้า ได้เปลี่ยนแอมด้วยหนะสิคร๊าบ ขี่หลังเสืออีกคนแล้วคร๊าบ :m (83):

อย่างงี้ถ้าเอา 300B อีกหลอดมาต่อขนาน มันจะได้ 12 วัตต์ไม๊คร๊าบ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันอังคาร 03 มีนาคม 2009 เวลา 20:46 น. »
เรื่องวงจรที่ทำหลอดคู่คงไม่ยาก...เพราะเห็นของ audionos (ของไทย)

ที่ทำเป็นพาวเวอร์...แยกปรีต่างหาก...

แต่ยากส์ที่หาหลอด300b....มันแพงอ่ะ.... :m (61):

หลอดที่พี่ใช้  ของใหม่ๆ มันคู่ละ 10000 กว่าเรยกลางไปอีก.... :m (44):